Fikra Pevu: Lowassa alipwa mamilioni na Wasomali

Fikra Pevu: Lowassa alipwa mamilioni na Wasomali

Ta

tizo ninaloliona mimi ni je hii biashara ni halali?.Taifa linanufaika vipi na biashara hizi?.Was this income declared by Lowasa to Tra for taxation?.

iyo kampuni barare ndo dry cleaners ya huyo mzee. ni halali bwana, sio kila kitu tubishe tu
 
Lowassa ametega mpaka biashara ya wamachinga! Huyu jamaa anaweza kuwa janga la taifa
Mkuu Mungi sio kwamba anaweza kuwa janga la kitaifa tayari huyu jamaa ni janga kuu la kitaifa, watoto wetu watajifunza nini kupitia aina hii ya wizi???????????

 
Mimi sijaona tatizo hapo acheni ushabiki usiokuwa na maana kama biashara umeshindwa piga mbizi.Kwani yeye nani mpaka asifanye biashara.Au hao wanasiasa wenu wakulima vyakula walimavyo huwa wanakula vyote au wanauza.Na kama wanauza hiyo siyo biashara.Nchi hii siyo ya kijamaa tena amka wewe
 
Tena si tu kama wataamuwa kuziuza, na kama watapata mnunuzi kwa bei hiyo, inaweza wanapotaka kuuza wasipate thamani hiyo au ikiwa mambo mazuri wapate zaidi.

Hii mijitu humu ina roho za kichawi, Lowasa ana fedha kabla hajawa waziri, kama unabisha waulize watu wa zamani.

Kuwa na kampuni inayoweza kumpatia kima chochote kwa kuwepo kwake tu kwenye hiyo kampuni inaonesha kuwa Lowasa anahitajika na wengi.

Hayo ni mambo ya kawaida kabisa kwa ma investor kutaka mtu mwenye jina na umaarufu na fedha kuwa ndio "partner" wao. Kuna tatizo lipi hapo? na nyie jengeni majina yenu.

Badala ya kufanya mambo ya maana wamekalia kutazama leo Kikwete kenda wapi, leo Lowasa kala nini, tuleteeni hapa habari za kuleta maendeleo, kama haya ya Lowasa, kawaleta watu wanajenga mji mzima, ambapo wana uwezo wa kwenda kujenga kokote duniani na watakaribishwa kwa mikono miwili, na hapa sipo walipoanzia hizo biashara zao.

Mnanini nyinyi? Mnanshangaza!
Faiza,
Lowasa hajawahi kuwa nje ya AJIRA ya UMMA muda wote wa maisha yake tangu alipomaliza chuo. Hizi pesa na haya maujanja kayapata wapi? Jina la Lowasa ni mtaji au nafasi alizowahi kushika serikalini ndio mtaji? Unamtetea Lowasa kweli Faiza! Kwa kuwa tu ni swahiba wa RA? Unaweza kweli kuusafisha "uchafu " wa mtu huyu?
Lowasa alikwenda sekondari kwa huruma ya Mwalimu akidhani naye ni MMasai. Mtoto wa wafugaji. Akaanza kazi akiwa mtupu kabisa.
 
Jamani mimi sioni tatizo hapo kama ni biashara viongozi wote wanaruhusiwa kufanya na wanafanya, na kama ni ukubwa gani wa biashara hakuna kikomo kilichowekwa. Sasa lowassa anawatisha nini na vibiashara vyake vya millions na sio trillions. Kama amehujumu toeni ushahidi na mumpeleke mahakamani. Kama amumtaki akigombea msimpe kura muone kama atashinda. Poleni sana kwa hofu zenu. Mimi nitamchagua yule ninayemtaka hata kama kuna majungu vipi sibadilishi maamuzi.
Shida ya huyu jamaa ni mhujumu uchumi wa taifa letu la Tanzania, kama angefanya biashara ya kahawa na mbolea kama Mzee Ndesa na makasino ya Mbowe sawa tuu, lakini kafilisi nchi kwa njia nyingi tuu:-
1. RICHMOND ililipwa Tshs 156,000,000/= kila siku tujulishwe ziliingia ACCT ya nani???????????
2. Hisa za VODACOM si kusaini mikataba ya kukubali uwekezaji huo na kuuwa CO yetu ya TTCL kwa mizengwe na kupewa hisa kama rushwa tukiwa kwenye position ya kusaini hayo makaratasi!!!!!!!!
3. Je ni mikataba mingapi ilisainiwa akiwa kwenye position ya power ya kifisadi iliyomletea fedha????????
KWELI INAUMA SAANA KUFILISI NCHI BAADA YA KUPEWA DHAMANA NA WANANCHI!!!!!!!!!
 
