SI KWELI Gachagua Alidai Amewekewa Sumu?

SI KWELI Gachagua Alidai Amewekewa Sumu?

Baada ya kuitathmini taarifa hii, tumebaini kuwa si ya kweli.
Source #1
View Source #1
Graphic inayosambaa kwenye mitandao ya kijamii inadai kuwa aliyekuwa Naibu Rais Rigathi Gachagua alisema akiwa Marekani kwamba alikuwa hajisikii vizuri na kwamba huenda alikuwa amewekewa sumu kabla ya kuondoka Kenya.

Graphic hiyo inahusisha madai hayo na serikali ya Rais William Ruto na kudai kuwa Gachagua alikuwa akipata nafuu akiwa Marekani.
1789968118780.png
 
Tunachokijua
Gachagua aliondoka Kenya kwenda Marekani Agosti 26, 2026. Kabla ya kuondoka, alisema angeanza safari yake kwa mapumziko ya takribani siku 10, kisha kufanya mikutano na Wakenya wanaoishi Marekani. Tangu kuanza kwa safari hiyo, vyombo vya habari vimeripoti shughuli zake nchini humo, lakini hakuna taarifa iliyothibitishwa kwamba amesema anaumwa kutokana na kuwekewa sumu. The Star

Hata hivyo, ni muhimu kutenganisha graphic hii na madai ya zamani ya Gachagua. Oktoba 2024, Gachagua mwenyewe alidai kuwa kulikuwa na majaribio mawili ya kumwekea sumu, moja Kisumu na jingine Nyeri. Hayo yalikuwa madai tofauti yaliyotolewa hadharani wakati huo; DCI baadaye ilimuita kutoa taarifa kuhusu madai hayo. Citizen Digital

Kwa hiyo, ukweli kwamba Gachagua aliwahi kutoa madai ya kuwekewa sumu mwaka 2024 haithibitishi graphic ya 2026 inayodai kuwa amesema anaendelea kuugua kutokana na tukio jipya la sumu. Africa Check ilibaini kuwa nukuu hiyo ya 2026 ni ya kutengenezwa
Back
Top Bottom