Elimu yangu imegeuka kero mtaani. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu yangu imegeuka kero mtaani.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bujibuji, Jun 7, 2012.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,072
    Trophy Points: 280
    Nimesoma kwa shida na taabu nyingi, misukosuko na dhoruba ndizo zinazo endelea kunisonga tangu nikiwa mdogo, labda rabsha hizo kwa kizungu ndio huitwa challenges.
    Mtaa ninaoishi ni wa hali ya chini, namshukuru Mwenyezi Mungu nilisha wahi kuvaa joho na kikofia, pia kushikana mkono no rais kwenye mahafali (majaoho huvaliwa hata kwenye graduu za chekechea, lakini wahadhiri hawahudhurii)
    Sipendi watoto wa leo wapite mapito niliyopitia, kwa hiari nimeamua kuwa MWALIMU WA HIARI MTAANI.
    Kama mjuavyo, maduka ya Uswahilini kama sio la Mpemba basi ni la Mchaggah.
    Leo nilikuwa nikimuuliza mtoto wa Mchagga muuza duka hesabu za mara a.k.a tebo a.k.a hesabu za kuzidisha.
    Baba na mama muuza duka wakanijia juu, kwa nini namuuliza mtoto wao maswali wakati sichangii katika ada wala hela ya daftari?
    Nimeporomoshewa matusi hadi nimekoma, sijui ni wapi tunalipeka hili taifa.
    Wazazi wamewaka eti naringia degree yangu, wamesema degree yangu ni ya kuunga unga, sijui kusoma wala kuandika.
    Wanajinadi hili taifa limeuzwa kwa wenye hela, ukiwa na hela unafanya utakalo.
    Waweza kununua cheti kuanzia cha msingi hadi cha chuo , hata kama mwanao hajui kusoma wala kuandika.
    Kwenye udhia penyeza rupia.
    Baada ya kusikia maneno hayo nikasikia kuzimia.
    Hakika Elimu na mwamko wangu wa kuelimisha jamii vimeniponza mtaani.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,022
    Likes Received: 5,191
    Trophy Points: 280
    huku uswahilini ishi kivyakovyako
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,994
    Likes Received: 2,718
    Trophy Points: 280
    ndo ukome....chezea Tesha wewe....
     
  4. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,758
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ni bora huyo chagga, ungekutana na chata ya kizaramo au kindengereko........weeeh!!
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    omba usiingie kwenye anga za wakurya, utatlewa utumbo kwa mapanga.
     
  6. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,928
    Trophy Points: 280
    Watu hawajakuelewa tu.....................Afadhali wewe umeona umuhimu wa kuhakikisha wenzako hawapiti kwenye magumu uliyoyapitia.............Kuna wengine kwanza ndio wangekuwa wanawasimanga wenzao.
     
  7. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,864
    Likes Received: 6,361
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. mbalu

    mbalu JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pole sana buji...
     
  9. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Is this a real story?? napata shida kuiamini
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,156
    Likes Received: 4,115
    Trophy Points: 280
    Juzi alikuja na store ya kuaga kwenda kujisaidia kumbe kaishia baa
    hadi akalishwa nyama ya mbwa,
    leo kaja na

    "kwa hiari nimeamua kuwa MWALIMU WA HIARI MTAANI"

    Ole wako nyie waalimu vizee wa tuisheni mna tabia ya kula
    watoto wa shule ole wako na ndipo utakapojua hata lile
    joho lako la kuunga unga siyo mali.

    But pole sana mkuu buji.

    .
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,361
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mmmh Shem, huna kabila lingine la kuulizia ?
    Mbona waulizia hilohilo ?
    Una allergy nalo nini ?
    Shem una vituko! Unakumbuka hata mie uliniuliza same quiz!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,072
    Trophy Points: 280
    Mimi ni Mndukulukudusucho
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,072
    Trophy Points: 280
    Jamani visa na mikasa havimwishi huyu mwenzetu
     
  14. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,220
    Likes Received: 1,626
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Hicho chuo ulichosoma lazma cha wasabato. Kadigrii ka kwanza na ka pili huwezi shikwa mkono na mgeni rasmi bwana! Labda ka-phd!

    Sasa ww sio mhaya wala mndukulukudusucho, utakuwa mwana ccm! Kwa kuuliza hesabu za table ndo unaokoa maisha ya hao jirani uswazi? Huna tofauti na anaehubiri maisha bora kwa kila mdanganyika na kumgawia kilemba na khanga nyepesi!
     
  15. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,864
    Likes Received: 6,361
    Trophy Points: 280
    Hahah Judgement, sio hivyo..koz kama mshkaji mhaya nadhani anajifagilia tu hapa kama ilivyo hulka yao.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,864
    Likes Received: 6,361
    Trophy Points: 280
    No wonder...na hili kabila i guess lipo kanda ya ziwa..right!??
     
  17. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,446
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    nilijua hicho kifront fromt ni huku jf tu kumbe unakipeleka mpaka mtaani tena shukuru hao waliokutunana wakakuacha wengine wanakuzungusha mtaani ukiongea kingereza wee mwishowe unalaa jalalani .Pole bujibuji
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,393
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Hadi vijijini siku hizi wanajua nini maana ya elimu
    hao wanaofokea mtoto wao kufundishwa sijui akili zao zimejaa matope?
     
  19. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #19
    Jun 12, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hawa watakuwa wa kishumundu tu..... Mbena Wengi huthamini elimu na Pesa...
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Jan 7, 2013
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,072
    Trophy Points: 280
    buji unatafuta kurogwa?
     
Loading...