God's time is a myth, The strategy of redundancy

God's time is a myth, The strategy of redundancy

ukisoma vizuri nilichoandika utagundua kama kuna kitu hujagundua ,huo ukamilifu ulikuwepo tangu awali ila sasa wanadamu ni wajuaji,

utagundua Mungu aliweka kila kitu kuwa perfect mwanzoni kabisa ,kila kitu mnakipata bustanini kila kitu kilikua free kwa kuwa alitupenda,

lakini kwa kuwa wanadamu na tamaa zao za kutaka kujiongeza na kutaka kujuwa maarifa mengi kumzidi Mungu wakala tunda lililokatazwa wakiamini lingewaongezwa maarifa kumzidi Mungu kama wewe hapo sasa unavyofanya kuamini una maarifa mengi kumzidi Mungu na kuuliza mbona hii haikua hivi au mbona vile, hapo unakuosea ndugu ukitaka kujuwa kwa ufasaa muombe roho mtakatifu uzuri umepitia seminary kama mdau mmoja amesema hapo,unauweza ukajifunza vizuri kutumia rohi ya Bwana iliyondani yako ambae ni roho mtakatifu
Kitu kilichoumbwa perfect kitaingiaje tamaa?

Kama Mungu aliumba binadamu perfectly, wasingeweza hata kidogo kuingia tamaa.

Binadamu kuingia tamaa, kuna onyesha dosari na kasoro katika uumbaji wa Mungu.

Hence, Uumbaji wa Mungu haukuwa perfectly.
 
A
Au hao wanawake Kuna namna walikuwa wanahesabiwa tofauti😹
Religion ziko biased sana katika suala la wanawake.

Eti kwenye kuhesabu idadi ya watu, wanawake walikuwa wanatengwa. Hawahesabiwi. Kana kwamba wao sio watu.

Halafu idadi jumla ya watu inasomwa idadi ya wanaume tu.

Dini zina ujinga mwingi sana.
 
Mbona umetumia njia ndefu kunielewesha

Kitu kilichoumbwa perfect kitaingiaje tamaa?

Kama Mungu aliumba binadamu perfectly, wasingeweza hata kidogo kuingia tamaa.

Binadamu kuingia tamaa, kuna onyesha dosari na kasoro katika uumbaji wa Mungu.

Hence, Uumbaji wa Mungu haukuwa perfectly.


huwezi jivunia mkeo anakupenda na anakutunzia utamu uwe wako tu kama hakutana na wanaume waliokuzidi wewe vitu iwe mali iwe uhandsone iwe unavyopambana kufanikiwa kwajili yake na watoto wenu sasa akikutana na wanaokuzidi na akashinda basi hapo unasema mke wangu ananipenda hata akitongozwa anajiheshimu,

huo ni mfano sasa na ulinganisha hivi na kwa Mungu


Mungu alivyofanya ktuumba alitupenda lakini nae anataka tumpende tumtumikie tupate kurudi kwake, na sasa aliruhusu watu wake tujaribiwe ili tumuonyeshe je tunampenda ama tunachagua upande wa pili ambao ni wa giza,

hakika najua anajivunia watu wake mfano mimi Iceberg9 kwa kuwa mtiifu kwake ni simple tu
 
huwezi jivunia mkeo anakupenda na anakutunzia utamu uwe wako tu kama jakutana na wanaume waliokuzidi wewe iwe mali iwe uhandsone iwe unavyopambana kufanikiwa kwajili yake na watoto wenu sasa akikutana na wanaokuzidi na akashinda basi hapo unasema mke wangu ananipenda hata akitongozwa anajiheshimu,

huo ni mfano sasa na ulinganisha hivi na kwa Mungu


Mungu alivyofanya ktuumba alitupenda lakini nae anataka tumpende tumtumikie tupate kurudi kwake, na sasa aliruhusu watu wake tujaribiwe ili tumuonyeshe je tunampenda ama tunachagua upande wa pili ambao ni wa giza,

hakika najua anajivunia watu wake mfano mimi Iceberg9 kwa kuwa mtiifu kwake ni simple tu
Kitu kilichoumbwa perfect kitaingiaje tamaa?

