Harusi ya Kikiristo isiyozidi Milioni 1

Harusi ya Kikiristo isiyozidi Milioni 1

Ukumbi wa nini? Kwanini uridhishe wengine halafu baada ya hapo uhangaike? Ili kutimia kwa kwa harusi kunahitajika bibi harusi ambae unae tayari, bwana harusi ambae ni wewe mwenyewe, askofu/padri ambao wamejaa makanisani, wazazi/ndugu wa karibu wa pande zote mbili ambao wanakuwa ni mashahidi pia. Mpaka hapo sijaona ukitumia hata laki 2. Mnaenda zenu kanisani, mnaozeshwa kimya kimya unarudi kwako na mkeo na laki 8 yenu ya kuanzia maisha.
Huu ulimbukeni wa kukopa, kuomba michango nk ni ujinga unaopaswa kuvunjwa maana hatma ya yote badala ya kuwa na faraja mkiingia kwenye ndoa mnabaki na stress za kuanza maisha upya mkiwa na madeni kibao. Hatma yake migogoro kila siku mwisho kuchapiwa mkeo.
Jamani basi nyumbani angalao kuwe na pilau na soda.
 
Hiyo ndoa njoo ufungie huku kwetu Namanyele ukumbi ni bure ila umejengwa kwa matete juu na chini,ndani tunakalia magogo,
Vinywaji vya hapa zaidi ni pombemwitu ambayo debe moja ni sh elfu 4
Hiyo milioni itatosha na kubaki!

We wa Namanyere wapi mkuu? Hatutumii matete bana tunatumia masanzu. Afu unajionaje kujiita mtoto wa malaya?
 
Kwa ufinyu wa budget, wanafamilia watajitolea kupika, mchele kilo 15- 50,000, nyama kilo 5 = 30,00 salad 20, gas au mkaa wa kupikia 30, 70,000 vinywaji soda na juice. total laki mbili.
Bado kabakiwa na hela yake na maisha yanaendelea. Sasa kupeleka kwenye ukumbi, kukodi nguo za harusi, kujitia migharama isyokuwa na tija ili kuonyesha nini. Na mbaya zaidi nyie kama wanandoa zaidi ya sifa za kinafiki mtakazopewa na wahudhuriaji kusema harusi nzuri halafu nyuma kukunangeni mnaambulia patupu maana hata hivyo vyakula vizuri mtakvyoandaa hamtovila kwa amani. Kila card utachapisha kwa 5000 labda halafu linakuja jitu linakunywa mpaka kuzimia na anakuletea zawadi ya sabuni imepekiwa vizuri ya thamani ya 1500. Ikimaanisha kapata pombe na msosi wa dezo kwa 1500.
 
Nishahudhuria harusi ya rafk angu mmoja zamani japo haikudumu ila style yao niliipenda,walienda zao kanisani ndugu na rafiki wachache, dinner akalipia buffet sehemu so kama unakuja unamwambia kabisaa usimsapraizi,tulikua watu kama 50 tu,..ilikuwa nzuri
Sio siri harusi za ukumbini zitatoa watu roho hasa kipindi hiki cha magufuli
Saluni tuuu laki 3 chaaa....bado makorokoro mengine aisee...
 
Nishahudhuria harusi ya rafk angu mmoja zamani japo haikudumu ila style yao niliipenda,walienda zao kanisani ndugu na rafiki wachache, dinner akalipia buffet sehemu so kama unakuja unamwambia kabisaa usimsapraizi,tulikua watu kama 50 tu,..ilikuwa nzuri
Sio siri harusi za ukumbini zitatoa watu roho hasa kipindi hiki cha magufuli
Saluni tuuu laki 3 chaaa....bado makorokoro mengine aisee...

Nyingine unaongea na mwenye bar, baada ya harusi mnakwenda let say Hongera bar, mnawekewa meza upande wenu, anaetaka kinywaji anajinunulia, unaweza kugharamia chakula, au wanajigharamia wenyewe. Kama una elfu 10,000 ukishakunywa bia mbili unasepa. hakuna haja ya michango. Mwenye bar atakuwa na uhakika wa kupata wateja 50 kwa siku hiyo, ni win win situation on both sides.
 
