FBI ndani ya Tanzania, kazi ipo

FBI ndani ya Tanzania, kazi ipo

Mimi navyohisie fbi/c.i.a wamekuja hapa kwa ajili ya kupambana na ugaidi wakishirikiana na tiss imformation watapewa na tiss wao watatekeleza

So ni ushirikiano i think ila source of information zote zitatoka tiss ... i think so... sina uhakika kwa hili.. ni mojanya mawazo tu lakini....

Na nahisi fbi wapo baada ya inshu kuwa ina linkna ugaidi... kama ilivyokuwa ikisemwa mitandaoni
 
Mi naunga mkono 100% waje tu.

Km usalama wa taifa, polisi na wengine wote wameshindwa kugundua ustadh Ilunga ni anahamasisha mauaji wanamuangalia tu anapayuka na kusambaza chuki ktk jamii, lbd hao fbi wakija watawasaidia kugundua hilo. Waje tu.
 
MAOFISA wa Shirika la Upelelezi la Marekani (FBI), wamekubali kufanya upelelezi wa mauaji ya Padri Evaristus Mushi yaliyotokea Zanzibar Februari 17, mwaka huu.

Kwa mujibu wa habari za kuaminika zilizopatikana jana maofisa hao wako nchini na tayari wamekutana na baadhi ya viongozi wa Serikali kwa ajili ya kuanza kazi hiyo.

Chanzo chetu cha habari kimeeleza kuwa maofisa hao walikutana na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk Emmanuel Nchimbi kwa ajili ya kuangalia ni namna gani watafanya shughuli zao katika upelelezi huo.

Kutua kwa maofisa hao kumekuja baada ya kauli iliyotolewa na Rais Jakaya Kikwete katika salamu zake za rambirambi baada ya mauaji ya Padri Mushi kuwa ameliagiza Jeshi la Polisi kutumia nguvu zake zote pamoja na kushirikiana na vyombo vingine vya usalama vya hapa nchini na mashirika ya upelelezi ya nchi rafiki katika kufanya uchunguzi wa mauaji hayo.

Pamoja na ushiriki wa FBI, pia Serikali inazungumza na nchi nyingine rafiki ili kushirikiana nao katika upelelezi ya matukio mengine ya mauaji ya hivi karibuni.

Taarifa zinaeleza kuwa maofisa wa Serikali wamezungumza na taasisi za upelelezi za nchi tano ili kuongeza nguvu katika kazi hiyo.
Taasisi nyingine inayotajwa kwamba huenda ikashiriki katika uchunguzi huo ni Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai ya Uingereza ya Scotland Yard.

Hatua hizi zinakuja baada ya Dk Nchimbi kutoa tamko la Serikali, Jumapili iliyopita, akidai kuwa mauaji ya Padri Mushi yalikuwa ya kigaidi hivyo Serikali itachukua hatua kali kuhakikisha waliohusika wanakamatwa.

Haitakuwa mara ya kwanza kwa Serikali ya Tanzania kushirikiana na asasi za kimataifa katika ku chunguza matukio ya uhalifu na yale ya kigaidi.
Hii itakuwa mara ya pili kwa FBI kuja nchini kufanya operesheni kubwa ya upelelezi. Mwaka 1998, walifika kuchunguza kulipuliwa kwa Ubalozi wa Marekani na kugundua ilikuwa kazi ya Kundi la Al-Qaeda.

Pia mwaka 1984 walikuja wapelelezi kutoka Scotland Yard kuchunguza kuungua kwa Benki Kuu ya Tanzania (BOT).

Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Pereira Ame Silima alithibitisha Serikali kuanza mazungumzo na mashirika mbalimbali ya upelelezi duniani kwa ajili ya kushirikiana nayo kuchunguza mauaji ya Padri Mushi.

Alisema tayari wameanza kufanya mazungumzo na mashirika hayo kutoka nchi mbalimbali, lakini alisema ni mapema mno kuyataja... “Ila tukikamilisha kila kitu tutawaiteni na kuwaeleza hatua tuliyofikia, ila tumeanza kufanya mazungumzo nayo. Kama unavyojua Rais Kikwete alitoa agizo hilo, sisi tumeanza kulitekeleza.”

Waziri Silima alisema kwanza wataanza kuchunguza mauaji ya Padri Mushi... “Tutaanza kuchunguza kwanza chanzo cha mauaji haya ili tujue kila kitu.”

Watuhumiwa wakamatwa
Polisi Zanzibar inawashikilia watu kadhaa wakihusishwa na mauaji ya Padri Mushi.

“Tumekamata watu kadhaa kuhusiana na kifo cha Padri na tunaendelea kuwahoji na wengine tutawaachia,” alisema Kamishna wa Polisi wa Zanzibar, Mussa Ali Mussa jana.