Hujajibu hili swali.
 
Kitu kilichoumbwa perfect kitaingiaje tamaa?

Hujajibu hili swali.

nimekujibu hivi kilicho perfet hata kikijaribiwa na tamaa hakianguki basi hicho ni cha Mungu ,kitakachoingia tamaa sicho cha Mungu maana Mungu alituleta duniani tumtumikie yeye tu nasio kingine
 
Kitu kilichoumbwa perfect kitaingiaje tamaa?

Hujajibu hili swali.

nimekujibu hivi kilicho perfet hata kikijaribiwa na tamaa hakianguki basi hicho ni cha Mungu ,kitakachoingia tamaa sicho cha Mungu maana Mungu alituleta duniani tumtumikie yeye tu nasio kingine
 
nimekujibu hivi kilicho perfet hata kikijaribiwa na tamaa hakianguki basi hicho ni cha Mungu ,kitakachoingia tamaa sicho cha Mungu maana Mungu alituleta duniani tumtumikie yeye tu nasio kingine
Kama kila kitu kiliumbwa na Mungu, Hivyo vitu vinavyo ingia tamaa viliumbwa na nani?
 
Hivi kama huwa wanasem ati Mungu wa Wakristo ni Mungu anayejua yajayo yaani FUTURE ama kama wakubwa wanavyosema ati kuwa yeye ni ALL KNOWING

Sasa ikawaje tena akashindwa kujua yakuwa Malaika wake Mkuu wa Sifa atakuja kumsaliti baadae?

Au ilikuwaje mpaka akakwenda bustani ya Eden kumtafuta Adam na Eva, ati kanakwamba alikuwa hajui kwamba wamekula tunda?

Alishindwaje kujua kuwa shetani atamtumia Nyoka kumpotosha Adam na Eva?

Naona mnazungumzia FREE WILL lakini mnajua maana ya hiyo dhana kweli?, mfano ni nani kati yenu ninyi wakristo/waislamu aliyechagua kuzaliwa/kuwa mtoto wa baba na mama yake?
 
Kama kila kitu kiliumbwa na Mungu, Hivyo vitu vinavyo ingia tamaa viliumbwa na nani?

Vyote viliumbwa na Mungu na Mungu akaruhusu tujaribiwe mkuu hii point nimeirudia sana hakika umeilewa sema bado unataka tucheze kwenye hoja hiyo hiyo,

yani sote ni wa Mungu lakini Mungu katupa uhuru tuchague wenyewe wapi panatufaa ili watu wake watakamchagua watadhihirisha wanampenda,kuna andiko linasema yesu akawambia atakae nifuata mimi na ajikane ....umesikia hiyo kumbe kumfuata Mungu lazima ujikane uache mambo yako machafu yasiompendeza nk
 
If there is a FREE WILL, why do i have to go and EAT a food when I am HUNGRY?
Why a MAN has to EJACULATE after reaching a sexual climax, if FREEWILL exists?

Free will does not mean freedom from biology. It means freedom in how you respond to your nature.
In Islam, humans are created with both physical drives and moral choice. Hunger and sexual climax are biological processes — they belong to the body. Free will operates in how you deal with them.
For example:
You feel hunger — but you choose what to eat, when to eat, whether to fast, whether to steal food or earn it honestly.
You feel sexual desire — but you choose whether to act within moral limits (like marriage in Islam) or outside them.
The automatic bodily functions (like ejaculation at climax) are not moral decisions. They are physiological laws built into creation. Free will exists in the decisions leading up to them.
Even in secular science, we distinguish between:
Reflexes (automatic processes)
Deliberate decisions (conscious choices)
No one says you lack free will because your heart beats automatically.
In Islamic thought, especially as discussed by scholars like Al-Ghazali and Ibn Taymiyyah, human beings have:
Instincts (fitrah and bodily drives)
Intellect (‘aql)
Moral responsibility (taklif)
Free will applies to moral responsibility, not to suspending natural laws.
If free will meant total control over biology, then needing oxygen would disprove free will. But clearly it doesn’t. Dependence is not the opposite of free will.
Free will means:
You cannot choose whether hunger exists.
You can choose how you respond to hunger.
That is where the test lies.
 
