God's time is a myth, The strategy of redundancy

God's time is a myth, The strategy of redundancy

Ni kweli kuna miungu mingi mno! Ila Mungu mkuu yupo! Anathibitika kiimani na matendo! Huwezi kumuona wala kuthibitisha kwa utakavyo! Ni ngumu sana kuprove uwepo wa Mungu kwa matakwa binafsi! Utakaa hapo hautopata majibu ya maswali yako kwa karne nyingi sana!
Mungu yupo inatosha mwenye upendo na rehema nyingi na sio mwingi wa hasira hata wale wanaomuongelea vibaya juu yake bado anawapenda tu
 
Kama Mungu yupo, kwa nini unahangaika kumtetea yupo?

Huyo Mungu angekuwepo kweli wala kusingekuwa na haja ya kuhoji uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa Mungu yupo bila utata na utofauti wa kiimani.

Mungu hayupo ndio maana wewe unakazana sana kumtetea aonekane yupo.

Mungu hayupo ndio maana mna amini tu yupo, bila kuwa na uhakika.

Mungu angekuwepo kweli kwa uhakika kabisa, Wala kusingehitajika imani ya kuamini uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa bila imani, kwamba Mungu yupo.

Mungu hatufanyi watu wake tumtetee ,Mungu hataki atatewe kazi zake zinajitetea zenyewe, hajaniajiri nikiwa duniani niwe mtetezi wake yeye ndiyo mtetezi wangu ,ni ngumu sana kuamini kama hujawahi kutendewa mimi nimemuona Mungu sana nikimuita anakuja sasa kama unatumia nguvu sana kumtafuta katika mambo yako huenda ni imani yako haba
 
Kama Mungu yupo, kwa nini unahangaika kumtetea yupo?

Huyo Mungu angekuwepo kweli wala kusingekuwa na haja ya kuhoji uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa Mungu yupo bila utata na utofauti wa kiimani.

Mungu hayupo ndio maana wewe unakazana sana kumtetea aonekane yupo.

Mungu hayupo ndio maana mna amini tu yupo, bila kuwa na uhakika.

Mungu angekuwepo kweli kwa uhakika kabisa, Wala kusingehitajika imani ya kuamini uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa bila imani, kwamba Mungu yupo.

Mungu hatufanyi watu wake tumtetee ,Mungu hataki atatewe kazi zake zinajitetea zenyewe, haniajiri nikiwa duniani niwe mtetezi wake yeye ndiyo mtetezi wangu ,ni ngumu sana kuamini kama hujawahi kutendewa mimi nimemuona Mungu sana nikimuita anakuja sasa kama unatumia nguvu sana kumtafuta katika mambo yako huenda ni imani yako
Kusema kuamini Mungu yupo ni 'insult to intelligence’ ni kauli nzito sana! Lakini hiyo haikuthibitishii wewe kuwa Mungu hayupo!Wengi mnadai Mungu hana logic lakini hamthibotishi hizo contradiction halisi! Kutokuelewa kitu haimaanishi hakina logic! Na hiyo popularity fallacy, si kila kitu kinachoaminiwa na wengi ni uongo! Lazima uangalie ushahidi na si hoja, haikanushwi kwa sababu ya idadi ya waumini!

Kukubali uwepo wa Mungu si kukosa intelligence, wanasayansi na wanafalsafa wenye akili kubwa sana wameamini Mungu, intelligence haipimwi kw akukatqa au kukubali Mungu yupo bali kwa uwezi wa kuchambua mambo kiimani!