Source: Mwananchi

yasije yakawa yale ya kenya...leo vita.
 
Sina uhakika sana na taarifa hizi za kutua watu wa FBI hapa nchini,
Kama ni kweli nataka kufahamu iwapo hili ni kweli je, hii ina maana
kuwa TISS wameshindwa kazi?

Kama ni kweli kuna haja gani ya kuwa na idara hii nyeti hapa nchini
au tuamini kuwa ipo kwa ajili ya maslahi ya wanasiasa na siasa?

Je, ni jambo lipi kubwa ambalo CID, TISS na vyombo vingine vya usalama
wamelishindwa kiasi cha kuwaleta hawa jamaa hapa nchini?

Mwisho nawaomba MODS wasiiondoe hii Topic maana humu ndani ukiwagusa TISS
haraka sana mada inaondolewa utafikiri wana sehemu ya Uuungu hawa jamaa.

MTAZAMO WANGU.
kuwaalika FBI kwa jambo dogo kama hili ni kujidhalilisha kwani vyombo vyetu
vya usalama vina uwezo nzuri tu wa kutatua jambo hili, mangapi makubwa
wameyafanya ambayo ni zaidi ya hili?

Pia napenda ifahamike kuwa hao FBI hawawezi kufanya kazi yoyote
kama hawatapata msaada wa vyombo vya usalama kutoka hapa nchini,
Tuviamini na tuviwezeshe vyombo vyetu vya Usalama.

GAZETI
Umesema kitu lakini kuna vitu vya kujiuliza kwa nini tushindwe hadi kuwaita FBI?
Mkuu wa kaya haraka haraka katika salamu zake za pole kwa viongozi wa kanisa Katoliki alisem anataka kukata mzizi wa fitina, hapo kuna swali je anamaanisha nini akisema kukata mzizi wa fitina?????.
Hilo neno mzizi wa fitina unaweza kutafsri kwa njia nying sana, labda mkuu wa kaya haamini kama mauaji/mapambano haya kwa viongozi wa dini (Shehe Soraga,Fr Ambrose, Fr Mushi na juzi juzi imam shambani kwakwe) yana uhusiano na dini, yaani labda ni wahuni au majambazi lakini sio udini , inamaanisha haoni kama ni tatizo la udini ila kuna fitina ndani yake ndio mana anataka kukata mzizi wa fitina, na kwa kua vyombo vya usalama yaani TISS na Polisi ina viongozi wakuu Waislam na madai ni Wakristo na Waislam moderate (Soraga n.k) kushambuliwa labda kaona kutumia FBI ambao twaweza fikiri wako impatial.
Unaweza pia kutafsiri kuwa mkuu wa kaya haamini vyombo vyake vya usalama kama hao TISS au CID ndio mana akaona aombe msaada wa vijana wa Obama na wengine. Labda wamejikuta wakitumika kwenye siasa sana na kushindwa kushindwa kazi yao ya kwanza ya msingi (usalama wa watu na Taifa) na kama ni hivyo hili ni tatizo kwa kua kama raia wa kawaida lazima tuwe na mashaka kwani usala wetu upo mashakani. Yawezekana matukio ya twiga kuibiwa nchini, pembe za tembo kusafirishwa nje kiholela, fedha kufichwa nje ya nchi na mengine mengi yanamfanya mkuu wa kaya asiwe na imani na TISS na polisi wake, ndio mana anaambua kuwaita FBI wasaidia kufanya upelelezi.

Lakini tafsir ingine ambayo waweza kuipata ni kuwa labda hakuna nia ya dhati kupambana na tatizo, lakini ili kufanya danganya toto ili kuwafanya watu wazubae na labda wasahau. Tumeona mengi yakisemwa na kupewa maneno lakini mwisho wa siku inakuwa kama ni mchezo wa kuigiza tu.

Sijui hasa maana yake ni nini ila najaribu kujibu maswali yako kwa kutafsir kauli ya mkuu wa kaya kukata mzizi wa fitina.
 
Nusu uchi.

Uchi maana yake nini? Utupu wa mwili si dhalili kama ulivyo utupu wa mawazo. Bora utembee kama mnyama kuliko kuishi kama mnyama kwa kuwa na ubongo wa hayawani.

Ikifikia unazaa mtoto kila mwaka unakosa tofauti na panya mnyuni au kibobori. Kama mnaona visiwani kunajaa watu wabara wakija huko, basi mjifunze uzazi wa mpango, manake kariakoo imejaa Wapemba nao ni wajuzi wa kuzaa, sasa jiulize, ikiwa kila mtu arudi kwao, mtatosha?

