Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Hakuna haja ya kuwa na Bunge la bajeti

Kinachofanyika katika awamu hii hakijapata kutokea popote duniani. Haiwezekani mipango ya kununua mali na huduma upangaji unafanyika ikilu. Hebu tujiulize ni lini serikali ilitangaza tenda ya ununuzi wa boing 787-8 streamliner na mtu akashinda hiyo tenda na makubaliano kufanywa na kisha down payments kulipwa? taratibu zimefuatwa? Je, bajeti yake ilitengwa?
Sheria ya manunuzi ya serikali haimjaribu Magu,hajaribiwi kabisa!Leo nimeshangazwa na kauli ya Rais akisema kama kuna muwekezaji shinyanga,kwanini wasimfute tu!Duuuuh,hii imenichosha,halafu eti tunavutia uwekezaji!
 
Maamuzi ya kununua Ndege mpya za serikali yapo kwenye hotuba ya waziri wakati anawasilisha bajeti bungeni, ni mambo ambayo yamepitishwa na bunge ndo maana wabunge wamekaa kimya, sio kwamba watu wameamka asbh na kufanya maamuzi
Unajua bajeti ilipitishwa kununua ndege ngapi?Usipende kukurupuka,hizo ndege zilizoongezeka zimepitishwa na bunge gani?
Nyongeza,unafahamu sheria ya manunuzi ya Umma?Tenda ilitangazwa kwenye gazeti lipi la serikali?
 
Unajua bajeti ilipitishwa kununua ndege ngapi?Usipende kukurupuka,hizo ndege zilizoongezeka zimepitishwa na bunge gani?
Nyongeza,unafahamu sheria ya manunuzi ya Umma?Tenda ilitangazwa kwenye gazeti lipi la serikali?

Haya Great Thinker tuambie bunge lilipitisha ndege ngapi?
 
Budget inaamuliwa na kupitishwa kwa maamuzi ya mtu mmoja....
Naunga hoja ya mleta uzi hatuhitaji bunge la budget...

Ova
 
Huwezi kuhoji hali wakati wa bajeti mlikuwa maziba midomo na kusepe mtayajuwa wapi hayo ya ndege bajeti nzima hamkushiriki sasa Leo mnauliza nn na kuhoji nani kuhusu pesa ya ndege. Ndio wale aliesema midomo mirefu ikifqnyika kazi kazi kukosoa na kusifia huko ooh ona hii ooh hili. Mtasubilia sana miaka hii
 
44
(ii)
Uchukuzi
–
kiasi cha shilingi trilioni 2.49 kimetengwa kwa ajili ya kuanza kujenga reli ya kati kwa kiwango cha standard gauge;ununuzi wa ndege mpya tatu za abiria;ununuzi wa meli mpya ziwa Viktoria;ukarabati wa meli katika ziwa Viktoria na ziwaTanganyika; uboreshaji wa miundombinu ya bandari;na ujenzi na ukarabati wa viwanja vya ndege.Aidha, Kiasi cha shilingi bilioni 161.4 kimetengwa katika Mfuko wa Reli kwa ajili ya ununuzi wa mabehewa na vichwa vya treni pamoja na ukarabati wa na Reli

kabila01 nimekusaidia sasa turudi kwenye hoja.
.
 
Shida IPO kwa wabunge wa ccm tuuu wao wanapiga makofi bila kuangaliaaa maslahi ya wanachi wananufaikaje na iyo bajeti,
 
Hakuna haja ya kuwa na vikao vya Bunge kujadili bajeti ya serikali kama mhimili wa utawala unaweza kutumia fedha zilizo nje ya bajeti bila ya kuomba kibali cha bunge wala kulitaarifu bunge.

Kama maamuzi ya vikao vya Bunge la bajeti hayaheshimiwi kuna haja gani ya kuwa na vikao hivyo? Huo ni ufujaji wa fedha za walipa kodi na walalahoi wavuja jasho wa nchi hii.
Alisema ye ndio anazitafuta pesa sio bunge wala mahakama kwaiyo ndio mpanga matumizi, nazani ni kosa sana kuwapa madaraka watu kama hawa
 
Back
Top Bottom