Logic yenyew unayoiongelea haiwezi kuthibitisha au kukanusha kila kitu! Kuna vitu vya metaphysical ambavyo haviitaji reasoning beyond physical science, kusema kila kitu lazima kiwe proven empirically pia ni philosophical assumption!
Halafu wanafikiri Mungu kaajiri watu wamtete 🤣🤣🤣 kazi zake ndiyo zinajitetea yani ukiona nimeshupalia Mungu yupo sio kwasababu amenilazimisha ni kwasababu nimeona kazi zake nzuri,Mungu hana makosa,sasa hebu jiulize kama wanadamu walimkataa mwana wa Mungu yesu kristo hawakumuamini,walimtesa na kumtemea mate na kumuona muongo ambaye Mungu ndiyo alimtuma aje kutuambia habari njema lakini ilikua ni kazi ya manyanyaso kutukanwa kudhihakiwa je sembuse sisi?
 
Halafu wanafikiri Mungu kaajiri watu wamtete 🤣🤣🤣 kazi zake ndiyo zinajitetea yani ukiona nimeshupalia Mungu yupo sio kwasababu amenilazimisha ni kwasababu nimeona kazi zake nzuri,Mungu hana makosa,sasa hebu jiulize kama wanadamu walimkataa mwana wa Mungu yesu kristo hawakumuamini,walimtesa na kumtemea mate na kumuona muongo ambaye Mungu ndiyo alimtuma aje kutuambia habari njema lakini ilikua ni kazi ya manyanyaso kutukanwa kudhihakiwa je sembuse sisi?
Kwa maana hiyo hata Yesu alikuja duniani kufanya nini sasa? Hao watu waliomshuhudia atheists wamechunguza na kusema ni hadithi za kusadikika tu! Sijui hizo hadithi alitunga nani, ili kumfurahisha nani? Basi mtu huyo alikuwa na akili kubwa sana! Beyond human intelligence!

Wakae wkaijua tu humani intelligence has limits. If God exists as a transcendent being, its reasonable that His nature would be beyond full human comprehension. Limited understanding doesn’t equal non existence!
 
Kama Mungu yupo, kwa nini unahangaika kumtetea yupo?

Huyo Mungu angekuwepo kweli wala kusingekuwa na haja ya kuhoji uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa Mungu yupo bila utata na utofauti wa kiimani.

Mungu hayupo ndio maana wewe unakazana sana kumtetea aonekane yupo.

Mungu hayupo ndio maana mna amini tu yupo, bila kuwa na uhakika.

Mungu angekuwepo kweli kwa uhakika kabisa, Wala kusingehitajika imani ya kuamini uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa bila imani, kwamba Mungu yupo.

hatumtetei Mungu mkuu mbona ipo wazi,kama alimtuma yesu na bado hakumuani sembusi sisi, Mungu anao uwezo wa kujitetea si anakuingiza kwneye mapito makali tu mpaka uanze kumtumikia,soma habari ya yona jitetea mwenyewe sisi ni upendo tu wa kiamini tunataka usipotee mkuu au unadhani ni kwasababu Mungu asijisikie vibaya lahasha tunakusaidia wewe kuona nuru machoni mwako na sio vinginevyo
Kwa maana hiyo hata Yesu alikuja duniani kufanya nini sasa? Hao watu waliomshuhudia atheists wamechunguza na kusema ni hadithi za kusadikika tu! Sijui hizo hadithi alitunga nani, ili kumfurahisha nani? Basi mtu huyo alikuwa na akili kubwa sana! Beyond human intelligence!

Wakae wkaijua tu humani intelligence has limits. If God exists as a transcendent being, its reasonable that His nature would be beyond full human comprehension. Limited understanding doesn’t equal non existence!

umeongea vyema sana mtu wangu
 
Kama Mungu yupo, kwa nini unahangaika kumtetea yupo?

Huyo Mungu angekuwepo kweli wala kusingekuwa na haja ya kuhoji uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa Mungu yupo bila utata na utofauti wa kiimani.

Mungu hayupo ndio maana wewe unakazana sana kumtetea aonekane yupo.

Mungu hayupo ndio maana mna amini tu yupo, bila kuwa na uhakika.