Hapa hapana kitu ulichoweka
Kabla ya kuandika michango sehemu kama hizi unatakiwa ujifundishe mwanzo halafu umpe mtu akutoe makosa ndipo uanze kuja na michango sehemu kama hizi!
 
hawa FBI wanakuja kama wawekezaji? Maana TZ inaendeshwa na wavuta bangi sikuhizi, kuna mtu asiyejua chanzo cha magomvi na mauaji ya kidini yanafadhiliwa na ikulu ya ccm?
 
Maalim Seif ajipange kivipi? Nyinyi mukishashiba Kiti moto na Bia hua munaropokwa tuu! Wacha FBI na CIA waje hii game haina droo ushindi lazima na nakupa AHADI hapa mjengoni utapakimbia au utakua unaingia kwa user name nyengine! Maalim huwezi kumlinganisha na wanasiasa uchwara waliopo ndani za Tanzania hii na hata Afrika kwa ujumla.

Hopeless , ur brain is ful of war and blood shed.
 
MAOFISA wa Shirika la Upelelezi la Marekani (FBI), wamekubali kufanya upelelezi wa mauaji ya Padri Evaristus Mushi yaliyotokea Zanzibar Februari 17, mwaka huu.

Kwa mujibu wa habari za kuaminika zilizopatikana jana maofisa hao wako nchini na tayari wamekutana na baadhi ya viongozi wa Serikali kwa ajili ya kuanza kazi hiyo.

Chanzo chetu cha habari kimeeleza kuwa maofisa hao walikutana na Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk Emmanuel Nchimbi kwa ajili ya kuangalia ni namna gani watafanya shughuli zao katika upelelezi huo.

Kutua kwa maofisa hao kumekuja baada ya kauli iliyotolewa na Rais Jakaya Kikwete katika salamu zake za rambirambi baada ya mauaji ya Padri Mushi kuwa ameliagiza Jeshi la Polisi kutumia nguvu zake zote pamoja na kushirikiana na vyombo vingine vya usalama vya hapa nchini na mashirika ya upelelezi ya nchi rafiki katika kufanya uchunguzi wa mauaji hayo.

Pamoja na ushiriki wa FBI, pia Serikali inazungumza na nchi nyingine rafiki ili kushirikiana nao katika upelelezi ya matukio mengine ya mauaji ya hivi karibuni.

Taarifa zinaeleza kuwa maofisa wa Serikali wamezungumza na taasisi za upelelezi za nchi tano ili kuongeza nguvu katika kazi hiyo.
Taasisi nyingine inayotajwa kwamba huenda ikashiriki katika uchunguzi huo ni Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai ya Uingereza ya Scotland Yard.

Hatua hizi zinakuja baada ya Dk Nchimbi kutoa tamko la Serikali, Jumapili iliyopita, akidai kuwa mauaji ya Padri Mushi yalikuwa ya kigaidi hivyo Serikali itachukua hatua kali kuhakikisha waliohusika wanakamatwa.

Haitakuwa mara ya kwanza kwa Serikali ya Tanzania kushirikiana na asasi za kimataifa katika ku chunguza matukio ya uhalifu na yale ya kigaidi.
Hii itakuwa mara ya pili kwa FBI kuja nchini kufanya operesheni kubwa ya upelelezi. Mwaka 1998, walifika kuchunguza kulipuliwa kwa Ubalozi wa Marekani na kugundua ilikuwa kazi ya Kundi la Al-Qaeda.

Pia mwaka 1984 walikuja wapelelezi kutoka Scotland Yard kuchunguza kuungua kwa Benki Kuu ya Tanzania (BOT).

Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Pereira Ame Silima alithibitisha Serikali kuanza mazungumzo na mashirika mbalimbali ya upelelezi duniani kwa ajili ya kushirikiana nayo kuchunguza mauaji ya Padri Mushi.

Alisema tayari wameanza kufanya mazungumzo na mashirika hayo kutoka nchi mbalimbali, lakini alisema ni mapema mno kuyataja... “Ilatukikamilisha kila kitu tutawaiteni na kuwaeleza hatua tuliyofikia, ila tumeanza kufanya mazungumzo nayo. Kama unavyojua Rais Kikwete alitoa agizo hilo, sisi tumeanza kulitekeleza.”

Waziri Silima alisema kwanza wataanza kuchunguza mauaji ya Padri Mushi... “Tutaanza kuchunguza kwanza chanzo cha mauaji haya ili tujue kila kitu.”

Watuhumiwa wakamatwa
Polisi Zanzibar inawashikilia watu kadhaa wakihusishwa na mauaji ya Padri Mushi.

