Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Duru za siasa: Uchaguzi Mkuu USA

Discussion in 'Great Thinkers' started by Nguruvi3, Jul 19, 2016.

  1. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #1
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,194
    Likes Received: 4,773
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi Marekani

    UCHAGUZI MKUU WA MAREKANI

    Baada ya kumalizika chaguzi za ndani ya vyama, kilichopo ni uchaguzi mkuu wa Marekani
    Wagombea ni Donald Trump wa Republican na Hillary Clinton wa Democrat

    Uzi huu utakuwa mwendelezo hadi uchaguzi utakapomalizika.

    Kabla hatujaendelea na mijadala, tuangalie lililopo mbele kwa sasa.

    Mkutano mkuu wa Republican ulioanza leo
    Mkutano ni wa kumtihibitisha mgombea kiutaratibu wa vyama, na kuweka sera za vyama mbele ya wajumbe wa mkutano mkuu.

    Mkutano mkuu wa GOP upo Cleveland
    Kwasasa mkutano umeanza na wazungumzaji kadhaa wameshaongea.

    Agenda kubwa ya leo ni ulinzi na usalama wa Taifa.

    Hii ni nguzo katika chama cha Republican. Kwamba, huitumia katika katika chaguzi.

    Katika waongeaji wa leo, mmoja ni Lt Gen mstaafu Michael Flynn, Director of Intelligence Agency kabla. Mwingine ni Joni Ernest seneta wa Iowa, ambaye naye pia ni mstaafu

    Mayor wa zamani wa New York, Rudi Gulian aliongea akiambatanisha hotuba yake na mambo ya ulinzi wa ndani, akiwazungumzia Polisi na walinzi wengine.

    Wiki moja iliyopita Rudi alihoji mauaji ya askari kutokana na kile kinachoitwa black lives matter. Gulian alisema, iweje kundi lisisimame kwa mauaji ya vijana kule South Chicago.

    Rudi Gulian anaonekana kama alama ya 9/11 kutokana na kuwa meya wakati huo.
    Hivyo kuongea kwakwe kunafungamishwa na suala la ulinzi na usalama.

    Kinachoonekana kwa siku ya kwanza, ni suala la ulinzi hasa ugaidi.

    Hili linafungamanishwa na Hillary Clinton na emails(Benghaz).

    Kuna wakati Lt Gen Michael alimshambullia Obama kwa uwepo wa ISIS na Osama.
    Gen alikosea kwani kuingiza Osama na Obama ni kutoa point kwa Democrat

    Mkutano mkuu ulianza kwa kupingwa na makundi nje, hata hivyo hali imetulia.
    Jambo moja ni kuonekana kwa baadhi ya watu mashuhuri kama Gav wa Texas Rick Perry

    Hata hivyo, safu kubwa ya viongozi nguli kama Familia ya Bush, Mitt Romney, John McCain haipo katika mkutano mkuu na kupunguza hamasa kwa kiasi Fulani

    Mbinu wanayotumia GOP ni kutisha Wamerekani kuwa hawapo salama.

    Mbinu ya pili ni kumshambulia Clinton, wakitambua kumshambulia Obama ambaye approval rate yake ipo katika 50% italeta tabu.

    Tutaendelea kila wakati kutokana na yanayojiri
     
  2. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #561
    Nov 8, 2016
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,410
    Likes Received: 1,271
    Trophy Points: 280
    Earlier she (HRC) said in a radio interview that if she won she would call Mr Trump and hoped he would play a "constructive role" in helping to bring the country together.
    Source :BBC
    =====
    She's backing off too, uh!!
    ------
    'Mama' kaona nini mbele?
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #562
    Nov 8, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,194
    Likes Received: 4,773
    Trophy Points: 280
    No Tujitegemee,let be honest.

    Hii kauli aliitoa baada ya mdahalo wa pili alipoulizwa kama atakubali Trump akishinda

    In fact hata Obama amesema kabla, atamkabidhi ofisi wananchi wakiamua Trump ndiye mshindi

    Hii kauli inakuja kufuatia kauli ya Trump kuwa 'ameweka suspense' kauli ya kukubali matokeo

    Si kauli ngeni na ndiyo inayotumika kumhukumu Trump kwa kukataa kukubali matokeo

    Nayasema haya kwasababu yapo katika rekodi na tujaribu kuwa wakweli

    Kauli yake si mpya na haielezi chochote kuhusu matokeo unless kuna habari nyingine
     
Loading...