Hakimu mkazi au resident magistrate ni nani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakimu mkazi au resident magistrate ni nani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by EPORA, May 30, 2012.

  1. E

    EPORA Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari wakuu! Naomba kujuzwa hivi hakimu mkazi manake nini hasa ni yule anaekaa karibu na mahakama au anaishi karibu na mahakama nielewesheni wataalamu wa lugha,nawasilisha!

    =====

    Mahakama nchini Tanzania ina vyombo vitatu: Mahakama ya Rufaa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mahakama Kuu za Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar, Tume ya Utumishi wa Mahakama kwa Tanzania Bara. Mahakama za Hakimu Mkazi na Mahakama za Mwanzo.

    Tume ya Utumishi wa Mahakama kwa Tanzania Bara ina:Jaji Mkuu wa Mahakama ya Rufaa ya Tanzania(Mwenyekiti); Jaji wa Mahakama ya Rufaa ya Tanzania; Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu; na Wajumbe wawili walioteuliwa na Rais.

    Mfumo wa sheria ya nchini Tanzania unaongozwa na Jaji Mkuu na Msajili wa Mahakama ya Rufaa kama Mtendaji Mkuu. Jaji Kiongozi(JK) akisaidiwa na msajili wa Mahakam Kuu, ndiye anayesimamia utawala wa Mahakama Kuu na Mahakama zilizo chini yake.

    Mahakama Kuu imegawanyika katika Kanda, zinazosimamiwa na Mahakimu wafawidhi wakisaidiwa na Wasajili wa Wilaya. Katika ngazi za Wilaya na Mkoa, utawala uko chini ya Mahakimu Wakazi Wafawidhi wa Mkoa na Wilaya. Mahakimi Wafawidhi wa Wilaya pia wanasimamia Mahakama za mwanzo katika wilaya zao zinazohusika.

    Kutoka kwenye uchumi dhabiti kuelekea kwenye ufunuo wa soko huria nchini Tanzania, kumeifanya Mahakama ikabiliane na hukumu tata katika maeneo kama sheria ya ushirika, sheria ya kazi na ubunifu, sheria ya biashara, miamala ya biashara ya kimataifa, miamala ya ardhiuhalifu wa kimataifa, udanganyifu katika miamala ya fedha ya kimataifa na aina nyingine za uhalifu wa kiofisini. Haili hii inahitaji utaalamu na ubobezi zaidi, hasa katika sheria za biashara. Tanzania kama zilivyo mamlaka nyingine za sheria, imeshughulikia tatizo hili kwa kuamua kuanzisha kitengo cha biashara cha Mahakama Kuu kushughulikia kesi za Biashara ingawa ngazi ya sharti la ubobezi zaid halijafikiwa
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 7,079
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    tafuta magistrate act usome nenda government bookshop
    kwa vile watanzania ni wa vivu wa kusoma hata kugooge imekushida acha
    nikupe kiduchu. hakimu Mkazi kaainshwa ktk hiyo sheria ni nani
    kwa Tanzania ni graduate wa LLB, ambae kafanya interview na kufaulu vema usahili wa kuwa hakimu mkazi
    ataapishwa na jaji mkuu.
    huyo anakuwa na uwezo wa kusikiliza mashauri ktk mahakama ya hakimu kazi
    zamani ilikuwa ni mahakama za mikoa pekee ila kwa sasa hata mahakimu wakazi wanapelekwa ktk mahakama za wilaya ambako walikuwa district magistrate ambao zamani walikuwa na diploma
    kwa hivo hakimu mkazi akipelekwa wilayani anaitwa district resident magistrate
    jurisdiction zao ni kesi zote za jinai,madai nk ispokuwa mauaji,nk
    mengineyo watakujuza wengine.
     
  3. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,181
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Lokissa umeeleza vizuri lakini mimi bado sijaelewa ni kwanini walipewa jina la hakimu mkazi hata kama wana sifa fulani za elimu?
     
  4. Uncle Kaso

    Uncle Kaso JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 652
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 60
    Google
     
  5. wa stendi

    wa stendi JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2017
    Joined: Jul 7, 2016
    Messages: 4,052
    Likes Received: 2,630
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa nauliza kuhusu ile mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, hivi mpaka inaitwa jina hilo hivi huyo Hakimu ni mwenyeji /mkazi wa maeneo hayo au kuna sababu nyingine?
     
