Eh! kumbe madaktari mshahara kiduchu hivi!

Eh! kumbe madaktari mshahara kiduchu hivi!

Ufisadi ndio unaowafanya vijana wengi wa PCM, PCB na hata ENGINEER wakimbilie finance, accountant, business administration nk kwani huko Kuna mwanya mkubwa wa kupiga ela za kifisadi ndio ukweli wenyewe. Mimi nina washkaji watatu mmoja engineer, mhasibu na mwingine kapiga maswala ya taxation. Jamaa wa engineer anakula 2.1m, mhasibu 1.2 m na huyu wa tax 900000 cha ajabu jamaa wa tax ndani ya miaka mitatu ana nyumba na gari, huyu mhasibu ndani ya miaka mitatu ana gari na anapaua ,jamaa yangu wa engineer ndani ya miaka mitatu ndio nae aapaua (na jamaa si mtu wa starehe kama wenzake hao wawili). Mwisho namalizia udaktari ni fani iliyotukuka, yoyote mwenye kuisoma lazima awe na huruma, upendo na mcha mungu, asiendekeze sana ela, akisema aendekeze ela kama ww ulio leta uzi huu, roho nyingi zisizokuwa na hatia zitaangamia na nyie ndugu zangu wa finance nyinyi hamna mishahara mikubwa ila wizi na ufisadi ndio unao wafanya muwe na ela.
Hebu jaribu kufikiri kama mtu wa karne ya 21,Udaktari ni ajira kama ajira nyingine,wito huchagizwa na vitu vinge sana ikiwemo kupata kipato kinachotimiza anagalau 70%ya mahitaji yako.Unaposema u Dr hauangalii kipato sijui una maana gani?,ina maana Dr hapendi kuwa na nyumba nzuri?,hapendi kusomesha watoto wake shule nzuri na bora?.Dr ni binadamu kama wengine,na kwa mantiki hiyo anahitaji mahitaji yote muhimu kama mimi na wewe..Kati ya sekte yenye watumishi wachache ni sekta ya afya,serikali inashindwa nini kuwalipa vizuri hawa watu.Yaani Dr anafanya operation huku ana stress za kipato,we unafkiri atafanya vizuri?.Kuna magonjwa mengine tunaweza kabisa kutibu hapa nyumbani,Ila kwa sababu ya stress za kipato walizonazo ma Dr ndo maana wanashindwa kuwa effective kwenye kazi yao..
Tusikumbatie ujinga kwa kuisema eti u Dr ni wito,Kila upande utimize majukumu yake katika hili.
 
Hakuna kazi niliyokuwa naikubali kama udaktari, sema B yangu ya biology ikanifanya nishindwe kwenda PCB.
sema mungu aliniepusha.

Kuhusu mapato kazi nyiingi za professional hazina mapato makuubwa, ila unakuwa na decent life. Nyie mnaonyakua nyakua tutawasikilizia hali zenu awamu hii. ndo tutajua nan kazi ipi ni ya maslahi
 
Kazi za wito sasa hiv hazipo. Unaona mpaka wanaccm wakisikia msiba tu mbio kwenda kujilipa rambi rambi za watu.
Hongera sana mkuu kwa moyo huo. Msaidie. Nawahurumia sana hawa watu, tena likija lile suala la kukesha huwa nachoka.
CCM NI KIKWAZO CHA MAENDELEO TANZANIA
 
Sasa kama analipwa 1,480,000/= na amekopa Bank anakatwa hata ikibaki laki 4. Kuna shida gani au ulitaka wakope hela Bank halafu Serikali ndio iwalipie? Tumia akili kuleta mada hapa kama mil 1.48 ni ndogo sema haitoshi tujue ni ndogo lakini sio useme ana take home laki 4 maana mkopo ni hiari asingekopa angepata zote mil 1.48 tukifuata Mawazo yako hata hio laki 4 ni kubwa maana je akiamua kucheza kibati cha laki 3.5 basi tungemuhesabia take home 50,000/=.
 