Suala la msingi hapa ni kujua Lowasa ali supply nini kwa hao wasomali hadi awadai hela yote hiyo,je kampuni yake ilifanya service gani kwa hao Wasomali hadi wadaiwe,nadhani kuna arufu ya Rushwa hapo,TAKUKURU wangekuwa sincere izo ndio kazi za kufanay badala ya kukimbizana na mahakimu wa primary court wanaoganga njaa ama matrafiki wanaopokea elfu 2.Please TAKUKURU na Hosea wao,tueleze kama alistaili hayo malipo,tunaomba jibu kabla ya 2015.
 
Wale waliokuwa na maswali kuhusu nguvu yake ya hela wasome hati ya malipo kwenye hiyo attachment...kweli kukosekana kwa ajira ni bomu linalotarajiwa kulipuka wakati wowote.....hivi wanajua kweli tunavyoumia kwa kukosa hata hela ya panadol wakati mwingine??


God help us, ina maana hata alshababu huyu jamaa anawafahamu!!!
 
Ibara ya 17 Katiba ya CCM ya mwaka 1977 iliyochakachuliwa mwaka kwa mara ya mwisho mwaka 2007 inasema hivi kuhusu kiongozi.

Pamoja na kutimiza masharti ya uananchama kama yalivyoelezwa katika Katiba. Kiongozi sharti pia awe na sifa sifuatazo:-
  1. Awe ni mtu aliyetosheka na asiwe mtu aliyetawaliwa na tamaa
  2. .........
  3. ......
Wanachojadili watu hapa ni tamaa aliyonayo huyu waziri mkuu mjiuzulu.

Mashariti ya kutosheka bado hayajatimia.
 
Wakuu hiyo pesa mbona ni ndogo sana kwa mchapa kazi kama Lowassa! Hiyo pesa kuna maeneo hapa jijini hata kiwanja cha kujenga nyumba hupati.
 
WAZIRI Mkuu aliyejiuzulu kwa kutajwa katika kashfa ya mdadi wa umeme uliohusisha kampuni tata ya Richmond Development LLC, Edward Lowassa, amelipwa mamilioni ya fedha na wafanyabiashara wa Kisomali, Fikra Pevu imethibitisha.

Uchunguzi wa muda mrefu wa Fikra Pevu umeonyesha kwamba Wasomali hao kupitia kampuni ya Integrated Properties Investment (T) Limited walimlipa Lowassa Sh milioni 450 kupitia kampuni yake ya Barare Limited. Malipo hayo yalielezwa kuwa ni deni ambalo Lowassa kupitia Barare alikua akiidai kampuni hiyo ya Integrated ambayo kwa Tanzania imekuwa ikijihusisha na uwekezaji katika majengo.

Uchunguzi wa Fikra Pevu umethibitisha kwamba malipo hayo yalifanyika miezi michache kabla ya Uchaguzi Mkuu wa 2010, na Lowassa na mkewe Regina Mumba Lowassa, walikubali malipo hayo kwa kupewa hisa 7,500 zikiwa na thamani ya Sh 60,000 kwa hisa moja.

Kwa nyaraka na habari zaidi: Wasomali wamlipa Lowassa milioni 450, wampa hisa | Fikra Pevu | Kisima cha busara!

Siyo kwamba namfagilia Lowasa, lakini Watanzania wenzangu TUACHE MAJUNGU! Kwani hizo pesa Lowasa ameiba au ni za kwake halali?kwani sera zetu zinazuia mtu kufanya biashara akiwa mtumishi tofauti na enzi za AHADI ZA MWANA TANU? Acheni kujadili vipato vya watu, changamkeni TAFUTENI ZA KWENU kwa njia halali. Nimesoma hiyo thread nikafikiri kaiba tena kumbe MAJUNGU tu! Mtakufa na njaa zenu wenzenu tunanona! haha haha haha haaaaaaaaaaa! just a joke! lakini ni ukweli.
 
