Gazeti Raia Mwema nalo mfukoni?


M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,350
Likes
702
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,350 702 280
Nimekuwa muumini mkubwa wa gazeti la Raia Mwema kutokana na ukweli kwamba ni moja ya magazeti yanayoandika habari kwa weledi mkubwa.

Waandishi wa gazeti hili nimekuwa nikiwaona ni miongoni mwa waandishi wenye weledi mkubwa na wasioyumbishwa. Hata waandishi wa kujitegemea wanaotuma taarifa kwenye gazeti hili ni wa kutiliwa mfano.

Nimeanza kuwa na mashaka baada ya kufanya tathmini kwa muda wa miezi kama mitatu hivi kama bado baadhi ya waandishi wa gazeti hili wanatilia maanani kiapo chao cha uandishi.

Nakumbuka Katibu wa Itikadi na uenezi wa CCM, Nape Nnauye alitembelea vyombo karibu vyote vya habari na gazeti Raia mwema likiwa mojawapo. Tangu wakati huo nimekuwa siridhishwi na habari zinazoongoza kwenye gazeti hilo ukurasa wa mbele. Ni habari ambazo ni tofauti sana na zilivyokuwa zinaripotiwa mwanzo.

Wadau mtanisaidia lakini mwenye kufanya tathmini alinganishe habari zinazoongoza ukurasa wa mbele kwa muda niliotaja na jinsi ilivyokuwa inaripotiwa kabla.

Utafiti wangu umejionyesha dhahiri baada ya hekaheka za kampeni za Igunga kuanza.Gazeti hili likiripoti habari ya Igunga limekuwa likionyesha waziwazi kwamba CCM itashinda. Tafuta nakala ya wiki iliyopita.

Gazeti la leo limetoa taarifa kwamba Chadema na CUF watashindwa kwa sababu watagawana kura za upinzani,na habari hii imewekwa ukurasa wa mbele kwa makusudi na naamini imepangwa.

Sasa nikajiuliza kwanini gazeti hili liseme eti CUF na Chadema watagawana kura? Ina maana kura za kugawanyika ni za CUF na Chadema tu?


Ningependa kuwashauri wahariri wa gazeti hili watambue kwamba imani kubwa wananchi waliyokuwa wanaonyesha kwa gazeti hili inaanza kufifia na hakika mimi ni miongoni mwa watu watakaokuwa wanafikiri mara mbilimbili wakati wa kununua gazeti hili.

Nawasilisha.
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
35
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 35 0
Ni maoni yao tu sioni shida kwanza igunga magazeti mijini yanasomwa kesho yake na vijijini hayafiki mimi nashauri chadema wagonge kampeni usiku na mchana mpaka kieleweke.
Mbinu chafu za ccm zinajulikana chadema kaza buti.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
RaiaMwema kama kawaida yao wameandika ukweli tu. Baadhi yetu tulishayaandika hayo humu JF. CHADEMA na CUF wana wagombea wazuri kwa Igunga. Watagawana kura zisizoitaka CCM na mgombea wake.
 
J

Joblube

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2011
Messages
367
Likes
3
Points
35
Age
49
J

Joblube

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2011
367 3 35
Nimekuwa muumini mkubwa wa gazeti la Raia Mwema kutokana na ukweli kwamba ni moja ya magazeti yanayoandika habari kwa weledi mkubwa.

Waandishi wa gazeti hili nimekuwa nikiwaona ni miongoni mwa waandishi wenye weledi mkubwa na wasioyumbishwa. Hata waandishi wa kujitegemea wanaotuma taarifa kwenye gazeti hili ni wa kutiliwa mfano.

Nimeanza kuwa na mashaka baada ya kufanya tathmini kwa muda wa miezi kama mitatu hivi kama bado baadhi ya waandishi wa gazeti hili wanatilia maanani kiapo chao cha uandishi.