“Tumekamata watu kadhaa kuhusiana na kifo cha Padri na tunaendelea kuwahoji na wengine tutawaachia,” alisema Kamishna wa Polisi wa Zanzibar, Mussa Ali Mussa jana.


Source: Mwananchi
Maskani wamekwisha......kama kweli fbi watafanya kazi kwa haki.....wamefichuka.....kina borafia...na kisonge group ...hawa si ndo walio chana piza za amani karume? kweli wameumbuka...wao na wafadhili wao .....ni vijana wa janja weed pekee ndio wenye mafunzo ya kuua..na wapo chini ya maskani
 
Na mauaji ya mkapa je 2001 kwa waislam wa z'br mbona hatukuona fbi?

wao wanachunguza akifa padri na akifa mbwa wa airport, ila soon tutasimamisha kHILAFA na tutaondoa duhlma yote hii inshaAllah, waache wafanye propaganda zao waache wasaidiwe na wanafki ila ahadi ya ALLAH itatimia, proud to be a muslim nd JIHAD muhimu
 
Usalama wataifa wameshindwa hata kumkamata Ilunga!!!?? Nchi hii IMEOZA kila idara...

TISS wamebaki kututishia amani huku mtaani; utawasikia unajua mie nan? Na ukzubaa katoa bastola

Hahahahah! Ni kweli mkuu. Usalama wa Taifa kazi yao kujigamba uku mtaani.
 
Hapa hapana kitu ulichoweka
Kabla ya kuandika michango sehemu kama hizi unatakiwa ujifundishe mwanzo halafu umpe mtu akutoe makosa ndipo uanze kuja na michango sehemu kama hizi!

Kwa upande mwingne La Biblicana yuko right, mana kuna hoja zilizotangulia (usiwe mvivu kusoma hoja hzo b4 hujakomenti,ushauri wa bure tu kwetu sote wanaJF), wapo walosema kuwa hawatak wabara visiwani ilhali wakisahau jinsi barani walivyojaa wa-visiwani, wajua,usilotaka tendewa usitende kwa mwenzio,wewe humjui Mungu,ata ukikutana naye humjui ana sura gan,kama wamchukia jiran ako utampendaje Mungu usomjua?
Ajabu na kweli ni kuwa hata waislamu wengi wengne hawamtambui wala hawajui alikotokea Ilunga ,wanamuona kama mfitini na mchonganishi.
 
umeikuza tu habari hii na kulipa hili tatizo ukubwa usiostahiki,thibitisha ujio wa hao jamaa,kwa chochote kile kwa maneno(yako binafsi)hatukuamini,wakati waalimu wakitegemea kupokea mshahara wa mwezi huu tarehe 28/02 au tarehe 02/03 kutokana na uhaba wa pesa serekali itatoa wapi hela za kuleta wachunguzi wa kimataifa??!!!kwa tukio ambalo ni rahisi kujua nani kauwa!!!!!!!!!!!!!!!!!!:shut-mouth:
 
Sipondi uamuzi wa kuwaita FBI wale wanojua na kufuatilia mambo ya sheria na Investigation vizuri kuna kitu kinaitwa Forensic Investigation huu uchunguzi ni expensive na technology yke ni chache zilizoendelea ndio zinazo hata marekani kwenyewe Police hulazimika kuwaomba FBI wasaidie uchunguzi ambao wao hukwama kuna kemikali km Luminar au Geographic Forensic DNA Detecter huwez kukutana na technologia km hizi hata kw baadhi ya nchi zilizoendelea km France so atakae ponda uamuzi wa FBI kuja nchini ni mtu asiye na knowledge (layman) kwenye haya mambo.
 
Jana FBI waliwasili jana na police walidhibitisha ujio wao ila walikanusha ujio wao sio kwamba pilisi wa Tanzania wameshindwa kazi.

Wamedai kwamba ni kawaida yao kufanya kazi kwa mambo ya msingi ilisisitza pia waliwatumia wakati wa mashambulizi ya kigaidi katika barozi za Marekani hapa Dsm na Nairobi.
 
Jana FBI waliwasili jana na police walidhibitisha ujio wao ila walikanusha ujio wao sio kwamba pilisi wa Tanzania wameshindwa kazi.

Wamedai kwamba ni kawaida yao kufanya kazi kwa mambo ya msingi ilisisitza pia waliwatumia wakati wa mashambulizi ya kigaidi katika barozi za Marekani hapa Dsm na Nairobi.
Source Please?
 
Weka picha...

Jamani siyo kila kitu mdao picha, hivi unadhani ni rahisi kuwapiga FBI au CIA wanapokuja katika masuala yao nyeti?? Wale siyo polisi wetu wanaocheza na media jamani.

Kama kaambiwa na reliable source basi mumuamini.
 
Back
Top Bottom