Hatimaye CWT (Chama cha Walimu Tanzania) kimeanza kutoa mlio hadharani

Hatimaye CWT (Chama cha Walimu Tanzania) kimeanza kutoa mlio hadharani

Kiranja wa jamii

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2023
Posts
1,210
Reaction score
2,892
Historia ya kuanzishwa kwa vyama vya wafanyakazi ilikuwa ni kuja kuwa sauti ya wafanyakazi dhidi ya mwajiri

Hata hivyo, baadhi ya viongozi wa vyama hivyo wamekiuka lengo na kuvigeuza kuwa vitegauchumi vya kujichotea hela na kuwatelekeza wanachama wao

Moja ya chama hicho ni Chama cha walimu Tanzania (CWT). Kwa miaka mingi walimu wamelia sana na hiki chama hadi kufikia hatua ya kuanzisha vyama vingine mbadala vinavyohudumia kada hiyo hiyo ya walimu

Mwanzo waliona kama utani, sasa wanachama wengi wanaikimbia CWT na kujiunga na hivyo vyama vipya jambo linalotishia kushuka kwa mapato huko CWT

Baada ya hizo Movements za walimu, Tazama namna CWT walivyoanza kuhaha;

Chama cha walimu nchini (CWT) kimeiomba Serikali kudhibiti uanzishwaji holela wa vyama vya wafanyakazi ili kuzuia mgawanyiko miongoni mwa wafanyakazi na kupunguza ufanisi wa kazi kikidai kuwa baadhi ya vyama hivyo vimekuwa vikieneza propaganda za kuwavuruga wafanyakazi.

Kaimu Katibu Mkuu wa Chama cha Walimu nchini (CWT), Magesa Magesa amewasilisha ombi hilo Kwa Naibu Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi, Ajira na Uhusiano, Dk. Evaline Munisi wakati wa ufunguzi wa mafunzo ya uongozi kwa wenyeviti wa mikoa na wilaya wa chama hicho nchini yanayofanyika jijini Mbeya.

Amesema hivi karibuni vimeibuka baadhi ya vyama vya walimu ambavyo vimekuwa vikieneza propaganda na kuwahamasisha walimu kuhusu mambo mbalimbali bila kuwa na mifumo sahihi ya uendeshaji wa shughuli hizo.

Alisema endapo uanzishaji wa vyama hivyo hautadhibitiwa, kuna uwezekano wa kuongezeka migogoro ya wafanyakazi badala ya kupungua na hivyo kudhoofisha utendaji kazi wa wafanyakazi.

“Endapo vyama hivi havitadhibitiwa kuna hatari ya kuongeza migawanyiko miongoni mwa walimu, kupunguza ufanisi katika utekelezaji wa sera za serikali na kuathiri mazingira ya ufundishaji na ujifunzaji na hivyo kupunguza hata ufaulu wa wanafunzi,” amesema Magesa.

Kaimu Rais wa CWT, Shaban Ambindwile amesema baadhi ya vyama vya wafanyakazi vimeanzishwa na kusajiliwa lakini havina watendaji walioajiriwa kwa mujibu wa sheria ya vyama vya wafanyakazi.

Amesema baadhi ya vyama hivyo havina ofisi na hivyo huwa vinatumia ofisi za mwajiri jambo ambalo ni kinyume na taratibu na linasababisha ufanisi mdogo kwenye utendaji na kutumia muda vibaya.

Imeandikwa| Nebart Msokwa

‎
 
Na utashangaa yanasikilizwa hii kada washaidharau sana kwasababu wanaonewa wazi wazi na HAWAFANYI LOLOTE. Kuna mengi ya kusema kwa bahati mbaya zaidi wapo BAHARINI.
 
Mlio wote huu unapelekwa kwa CHAKUHAWATA! Makato ya elfu 5 pekee kwa mwezi ni nafuu ukilinganisha na yale ya 2% ya basic salary yanayofanywa na hawa wahuni wa CWT!

Walishindwa kusoma alama za nyakati. Walimu walilalamika kwa miaka mingi kutokana na haya makato yao ya kinyonyaji na yaliyokosa usawa! Ila wao waliweka pamba masikioni!

Walishauriwa wakate makato sawa kwa wanachama wote! Wao wakakomaa na 2% ya basic salary, na ambayo inasababisha makato kutofautiana baina ya wanachama!

Ni wakati wao sasa kuvuna walichopanda. Na kama kuna mwalimu mpaka leo bado hajaondoka CWT na kuhamia Chakuhawata, basi mwalimu huyo anatakiwa ajitathmini. Kwa mtazamo wangu naona elfu 5 ni nafuu kuliko 2% ya CWT.
 
Historia y

‎#NipasheDigital #NipasheMwangaWaJamii #miaka30yakupashahabari
Hivyo vyama vipya vimeisha anzisha tifutifu la kutetea masilah ya walimu ama na wao wanangoja makato? Shida sio Vyama, shida hao walimu ni wajinga watupu.

Na sio walimu tu bali wafanya kazi wengi nchi hii ni wajinga, mapoyoyo tupu.

Unakuta masilahi ni Duni sana ila hutasikia wanaamka kutetea sana utawasikia wanalalmikia kwemye vijiwe vya kahawa au humu.

Humu kwenyewe kumejaa post za Wafanya kazi wakilalmika masilahi Duni ila miaka nenda miaka rudi huwezi wasikia wamegoma.
 
Mlio wote huu unapelekwa kwa CHAKUHAWATA! Makato ya elfu 5 pekee kwa mwezi ni nafuu ukilinganisha na yale ya 2% ya basic salary yanayofanywa na hawa wahuni wa CWT!

Walishindwa kusoma alama za nyakati. Walimu walilalamika kwa miaka mingi kutokana na haya makato yao ya kinyonyaji na yaliyokosa usawa! Ila wao waliweka pamba masikioni!

Walishauriwa wakate makato sawa kwa wanachama wote! Wao wakakomaa na 2% ya basic salary, na ambayo inasababisha makato kutofautiana baina ya wanachama!

Ni wakati wao sasa kuvuna walichopanda. Na kama kuna mwalimu mpaka leo bado hajaondoka CWT na kuhamia Chakuhawata, basi mwalimu huyo anatakiwa ajitathmini. Kwa mtazamo wangu naona elfu 5 ni nafuu kuliko 2% ya CWT.
swala ni makato ama swala ni kutetea kwa nguvu zote masilahi ya wanachama wao?

Ziaidi ya kukata hizo asilimia 5 kingine cha maana wanacho fanya kuhakikisha masilahi ya wanachama wao ni kipi?

Hao wanachama wenyewe wanajitambua? Shida iko hapo kwenye kujitambua
 
swala ni makato ama swala ni kutetea kwa nguvu zote masilahi ya wanachama wao?

Ziaidi ya kukata hizo asilimia 5 kingine cha maana wanacho fanya kuhakikisha masilahi ya wanachama wao ni kipi?

Hao wanachama wenyewe wanajitambua? Shida iko hapo kwenye kujitambua
CWT miaka nenda inafahamika ni tawi la ccm! Ingekuwa na utetezi wa maana kwa walimu, leo hii kada ya ualimu isinge dharauliwa mpaka na wendawazimu. Zaidi ya kugawa fulana na kofia wakati wa Mei Mosi, CWT ni takataka tu kwa walimu.

Kwa hiyo ni bora walimu wakatwe elfu 5, ili kupunguza msululu wa makato kandamizi kwenye mishahara yao kiduchu wanayolipwa.
 
Hivyo vyama vipya vimeisha anzisha tifutifu la kutetea masilah ya walimu ama na wao wanangoja makato? Shida sio Vyama, shida hao walimu ni wajinga watupu.

Na sio walimu tu bali wafanya kazi wengi nchi hii ni wajinga, mapoyoyo tupu.

Unakuta masilahi ni Duni sana ila hutasikia wanaamka kutetea sana utawasikia wanalalmikia kwemye vijiwe vya kahawa au humu.

Humu kwenyewe kumejaa post za Wafanya kazi wakilalmika masilahi Duni ila miaka nenda miaka rudi huwezi wasikia wamegoma.
Mchakato wa mgomo hufanikishwa na uwepo wa chama huru cha wafanyakazi! Na pia kinacho ongozwa na viongozi wasiofungamana na serikali.

Ukija Bongo mambo ni tofauti. Serikali ya ccm imehakikisha kila idara inapenyeza mamluki wake. Katika mazingira kama haya unategemea hao mamluki waliopenyezwa na ccm kuongoza hivyo vyama, watawaongoza wafanyakazi kufanya maandamano na migomo ya kudai haki zao?
 
Hicho chama kilipaswa kufutwa kwanza,viongozi wake wastaafu wote wana kesi za upigaji wa michango ya walimu.
 
Back
Top Bottom