  6. DEMBA

    DEMBA JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2017
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 7,295
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    mahakama za mikoa zinaitwa hivyo...
     
  7. TGInnocent

    TGInnocent JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2017
    Joined: Feb 7, 2013
    Messages: 1,098
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Mahakama ndio inaitwa hivyo na sio hakimu. Ngoja waje weeleze sababu, 'Resident Magistrate Court"
     
  8. J

    JFK wabongo JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2017
    Joined: Aug 11, 2015
    Messages: 2,898
    Likes Received: 1,791
    Trophy Points: 280
    Hili swali linapaswa kujibiwa na mtu yeyote aliyesoma Civics Form Two na kuendelea. Kabla yakukujibu naomba kujua wewe umefikia level ipi ya elimu? Kama umevuka form two basi kuna shida kwenye mfumo wa elimu yetu.
     
  9. J

    JFK wabongo JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2017
    Joined: Aug 11, 2015
    Messages: 2,898
    Likes Received: 1,791
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kama mahakama ya mkoa kwenye mfumo wa sheria zetu. Mfumo wa mahakama unaanzia 1. Mahakama ya Mwanzo. 2. Mahakama ya Wilaya. 3.Mahakama ya Hakimu Mkazi. 4.Mahakama Kuu, na 4. Mahakama ya Rufaa.
     
  10. Joseverest

    Joseverest Verified User

    #10
    Jul 6, 2017
    Joined: Sep 25, 2013
    Messages: 36,196
    Likes Received: 41,284
    Trophy Points: 280
    kweli kabisa mkuu
     
  11. halloperidon

    halloperidon JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2017
    Joined: Feb 16, 2015
    Messages: 1,804
    Likes Received: 4,447
    Trophy Points: 280
    Bado hujajibu swali la mtoa mada
     
  12. J

    JFK wabongo JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2017
    Joined: Aug 11, 2015
    Messages: 2,898
    Likes Received: 1,791
    Trophy Points: 280
    Nimemuuliza elimu yake kakimbia. Angejibu ningejua namna ya kupanga maelezo kulingana na kiwango chake ili aelewe kirahisi.
     
  13. n

    ndayilagije JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2017
    Joined: Nov 7, 2016
    Messages: 4,570
    Likes Received: 4,871
    Trophy Points: 280
    Anakaa pale kisutu.
     
  14. Mr.Junior

    Mr.Junior JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2017
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 8,037
    Likes Received: 3,684
    Trophy Points: 280
    Kisutu
     
  15. Jembekillo

    Jembekillo JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2017
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,332
    Likes Received: 6,168
    Trophy Points: 280
    Majisifu
     
  16. Moisemusajiografii

    Moisemusajiografii JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2017
    Joined: Nov 3, 2013
    Messages: 6,408
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Jibu swali acha ngendembwe! Kwa nini inaitwa mahakama ya hakimu mkazi Kisutu?
     
  17. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2017
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 14,435
    Likes Received: 21,406
    Trophy Points: 280
    Mahakimu wa Kisutu ndio Mahakimu wenye Kesi za Maana, na Escrow, ma EPA, Ma Richmond na watakatisha Fedha wote wanshtakiwa Kisutu!

    Hakimu wa Kagera au Sumbawanga ataishia kusikiliza kesi za Imani za kishirikina na Migogoro ya Kijinga jinga
     
  18. Nichumu Nibebike

    Nichumu Nibebike JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2017
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 6,266
    Likes Received: 10,054
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa wana kihede hede.. Wanazikimbilia kesi alafu utasikia wanalalmika kuwa hawana uwezo wa kuzisikiliza.. If so kwa nini hizo kesi zisianzie mahakama kuu moja kwa moja ili mshitaki na mshitakiwa wapewe haki yao upesi? A law reform is needed here.
     
  19. Nichumu Nibebike

    Nichumu Nibebike JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2017
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 6,266
    Likes Received: 10,054
    Trophy Points: 280
    Hata hawa mafaili yanapitia mikono yao tu ila hizo kesi nzito huwa zinatolewa maauzi na mahakama kuu.
     
  20. Moisemusajiografii

    Moisemusajiografii JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2017
    Joined: Nov 3, 2013
    Messages: 6,408
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    Hahahahaaa! Weye mkuu acha fujo. Nami nahamia ku-Ndalisilama.
     
Loading...