Nakumbuka Katibu wa Itikadi na uenezi wa CCM, Nape Nnauye alitembelea vyombo karibu vyote vya habari na gazeti Raia mwema likiwa mojawapo. Tangu wakati huo nimekuwa siridhishwi na habari zinazoongoza kwenye gazeti hilo ukurasa wa mbele. Ni habari ambazo ni tofauti sana na zilivyokuwa zinaripotiwa mwanzo.

Wadau mtanisaidia lakini mwenye kufanya tathmini alinganishe habari zinazoongoza ukurasa wa mbele kwa muda niliotaja na jinsi ilivyokuwa inaripotiwa kabla.

Utafiti wangu umejionyesha dhahiri baada ya hekaheka za kampeni za Igunga kuanza.Gazeti hili likiripoti habari ya Igunga limekuwa likionyesha waziwazi kwamba CCM itashinda. Tafuta nakala ya wiki iliyopita.

Gazeti la leo limetoa taarifa kwamba Chadema na CUF watashindwa kwa sababu watagawana kura za upinzani,na habari hii imewekwa ukurasa wa mbele kwa makusudi na naamini imepangwa.

Sasa nikajiuliza kwanini gazeti hili liseme eti CUF na Chadema watagawana kura? Ina maana kura za kugawanyika ni za CUF na Chadema tu?


Ningependa kuwashauri wahariri wa gazeti hili watambue kwamba imani kubwa wananchi waliyokuwa wanaonyesha kwa gazeti hili inaanza kufifia na hakika mimi ni miongoni mwa watu watakaokuwa wanafikiri mara mbilimbili wakati wa kununua gazeti hili.

Nawasilisha.
Uko sahiihi 100% gazeti hili limeshanunuliwa siku nyingi. Si hili tu Nipashe tayari, Mwananchi tayari hawa wamiliki ni makada wa CCM baada ya kutoswa wakina Rostam wamerudishwa kundini ili wasaidie adui wao sio mfumo ni Rostam,ELna Chenge. Badae utaona mengi we subiri.
 
M

mndeme

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2008
Messages
322
Likes
3
Points
35
M

mndeme

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2008
322 3 35
walisema hivyohivyo ubungo kuwa mtatiro atagawana kura na mnyika.....kilichotokea wenyewe mnajua
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,450
Likes
1,300
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,450 1,300 280
Naona analysis yao si mbaya,pia ni angalizo kwa CDM.
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Kwahiyo wewe wataka gazeti liwasifie CDM ndio utaamini kuwa linaandika habari za kweli? CDM hatoki igunga huo ndio ukweli.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
Yaani we jamaa huna hata chembe ya utu. Kwako wewe habari ya ukweli ni ile inayosifia magwanda lakini nyigine zote ni za uongo. Basi endelea kusoma Tz daima kama unataka aina hiyo ya habari.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
walisema hivyohivyo ubungo kuwa mtatiro atagawana kura na mnyika.....kilichotokea wenyewe mnajua
Kwa Ubungo ni case nyingine kabisa. Mnyika alishajijenga sana tu. CCM nao wakaboronga kwenye uteuzi wa mgombea wao. Wangemteua Nape bado Mnyika angeshinda lakini kwa taabu sana.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Raia mwema kwishnei. Wapo kimaslah kwa sasa.
 
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
932
Likes
2
Points
0
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
932 2 0
Gazeti hili lilipokuwa linakandia CCM lilikuwa halijanunuliwa. Sasa linaposema ukweli kuhusu CDM...limenunuliwa. ULIMBUKENI HUU!

Mashabiki wa cdm watakomaa lini na kuachana na uvivu wa kufikiri unaowafanya watoe mawazo ya kipuuzi kama hii pumba iliyomwagwa hapa?
 
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
4,808
Likes
174
Points
160
T

timbilimu

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
4,808 174 160
Mimi nilianza kutilia shaka uandishi wa gazeti la Raia Mwema wakati CCM ilipoanzisha ngonjera za kujivua gamba. Mpaka muda mwingine ungedhani pengine kichwa cha habari na habari ameandika Pius Msekwa ama Mukama! Itabidi wajirekebishe kama wanataka kutubakiza kama wasomaji wa gazeti lao ambalo kusema kweli huwa sikosi nakala ya toleo lao la kila wiki.
 
G

gepema

Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
97
Likes
0
Points
13
G

gepema

Member
Joined Mar 25, 2010
97 0 13
Tuache ushabiki pembeni,kwa muda sasa gazeti la raia mwema limekuwa na main stories ambazo zinaacha maswali kwa wasomaji.
Tena hii kitu tumetoka kuizungumzia hapa ofcn kwetu na jamaa yamgu mmoja ambaye naye ni muumini wa haya magazeti mawili ya jumatano!!!!!
 
Gwota

Gwota

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
205
Likes
7
Points
35
Gwota

Gwota

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
205 7 35
Naunga mkono hoja, Na si kicha cha habari cha mbele pekee hata makala zake ni za kuonesha wamenunuliwa. Ccm watanunua magazeti yote lakini nguvu ya umma inayoongozwa na chadema still itashinda tu hujuma hizi. Mm kuanzia wiki iliyopita sijalinunua
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
8
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 8 135
Sioni tatizo kwa gazeti kuandika ilicho kiandika hata editorial yao ya leo ukiisoma unaweza kuwa na dhana hiyo lkn nafikiri ni maoni yao na utafiti wao si lazima uwe sawa na maon8i na utafiti wako hsa kama unakuwa na majibu yako kabla ya utafiti
 
Mshirazi

Mshirazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2009
Messages
444
Likes
18
Points
0
Mshirazi

Mshirazi

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2009
444 18 0
Mkuu wewe unataka liandike UKWELI au unataka liandike yale yanayokupendeza wewe tu??

Kama unataka UKWELI na UHAKIKA basi ndio huo,, laa kama unataka yale ya kukufurahisha nunua Tanzania Daima, utafuraaaaahi

teh teh teh...
 
M

Mghaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
320
Likes
3
Points
35
Age
56
M

Mghaka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
320 3 35
Sioni tatizo kwa gazeti kuandika ilicho kiandika hata editorial yao ya leo ukiisoma unaweza kuwa na dhana hiyo lkn nafikiri ni maoni yao na utafiti wao si lazima uwe sawa na maon8i na utafiti wako hsa kama unakuwa na majibu yako kabla ya utafiti
amenipunguzia gharama na matumizi ya kununua magazeti leo
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Tena km toleo la leo trh 21-Sept, habari km ya WASTAAFU KUWAKABILI SLAA, LIPUMBA..... nahisi Philip Mangula ndo kaiandika halafu Raia Mwema wakaitoa..... Vichwa vilivyobaki labda ni Msomaji Raia na Johnson Mbwambo? Kulikoni Jenerali siku hz, haonekani? No wonder karibu matangazo yote ya serikali wanayapata wao...........
 
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
2,413
Likes
657
Points
280
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
2,413 657 280
Nimekuwa muumini mkubwa wa gazeti la Raia Mwema kutokana na ukweli kwamba ni moja ya magazeti yanayoandika habari kwa weledi mkubwa.

Waandishi wa gazeti hili nimekuwa nikiwaona ni miongoni mwa waandishi wenye weledi mkubwa na wasioyumbishwa. Hata waandishi wa kujitegemea wanaotuma taarifa kwenye gazeti hili ni wa kutiliwa mfano.

Uko sawa mkuu na kwa uthibitisho soma makali ya mwandishi wa habari mkuu bwana dillunga katika toleo hilohilo ukurasa wa 17,
Nimeanza kuwa na mashaka
 

Forum statistics

Threads 1,213,864
Members 462,337
Posts 28,493,215