Duru za siasa: Uchaguzi Mkuu USA | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Duru za siasa: Uchaguzi Mkuu USA

Discussion in 'Great Thinkers' started by Nguruvi3, Jul 19, 2016.

  1. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #1
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Uchaguzi Marekani

    UCHAGUZI MKUU WA MAREKANI

    Baada ya kumalizika chaguzi za ndani ya vyama, kilichopo ni uchaguzi mkuu wa Marekani
    Wagombea ni Donald Trump wa Republican na Hillary Clinton wa Democrat

    Uzi huu utakuwa mwendelezo hadi uchaguzi utakapomalizika.

    Kabla hatujaendelea na mijadala, tuangalie lililopo mbele kwa sasa.

    Mkutano mkuu wa Republican ulioanza leo
    Mkutano ni wa kumtihibitisha mgombea kiutaratibu wa vyama, na kuweka sera za vyama mbele ya wajumbe wa mkutano mkuu.

    Mkutano mkuu wa GOP upo Cleveland
    Kwasasa mkutano umeanza na wazungumzaji kadhaa wameshaongea.

    Agenda kubwa ya leo ni ulinzi na usalama wa Taifa.

    Hii ni nguzo katika chama cha Republican. Kwamba, huitumia katika katika chaguzi.

    Katika waongeaji wa leo, mmoja ni Lt Gen mstaafu Michael Flynn, Director of Intelligence Agency kabla. Mwingine ni Joni Ernest seneta wa Iowa, ambaye naye pia ni mstaafu

    Mayor wa zamani wa New York, Rudi Gulian aliongea akiambatanisha hotuba yake na mambo ya ulinzi wa ndani, akiwazungumzia Polisi na walinzi wengine.

    Wiki moja iliyopita Rudi alihoji mauaji ya askari kutokana na kile kinachoitwa black lives matter. Gulian alisema, iweje kundi lisisimame kwa mauaji ya vijana kule South Chicago.

    Rudi Gulian anaonekana kama alama ya 9/11 kutokana na kuwa meya wakati huo.
    Hivyo kuongea kwakwe kunafungamishwa na suala la ulinzi na usalama.

    Kinachoonekana kwa siku ya kwanza, ni suala la ulinzi hasa ugaidi.

    Hili linafungamanishwa na Hillary Clinton na emails(Benghaz).

    Kuna wakati Lt Gen Michael alimshambullia Obama kwa uwepo wa ISIS na Osama.
    Gen alikosea kwani kuingiza Osama na Obama ni kutoa point kwa Democrat

    Mkutano mkuu ulianza kwa kupingwa na makundi nje, hata hivyo hali imetulia.
    Jambo moja ni kuonekana kwa baadhi ya watu mashuhuri kama Gav wa Texas Rick Perry

    Hata hivyo, safu kubwa ya viongozi nguli kama Familia ya Bush, Mitt Romney, John McCain haipo katika mkutano mkuu na kupunguza hamasa kwa kiasi Fulani

    Mbinu wanayotumia GOP ni kutisha Wamerekani kuwa hawapo salama.

    Mbinu ya pili ni kumshambulia Clinton, wakitambua kumshambulia Obama ambaye approval rate yake ipo katika 50% italeta tabu.

    Tutaendelea kila wakati kutokana na yanayojiri
     
  2. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #2
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Republican na hoja ya usalama

    Hii hoja ina nguvu kwa wakati huu ambapo matukio ya ugaidi yamezidi duniani.
    Rep wanaitumia hoja hiyo kuonyesha kuwa Taifa lao haliko salama.

    Katika kufanya hivyo, wanagusia baadhi ya mambo kwa kumwacha Obama na kufungamanisha hoja zao na Hillary Clinton.

    Kuna msemaji mmoja ambaye mtoto wake aliuawa katika shambulio la Benghaz.
    Mama huyiu alivuta hisia kwa kueleza kuwa kifo cha mwanawe anamlaumu Clinton

    Inafika mahali baadhi ya wasemaji wanaunganisha suala la email na Benghaz.

    Haya ni mambo mawili tofauti, hata hivyo kwa mbinu za kisiasa,yanafungamanishwa kuonyesha udhaifu wa Clinton uliosababisha shambulio la Benghaza na emails!

    Tukumbuke kuwa suala la email linatumiwa na Republican kwa maaana moja kubwa. Bernie Sanders alilitumia wakati wa uchaguzi wa Democrat na lilimsaidia katika kampeni.