Mungu angekuwepo kweli kwa uhakika kabisa, Wala kusingehitajika imani ya kuamini uwepo wake.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa bila imani, kwamba Mungu yupo.
hatumtetei Mungu mkuu mbona ipo wazi,kama alimtuma yesu na bado hakumuani sembusi sisi, Mungu anao uwezo wa kujitetea si anakuingiza kwneye mapito makali tu mpaka uanze kumtumikia,soma habari ya YONA aliekataa kufanya kazi ya Mungu akakimbia kilichomkuta mbona alipiga magoti ,Mungu hujiitetea mwenyewe sisi ni upendo uliko ndani yetu tunakusaidiea wewe usipotee kiimini wa kiamini mkuu, au unadhani tunafanya hivi ilini Mungu asijisikie vibaya? lahasha tunakusaidia wewe kuona nuru machoni mwako na sio vinginevyo
 
Kusema kuamini Mungu yupo ni 'insult to intelligence’ ni kauli nzito sana! Lakini hiyo haikuthibitishii wewe kuwa Mungu hayupo! Atheist mnadai Mungu hana logic lakini hamthibitishi hizo contradiction halisi!
Contradictions halisi hizi hapa, Nakuwekea kabisa.

Kwanza tuanze na  The four Omnis of God.

Omniscient(All knowing God)-
Mungu mjuzi wa vyote tangu mwanzo na hata milele.

Omnipotence(All powerful God)-Mungu muweza wa yote.

Omnipresence (Being everywhere at once) - Mungu aliyepo kila mahali kwa wakati wote.

Omnibenevolence(An All loving God)- Mungu mwenye upendo na huruma.

Sasa hizi Four Omnis of God ukizileta kwenye The problem of Evil(Epicurean paradox) Zinatengeneza Contradictions .
FB_IMG_1771821867981.jpg

Mungu muweza wa vyote na mwenye upendo angeweza kuumba Dunia isiyo na uovu, Lakini Dunia yenye uovu ipo, Mungu mwenye upendo na muweza wa vyote hawezi kuwepo kwenye Dunia yenye uovu.

Kwa sababu kama Mungu ni upendo, mabaya yasingekuwepo. Mabaya yapo, Mungu mwenye upendo hawezi kuwepo.

Kama Mungu ni muweza wa vyote, angeweza kuumba Dunia isiyo na mabaya. Dunia yenye mabaya ipo, Kama huyo Mungu ni muweza wa vyote na hapendi mabaya, Sasa alishindwaje kudhibiti mabaya yasiwepo?

Ni either Mungu huyo hawezi yote, ndio maana alishindwa kuumba Dunia isiyo na mabaya au Mungu huyo hayupo ndio maana Dunia ina mabaya.

Kuwepo kwa Mungu mwenye upendo na muweza wa vyote kwenye Dunia yenye mabaya, kuna tengeneza contradictions .

Mungu mjuzi wa vyote tangu mwanzo na hata milele HAHITAJI freewill ili kujua binadamu atachagua kutenda matendo gani. Kwa sababu yeye anajua yote. No need to test.

Uwepo wa freewill kwa Mungu mwenye kujua yote, kuna tengeneza contradictions.

Kwa sababu huyo Mungu kama anajua yote, freewill ni ya nini wakati anajua matendo yote utakayo tenda?

Anaweka freewill kukupima ili agundue nini asichokijua?

Kama freewill ipo basi Mungu hajui yote, ndio maana aliweka freewill ili aweze kujua matendo tutakayo tenda.

Lakini kama Mungu anajua yote, freewill haipo. Kwa sababu Mungu tayari anajua matendo yote tutakayo tenda, right from the beginning.

Kuwepo kwa freewill na Mungu mjuzi wa vyote, kunaleta contradictions.

Sasa kama bado huoni contradictions. Basi imani zenu zimewapumbaza ku ignore logic and reasoning.
Kutokuelewa kitu haimaanishi hakina logic! Na hiyo popularity fallacy, si kila kitu kinachoaminiwa na wengi ni uongo! Lazima uangalie ushahidi na si hoja, haikanushwi kwa sababu ya idadi ya waumini!
Hakuna ushahidi wala uthibitisho wa kuwepo Mungu.