Faiza,
Lowasa hajawahi kuwa nje ya AJIRA ya UMMA muda wote wa maisha yake tangu alipomaliza chuo. Hizi pesa na haya maujanja kayapata wapi? Jina la Lowasa ni mtaji au nafasi alizowahi kushika serikalini ndio mtaji? Unamtetea Lowasa kweli Faiza! Kwa kuwa tu ni swahiba wa RA? Unaweza kweli kuusafisha "uchafu " wa mtu huyu?
Lowasa alikwenda sekondari kwa huruma ya Mwalimu akidhani naye ni MMasai. Mtoto wa wafugaji. Akaanza kazi akiwa mtupu kabisa.

Mwakyembe ana hisa katika kampuni ya ufuaji umeme wa upepo, ln aliwahi kuwa nje ya utumishi wa uma, na wewe anza kuwekeza acha wivu!
 
Sijaona kosa la Lowassa na mkewe hapo.

Enyi wataalamu nielewesheni.
 
Suala la msingi hapa ni kujua Lowasa ali supply nini kwa hao wasomali hadi awadai hela yote hiyo,je kampuni yake ilifanya service gani kwa hao Wasomali hadi wadaiwe,nadhani kuna arufu ya Rushwa hapo,TAKUKURU wangekuwa sincere izo ndio kazi za kufanay badala ya kukimbizana na mahakimu wa primary court wanaoganga njaa ama matrafiki wanaopokea elfu 2.Please TAKUKURU na Hosea wao,tueleze kama alistaili hayo malipo,tunaomba jibu kabla ya 2015.

Mbona hamuulizi kina Manji wamepata wapi pesa? Wako wahindi vijana wadogo juzi walikuwa maskini leo ni mabilionea hamsemi mmekalia Lowassa Lowassa, Masaburi yenu!
 
WAZIRI Mkuu aliyejiuzulu kwa kutajwa katika kashfa ya mdadi wa umeme uliohusisha kampuni tata ya Richmond Development LLC, Edward Lowassa, amelipwa mamilioni ya fedha na wafanyabiashara wa Kisomali, Fikra Pevu imethibitisha. Uchunguzi wa muda mrefu wa Fikra Pevu umeonyesha kwamba Wasomali hao kupitia kampuni ya Integrated Properties Investment (T) Limited walimlipa Lowassa Sh milioni 450 kupitia kampuni yake ya Barare Limited.

Malipo hayo yalielezwa kuwa ni deni ambalo Lowassa kupitia Barare alikua akiidai kampuni hiyo ya Integrated ambayo kwa Tanzania imekuwa ikijihusisha na uwekezaji katika majengo. Uchunguzi wa Fikra Pevu umethibitisha kwamba malipo hayo yalifanyika miezi michache kabla ya Uchaguzi Mkuu wa 2010, na Lowassa na mkewe Regina Mumba Lowassa, walikubali malipo hayo kwa kupewa hisa 7,500 zikiwa na thamani ya Sh 60,000 kwa hisa moja.

Uchunguzi wa muda mrefu wa Fikra Pevu umeonyesha kwamba Wasomali hao kupitia kampuni ya Integrated Properties Investment (T) Limited walimlipa Lowassa Sh milioni 450 kupitia kampuni yake ya Barare Limited. Malipo hayo yalielezwa kuwa ni deni ambalo Lowassa kupitia Barare alikua akiidai kampuni hiyo ya Integrated ambayo kwa Tanzania imekuwa ikijihusisha na uwekezaji katika majengo.
trans.gif



wasomali-lowassa.jpg



Waraka wa Bodi ya Integrated iliyoidhinisha malipo kwa LowassaWaanzilishi wa Barare Limited


BARARE_EL5.jpg


Sehemu ya nyaraka zinazohusiana na Barare Limited



​
Kampuni ya Barare Limited inamilikiwa na Lowassa na Regina kwa wanaoishi Mtaa wa Mahando namba 407, Masaki, Dar es Salaam, wakati Integrated ikiwa inamilikiwa na kundi la Wasomali, akiwamo Omar Abdi Ali, ambaye ni mfanyabishara na mchumi wa Kimataifa.




 
Back
Top Bottom