Watu wameuziwa uongo unaosikika kama faraja lakini unafanya kazi kama gereza: "Wakati wa Mungu ndio bora." Ni wakati wa kuuliza swali lisilofurahisha: Kama muda ni kipimo cha kibinadamu, kwa nini tunasubiri saa ya mbinguni itatue matatizo yetu ya duniani?
1. Saa ya Mnyanyasaji
Historia inasimulia hadithi iliyo wazi. Himaya zilizofanya utumwa, wakoloni waliopora, na mashirika yanayonyonya leo hawakusubiri “wakati wa Mungu.” Walifanya kazi kwa Wakati wa Kibinadamu:
Walipanga mikakati.
Walipanga.
Walitekeleza.
Wakati wao walikuwa wanajenga meli na kuchora ramani za rasilimali, waliwafundisha waliodhulumiwa kufumba macho na kusubiri muujiza. Walitushawishi kwamba mateso yetu ni “msimu” tu na kwamba “Mungu anajua zaidi.” Hii haikuwa Theolojia, ilikuwa ni upotoshaji.
2. Uhalalishaji wa Kushindwa
“Wakati wa Mungu” ni kisingizio cha mwisho cha kushindwa kwa mifumo.
Hospitali zikikosa vifaa? “Wakati wa Mungu.”
Viongozi wakiwa mafisadi na vijana hawana ajira? “Wakati wa Mungu.”
Ukosefu wa usalama ukichukua maisha zaidi? “Wakati wa Mungu.”
Uhalisia hauitikii matamanio; huitikia nguvu na juhudi. Nchi zenye rushwa ndogo na usalama wa juu hazikupata “Mungu wa haraka” zaidi; zilijenga mifumo bora. Zilitambua kwamba maumbile yanatambua muda wa yule anayechukua hatua.
3. Mfumo wa Kidini wa “Kichwa Nimeshinda, Mkia Umepoteza”
Dini imejenga mfumo kamili wa uhalalishaji ambapo haiwezi kamwe kuwa na makosa:
Unaomba na hakuna kinachotokea? “Wakati wa Mungu ndio bora.” (Unabaki palepale).
Unaomba na baya linatokea? “Mungu anajua zaidi.” (Unabaki mnyonge).
Unafanya kazi kwa bidii, unasoma, unafaulu mtihani, na unafanikiwa? “Mungu ni mkubwa, hakuna asichoweza!” (Unatoa sifa kwa jasho lako mwenyewe).
4. Inatosha
“Muujiza” wa kweli hutokea sekunde ile ile mwanadamu anaposema “Inatosha.” Mabadiliko ya kweli hayatokei anga linapofunguka; hutokea watu wanaposimama. Hakuna “wakati wa Mungu” kwa ajili ya haki. Kuna tu wakati unapokoma kuombea maisha bora na kuanza kuyapanga.
Acha kusubiri “wakati wa Mungu” ambao haupo. Muda pekee unaojali ni ule ulio mikononi mwako.
Nimemaliza.