Ni imani tu inayo aminiwa na watu wengi. Ndio inafanya Mungu afosiwe yupo kwa vile majority wanaamini hivyo.

Uthibitisho wa kuwepo Mungu haupo. Watu wanafuata tu mkumbo kuamini Mungu yupo kwa vile majority ya watu wana amini yupo.

Hii ni popularity fallacy.
Kukubali uwepo wa Mungu si kukosa intelligence, wanasayansi na wanafalsafa wenye akili kubwa sana wameamini Mungu, intelligence haipimwi kwa kukatqa au kukubali Mungu yupo bali kwa uwezi wa kuchambua mambo kiimani!
Kama Mungu yupo kwa nini unahitaji kuamini?

Kama Mungu yupo kwa nini haujui kwa uhakika na uthibitisho kabisa?

Kwa nini unahitaji imani kuamini na si uhakika wa kujua?

Wanasayansi na wanafalsafa wengi kuamini Mungu yupo, HAKUFANYI Mungu huyo awepo kweli. Bado ni imani tu isiyo na uthibitisho.

Kutumia wanasayansi na wanafalsafa walioamini Mungu yupo, kuhitimisha moja kwa moja kwamba kuna Mungu, Ni kufanya logical fallacy inaitwa Celebrity fallacy.

The celebrity fallacy (or appeal to celebrity) is a logical error occurring when a claim is accepted as true simply because a famous and popular person belives and supports it, rather than based on evidence. It is a form of faulty appeal to authority where the celebrity lacks relevant expertise in the subject.
Logic yenyew unayoiongelea haiwezi kuthibitisha au kukanusha kila kitu! Kuna vitu vya metaphysical ambavyo haviitaji reasoning beyond physical science, kusema kila kitu lazima kiwe proven empirically pia ni philosophical assumption!
Angalau kitu kinaweza kuwepo kwa namna mojawapo ya kuonekana, kushikika, kusikika, kuhisika na kupimika.

Vitu vingi havipo physically ila vinaweza kupimika na kufahamika vipo. Vitu kama upepo, joto, baridi n.k

Mungu hayupo kwa namna yoyote ile.

Mungu ni fictional character wa kwenye hekaya za Biblia na Quran na maandiko mengine ya kiimani.
 
Contradictions halisi hizi hapa, Nakuwekea kabisa.

Kwanza tuanze na  The four Omnis of God.

Omniscient(All knowing God)-
Mungu mjuzi wa vyote tangu mwanzo na hata milele.

Omnipotence(All powerful God)-Mungu muweza wa yote.

Omnipresence (Being everywhere at once) - Mungu aliyepo kila mahali kwa wakati wote.

Omnibenevolence(An All loving God)- Mungu mwenye upendo na huruma.

Sasa hizi Four Omnis of God ukizileta kwenye The problem of Evil(Epicurean paradox) Zinatengeneza Contradictions . View attachment 3547475
Mungu muweza wa vyote na mwenye upendo angeweza kuumba Dunia isiyo na uovu, Lakini Dunia yenye uovu ipo, Mungu mwenye upendo na muweza wa vyote hawezi kuwepo kwenye Dunia yenye uovu.

Kwa sababu kama Mungu ni upendo, mabaya yasingekuwepo. Mabaya yapo, Mungu mwenye upendo hawezi kuwepo.

Kama Mungu ni muweza wa vyote, angeweza kuumba Dunia isiyo na mabaya. Dunia yenye mabaya ipo, Kama huyo Mungu ni muweza wa vyote na hapendi mabaya, Sasa alishindwaje kudhibiti mabaya yasiwepo?

