Fahamu tabia za kuziepuka wakati unapokula

Fahamu tabia za kuziepuka wakati unapokula

Nashukuru Mungu wazazi wangu walinifundisha table manners.... Ukweli kuna mtu unaweza kula karibu nae ukatahisi kutapika.
 
Pia umesaau kugonga gonga Sahan na kijiko wakati wa Kula.
 
Sidhani kama ni kweli wazee wetu hawakutufunza hayo, sisi tuliokulia kwa kina bibi na babu hakika tulifunzwa vyema tabia njema wakati wa kula tena zaidi ya hayo.Nafurahi umeyakumbusha kwa sasa lakini jamii za kiafrika zina tabia tofauti na mafundisho bora ya ulaji wa vyakula vya jamii yao, ukienda kwa waarabu baadhi watakuambia kulamba ni jambo jema,wahindi pia wamegawanyika ktk ulaji kutokana na jamii zao mfano unapokula roti/chapati na mchuzi usishau pilipili pembeni ukifuatilia ulaji wao kulamba au kuingiza vidole ni kawaida.
Ni vyema basi jamii ikafunza tabia nzuri kiafya na kimaadili kwa watoto wetu na jamii.Nakumbuka babu yangu alikuwa akitukataza kupuliza ndili au hindi ulilochoma akisema unapuliza uchafu toka tumboni tena kama upo karibu naye bakora utatandikwa.Hata ulaji wa vyakula vya moto kupitiliza si vyema kiafya pia.Shukurani kwa kukumbusha.
WAZEE WETU WALITUFUNZA YALO MEMA ILA WATU WANAINGIZA UUMJINI NA USASA AU WANAIGA TAMADUNI ZA WENGINE....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu, pole sana. Kama tungezaliwa tumbo moja na kuishi nyumba moja, mama yetu angekuwa anakukoyonga kila siku. Unaongea bila sababu wakati wa kula? Ungeipandika mwanamayu!

MKUU VIBAYA KUONGEA NA CHAKULA MDOMONI.......LAKINI SIO KUONGEA WAKATI WA KULA....
SI VIBAYA MI NAONA.
 
Kusukumiza vidole puani na kutoa lile tope la kwenye Pua na kulitazama then kufutia kwenye nguo au viti
 
Hyo ya kuvuta chai kuna shemej yangu anaboa yy anavuta mchuzi akiwa anakula ugali
 
KULA KWA KUTUMIA MIKONO YOTE MIWILI . Inakuwaje unashindwa kula kwa kutumia mkono mmoja hasa wa kulia ? NILIFUNDISHWA NISISHIKE CHAKULA KWA MKONO WA KUSHOTO .
 
Kunawa kwenye basin umechemsha. Hata mtu wa kwanza hubaki mchafu kwani anaweka uchafu kwenye maji anayonawa.
 
Hakuna kitu kinakera kama mnakula ugali mpo kama watu kumi mmoja anamega tonge kubwa anatoweza kwenye mboga halafu anakatia mdomoni tonge linalobaki analitoweza kwenye mboga tena inatia kinyaa sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom