Fahamu tabia za kuziepuka wakati unapokula

Fahamu tabia za kuziepuka wakati unapokula

Kula kwa kijiko halafu unasikia vita mdomon kijiko kinagomban na meno ni kelele tu hapo
 
Hahah kuweka tobo kweny tonge la ugali
Kumega tonge kubwa unalikatia mdomon likiwa hujalichovya kweny mbog linalobak ndo unachovya
 
KUNA HILI LA MDOMO KUTOA SAUTI KAMA SAUTI ITOKAYO CHINI KULIKOLOWA CHAPACHAPA WAKATI WA KUTAFUNA CHAKULA
 
Umeniumbusha Gombera wangu seminary ndogo, alikuwa anatufundisha "table etiquette". Muhimu sana hizi!!!!
 
ASANTE KWA SOMO, NAONGEZEA:

1. KUJAMBA WAKATI WA KULA
2. KUJILAMBA VIDOLE (WANAOKULA BILA VIJIKO)
3. KUONGEA STORI ZA UCHAFU/KINYAA MF. KUYATAJA MAVI, MANENO KAMA KUHARISHA, KUTAPIKA N.K.. HUWEZA KUHARIBU MOOD YA WENGNE YA KULA.
Inategemea na mahali, hospitali mnakula huku mnapeana majukumu
mfano: yule fulani bed5 ukimfanyia dressing kamua kabisa usaha na upaki gauze ndani. Au kutamka makohozi mkinywa chai hospitali ni sehemu ya kazi.
 
7.5 CHOMBO CHA CHAKULA
Kila mmoja awe na sahani yake badala ya kutumia sinia, sufuria au beseni moja wakati wa kula, haitakiwi watu wengi kuchangia chombo kimoja wakati kwa kula na hasa kwa mikono.
Labda nyie Watoto wa Kota.

Babu sie wa Uswazi,

Tokea tuko Wadogo tunalizunguka Sinia tunalichangia Mande.

Tena kama ndio kuna Maharage, na Mchele unategemea nini tena hapo?

Ubwabwa kwa Mandondo tena.

Siku za Ijumaa tunachukuliwa kurudi hiyo ujue Jumapili, tulikuwa tuna kawaida ya kuchukuliwa na Babu yetu kwenda Nyumbani kwake.

Sasa huko tukishafika tunakutana Watoto kibao, Muda wa Chakula ukifika, Mnapiga Mpunga vizuri sasa ukishabakia mwisho mwisho hiyo lazima mgombanie.

Hiyo Mke wa Babu lazima aingilie "hivi nyie Watoto mna matatizo gani"

"Chakula kipo kingi kwanini mnagombania?"

"Mkimaliza kama hamjashiba Chakula mtaongezwa"

Basi kinachofuata mnakula chini ya Uangalizi mkigombania tu, zinatembea Bakora.

Maisha haya.

Acha tu
 
Inategemea na mahali, hospitali mnakula huku mnapeana majukumu
mfano: yule fulani bed5 ukimfanyia dressing kamua kabisa usaha na upaki gauze ndani. Au kutamka makohozi mkinywa chai hospitali ni sehemu ya kazi.
MKUU KWANI HOSPTALI NI MAHALI SAHIHI KWA KULIA CHAKULA!?
 
Kuvuta chai kuna nihusu...
Ngoja niji rekebishe
 
Back
Top Bottom