Ni either Mungu huyo hawezi yote, ndio maana alishindwa kuumba Dunia isiyo na mabaya au Mungu huyo hayupo ndio maana Dunia ina mabaya.

Kuwepo kwa Mungu mwenye upendo na muweza wa vyote kwenye Dunia yenye mabaya, kuna tengeneza contradictions .

Mungu mjuzi wa vyote tangu mwanzo na hata milele HAHITAJI freewill ili kujua binadamu atachagua kutenda matendo gani. Kwa sababu yeye anajua yote. No need to test.

Uwepo wa freewill kwa Mungu mwenye kujua yote, kuna tengeneza contradictions.

Kwa sababu huyo Mungu kama anajua yote, freewill ni ya nini wakati anajua matendo yote utakayo tenda?

Anaweka freewill kukupima ili agundue nini asichokijua?

Kama freewill ipo basi Mungu hajui yote, ndio maana aliweka freewill ili aweze kujua matendo tutakayo tenda.

Lakini kama Mungu anajua yote, freewill haipo. Kwa sababu Mungu tayari anajua matendo yote tutakayo tenda, right from the beginning.

Kuwepo kwa freewill na Mungu mjuzi wa vyote, kunaleta contradictions.

Sasa kama bado huoni contradictions. Basi imani zenu zimewapumbaza ku ignore logic and reasoning.

Hakuna ushahidi wala uthibitisho wa kuwepo Mungu.

Ni imani tu inayo aminiwa na watu wengi. Ndio inafanya Mungu afosiwe yupo kwa vile majority wanaamini hivyo.

Uthibitisho wa kuwepo Mungu haupo. Watu wanafuata tu mkumbo kuamini Mungu yupo kwa vile majority ya watu wana amini yupo.

Hii ni popularity fallacy.

Kama Mungu yupo kwa nini unahitaji kuamini?

Kama Mungu yupo kwa nini haujui kwa uhakika na uthibitisho kabisa?

Kwa nini unahitaji imani kuamini na si uhakika wa kujua?

Wanasayansi na wanafalsafa wengi kuamini Mungu yupo, HAKUFANYI Mungu huyo awepo kweli. Bado ni imani tu isiyo na uthibitisho.

Kutumia wanasayansi na wanafalsafa walioamini Mungu yupo, kuhitimisha moja kwa moja kwamba kuna Mungu, Ni kufanya logical fallacy inaitwa Celebrity fallacy.

The celebrity fallacy (or appeal to celebrity) is a logical error occurring when a claim is accepted as true simply because a famous and popular person belives and supports it, rather than based on evidence. It is a form of faulty appeal to authority where the celebrity lacks relevant expertise in the subject.

Angalau kitu kinaweza kuwepo kwa namna mojawapo ya kuonekana, kushikika, kusikika, kuhisika na kupimika.

Vitu vingi havipo physically ila vinaweza kupimika na kufahamika vipo. Vitu kama upepo, joto, baridi n.k

Mungu hayupo kwa namna yoyote ile.

Mungu ni fictional character wa kwenye hekaya za Biblia na Quran na maandiko mengine ya kiimani.
Bro, your brain ain’t the universe’s limit!
Just cause you cant compute it doesn’t mean it ain’t real! You hit your mental ceiling and blamed God😶

Limited mind,loud opinion!🫡
 
Mungu hatufanyi watu wake tumtetee ,Mungu hataki atatewe kazi zake zinajitetea zenyewe, hajaniajiri nikiwa duniani niwe mtetezi wake yeye ndiyo mtetezi wangu ,ni ngumu sana kuamini kama hujawahi kutendewa mimi nimemuona Mungu sana nikimuita anakuja sasa kama unatumia nguvu sana kumtafuta katika mambo yako huenda ni imani yako haba
Kama Mungu hahitaji wewe umtetee mbona unahangaika kuandika hapa kumtetea uwepo wake?

Si uache huyo Mungu ajitetee mwenyewe kama ana huo uwezo?

