Nzokanhyilu
JF-Expert Member
- Feb 19, 2007
- 1,078
- 104
- Nimewashauri wananchi wa bongo waliowahi kuioshi nje kwa muda mrefu na kfanya kazi huko, kwamba utakua ni ujinga wa hali ya juu sana kwa wao kurudi bongo na kudata.
- Mwalimu ndiye aliyekua na pride kuliko sisi wabongo wote na bongo, lakini guess alipozidiwa alienda wapi kutibiwa? Unless una yako mengine lakini so far sioni hoja yako iko wapi? Sikuwaambia wabongo wote wahamie majuu au wakatibiwe majuu nimewaongelea wale tu waliowahi kufanya kazi kwa muda mrefu majuu.
- Kama una tatizo lingine mkuu na mimi liweke wazi lakini sio vyema kulazimisha hoja hata kama haipo, bado ninawashauri wabongo walioko nje kwa muda mrefu wajitahidi kuhakikisha wkamba wakirudi bongo hawadati.
Respect.
FMES
Wewe na wewe mtu asipokubaliana nawe unasema mtu ana yake mengine.
Pointi yangu ni kwamba, wewe unayeponda mafisadi na kumkoma nyani, hiyo pointi yako haiendani na msimamo wako wa kawaida.
...respect my a$$,mmeanza wenyewe kuita walio juu wana njaa na tough times sasa mkijibiwa mnalia foul,nimesikia mengi na nimeona mengi hapo Dar on my vacations lakini hata kama kuna ukweli sometimes unaacha yapite tuu maana ndio life na sioni big deal,ila hii bashing ya watanzania wanaoishi overseas ni tabia inayojitokeza sana siku hizi ndani ya watanzania wengi (back home) na ukiangalia vizuri iko rooted in ignorance & jealous tuu,nyie watu our lives are "none of of your business" so get a life....na mkumbuke s-tupidity hujibiwa na s-tupidity kwa hiyo mkiendelea na bashing zenu msitegemee any constructive conversation from this thread...mtaendelea kusikia shampoos,superhighways and America the magical place!
...unajua kwenye historia ya utumwa kule US, Slave Masters walikuwa na tabia flani, once in a while wanawakutanisha watumwa wao wa mashamba yao mbali mbali, na kuwaweka bweni moja, na wao kukaa nje wakiwasikiliza kwa siri,
- Masters walitegemea wale watumwa watapanga mipango ya kutoroka, lakini to their suprise, watumwa walikuwa wakibishana mpaka kutaka kupigana kwamba Master wa watumwa wapi ana hela kuliko Master wa wengine...
Remmy Ongala bwana, alikuaga na song moja inaenda kama hivi:-
-.....Panapofuka moshi chini kuna moto,... chini kuna moto,.. moto unawaka..moto unachoma..usikanyage moto...utaungua moto..!
Hivyo sio vielelezo ulikotoa hadithi yako kwamba watumwa waliwekwa kwenye mabweni kusikilizwa wakibishana juu ya bwana gani ana hela zaidi, hujaleta. Unaleta aya za Remmy Ongara.
Yaonekana huna vielelezo.
Ni kwamba, hili jamvi linasomwa na mamia ya watu, kama sio melfu. Watu wenye kinyume cha kila aina, wakiwemo waliopitia historia. Sasa huwezi ukaleta hadithi kuhusu moja ya mada zilizopitiwa kuliko zote duniani, mada ya historia ya utumwa, halafu ukadhani unaweza kuandika hekaya ambazo hazipo.
Watwana wamewekwa kwenye bweni mashambani. Mabweni mashambani. Angalau basi ukileta hadithi ipange ishawishi shawishi kidogo. Mwinyi ana muda kumfungia Mtwana bwenini? Na kulima akamlimishe saa ngapi?
-
- Maisha ya bongo hayawezi kuwa sawa na majuu hata siku moja, bongo ni nyumbani na tunaishi kwa mazoea, lakini majuu ni majuu tu hakuwezi kuwa sawa na bongo hata siku moja never! cha muhimu ni tujaribu kuelimishana namna ya kujiendeleza kimaisha regardless of where we are.
Kwa hiyo jitihada zinazoendelea za kuboresha maisha ya wabongo ni kazi bure? Meaning our economy and social welfare will never match the Americans [no matter what]. Is this your point?
Bongo tunaishi kwa mazoea? Sijakuelewa. Tafadhali fafanua.
- US na majuu wako miaka 300 mbele sasa watakuwa vipi sawa na bongo mkuu kwani linahitaji elimu kulielewa?
FMES!
WoS,
it is difficult (and not fair) to give example of anyone getting good pay, but at least we can say that top execs of most corporates [multinationals], health professionals, highly skilled finance, IT and some engineers range from 5,000 - 12,000 per month; some EU, WB, US and DFID funded projects on health, infrastructure development, ICT and most of research also pay from 4500 to 15,000 per month. we do also have a few government agencies that advertised their executive posts internationally such as TANROADS, MSD etc with pay range from 10,000 - 20,000.
There are also middle to high level posts in most health programs with salary ranging from 2000 for junior managers to 6,000 for senior managers. all International universities having some development programs in the country [especially health] have their technical staffs get paid around 3000 - 8000. A GOOD EXAMPLE GOES TO PEPFAR AND EU AND WB, PROBABLY NORAD/DANIDA TOO
mostIT experts [i mean experts] get well above average packages - A PERSON ABROAD IS AT BETTER BARGAIN POWER IF THEY APPLY FROM OUTSIDE...
PWC, ERNST AND YOUND AND DELLOITE AND TOUCHE HAVE THESE SALARY SURVEYS AND I AM SURE THEY CAN BE MADE PUBLIC
HAO NI WAAJIRIWA, WALIOJIAJIRI NA WASAFI PIA WAPO INGAWA UZOEFU UNAONYESHA KWAMBA UJANJA PIA MWINGI HASA KWENYE KUKWEPA USHURU NA TOO MUCH RISK AVERSION
lakini kama kawaida, RIZIKI POPOTE AND IT IS TRUE THAT FOR SOME, BONGO IS AS GOOD AS ANYWHERE
HALAFU HII THREAD IMETUGAWA SANA KIASI KWAMBA HUWEZI AMINI WOTE NI WALE WALE WA KAMBARAGE JINSI TUNAVYODHARAULIANA NA KUBEZANA... ITS A SHAME THAT WE HAVENT BROUGHT ANY CONSTRUCTIVE CHALLENGES OR SUPPORTS TO EACH OTHER RATHER THAN LOOKING DOWN AT EACH OTHER
KARIBUNI BONGO MNAOWEZA, MLE PWEZA NA MARASHI YA PWANI... LIFE IS CHEAPER AND EVERYTHING IS AVAILABLE DEPENDING ON HOW YOU HAVE SET YOUR LIFE PATH
Labda TZ ingetoa economic stimulus package ya kuwawezesha ndugu zetu kurejea nyumbani?
Suala la Dual Citizenship liliishia wapi?
./Mwanahaki