Wakuu,naheshimu mkataba wa milele wa ndoa ya kikiristo,na sio mshabiki wa ufahari wa siku moja.

Naomba ya jinsi gani nifanye sherehe ya harusi isizidi milioni moja, labda kuna watu wengine walishafanya hivyo.

nahitaji msaada wenu,najua mchanganuo wenu utakuwa msaada kwa wengi pia.

Mungu awabariki sana
Tatizo wabongo tushazoea ukumbini na kualika dunia nzima. Sherehe unaweza fanyia hata nyumbani kama mnauwanja mkubwa or backyard kubwa ili mradi mpambaji apambe vizur, ama kwenye bustani za Hotel hapo unagharamika chakula, viti na mapambo... Usialike watu wengi family and friends only sio harusi watu 500 unaowajua 50
Wenzetu zinakuwaga ivo na zinavutia utakuta harusi waalikwa hawazidi 30
 
Unaamua kufanya kitu tofauti..

Kuna social grounds kibao kwa DSM, Pata wapambaji local, si lazima ukodi professional, piga nguzo na Turbai, weka tujipambo uchwara, tandika mkeka, kafunge ndoa kanisani, mkirudi pigeni kashata na sharbati ya ukwaju...
Waalike watoto wa kitaa waruke ruke hapo siku ipite..
Usisahau mabaunsa wa kulinda usalama.
Ushauri wako wa mwendo kasi, teh teh teh teh,
Nimependa huo mstari wa chini.
 
karibu,
ukiita watu 19 upande wa mke, 19 upande wako plus ninyi 2 ni 40
40×15= 600000, laki nne mke gauni simple elf 60, viatu 30, nyele akaset kawaida elfu 10 achane mtindo mzuri tu apake poda na wanja mwenyewe au saloon hapo hapo bila kuwaambia ni bi harusi hawatampiga bei

, wewe chukua kiatu elf 35, suruali nzuri 30, shati moderate 20, saloon nyoa ya buku 5 ten ilobaki tafuta kajitai kalofanana na gauni la mke basiii
laki 2 ilobaki safirisha hao watu kwa coster kwenda hapo ninyi tax to and from mfano 30 coster 170
itatosha hiyo milioni kabisa
Umetisha sana madam.
 
Fanya hivi kama unataka kufunga ndoa nenda kafungie mahakamani alafu jumapili inayofuata nenda kabariki ndoa kanisani tu watu wakitoka kanisani kila MTU kwao. Maana akutakuwa Na kelele zozote wala matangazo ya ndoa kwa sababu yalibandikwa mahakamani familia zenu mnaandaa chakula kidogo bhasi kwa kuwa ni milion moja najua ujakusanya michango hapo akuna lawama
 
Tafuta watu wa kanisa la Full gospel la Mch.Kakobe wakushauri....
Wanauzoefu na masuala hayo....
 
Hiyo ndoa njoo ufungie huku kwetu Namanyele ukumbi ni bure ila umejengwa kwa matete juu na chini,ndani tunakalia magogo,
Vinywaji vya hapa zaidi ni pombemwitu ambayo debe moja ni sh elfu 4
Hiyo milioni itatosha na kubaki!
mkuu apo namanyere ukumbi upi kwa mick mzungu au kwa mama msemeno au wapi maana mm nataka nije kuchukua mke apo maeneo kwa mushi daa nimepamis sana namanyere
 
Umeshatoa Mahari kweli?

Kwa hela hiyo ni sawa na kusema tu kuwa hufanyi harusi.

Hata kama ni ya watu wachache...hiyo hela hata kulipia tu ukumbi haitoshi.

NB: Mimi pia si muumini wa sherehe kubwa.
Hivi harusi ni nini?? Harusi ni sherehe au harusi ni kile kitendo cha kuvalishana pete kanisani. Mm naona sherehe ni mbwembwe tu,harusi yenyewe ipo kanisani
 
Back
Top Bottom