Good Thing, Wanawake Wakiislamu nao kwenye Ujasiriamali

Good Thing, Wanawake Wakiislamu nao kwenye Ujasiriamali

Tembosa

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2013
Posts
5,037
Reaction score
4,932
Nimefurahishwa sana kuwaona baadhi ya wanawake wa kiislamu nao wakijihusisha na shughuli za ujasiriamali.

Nimekutana leo na wanamama kadhaa, na baibui zao wakiwa wamebebea vitu kama vile nguo za aina mbalimbali wakizitembeza kutafuta wateja.

Hii ni moja ya kujikomboa.
Ikumbukwe siku za nyuma wanawake haswa waislamu kwa sababu mbalimbali, kuu ikiwa swala la dini, kazi yao ilikuwa kukaa nyumbani na kutunza mume (kwa walioolewa) + familia kwa ujumla.

This is the Good thing, natamani isambae sehemu zote za Tanzania na isiwe ujasiriamali wakutembeza vitu tu..iwe na zaidi.

Nawasilisha.
 
Doa za mitaala. Wanawake wanne, biashara kahawa na kashata, halafu anasema ye kidume.!!!

Muoneni huyu kafiri nae inaonesha Uislam ndio dawa yako

Bora hao wanawake watafutaji kuliko wale Makasisi wanaokula pesa za kanisa halafu wanalawitiana..

kilaza ww unaharibu thread za watu
 
Muoneni huyu kafiri nae inaonesha Uislam ndio dawa yako

Bora hao wanawake watafutaji kuliko wale Makasisi wanaokula pesa za kanisa halafu wanalawitiana..

kilaza ww unaharibu thread za watu

nimeshamweleza pia..
 
Wanawake wa kiislaam na ujasiriamali hawajaanza leo wala jana.

Historically, mke wa kwanza wa Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam, Bibi Khadija Aleyhi Salaam alikuwa ni mfanya biashara na alimuajiri Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam kabla hawajaoana na hata baada ya kuoana hakumzuwia kufanya biashara.

Miji mingi mikubwa ya Tanzania hii, usiione tu ipo, ukiitazama kwa undani utakuta majumba yaliokuwepo tangu zamani ni nguvu za akina mama na wengi wao ni Waislaam. Ujasiriamali na Biashara uko ndani ya Uislaam na una milango yake ya mafunzo na haukubaguwa yeyote yule, mradi afanye kazi zake kihalali.

Nashangaa sana ikiwa ni leo tu mtu kawaona akina mama wa Kiislaam wakifanya biashara, mbona yapo enzi na enzi?
 
Wanawake wa kiislaam na ujasiriamali hawajaanza leo wala jana.

Historically, mke wa kwanza wa Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam, Bibi Khadija Aleyhi Salaam alikuwa ni mfanya biashara na alimuajiri Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam kabla hawajaoana na hata baada ya kuoana hakumzuwia kufanya biashara.

Miji mingi mikubwa ya Tanzania hii, usiione tu ipo, ukiitazama kwa undani utakuta majumba yaliokuwepo tangu zamani ni nguvu za akina mama na wengi wao ni Waislaam. Ujasiriamali na Biashara uko ndani ya Uislaam na una milango yake ya mafunzo na haukubaguwa yeyote yule, mradi afanye kazi zake kihalali.

Nashangaa sana ikiwa ni leo tu mtu kawaona akina mama wa Kiislaam wakifanya biashara, mbona yapo enzi na enzi?

umeandika kwa uzuri, ila nikuambie tu huku kazkazini waislamu wengi (wanawake) walikuwa hawafanyi biashara za kiujasiriamali
 
umeandika kwa uzuri, ila nikuambie tu huku kazkazini waislamu wengi (wanawake) walikuwa hawafanyi biashara za kiujasiriamali

Kaskazini wapi? nenda Moshi mjini katikati tena mpaka sokoni ukaone wanawake Wakiislaam wanavyofanya biashara.

Kama ni Arusha nnawajuwa wanawake wengi sana Wakiislaam wenye biashara zao kila namna, miaka nenda miaka rudi.

Samahani, una umri gani?
 
Nimefurahishwa sana kuwaona baadhi ya wanawake wa kiislamu nao wakijihusisha na shughuli za ujasiriamali.

Nimekutana leo na wanamama kadhaa, na baibui zao wakiwa wamebebea vitu kama vile nguo za aina mbalimbali wakizitembeza kutafuta wateja.

Hii ni moja ya kujikomboa.
Ikumbukwe siku za nyuma wanawake haswa waislamu kwa sababu mbalimbali, kuu ikiwa swala la dini, kazi yao ilikuwa kukaa nyumbani na kutunza mume (kwa walioolewa) + familia kwa ujumla.

This is the Good thing, natamani isambae sehemu zote za Tanzania na isiwe ujasiriamali wakutembeza vitu tu..iwe na zaidi.

Nawasilisha.

Mbona mi nawaona kila siku hata kwenye masoko kama vile pale tandale, Kariakoo na mabibo.
 
Kaskazini wapi? nenda Moshi mjini katikati tena mpaka sokoni ukaone wanawake Wakiislaam wanavyofanya biashara.

Kama ni Arusha nnawajuwa wanawake wengi sana Wakiislaam wenye biashara zao kila namna, miaka nenda miaka rudi.

Samahani, una umri gani?
Dada...shikamoo
 
Ukiisoma hitoria ya Uislam utakuta kuwa mke wa kwanza wa Mtume Muhammad Salla Allahu Alayhi Wasalaam, Bi Khadija alikuwa ni mfanya biashara na alishawahi kumuajiri Mtume Muhammad Salla Allahu Alayhi Wasalaam katika biashara zake, hii ilikuwa kabla hawajaoana.

Mwanamke wa Kiislam kufanya biashara ni jadi yake. Bi Khadija alikuwa mwanamke wa kwanza kukubali kuwa Muhammad ni Mtume wa Mwenyeezi Mungu na wa kwanza kuukubali Uislam wakati huo. Imagine.
 
Doa za mitaala. Wanawake wanne, biashara kahawa na kashata, halafu anasema ye kidume.!!!

Mkuu siyo wote bhana!! Wengine wana wake wanne na maisha yanasonga tu bila shida kwa kuwa kipato kipo. Sasa kama kipato kidogo unaoa wanawake wengi ili iweje?! Wanawake ni starehe na starehe ni gharama kwahiyo wasaa ni budi uwepo.
 
Wanawake wa kiislaam na ujasiriamali hawajaanza leo wala jana.

Historically, mke wa kwanza wa Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam, Bibi Khadija Aleyhi Salaam alikuwa ni mfanya biashara na alimuajiri Mtume Muhammad Sala Llahu Aleyhi Wasalaam kabla hawajaoana na hata baada ya kuoana hakumzuwia kufanya biashara.

Miji mingi mikubwa ya Tanzania hii, usiione tu ipo, ukiitazama kwa undani utakuta majumba yaliokuwepo tangu zamani ni nguvu za akina mama na wengi wao ni Waislaam. Ujasiriamali na Biashara uko ndani ya Uislaam na una milango yake ya mafunzo na haukubaguwa yeyote yule, mradi afanye kazi zake kihalali.

Nashangaa sana ikiwa ni leo tu mtu kawaona akina mama wa Kiislaam wakifanya biashara, mbona yapo enzi na enzi?
Asante kwa ufafanuzi mzuri.
 
Back
Top Bottom