Hii kesi hii sijui kama anaweza chomoka!?

Hii kesi hii sijui kama anaweza chomoka!?

Hati ya Mashtaka ya Lissu inasema hili ndio shata linalomkabili.

"Walisema msimamo huu unaashiria uasi....., ni kweli, kwa sababu tunasema tutazuia uchaguzi, tutahamasisha uasi.... hiyo ndiyo namna ya kupata mabadiliko, kwa hiyo tunaenda kukinukisha, sanasana huu uchaguzi tunaen
da kuuvuruga kwelikweli, tunaenda kukinukisha vibaya".

Je unadhani Mawakili wakionganisha haya ya April na vurugu za Mo29 wanakosea?.

Kimsingi, Jamhuri haiwezi kumfanya mtu awajibike moja kwa moja kwa kitendo kilichotokea Oktoba 2025 kwa sababu tu alisema Aprili 2025 kwamba kitafanyika, bila kuthibitisha uhusiano wa kisheria unaohitajika kati yake na tukio hilo.

Wanapaswa kuonyesha ushahidi unaounganisha mtuhumiwa na kitendo hicho, kwa mfano mawasiliano, maagizo, mipango, watu aliowatuma, fedha, au ushahidi mwingine unaoonyesha kwamba hata akiwa mahabusu alikuwa bado anaendesha au kushiriki mpango huo.
 
Kuna mstari mwembamba sana unatenganisha hapa. Na mara nying watu hawauoni au kuchanganya.

Uhaini maana yake ni Usaliti.
Usaliti wa Serikali ya nchi yako unayoishi.

Kuzuia uchaguzi sio Kosa la Uhaini.
Lakini unazuiaje huo uchaguzi?.

Kwamfano ukisema Jaman msiende kupiga kura, sio kosa la kiuhaini.
Ila ukifanyia watu fujo wasiende kupiga kura ni kosa.

Kwahiyo hapa inaangalia matendo sio maneno.

Mfano Niffer alikamatwa sio kwasababu aliwaambia tu watu wasiende kupiga kura.
Bali Alihamasisha watu kwenye mitandao ya kijamii kuwa wawazuie watu wasiende kupiga kura.
Akawahamasisha watu wanunue mask ili mabomu ya machozi yasiwadhuru. Akahamasisha watu wabebe maji.

alaf siku ya uchaguzi. Kukatokea vurugu . Hata kama Niffer hakuwa eneo la tukio. Bado yeye ni mshtakiwa kwa sababu alikuwa na nia na amehamasisha watu kufanya kosa.

Kama angehamasisha (maneno) na vurugu zisingefanyika alikuwa hana kosa.
Ila vurugu (matendo) zilifanyika. Na ndio maana alikamatwa.

Na kosa lake likawekwa kama uhaini maana anasaliti serikali unayotakiwa Kuwekwa kwa mujibu wa kisheria.

Usaliti?
Usaliti kwenye kitu gani?
Raia wa kawaida haweziitwa msaliti.
Usaliti unahusu makubaliano. Sio nje ya hapo. Dudukwe au wewe huna uwezo wa kuisaliti nchi yako kama ni raia wa kawaida.
Labda kama mlifanya makubaliano fulani.
Ndio maana kuna Viapo.
Au labda wewe tangu umezaliwa kuna sehemu uliapishwa na kukubaliana kuhusu nchi yako. Ndio unaweza kuwa msaliti.

Iko hivi, hii Dunia mambo ya nchi, utaifa yapo kisiasa, nje ya hapo hapana mipaka, ndio maana leo hii nchi inaweza kuwa Tanganyika kesho ikawa Na jina jingine kabisa na mipaka mingine kabisa.
Wanaosaliti nchi ni waliokula viapo.

Kingine kuna tofauti kubwa kati ya Usaliti na uhaini.
Mhaini ni mtu yeyote anayetaka, mwenye nia, au anayetaka kupindua serikali iliyopo madarakani. Huyo ni mhaini.
Msaliti ni mtu aliyegeuka, aliyeasi makubaliano. Huyo ni msaliti.

Tukirudi kwenye mjadala.
Suala la Niffer lilikuwa kisiasa.
Wewe kusema utagawa barakoa kwa watakao Andamana sio kosa. Ukizingatia maandamano yapo kisheria na yapo kikatiba.

Watu kufanya vurugu siku ya maandamano haihusiani na Niffer kugawa barakoa au kusema atagawa barakoa. Hakuna uhusiano..

