Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Hakuna haja ya kuwa na bunge unapanga bajeti lakini hupangi matumizi. Bunge gani hilo na cha ajabu wabunge kama wamepigwa ganzi hakuna anayeongea.
 
Jaman mwenyew kashasema mhiml wake umejichimbia zaid bunge limeshakuwa na mapengo au kbogoyo kabsa kashalitia mfukon na kuna kamama fulan pale akiilinda ththm kwa gharama yoyote
 
Wanafunzi maskini wamekata tamaa kusoma elimu ya juu,kisa wamekosa mkopo, lakini tumelipa advance kampuni ya Boeing mabilioni kununua ndege. Kipaumbele chetu ni maendeleo ya vitu badala ya watu.
 
Nimeshangazwa na mazungumzo ya kununua ndege nyingine mbili kubwa na kwamba pesa yake iko tayari!
Kila nikiyakumbuka ya Mv Dar es salaam napata hofu
Ni ajabu,itabidi tutumie uchawi wako kuwaondoa hawa mabazazi.Hivi bajeti ya ongezeko la mishahara lililopitishwa kama annual increments za wtumishi ndo wametapeliwa ama?
mbele kwa mbeleeeeeeeeeeeee
 
Wewe ungekuwa mzazi ungenijibu swali hili. Kama umeweza kumlipia mtoto chekechea dola mia nane kwa mwaka tena .Mtoto wa miaka miwili. Na ukaweza kumlipia milioni moja point tisa kwa term mara tatu mara miaka saba. Ukamlipia secondary millioni sita au hata tatu kwa mwaka. Unashindwaje kumlipia chuo kikuu kwa kozi ya laki tisa ada kwa mwaka au hata pale MD muhimbili M tatu kwa mwaka? Tuacheni ushabiki. Mtoto ni jukumu lako na selikari itaingilia tu panapo interest zake. Ikikusomesha inakuhitaji. Kalagabaho. Lipieni wanenu wasome acheni siasa.
We ni kaboya, kuna watu wamesoma kayumba mwanzo hadi mwisho, unakuja kuongea upumbavu hapa
 
Kwa bunge hili la dr. Tulizo, hili si la kushangaa kwani bunge limeshatulizwa
 
Wewe ungekuwa mzazi ungenijibu swali hili. Kama umeweza kumlipia mtoto chekechea dola mia nane kwa mwaka tena .Mtoto wa miaka miwili. Na ukaweza kumlipia milioni moja point tisa kwa term mara tatu mara miaka saba. Ukamlipia secondary millioni sita au hata tatu kwa mwaka. Unashindwaje kumlipia chuo kikuu kwa kozi ya laki tisa ada kwa mwaka au hata pale MD muhimbili M tatu kwa mwaka? Tuacheni ushabiki. Mtoto ni jukumu lako na selikari itaingilia tu panapo interest zake. Ikikusomesha inakuhitaji. Kalagabaho. Lipieni wanenu wasome acheni siasa.
Mpumbav u wewe kuna wananchi wangapi wenye uwezo huo! Shenzitype!!
 
Hakuna haja ya kuwa na vikao vya Bunge kujadili bajeti ya serikali kama mhimili wa utawala unaweza kutumia fedha zilizo nje ya bajeti bila ya kuomba kibali cha bunge wala kulitaarifu bunge. Kama maamuzi ya vikao vya Bunge la bajeti hayaheshimiwi kuna haja gani ya kuwa na vikao hivyo?

Huo ni ufujaji wa fedha za walipa kodi na walalaho wavuja jasho wa nchi hii!!
Kuisigina katiba ya nchi ni jambo ambalo hata Nyerere aliogopa sana .
 
Kila shetani na mbuyu wake.umesema judiciary?unamkumbuka mtoto wa God bless?
 
Wewe ungekuwa mzazi ungenijibu swali hili. Kama umeweza kumlipia mtoto chekechea dola mia nane kwa mwaka tena .Mtoto wa miaka miwili. Na ukaweza kumlipia milioni moja point tisa kwa term mara tatu mara miaka saba. Ukamlipia secondary millioni sita au hata tatu kwa mwaka. Unashindwaje kumlipia chuo kikuu kwa kozi ya laki tisa ada kwa mwaka au hata pale MD muhimbili M tatu kwa mwaka? Tuacheni ushabiki. Mtoto ni jukumu lako na selikari itaingilia tu panapo interest zake. Ikikusomesha inakuhitaji. Kalagabaho. Lipieni wanenu wasome acheni siasa.
We kweli hamnazo, ukisema hivyo maanake hakuna haja ya serikali kukusanya kodi na kugharamia social services. Haya sema sasa na walimu tuwalipe mishahara kwa kuwa wanafundisha watoto wetu, au barabara tujenge die kwani ndio tunao tumia. Halafu hebu nambie walionyimwa wote mkopo wapo kwenye category uliotaja? Think bigger
 
Bunge la bajeti limekuwa functionless but sizonje amekuwa functionless plus. Mi naona Muhim ni kuwa na mjadala wa kitaifa juu ya namna ya kuliondoa dubwana hili ikulu kabla mambo hayajaharibika zaidi.

Wizara ya miundombinu ,mawasiliano na usafirishaji inatumia zaidi ya mara tatu ya bajeti yake ilihali wizara zingine zinapata robo ya bajeti.

Sizonje anakusanya pesa mtaani Kwa nguvu anapeleka ulaya.
 
Back
Top Bottom