Hakuna haja ya wewe kuandika paragraph ndefu kunijibu ikiwa huyo Mungu yupo kujijibia mwenyewe.

Huyo Mungu kama yupo, ajitetee mwenyewe na kujibu haya maswali yangu.
 
Bro, your brain ain’t the universe’s limit!
Just cause you cant compute it doesn’t mean it ain’t real! You hit your mental ceiling and blamed God😶

Limited mind,loud opinion!🫡
God doesn't exist.

You're just defending a fictional character.
 
Kwa maana hiyo hata Yesu alikuja duniani kufanya nini sasa? Hao watu waliomshuhudia atheists wamechunguza na kusema ni hadithi za kusadikika tu! Sijui hizo hadithi alitunga nani, ili kumfurahisha nani? Basi mtu huyo alikuwa na akili kubwa sana! Beyond human intelligence!

Wakae wkaijua tu humani intelligence has limits. If God exists as a transcendent being, its reasonable that His nature would be beyond full human comprehension. Limited understanding doesn’t equal non existence!
Human intelligence kuwa na limits HAKUFANYI Mungu awepo.

Kusema kwamba kwa vile Binadamu tupo limited basi conclusion ni kwamba Mungu yupo. Hii ni logical fallacy inaitwa Logical non-sequitur.

Una unganisha vitu viwili tofauti visivyokuwa na uhusiano wowote ule kuunda hitimisho potofu.

Hakuna uhusiano wowote kati ya Human intelligence and God.

A non sequitur fallacy is a statement or conclusion that does not follow logically from what preceded it.

Non sequiturs can be responses that have nothing to do with the conversation or flawed conclusions “based” on what preceded them.
 
That’s ego talking, not logic..
Nimekuwekea logic hapo juu kuonyesha contradictions zilizopo kati ya The four Omnis of God and the Problem of Evil
(Epicurean paradox). Hujasoma na kuelewa.

Sasa unasema nina ego. Umetoka kujadili hoja. Umeanza kumjadili Infropreneur .

Hapa tayari umeanza kufanya logical fallacy ya ad hominem fallacy.

Badala ya kujadili hoja iliyopo mezani, unamjadili mleta hoja.

Ad hominem fallacy is a logical error where someone attacks the character, motive, or attributes of the person making an argument rather than addressing the substance of the argument itself.

It is a fallacy of relevance that attempts to invalidate a claim by discrediting the speaker.
 
hatumtetei Mungu mkuu mbona ipo wazi,kama alimtuma yesu na bado hakumuani sembusi sisi, Mungu anao uwezo wa kujitetea si anakuingiza kwneye mapito makali tu mpaka uanze kumtumikia,soma habari ya YONA aliekataa kufanya kazi ya Mungu akakimbia kilichomkuta mbona alipiga magoti ,Mungu hujiitetea mwenyewe sisi ni upendo uliko ndani yetu tunakusaidiea wewe usipotee kiimini wa kiamini mkuu, au unadhani tunafanya hivi ilini Mungu asijisikie vibaya? lahasha tunakusaidia wewe kuona nuru machoni mwako na sio vinginevyo
Mungu angekuwa anajitetea mwenyewe wala kusingekuwaga na mabishano ya kidini.

Kusingekuwa na mabishano kati ya Allah  vs Jesus.

Kusingekuwaga na mabishano kati ya wakristo na waislamu.

Mungu angefahamika yupo bila utata au utofauti wa kiimani.

Wala kusingehitajika imani ya kuamini uwepo wa Mungu.

Kila mtu angejua kwa uhakika kabisa Mungu yupo bila kuhitaji imani yoyote ile.

Hizi imani za Ukristo, Uislam, uhindu, ubudha ndio zinaleta mabishano baina ya watu duniani. Na hii ni wazi kabisa Mungu hayupo kujitetea mwenyewe.

Ndio maana mabishano baina ya waamini hayaishi.
 