Kwenye maandamano kunakuwaga na mabomu ya machozi ni kweli kwa sababu kunatokea vurugu. Kwa sababu sio watu wote wanaweza kuandamana bila vurugu. Hivyo kuwaambia watu waende na maji na barakoa sio kosa kisheria.

Mtu anaweza kubeba barakoa kwa sababu ya vumbi kutokana na Umati, afya kutokana Umati kuwa mkubwa na watu wanaafya tofauti, na kubeba maji kwa sababu ya kunywa.

Hivyo kisheria huwezi mkuta na hatia mtu aliyesema mbebe maji na barakoa kwenye maandamano au nitawapa maji na barakoa.
Labda uamue kumuonea tuu lakini sio kosa.

Kwenye maandamano hata halali uhalifu unaweza kutokea ndio maana polisi wanakuwepo.

Kwenye mechi tu za Simba na yanga uhalifu unatokeaga, watu wanaharibu uwanja wanang'oa viti n.k.
 
Nipo hapa kwa ajili ya kujifunza, ni kwanini Mahakama ilikataa maneno hayo kutoka kwenye hiyo flash?

Pia ikiwa Lissu aliwekwa gerezani kabla ya uchaguzi miezi kadhaa kabla ya ule uchaguzi na hadi wakati wa uchaguzi alikuwa chini ya magereza, Je uhalali wake na uhusika wa yaliyotokea siku ya uchaguzi unatokea wapi?
Lissu aliweka pingamizi on number of issues, ikiwemo kwenye admissibility ya flash kwa hoja kwamba shahidi aliyetaka kutoa flash ile kama kielelezo wasnt competent to do so.
 
Usaliti?
Usaliti kwenye kitu gani?
Raia wa kawaida haweziitwa msaliti.
Usaliti unahusu makubaliano. Sio nje ya hapo. Dudukwe au wewe huna uwezo wa kuisaliti nchi yako kama ni raia wa kawaida.
Labda kama mlifanya makubaliano fulani.
Ndio maana kuna Viapo.
Au labda wewe tangu umezaliwa kuna sehemu uliapishwa na kukubaliana kuhusu nchi yako. Ndio unaweza kuwa msaliti.

Iko hivi, hii Dunia mambo ya nchi, utaifa yapo kisiasa, nje ya hapo hapana mipaka, ndio maana leo hii nchi inaweza kuwa Tanganyika kesho ikawa Na jina jingine kabisa na mipaka mingine kabisa.
Wanaosaliti nchi ni waliokula viapo.

Kingine kuna tofauti kubwa kati ya Usaliti na uhaini.
Mhaini ni mtu yeyote anayetaka, mwenye nia, au anayetaka kupindua serikali iliyopo madarakani. Huyo ni mhaini.
Msaliti ni mtu aliyegeuka, aliyeasi makubaliano. Huyo ni msaliti.

Tukirudi kwenye mjadala.
Suala la Niffer lilikuwa kisiasa.
Wewe kusema utagawa barakoa kwa watakao Andamana sio kosa. Ukizingatia maandamano yapo kisheria na yapo kikatiba.

Watu kufanya vurugu siku ya maandamano haihusiani na Niffer kugawa barakoa au kusema atagawa barakoa. Hakuna uhusiano..

Kwenye maandamano kunakuwaga na mabomu ya machozi ni kweli kwa sababu kunatokea vurugu. Kwa sababu sio watu wote wanaweza kuandamana bila vurugu. Hivyo kuwaambia watu waende na maji na barakoa sio kosa kisheria.

Mtu anaweza kubeba barakoa kwa sababu ya vumbi kutokana na Umati, afya kutokana Umati kuwa mkubwa na watu wanaafya tofauti, na kubeba maji kwa sababu ya kunywa.

Hivyo kisheria huwezi mkuta na hatia mtu aliyesema mbebe maji na barakoa kwenye maandamano au nitawapa maji na barakoa.
Labda uamue kumuonea tuu lakini sio kosa.

Kwenye maandamano hata halali uhalifu unaweza kutokea ndio maana polisi wanakuwepo.

Kwenye mechi tu za Simba na yanga uhalifu unatokeaga, watu wanaharibu uwanja wanang'oa viti n.k.

Kuna mawili hapa naomba uyafahamu.
1. Kifungu cha 129 cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani ya mwaka 2024 kinakataza matumizi ya nguvu, vitisho, utekaji, au hila yoyote kumshawishi au kumzuia mpiga kura kushiriki au kutoshiriki katika uchaguzi. Kitendo hiki kinatafsiriwa kisheria kuwa ni kosa la ushawishi mbaya (undue influence).