    Hata baada ya chaguzi bado Bernie Sanders alitumia mbinu za kushawishi ili suala hilo limuondoe Clinton

    Baada ya taarifa ya FBI ambayo kwa kiasi kikubwa ilimfungua Clinton, kura za maoni zinaonyesha kumpunguzia 'kura' kwa kile kinachoonekana ni kutokuwa mwaminifu

    Kwa mantiki hiyo GOP wanatambua suala limefika mwisho, hata hivyo kisiasa lina nguvu kwa kuangalia mafanikio ya Sanders na na kura ya maoni baada ya taarifa ya FBI

    Uchaguzi wa 2008, hoja kubwa ilikuwa kumfungamanisha George Bush na matatizo.

    Ilifika mahali wagombea wa Republican walijitenga na Bush ambaye approval rate yake ilikuwa chini sana.

    Kwasasa approval rate ya Obama at least kwa muda huu ipo juu kwa kulinganisha na watangulizi wake katika kipindi kama hiki.

    Ndio maana Republican hawamshambulii sana bali kumhambulia Hillary kama Hillary
     
  4. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #4
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Katika bandiko la 2 Mkuu Mag3 ameeleza kuhusu demokrasia kwa wenzetu.
    Kwa kufuatilia mkutano mkuu utaona jinsi hoja zinavyowekwa hadharani na kujadiliwa

    Hata askari wastaafu wamepewa nafasi za kueleza uzoefu wao hadharani. Hawakujificha kama ambavyo baadhi ya viongozi wa nchi yetu walivyotushangaza wakati wanachukua fomu za Urais

    Kwa upande wa vyama, wanachama wapo huru kusema wanachokifikiri.

    Wapo akina Romney na McCain wanaompinga Trump hadharani.
    Kumpinga mgombea wa chama si kosa la jinai au madai, ni matumizi ya haki ya kila mtu

    Utaweza kuona siasa zao hazina mizengwe na kila jambo linazungumzwa bila kuwa na mawaa
     
  5. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #5
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    VYOMBO VYA HABARI

    Navyo vinaendelea na kazi zake.
    Uchambuzi wa hotuba ya mke wa Trump Bi Melanie Trump imeonekana na matatizo.

    Kuna mistari aliyobeba kutoka kwa Michelle Obama ya 2008

    Katika mizania ya siasa za Marekani, hili linaweza kuleta mjadala utakaohamisha ujumbe aliokusudia Bi Trump.

    Wapo wanaomlaumu mwandishi wa hotuba kwa kuchukua kauli ya Michelle.

    Siyo big deal, lakini Melanie ni mke wa mgombea hivyo wapinzani wao Democrat wataigeuza hoja kufunika hoja nyingine.

    Tayari wanaisema ni 'plagiarism' na kuhoji ule uaminifu wanaousema upo wapi?

    Haya ni makosa ya kifundi ambayo kwa siasa zilizokomaa yanatumika.

    Kwa nchi zinazoendelea, kusema mke wa mgombea 'kaibia' utalala mbali na nyumbani

    Waandishi wa habari wanaitafuta timu ya Trump ya mawasiliano kueleza jambo hilo.

    Melanie kama mke alikuwa akimwelezea mumewe dunia imfahamu.

    Kwa hili, ile message yake inapoteza nguvu kwani vyombo vya habari vinatafuta habari kwa kile wanachosema 'habari si mbwa kumg'ata binadamu bali binadamu kumg'ata mbwa'
     
  6. Mag3

    Mag3 JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2016
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 8,188
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280
    Kauli mbiu ya GOP katika siku ya kwanza ya Convention imekuwa to make America safe again wakitaka kuonesha kuwa kwa ulinzi na Usalama wako bora kuliko Democrats. Mkewe Trump naye kaelezea ubora na umahiri wa mumewe kama mtu anayeaminika na asiyekubali kushindwa. GOP imetumia vifo vya Bengazi katika kuonesha kuwa Clinton alihusika moja kwa moja.
     
  7. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #7
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Kwasasa timu ya kampeni ya Trump inafanya kazi ya 'damage control' kutokana na 'desa' la Melanie Trump kutoka kwa Michelle Obama 2008

    Theme ya mkutano wa leo kama inavyosemwa ilikuwa 'make America safe '

    Kosa la Melanie linaweza kufunika ujumbe wa leo ambao kwa kiasi kikubwa sana ulilenga kumuonyesha Clinton kama mtu hatari katika nafasi ya Urais.

    Hivyo Trump team ina kazi mbili mbele
    1. Kutoka na kuomba radhi kwa kosa hilo
    2. Kutangaza kumfukuza aliyeandika hotuba hiyo

    Tatizo moja kubwa ni kuwa baada ya hotuba, Melanie alihojiwa na waandishi na kukirialiandika hotuba mwenyewe. Kampeni itamchukulia nani hatua ikiwa mwenyewe keshasema ameandika?

    Tayari hii ni habari inayozungumzwa katika vyombo vya habari wakiweka wasemaji wote wawili kwa kuwalinganisha. Political pundits wa Trump wanakiri kuwa ni kosa

    Unaweza kuona nguvu ya vyombo vya habari katika kutafuta, kutafuna na kutathmini maneno ya wasemaji.