Nahitaji kufikia kiwango gani cha uelewa ili niweze kuelewa jinsi Mungu anayeelezwa kuwa na Upendo usio na kifani, mwenye uwezo wote na mamlaka yote, anaweza kuruhusu mabilioni ya watu kupoteza maisha wakubwa kwa wadogo kutokana na majanga ya asili kama matetemeko ya ardhi, milipuko ya volkano, na magonjwa hatari kama Ebola?

Ikiwa Mungu ni mwenye upendo mkamilifu, kwa nini ulimwengu umejengwa kwa namna ambayo sheria zake za kimaumbile husababisha maafa makubwa yanayogusa hata wasio na hatia? Je, ni aina gani ya mpango au hekima inayoweza kuhalalisha mateso ya mtoto anayekufa kwa ugonjwa au familia inayofutwa na tetemeko la ardhi?
Zaidi ya hapo, leo hii nchini Tanzania na katika nchi nyingi za Afrika, wapo watu wenye albinism wanaoishi katika mateso ya kudumu kutokana na miale ya jua inayochubua ngozi zao kwa sababu ya ukosefu wa melanin. Kama Mungu ni mwenye huruma na uwezo wa kuzuia hali hiyo, kwa nini aliruhusu wazaliwe katika mazingira ambayo miili yao haiwezi kustahimili hali ya kawaida ya mazingira?
Na si watu wenye albinism pekee. Kuna watu wengi huzaliwa na matatizo mazito ya kibaolojia, kasoro za kinasaba, ulemavu wa viungo, au magonjwa sugu hali ambazo, kwa mujibu wa imani ya Mungu mwenye uwezo wote, zingeweza kuzuiwa kabla ya kuzaliwa kwao.

Hoja hii si mpya. Charles Darwin aliwahi kuandika kuhusu nyigu aina ya Ichneumonidae (ichneumon wasp) ambao hutaga mayai ndani ya mwili wa mdudu-hai; watoto wa ichnemonidae hula mwili wa mwenyeji polepole (mdudu-hai) hadi afe. Darwin aliona ugumu wa kuoanisha ukatili huu wa kimaumbile na wazo la Mungu mwenye huruma kamili. Alisema hangeweza kushawishika kwamba Mungu mwenye rehema angeumba mfumo wa namna hiyo kwa makusudi.

Aidha, ni muhimu kufafanua msimamo wa wasioamini Mungu (atheists). Wengi wao hawadai kutokuamini kwa sababu tu “hawamwelewi Mungu anayefanya kazi beyond human comprehension.” Badala yake, wanadai kutumia njia zilezile zinazotumiwa na waumini wanapojaribu kumuelewa Mung, kuuliza maswali, kuchambua maandiko, kutafakari hoja za kifalsafa, na kutafuta ushahidi.

Wanapouliza maswali magumu ambayo kwa karne nyingi hayajapatiwa majibu yanayokubalika kwa wote, kuhusu uovu wa asili, na wanapoomba uthibitisho wa uwepo wa Mungu kama Allah, Mungu wa Utatu (Trinitarian God), au Yahweh, lakini hawapati ushahidi wa kimajaribio au wa kimantiki unaowaridhisha, wao huchagua kutokuamini.

Kwao, tatizo si kukataa kitu wanachokielewa; bali ni kutokushawishika na hoja au ushahidi uliopo. Kwa mantiki yao, kama madai ni makubwa, Mungu mwenye uwezo wote, mwenye kujua yote, na mwenye upendo kamili, basi kiwango cha uthibitisho kinapaswa kuwa kikubwa sawasawa na madai hayo.

Hivyo basi, swali la msingi linabaki:
Je, tatizo liko katika mipaka ya uelewa wa kibinadamu, au kuna mvutano wa kimsingi kati ya dhana ya Mungu mwenye upendo mkamilifu na uhalisia wa mateso makubwa yasiyochaguliwa na binadamu?
 
Back
Top Bottom