Asante Mzee Mwanakijiji for this.
Nimeisikiliza interview yako japo mwishoni imekatika sijui ni pc yangu au ndio ilikuwa uploaded.
Mimi nina machache kuhusu mahojiano yako in pont format, kwanza ni pongezi, zitafuatiwa na critique.
Pongezi:
- Kwa kuanzia, its a good move, angalau tumemsikia kwa masikio yetu mawili Dr. Slaa mwenyewe akijieleza kwa kirefu.
- Umemuuliza hoja nyingi za msingi.
- Amejibu hoja zako kwa kirefu
- Nakupingeza wewe binafsi kwa initiatives kama hizi, ambapo sisi tulio nyumbani, ambako Dr. is reachable hatujaweza kufanya.
- Napongeza mtandao wako ambao sasa unaingia mpaka CCN i-report.
- Naomba zifanyike juhudi za makusudi, interview kama hizi, zitangazwe na vyombo vya nyumbani.
- Mwisho nasisitiza, nakukubali sana Mzee Mwanakijiji kwa vipaji lukuki, kuhoji ni kipaji ambacho tukikitumia vizuri, Tanzania will not be the same again.
Critique
- Umemuhoji Dr. Slaa as if he is your hero, hivyo umemuuliza maswali mapesi, mengi yakiwa ni leading questions hivyo kumpa mteremko wa majibu. Ningefurahi kama ungemuuliza maswali magumu zaidi ili asitoe majibu mepesi.
- Baadhi ya maswali yako yalikuwa marefu sana bila sababu na baadhi ya majibu ya Dr. yalikuwa ya kisiasa zaidi kuliko reality, mfano ulipomuuliza kuhusu kuwashwa kwa mitambo ya Dowans, ulitakiwa kumbana zaidi kuface the present reality.
- Baadhi ya majibu ya Dar, hayakukamilika ambapo wewe ulitakiwa kumshindilia maswali ya zida ili majibu yakamilike, mfano lile swali la kutoa ultmatum ya siku saba, ulitakiwa umumshindilie hizo siku saba zikipita bila kutekelezwa madai yao, then what?. Ama kwenye swali la katiba, jee ikifika 2015 mchakato wa katiba mpya haujakamilika watafanya nini?.
- Kuna swali hukumuuliza kabisa, ni la kuhusu Chadema kumtambua JK au kutomtambua, ila katika katika majibu mbalimbali ya baadhi ya mswali yako,Dr. Slaa ameonyesha 'impliedily' kuwa uchaguzi umekwisha, sasa tunasubiri 2015!.
- Ukifanya mahojiano mengine na watu muhimu kama hawa, uwe unafanya version 2, baada ya ile ya Kizungu kwa ku target international audience, ufanya na ya Kuswahili for home audiece ambao ndio wanaomatter zaidi
Asante.
Pasco
Pretoria.