2. Kuchoma mali Yoyote ya Serikali, Ya Umma ni kosa la Kigaidi.
Hii ni sheria ya TZ.

Kwahiyo kama Umehamasisha watu na kweli wakafanya fujo kujaribu kuzuia uchaguzi una kosa namba 1 hapo juu. Na kama fujo ikawafanya wakachoma mali. Unakuwa na kosa namba 2. Na unapewa mashtaka yote mawili.
La kwanza lina dhamana ila la Pili halina.

na Kuhusu Uhaini.
Uhaini limetokana na neno la kiarabu "khiyana", yaani Usaliti.
Na sio lazima mpaka uwe na mkabata alaf ukienda kinyume ndio uitwe usaliti.
 
Kukinukisha au kuzuia uchaguzi sio kosa la kiuhaini.

Kukinukisha au kuzuia uchaguzi kwa kuchoma ofisi za serikal ni kesi ya kigaidi na uhaini.

Hata ww leo. Ukichoma ofis ya serikal ya mtaa unastakiwa kama Gaidi.

Ndio sheria ya TZ inavyosema😊😊😊
Lissu ameshinda kesi kwa mstari wako wa kwanza....

Maana kuchoma ofisi za Serikali..labda kama Tarehe 29 October walimuachia akaja mtaani akachoma moto ofisi na kurudi Ukonga
 
Lissu ameshinda kesi kwa mstari wako wa kwanza....

Maana kuchoma ofisi za Serikali..labda kama Tarehe 29 October walimuachia akaja mtaani akachoma moto ofisi na kurudi Ukonga
Sahihi Lissu anashinda.

Ila turudi kwenye mantiki ambayo mawakili wa serikali wanapambana kuiweka.
Wao wanataka kuonyesha kuwa yale maneno ndio yalisababisha watu kuchoma majengo ya serikali.

Je hapa umenipata?.
 
*Maneno yake kabla ya lolote kutokea,
*maneno yenye nia na dhamira ovu,

-Tutakinukisha
-Uchaguzi tutauvuruga
-Uchaguzi hautafanyika.
-Tunajua tutauzuiaje!

*View attachment 3647782Outcomes yake!

-Uchaguzi ulikuwa na ghasia
-Tafrani kubwa ikatokea
-Mali za umma zikachomwa moto!
Hata akihukumiwa atakuwa kahukumiwa na mashetani zaidi yake bora hata huyo abaki wale wanaomshitaki wanyongwe kwa ubaya wao waliofanya siku nyingi. Viva viva TAL
 
Niamini nikukuambia.
Aliyetoa order ya shoot to kill ni IGP.

Alipenyezewa taarifa za kiintelejensia kuwa kuna watu wana silaha za moto wako Mitaani. Na wengine wana Mikuki , Nondo na visu. Na kuwa wana mafunzo maalumu na wamefadhiliwa.

Ndio maana akaamua kuchukua hatua ile.

Juzi hapa Rais ameongea alivyokutana na tume ya pili.
Kuwa waangalie ni nani aliwafadhili wale wafanya vurugu.

Tetesi :
Sijasema kuwa walipewa intelejensia kwamba kuna wanajeshi pia wako mitaani.
Onganisha pia na Speech ya Capt Tesha.

Alaf ndio utajua kwanini Walitumia nguvu kubwa namna ile.
Vurugu zile wapo JKT ambao walipewa ahadi ya ajira na Jiwe wa Chato baada ya kufyatua maelfu ya tofani kushiriki ujenzi wa Chamwino...wakaachwa mtaani...

Wapo JWTZ...

Wapo CCM...Tena wengi sana... Wengine waliachwa au kukatwa na mavikao yao huko Lumumba

Wapo CHADEMA ...Hawa wameumizwa vibaya sana...unaenda Mahakamani kuhudhuria kesi ya Lissu...Polisi wanaachia mbwa watu wanang'atwa..
Polisi walichukua wafuasi zaidi ya 100 wakatupwa porini, wakachapwa mijeledi mgongoni na wengine kuvunjwa miguu

Yapo baadhi ya Makanisa...yalifungiwa...
Hao walipiga show ya kibabe sana..

Serikali ilisababisha No reforms No Election baada ya madudu yaliyopitiliza Uchaguzi wa Serikali ya mitaa mwaka 2024..

Sasa sijui kama wataamua kubadilika ili chaguzi ziwe na maana...huko mbeleni sijui....sijui
 
Ww utakuwa ni mjinga kweli, kila mchezo una kanuni na wala haogopi. Huwezi kuongea chochote kama sio sehemu ya ushahidi. Kama unataka kuongea chochote nenda sokoni. Kama jamuhuri ingekuwa ina ushahidi wa maana asingewashinda huko kote. Unapoona shahidi wa jamuhuri anaongea chochote, ujue anachotakiwa kuongea hakipo.
Sanduku la Pandora likifunguka si ndo safi sasa serikali ipate aibu vizuri? Yaani nyumbu hamjiulizi inakuwaje lissu aihurumie serikali eti ushahidi huu mnaotoa utawaleteeni aibu hii na hii ohh sijui italazimika samia naye aje atoe ushahidi!! Sasa adui yako anataka kujichanganya wewe unamsahihisha si umwache ayakoroge ili umunyweshe vizuri?
Mie nawaambieni leo lissu anakalangwa mpaka mtapoteana nyie nyumbu!!
 
Kuna mawili hapa naomba uyafahamu.
1. Kifungu cha 129 cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani ya mwaka 2024 kinakataza matumizi ya nguvu, vitisho, utekaji, au hila yoyote kumshawishi au kumzuia mpiga kura kushiriki au kutoshiriki katika uchaguzi. Kitendo hiki kinatafsiriwa kisheria kuwa ni kosa la ushawishi mbaya (undue influence).

2. Kuchoma mali Yoyote ya Serikali, Ya Umma ni kosa la Kigaidi.
Hii ni sheria ya TZ.

Kwahiyo kama Umehamasisha watu na kweli wakafanya fujo kujaribu kuzuia uchaguzi una kosa namba 1 hapo juu. Na kama fujo ikawafanya wakachoma mali. Unakuwa na kosa namba 2. Na unapewa mashtaka yote mawili.
La kwanza lina dhamana ila la Pili halina.

na Kuhusu Uhaini.
Uhaini limetokana na neno la kiarabu "khiyana", yaani Usaliti.
Na sio lazima mpaka uwe na mkabata alaf ukienda kinyume ndio uitwe usaliti.

Lisu hajazuia wapiga kura wasipige kura.
Hajawahi kuwashawishi wapiga kura wasipige kura.
Yeye alikuwa anawaambia watu ambao watu hao walikuwepo watoto, wakubwa, wanaume, wanawake.
Hakuwa anahutubia wapiga kura.

Wewe utajuaje huyu ni mpiga kura au sio mpiga kura kwa kumuangalia?

Wapiga kura wanapatikana siku ya uchaguzi tena kwenye vituo vya kura huko. Je Lisu au kuna mtu alienda kuwashawishi wasipige kura au wafanye vurugu?

Kisheria ili mtu awe mpiga kura anatakiwa aweje? Chukulia hana kitambulisho kabisa

Ndio maana kwenye mikutano ya siasa wakati wakampeni wanaoenda kusikiliza ni watu sio wapiga kura.

Tukirudi kwenye uhaini Vs Usaliti.
uhaini unaweza kuhusisha mambo kama:
Kujaribu kuipindua Serikali kwa nguvu au kwa njia haramu.
Kuanzisha au kusaidia uasi wa kutumia nguvu dhidi ya Serikali.
Kushirikiana na adui wa nchi kwa namna inayohatarisha usalama wa taifa.
Kufanya vitendo vingine ambavyo sheria ya nchi imevitaja mahsusi kuwa uhaini
 
Ni kweli Kupinga sio kosa.

Ila vurugu za kuchoma Mali za watu ni kosa la Ugaidi kwa sheria za TZ.

Ww leo hii ukienda kuchoma Sheli au soko. Unashtakiwa kwa ugaidi.

Sasa je Maneno yake ya April 2025 yalisababisha watu wahamasike na kuvuruga uchaguzi kwa kuchoma mali?.

Hili ndio mawakili wa serikali wanajaribu kuingiza hili kwenye hii kesi.
😂😂😂 wamechelewa sana mkuu
Soma hati ya mashitaka hayo hayapo kabisa ni habari ya ndoto za mchana hivyo hayo usemayo hayapo mbele ya mahakama kuu kilichopo ni kile kilicho andikwa kwenye hati ya mashitaka.
 
Tume ya Jaji Chande ilisema sababu za vurugu. Na moja ya sababu ni maneno ya wanasiasa na wanaharakati.

Kakamatwa miez 6 kabla ya Uchaguzi. Sasa Huyu ACP Mahimba ndio anataka kutoa ushahidi wa maandishi kuonyesha ni kias gan maneno ya Lissu yalihamasisha watu kufanya vurugu.

