Exclusive Report: State of Air Force: Corruption has a price! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Exclusive Report: State of Air Force: Corruption has a price!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Enigma, Jul 9, 2010.

  1. Enigma

    Enigma Senior Member

    #1
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Greetings dear friends, the following report was composed by "another person" with whom we have no direct connection. In light of the fighter trainer accident that killed two Tanzania airmen last week and silence that followed especially among our leadership we have seen it to be important to bring to the front the state of our airforce. We believe that we can not build a modern nation without creating the mechanisms and structures to defend it. Our air force must be at the forefront of defending the integrity our airspace.

    M has therefore, decided to let us release this report that is also available freely online (somewhere else) as a public service. However, according to "M" the report does not contain all the information about our airforce and especially the most recent military purchases are not included. I

    We urge the responsible organs to consider the accident that claimed the lives of Maj. Cuthbert Leguna and Lt. Andrew Kijangwa as a wake up call to modernize our trainer fighters some of which are almost 40 years old! If we can spend billions of shillings to build luxurious houses and many more in corrupt deal we truly can spend enough money to upgrade our military equipments.

    In memory of Maj. Leguna and Lt. Kijangwa

    Click HERE
    to download the attachment
     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,279
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Report iko wapi mkuu au mimi ndo nina makengeza?
     
  3. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,823
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    mmh it looks like i dont see any attachment or report in here!
     
  4. Enigma

    Enigma Senior Member

    #4
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We are having difficult attaching the report. Please stay put.
     
  5. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,281
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mmhh!
     
  6. m

    magee Senior Member

    #6
    Jul 9, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    waiting to see ubazazi......
     
  7. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,533
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    r.i.p
     
  8. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,435
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    always ukitokea tunajua JF inarudi katika u-serious wake, thanks I'm waiting.
     
  9. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 6,882
    Likes Received: 1,364
    Trophy Points: 280
    Hivi hiyo ndege haikuwa na 'eject system'? Maana mi-fighter karibu yote ina 'eject system'? Halafu kutua kwa dharura ni kwa ndege za mizigo na raia lakini za kivita ni ajabu. Kwani kutua kwa dharura kumwokoa nani? Kama ingekuwa kwenye vita huku imebeba mabomu si balaa tupu? Nafikiri ufundishaji pia ni wa kizamani na kimaskini, ukute wanaambiwa waokoe ndege kwanza maisha yao baadaye! Halafu unafanyaje 'emergency landing' kwenye busy highway kama Segera - Chalinze badala ya kuipeleka polini na kufanya 'eject'?
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,014
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    That is Tanzania, the fighers that we used against Amin 1979 are still in operation today. But the landcruisers that our politicians drive are replaced every five years!
     
  11. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 20,629
    Likes Received: 3,115
    Trophy Points: 280
    Comrade,
    Correction...........Its every year or whenever a newer version is produced by Toyota
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,767
    Likes Received: 4,147
    Trophy Points: 280
    The repot is now attached, changamkeni...!! sidhani kama hii itakaa hapa muda mrefu.
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,014
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Aibu kweli, ndege nyingi ni zile zilizoachwa na Mwalimu wakati ambapo wabunge walikuwa hawana mashangingi, wakuu wa wilaya walikuwa wakitumia Landrover, na wakuu wa mikoa walikuwa akitumia Peugeot 504. Baada ya hapo pesa zote za wananchi zimekuwa zinatumika kuwastarehesha wanasiasa na kuwasahau walinzi na wapiganaji wetu.

    Nilitegemea watu kama Kikwete, Makamba, Mkuchika na watu wa aina hiyo ambao ni wanajeshi na sasa wana madaraka makubwa serikalini, wangekuwa msitari wa mbele kuboresha jeshi letu lakini kumbe nao ni maselule tu. Kuwa na jeshi imara siyo lazime uwe umezungukwa na maadui tu; eneo letu ni eno unstable sana kiasi kuwa vurugu kutoka kwa majirani zinaweza kuhamishiwa kwetu wakati wowote, hivyo ni lazima tuwe na jeshi imara siku zote. Uimara wa jeshi unahesabiwa kutokana na na agility na lethality yake, mambo yanayohitaji vifaa vya kisasa. Inasikitisha sana kuona tuna ndege zinazoanguka zenyewe bila hata kutunguliwa (flying coffins), je ukizipeleka vitani zitafanya nini. After all hizo ndege zote zinabeba bomu moja moja, wakati ndege za kisasa zinabeba mabomu hadi zaidi ya kumi mbili
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Jul 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,767
    Likes Received: 4,147
    Trophy Points: 280
    Kichuguu, ili mtu aweze kufanikisha wizi wa aina yoyote ile ni lazima kwanza kudhoofisha ulinzi wa mahali panapotakiwa kuibwa. Ili mafisadi waweze kufanikiwa waliweza kufanikisha kudhoofisha usalama wa taifa, Polisi na zaidi sana JWTZ. Inapofikia Jeshi linahusishwa na ufisadi wa Meremeta na hakuna mtu mwenye bowls za kusafisha tuhuma hizo siyo tu tumefikia pabaya bali tumezama katika ubaya. Fikiria kama ilivyosemwa hapo juu mabilioni ya fedha tunazotumia kuwatengenezea paradiso watawala wetu.. utadhani tuna ukichaa wa aina fulani hivyo.
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Jul 10, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,433
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha na inatisha!....
     
  16. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,435
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Hali ni mbaya sana nashangaa fedha zinazotengwa kwenye bajeti ya ulinzi miaka yote zinaenda wapi?

    Hivi wakuu google earth inaweka mambo hadharani hata ndege za kivita zilizohifadhiwa kwenye base? mbona hatari sasa.

     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,297
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Nilitegemea the same. Mimi ni mmoja ya watu wnaoamini kuwa wanajeshi wanapofikia level za kuwa officers, they become competent leaders. This proves me wrong in Tanzania. Nikiwaangalia wanajeshi wetu, proud as they are, I feel sad about them.
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Jul 10, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,767
    Likes Received: 4,147
    Trophy Points: 280
    tumeshindwa hata kujenga hanga ya kuhifadhi hizo ndege pale Mwanza na kuziacha zipigwe mvua na jua miaka nenda rudi..
     
  19. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 19,208
    Likes Received: 9,314
    Trophy Points: 280
    .....na inatia aibu......
    swali:hivi bado ukijipiga picha karibu/mbele ya kambi ya jeshi unakamatwa na kurushwa kichura???
     
  20. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
Loading...