• Tafsiri Mbalimbali za kisheria( toka Mwanachi)
1. Dr. Mvungi
"...kwa mujibu wa sheria Chenge ataendelea kuwa mbunge kwa sababu hajatumikia kifungo na badala yake amelipa faini. ...Kama angeenda moja kwa moja kutumikia kifungo asingekuwa na sifa ya kuitwa mbunge na hata uchaguzi ujao asingeweza kugombea tena lakini, kwa sababu kalipa faini tu, hajapoteza ubunge wake."
Dr wa sheria naye hajui kuwa sheria haisemi kutumikia kifungo bali inasema kuhukumiwa kifungo. Mtu anaweza kuhukumiwa kifungo lakini rais akamsamehe aseinde jela kutumikia kifungo hicho bila kufuta hukumu.
2. Prof. Safari
"...kama zingekuwa zinatumika sheria za zamani, kwa hukumu hiyo, Chenge asingeweza kugombea tena ubunge. Unajua hata sheria mpya ya uchaguzi sijaipitiakuona inasemaje kuhusu suala hili lakini, ninachoweza kukumbuka ni kwamba sheria ya zamani ya makosa yote yaliyokuwa yakihusu ‘mortality' ulikuwa huwezi kugombea tena. Sasa sijui kwa sheria hii ya sasa,".
Profesa wa sheria hajui sheria inasemaje; afadhali yeye hakutoa tafsiri mbovu.
3. Wakili Harlod Sungusia
"...hukumu ya Chenge haina madhara yeyote kwake katika nafasi zake kisiasa. ...Hukumu ilikuwa sahihi wala hakimu hakukosea kuitoa. Kilichopo pale ni kwamba makosa aliyokutwa nayo Chenge si ya kukosa uaminifu hivyo, hayamfutia nafasi yake ya kuendelea kuwa Mbunge,".
Wakili naye anaangallia tafsiri ya uaminifu kwa dirisha dogo sana, anasahau kuwa kuongopa kwa aina yoyote ni kukosa uaminifu. Kutotekeleza wajibu wa kisheria na kujifanya kuwa umetekeleza wajibu huo ni kuongopa. Chenge hakutekeleza wajibu wa kulikatia bima gari lake lakini akaendelea liendesha barabarani kama vile amelikatia bima. Kitendo hicho ni kuidanganya serikali na hivyo kukosa uaminifu.