1.48 mbona mshahara mkubwa sana tu huo. Sema labda makato yamekuwa makubwa lakini kiasi cha mshahara sio kidogo. Jamani issue nyingine ya msingi nikwamba kwenye ajira hakunaga utajiri kama unatak kutajirika jiajiri
Hizo ni za kweny makaratas mkuu. Anapokea laki 4/5 km sijakosea kumnukuu mtoa uzi.
Ni sawa na una gunia 1 la mpunga lkn ukiupembua na ukiukoboa unapata debe 2 za mchele. Piga hesabu sasa hapo
 
Hakuna take home ya 400k kutoka kwenye 1.4m, jamaa yako ana mamikopo kwenye bank si chini ya tatu check salary slip yake vizuri.
 
Sasa kama analipwa 1,480,000/= na amekopa Bank anakatwa hata ikibaki laki 4. Kuna shida gani au ulitaka wakope hela Bank halafu Serikali ndio iwalipie? Tumia akili kuleta mada hapa kama mil 1.48 ni ndogo sema haitoshi tujue ni ndogo lakini sio useme ana take home laki 4 maana mkopo ni hiari asingekopa angepata zote mil 1.48 tukifuata Mawazo yako hata hio laki 4 ni kubwa maana je akiamua kucheza kibati cha laki 3.5 basi tungemuhesabia take home 50,000/=.
Mkuu kukopa ni hiari ya mtu. Imagine umeenda kukopa finca kwa shida zako binafsi. Haujalazimishwa na mtu. Mkopo ulikuwa 8% ya makato yako. Mkakubaliana.
Baadae unapandishwa ghafula na manager mpaka 15%. Unafikiri haki imetendeka?
Unaweza kulipa lkn ni kwa shingo upande sana.
Tatizo la wafrica wengi ni 0 brain.
TUANDIKISHANE MAKATO YA 8% HALAFU YAPANDISHWE BILA RIDHAA YANGU HALAFU UNAKATA MAUNO TU" Huwa inafika time wafrika huwa siwaamin kbs baadhi yao ni wajinga kupitiliza km ww.
Wafrika walifaa wawe cheap labour kwa wazungu mpaka sasa.
Watu walikuwa wanakatwa makato ya 8% na yamepandishwa mpaka 15% halafu hakuna increment, halafu kuna jinga huko black man/woman linakata kiuno linaona sawa tu.
Pu...,mba..,fu kbsa. Ndiyo maana tulifanywa slaves.
Baadhi ya wafrika ni waovyo sana. Wafrika wengi wanaishi bora siku ziende hawajui haki zao, ni wachache sana wanazozijua lkn weng wao ni waovyo sana.
Mtu anasema hakuna increment, anakata mauno, makato ya helsb yameongezeka 8-15% anakata mauno. Ungekuwa mwanangu ww, ningekufukuza kwangu au kukutoa kafara nipate mali
 
Hujui hesabu? Si kasema anamzunguka kama mara nne hivi. So in terms of Gross atakuwa analamba 6M!
Hujui kusoma? Kasema anamzunguka kama mara 5.

Haya piga makalkulesheni yako utupe jibu atakuwa analipwa kiasi gani...
 
Binadamu viumbe wa ajabu sana, ulikuwa na ujasiri wa kutaja 1.4M kama mshahara wa huyo jamaa lakini ukashindwa kutaja mshahara wako in figures?
 
Rafiki wa kweli hawezi kutangaza matatizo ya mwenzake kama ulivyo ww ni mnafik
 
Bila shaka wewe ni Mhaya au Mjaluo na hapo ulipo unakaa kwa mjomba wako, hata baisikeli huna.
Kumbe wajaluo = wahaya, kuna kama watatu hivi tunafahamiana. Kwa kweli wana mikogo kama wa jamaa zangu wa Kyerwa na Kayanga.
 
Back
Top Bottom