Kumbuka watu kadha wa kadha walikamatwa na wakaandika maelezo. Na baadae Raisi aliwasamehe.
Yale maelezo ni ushahidi.
Kama kwa namna yoyote waliaema wamehamasika na maneno ya Lissu ya April 2025. Kesi ni ngumu.
Nyie ndio mnamdanganya Samia kuwa Lissu ana kesi ya kujibu kwa sababu ya maelezo yaliyoandikwa “chini ya usimamizi” ? Madogo wote walilazimishwa kukiri kama bait ya kuachiliwa huru.

Sidhani kama kuna mjinga asiyefahamu sifa za ushahidi.


Next time muwe mnafikiria vizuri mkiwa mnaandaa mashtaka. Hii tabia ya kuwasilikiza polisi na tisi form fo felia, incompetents ndio inayowafanya sasa mnaona aibu kwenda mbele na kurudi nyuma juu ya hii kesi.
 
*Maneno yake kabla ya lolote kutokea,
*maneno yenye nia na dhamira ovu,

-Tutakinukisha
-Uchaguzi tutauvuruga
-Uchaguzi hautafanyika.
-Tunajua tutauzuiaje!

*View attachment 3647782Outcomes yake!

-Uchaguzi ulikuwa na ghasia
-Tafrani kubwa ikatokea
-Mali za umma zikachomwa moto!
Huwa una kaujinga kakomavu kwenye DNA yako.Hata tukijidai tunakuwahi,hakuna tutakachofanya kukuokoa.
 
KWA ROHO SAFI TENA NYEUPE NAIOMBA MAHAKAMA NA DPP WAONE HILI NA KWA HEKIMA APEWE ONYO JUU YA KAULI ZAKE NA AWE HURU,LAKINI SI HURU KABISA HAPANA CHINI YA UANGALIZI MAALUM KWA KIPINDI CHA MIAKA MITANO!
#IKAWE HIVYO AMEN.
Hatutaki huruma, kesi ifutwe au iendelee…..
 
Hiyo ni mifano ya kufikirika tu. Kisheria kuna kitu kinaitwa circumstantial evidence , na mara nyingi unakuwaga dhaifu sana ukikutana na mawakili makini. Usijidanganye kabisa kwamba hapo kuna kesi ya maana.
Upuuzi wa CCM tu..huwezi kusababishia maumivu ya kichwa Majaji ..wajenge picha ya vitu vichwani mwao.visivyokuwepo kwa kuviona!!!
Utetezi umejaa maneno ya Video na Flash ..ambazo Majaji hata hawana na hakuna namna ya kuvipata!!!
 
Sanduku la Pandora likifunguka si ndo safi sasa serikali ipate aibu vizuri? Yaani nyumbu hamjiulizi inakuwaje lissu aihurumie serikali eti ushahidi huu mnaotoa utawaleteeni aibu hii na hii ohh sijui italazimika samia naye aje atoe ushahidi!! Sasa adui yako anataka kujichanganya wewe unamsahihisha si umwache ayakoroge ili umunyweshe vizuri?
Mie nawaambieni leo lissu anakalangwa mpaka mtapoteana nyie nyumbu!!
Hujui unaloongea ww, mashitaka yaliyoko hapo ni mengine, kinachofanyika ni kukubali amewashinda na kumuachia, kisha kumfungulia mashitaka mengine ya hicho mnachodhani mtamuweza. Mbona ni rahisi tu, siku hizi kila mara mnashindwa, na kufungua mashitaka mengine, na sio kukoroga nje ya utaratibu. Kama mmelewa madaraka hadi hamfuati utaratibu, basi mnafundishwa kufuata utaratibu. Umeelewa au nikupe dozi nyingine?
 
Kimsingi, Jamhuri haiwezi kumfanya mtu awajibike moja kwa moja kwa kitendo kilichotokea Oktoba 2025 kwa sababu tu alisema Aprili 2025 kwamba kitafanyika, bila kuthibitisha uhusiano wa kisheria unaohitajika kati yake na tukio hilo.

Wanapaswa kuonyesha ushahidi unaounganisha mtuhumiwa na kitendo hicho, kwa mfano mawasiliano, maagizo, mipango, watu aliowatuma, fedha, au ushahidi mwingine unaoonyesha kwamba hata akiwa mahabusu alikuwa bado anaendesha au kushiriki mpango huo.
Ukahidi haulipi?,nitishie utanikata mapanga,niripoti tishio, halafu miezi mitano mbele nikatwe kweli mapanga uone kesi itakuwaje?
 
Back
Top Bottom