EWURA wamekaa kimya bei ya mafuta ikizidi kupaa, mpango wa bei elekezi umeishia wapi?


Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,528
Likes
3,340
Points
280
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,528 3,340 280
Kwa kuwa mimi si mtaalam wa uchumi nitaanza kwa kuomba radhi pale nitakapoandika mambo yatokayo kwa mtu wa kawaida (lay person). Ni kuhusu bei ya mafuta inayozidi kupaa kila siku. Sasa hivi bei mahali fulani inakaribia kufika shiling 2000 kwa lita moja.

Kipindi fulani hapo awali kulikuwa na hali kama hii na EWURA walikuja juu na kupanga bei elekezi za mafuta na bidhaa zinazotokana na mafuta hayo. na kuna vituo tulishuhudia vikifungwa kutokana na kukaidi agizo la kutumia bei hizo, pamoja na uchakachuaji ulioibuka ili kufidia mapungufu yatokanayo na bei kushushwa.

Hali iliendelea taratibu lakini kidogo kidogo bei ilianza kupanda si ghafla ila kwa viji-shilingi kidogo kidogo (labda ndiyo maana EWURA haikushtuka), mara 1,250/-...1,265/-...1,300/-...1,305/-...1,575/-...1,800/-...etc.

Swali langu ni hili, bei zimekuwa zikipanda sasa kwa muda na zimerudi kule kule ambako EWURA walikuwa wamekataa. Wafuatiliaji wa mambo, na EWURA napenda wanisaidie, wanijuze kama bei za sasa zinaendana na bei kwenye soko la kimataifa au ni yale yale ya mwanzo?

Nahitaji msaada maana naona hatuwasikii tena EWURA wakilizungumzia japo twaendelea kulipia gharama za uendeshaji wao katika kila huduma tunayopata yenye kuhusiana na nishati!!
 
Mziba

Mziba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2010
Messages
239
Likes
16
Points
35
Mziba

Mziba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2010
239 16 35
Kwa kuwa mimi si mtaalam wa uchumi nitaanza kwa kuomba radhi pale nitakapoandika mambo yatokayo kwa mtu wa kawaida (lay person). Ni kuhusu bei ya mafuta inayozidi kupaa kila siku. Sasa hivi bei mahali fulani inakaribia kufika shiling 2000 kwa lita moja.

Kipindi fulani hapo awali kulikuwa na hali kama hii na EWURA walikuja juu na kupanga bei elekezi za mafuta na bidhaa zinazotokana na mafuta hayo. na kuna vituo tulishuhudia vikifungwa kutokana na kukaidi agizo la kutumia bei hizo, pamoja na uchakachuaji ulioibuka ili kufidia mapungufu yatokanayo na bei kushushwa.

Hali iliendelea taratibu lakini kidogo kidogo bei ilianza kupanda si ghafla ila kwa viji-shilingi kidogo kidogo (labda ndiyo maana EWURA haikushtuka), mara 1,250/-...1,265/-...1,300/-...1,305/-...1,575/-...1,800/-...etc.

Swali langu ni hili, bei zimekuwa zikipanda sasa kwa muda na zimerudi kule kule ambako EWURA walikuwa wamekataa. Wafuatiliaji wa mambo, na EWURA napenda wanisaidie, wanijuze kama bei za sasa zinaendana na bei kwenye soko la kimataifa au ni yale yale ya mwanzo?

Nahitaji msaada maana naona hatuwasikii tena EWURA wakilizungumzia japo twaendelea kulipia gharama za uendeshaji wao katika kila huduma tunayopata yenye kuhusiana na nishati!!

Asanteni kwa kuleta hii habari. Hawa Jamaa Ndio wanazo zile dosier za mara yakwanza na kwa sababu gani ziliwafanya wakafanikiwa kudhibiti bei wakati ule. yani wasije wakawa ni mafisadi hawa?. Kwani hata biashara inayonyonya damu ni fisadi. huu sio wakati wakuanza kupandishwa bei. hamna vipa wazee. mbona mnatamaa hivo? ebu tuambieni kwanini bei juu? au mnasherehekea ushindi wa ccm and cafu?
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,288
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,288 164 160
Mafuta yako yamefika tshs 1790 kwa lita, je tutafika kwa hali hii.
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Majibu marahisi na mafupi ni kuwa wafanya biashara walichangia sana CCM kipindi cha uchaguzi sasa hvi ndiyo muda wa kurudisha fedha zao. Siyo bei ya mafuta tu hata sabuni na bati.

Endelea kufuatilia utagundua vitu vingi vimepanda bei
 
Mtumpole

Mtumpole

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2010
Messages
1,510
Likes
141
Points
160
Mtumpole

Mtumpole

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2010
1,510 141 160
Iyo imetoka, c uchaguzi umekwisha. Ni mpaka mwaka 2013 ndio EWURA wataibuka tena.
 
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
2,656
Likes
730
Points
280
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
2,656 730 280
Kwa kuwa mimi si mtaalam wa uchumi nitaanza kwa kuomba radhi pale nitakapoandika mambo yatokayo kwa mtu wa kawaida (lay person). Ni kuhusu bei ya mafuta inayozidi kupaa kila siku. Sasa hivi bei mahali fulani inakaribia kufika shiling 2000 kwa lita moja.

Kipindi fulani hapo awali kulikuwa na hali kama hii na EWURA walikuja juu na kupanga bei elekezi za mafuta na bidhaa zinazotokana na mafuta hayo. na kuna vituo tulishuhudia vikifungwa kutokana na kukaidi agizo la kutumia bei hizo, pamoja na uchakachuaji ulioibuka ili kufidia mapungufu yatokanayo na bei kushushwa.

Hali iliendelea taratibu lakini kidogo kidogo bei ilianza kupanda si ghafla ila kwa viji-shilingi kidogo kidogo (labda ndiyo maana EWURA haikushtuka), mara 1,250/-...1,265/-...1,300/-...1,305/-...1,575/-...1,800/-...etc.

Swali langu ni hili, bei zimekuwa zikipanda sasa kwa muda na zimerudi kule kule ambako EWURA walikuwa wamekataa. Wafuatiliaji wa mambo, na EWURA napenda wanisaidie, wanijuze kama bei za sasa zinaendana na bei kwenye soko la kimataifa au ni yale yale ya mwanzo?

Nahitaji msaada maana naona hatuwasikii tena EWURA wakilizungumzia japo twaendelea kulipia gharama za uendeshaji wao katika kila huduma tunayopata yenye kuhusiana na nishati!!
Kura zetu zingeondoa kero hizi..... its too late watu wanalipia gharama za kampeni!!! hakuna sababu yoyote ya kupandisha bei ya mafuta kwa sasa zaidi ya kiu ya Kleptomaniacs!!!

:A S angry:
 
M

mja

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
311
Likes
0
Points
0
M

mja

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
311 0 0

Forum statistics

Threads 1,235,516
Members 474,633
Posts 29,225,425