Freemasons: Sir Andy Chande Live On Clouds TV! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Freemasons: Sir Andy Chande Live On Clouds TV!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pascal Mayalla, Sep 13, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,201
    Likes Received: 10,279
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Kwa mnaotaka kuifahamu Freemasons, angalia Clouds TV now, Mkuu wa Freemasons Kanda ya Afrika Mashariki na Kati, Sir Andy Chande anahojiwa na Gerald Hando na kuweka what is purported to be "kila kitu hadharani!".

    Kipindi kimekwisha!.

    My Take: Andy Chande ame mention about Freemasons lakini hakusema lolote kuhusu inside freemasons!.

    Mtangazaji Gerald Hando, very unfortunately didn't do his homework well!.

    1. Alipoambiwa ili mtu kuwa freemasons lazima ufanyiwe "initiation" alipaswa kuuliza hii "initiation",inafanika vipi?, na ni kwa nini kila
    member lazima afanyiwe?!.

    2. Alipoelezwa huwa fremasons wanafanya "ceremonies" hakukuliza hizo ni ceremonies za kusherehekea nini na zinafanyikaje?!.

    3. Alipoelezwa Freemasons sio dini, ila ili kuwa member wa freemasons lazima kwanza uwe na dini, kwa nini wasio na dini hawaruhusiwi?!, kama sio dini, what does dini ya mtu got to do freemasons.

    4. Ameeleza hawana siri zozote (no secret) ila tuu ishara za jinsi ya kujuana, alipaswa aseme kama sio secret society hizo ishara za siri ni za nini, what for and why secret?!.

    5. Alipoelezwa kuwa hicho ni chama cha kutoa misaada alipaswa aulize misaada gani wametoa au wameshasaidia nini?.

    6. Alipoambiwa kuwa MV Bukoba ilipozama, freemasons wa Uingereza walitoa Pauni 10,000, alipaswa kuuliza why only that wakati taifa limepata majanga kibao?.

    7. Alipoambiwa freemasons wala level fulani fulani na grand lodge za kila level, kama hujafikia level fulani huwezi kuingia lodge fulani, alipaswa aulize hizo levels ni za nini?, kuna vigezo gani kufikia level fulani? na kwa nini watu wa level fulani hawaruhusiwi kuingia lodge za level fulani?, nini kinafichwa humo? na ikitokea asiyehusika kuingia lodge isiyomhusu, nini huwa kinamkuta?!.

    8. Alipaswa kuuliza what time of a day do they meet and why?. Kwanini hukutana usiku wa manane?, mikutano yao huwaje? wakikutana wanafanya nini?!.

    9. Angeuliza kwenye hizo karamu zao za usiku wa manane, wanakula vyakula gani na wanakunywa vinywaji gani?.

    10. Alipaswa kumuuliza kwa nini wanawake hawaruhusiwi? na zaidi ya yeye, ma freemasons wengine prominent Tanzania ni akina nani?.

    Kusema ukweli, Andy Chande has taken Gerald Hando for a ride kwa leading questions za maswali mboga mboga ili kuipromote freemasons, nimejikumbuka enzi zangu nilipokuwa nikifanya interview programs, ilikuwa ni grilling time and leave no stone unturned!.

    All and all tuishukuru Clouds FM, something is better than nothing!.

    Thanks

    Pasco.
     
  2. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Anasema sio reliogion, ansema ni taasisi kubwa sana kwa africa ni Ghana na Nigeria
     
  3. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 538
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamaa wamekata umeme Atown,cjui ndio kutubania kuwajua undani hawa jamaa....
     
  4. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Inafundishi kuwajibika kwa Tanzania, charity, na familia
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,201
    Likes Received: 10,279
    Trophy Points: 280
    Amesema yeye amejiunga mwaka 1951 lakini amekuwa "initiated" mwaka 1953.
     
  6. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 538
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Na huko kwa ulozi ndio wenyewe,lakini najua atakataa kuihusianisha institution hii na ushetani
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,253
    Likes Received: 22,886
    Trophy Points: 280
    Hivi kwa nini kuna fascination na fixation ya hiyo freemason?
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Ina wanacham milioni 6 na inachangia zaidi. sifa za kuwa ni lazima uamini Mungu na mwamifu na kuwa muhisani na kujali familia
     
  9. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,201
    Likes Received: 10,279
    Trophy Points: 280
    Alipoulizwa Freemasons ni nini, amejibu Freemasons sio dini, sio imani, haina "dogma" wala haina kafara yoyote!.
     
  10. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Who cares about Freemasons?
     
  11. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,272
    Likes Received: 1,025
    Trophy Points: 280
    wangetuwekea sub taito maana hatumuelewi
     
  12. w

    wikama Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uyo jamaa kajitoa au bado yumo nae si atakufa ?
     
  13. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Kuna kamati inayokuhoji kabla ya kujiunga na process ni very slow na inaweza kuchukua zaidi ya miezi 8.........na ili kuingia kwenye stage ya degree ya kwanza inachukua kama miaka 2........na utahojiwa sana.......Head of free mason is in UK.......NA WALIWAHI KUCHANGIA WAHANGA WA MV BUKOBA
     
  14. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Kuna lodges 6 free mason katika east africa
     
  15. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,925
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    Lengo la kuja hapo ni nini?

    •kutafuta wanachama?
    •kuelimisha umuhimu wa freemason?
     
  16. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,412
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    freemasons-ni mkusanyiko wa mafundi mwashi duniani,simple and clear!
     
  17. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Lodges si kanisa........ni kama meeting venue
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,201
    Likes Received: 10,279
    Trophy Points: 280
    Freemasons ni taasisi ya kijamii kusaidia shughuli mbali za misaada mfano MV Kagera ilipozama, yeye alimpigia simu mkuu wa Freemasons wa Uingereza, Malkia Elizabeti wa Uingereza hivyo walileta msaada wa Pauni 10,000 za Uingereza (just imagine kile kivuno)!.
     
  19. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,038
    Likes Received: 1,782
    Trophy Points: 280
    Kwa tz Kuna lodges Arusha, Tanga, mwanza, Dar na vikao vinaanza mara moja kwa mwezi saa 12 na kwenye vikao hakuna discussion za siasa au dini.............
     
  20. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,957
    Likes Received: 2,631
    Trophy Points: 280
    unaishi wapi mkuu.....mbona umeme upo full......?
     
Loading...