Basi unachanganya kuwa Agnostic tofauti na theist ambao ni upande ulipo, kitu Ambocho kina fanya hoja zako Zionekane katika mfumo wa kipopo , si mnyama wala si ndege .
Ni kwa sababu ya kujadili hizi mada kwa kukariri, kwa maana mnaona nilitakiwa kuwa napambana kuthibitisha bila ya shaka uwepo wa Mungu, kinyume na hivyo naonekana kama ni Agnostic.
 
Ni kwa sababu ya kujadili hizi mada kwa kukariri, kwa maana mnaona nilitakiwa kuwa napambana kuthibitisha bila ya shaka uwepo wa Mungu, kinyume na hivyo naonekana kama ni Agnostic.
Sijaona hoja yako yenye mantiki kitambo tu
 
Mkuu test, respo.., na moral growth kwa nani hasa?

Mkuu, si kwa ajili ya Mungu kupata taarifa — Yeye tayari ni Mjuzi wa yote. Mtihani ni kwa ajili yetu sisi, si kwa ajili Yake. Unaleta haki, uwajibikaji, na maana ya uchaguzi wetu.
Kama hakuna mtihani, basi hakuna tofauti kati ya mema na mabaya, wala hakuna uwajibikaji wa kweli. Uovu haukuumbwa ili kushinda mema, bali ili kutoa nafasi ya kuchagua mema kwa hiari. Bila uchaguzi, hakuna maadili; bila maadili, hakuna ukuaji wa kiroho.
Mungu kujua matokeo hakumaanishi anatunyima uhuru wa kuchagua. Maarifa Yake hayalazimishi matendo yetu — sisi bado tunachagua.
 
Vyote viliumbwa na Mungu na Mungu akaruhusu tujaribiwe mkuu hii point nimeirudia sana hakika umeilewa sema bado unataka tucheze kwenye hoja hiyo hiyo,

yani sote ni wa Mungu lakini Mungu katupa uhuru tuchague wenyewe wapi panatufaa ili watu wake watakamchagua watadhihirisha wanampenda,kuna andiko linasema yesu akawambia atakae nifuata mimi na ajikane ....umesikia hiyo kumbe kumfuata Mungu lazima ujikane uache mambo yako machafu yasiompendeza nk
Mkuu kufikiri hivi kwenye dhana ya "FREE WILL" ni ufikiri wa chini/mdogo sana, kwanini ninasema hivyo?

Yaani katika mazingira ya kawaida kabisa Mungu mkuu aliyeumba ulimwengu wenye mabilioni ya sayari, nyota, blackholes, galaxies, nk. Anawezaje kuchukizwa au kidili na mambo madogo kama: mtu kupiga nyeto, kuangalia pono, kunywa pombe, mitindo ya kuvaa, mitindo ya kunyoa, kufanya ngono, nk.
 
Huko tumehama mkuu, upo nyuma sana.
Saivi tuna hawa atheist, wengi wao kibongobongo ni watu wa nature.

Utaambiwa nature will decide, nature this nature that.
 
Theist na unaamini dini , ila una uliza maswali ya Agnostic hauna uhakika wa unachokiamini
Nina uhakika sana na ninachokiamini na ndio maana sio shida kwangu hiyo hoja ya kwamba hakuna uthibitisho wa kuwepo Mungu, nimekuwa nikieleza kwamba watu hatuamini kwa kutumia uthibitisho. Naelewa suala la Mungu ni la kiimani na ndio msingi mkuu, kama Mungu angetaka uwepo wake utambulike na kila kiumbe bila kuacha shaka kwa namna yeyote basi angefanya hivyo.
 
Kwani hapo nimemaanisha nini🤣🤣
Sijui maana CHAT GPT wangu nilimtukana wakanipiga ban, na sasa Kila nikijaribu kutafuta msaada wa kutafsiriwa habari kutoka kiingereza kwenda Kiswahili nakwama.

Ngoja bani ya IA wangu iishe kwanza mkuu.
 
Back
Top Bottom