    Tunahitaji kupanua demekrasia yetu ifike mahali pa kuwawezeha wanahabari kutumikia taaluma yao si kuwatisha
     
  8. Mag3

    Mag3 JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2016
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 8,188
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Trump na mkewe Melanie
    Mkuu uliona ulinzi na heshima wanayopewa wagombea wa vyama vyote, huwezi kujua yupi ni mgombea wa chama tawala au chama pinzani. Bila shaka umemuona hata Sheriff Clarke (mweusi) anavyowaponda Rais Obama na Senator Clinton na kuwalaumu kwa kutokemea kauli ya Black Lives matter akidai hata Blue Lives matter akimaanisha polisi. Hapa Tanzania hata askari wa kawaida tu anaweza akamtisha mgombea Ubunge na hata mgombea Urais mradi tu anatoka Upinzani...inasikitisha!
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2016
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,009
    Likes Received: 3,347
    Trophy Points: 280
    Wakuu Mag3 & Nguruvi3 naendelea kusoma bayana zenu Mungu awabariki si kila mtu ana nafasi ya kufuatilia siasa za USA lakini kupitia mabandiko yenu tunajikuta tuko karibu na taifa hilo kubwa duniani.

    Sijui kama wagombea tayari wameshatangaza wagombea wenza wao au bado.Naamini wagombea wenza wana nafasi kubwa ya kuongeza chachu ya ushindi kwa wagombea urais.Itakuwa jambo la afya iwapo mtajadili nafasi za wagombea wenza na jinsi gani wana weza kusaidia ushindi wa wagombea URAIS.
     
  10. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #10
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Tayari Trump keshamtangaza mgombe mwenza,Gavana wa jimbo la Indiana Bw Mike Pence

    Mr Pence ni mzaliwa wa Indiana,wazazi wake ni wa Irish wakatoliki

    Alikuwa mbunge wa congress kabla ya kuwa Gavana wa Indiana 2013

    Ni mwanasheria kitaaluma,mwenye kuheshimika katika Republican

    Katika harakati Pence ni kundia la GOP 'Tea Party' lengo mrengo wa kulia zaidi

    Amefanya kzi kubwa katika jimbo lake na anasifiwa kwa hilo

    Tatizo ni kuwa yeye ni mwanasheria, mtu makini kwa kauli zake.

    Je ataweza kwenda na kasi ya Trump ya kusema sema bila mpangilio?

    Tunasema hivyo kwasababu Pence ni zao la wahamiaji ambao Trump 'hakubalia' uwepo wao.

    Pence kama Hillary alipiga kura ya vita ya Iraq , Je, msimamo wa Trump kuhusu poor judgement ya Hillary utabaki katika nafasi gani?

    Kutangazwa kwa Pence kulifunikwa na tukio la Nice,ilibidi Trump atangaze uteuzi wake kwa njia ya Tweeter.

    Siku mbili baadaye ali mu introduce katika hali iliyoleta utatanishi sana

    Tukio lilipaswa kuwa kubwa kama kawaida, Trump akalichukua kuwa sehemu ya hotuba zake. Ilimchukua zaidi ya dakika 20 kuzungumzia uteuzi wa Pence akisema 'now back to Pence'

    Hili lililondoa ladha ya kumtambulisha mgombea mwenza

    Alipopewa nafasi ya kuongea, Pence alionekana mtu makini kuliko Trump. Wasi wasi umetanda kama hatamfunika Trump katika kampeni.

    Uteuzi huu umeacha ukakasi kwa Spika wa zamani wa Bunge Bw Newt Gingrich aliyetarajiwa sana. Pia mtiifu gavana wa New Jersey Christie Christie

    Na katika mbinu za kisiasa, mkutano mkuu wa Republican utamalizika Alhamisi kwa Trump kukubali uteuzi rasmi.

    Tunatarajia , katika kipindi hicho Hillary Clinton atatangaza mgombea mwenza ili kufunika hoja zote za mkutano mkuu wa Republican

    Kati ya kesho na Ijumaa mgombea mwenza wa Democrat atatangazwa.
     
  11. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #11
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Ulinzi wa Trump na Hillary ni sawa na ungharamiwa na Taifa.Wakati wa kampeni, Trump alipotoa kauli za 'maudhi' ilibidi aongezewe 'secret service' kumlinda
    Mkutano mkuu unalindwa kwa gharama zote bila kujali chama gani kipo madarakani nani
    mpinzani. wagombea wanapewa haki sawa

    Kwasasa Trump na Clinton wamepewa access ya classified information ili kuwawezesha kujenga hoja kutokana na hali ya nchi, kiulinzi , usalama na kiuchumi.

    Wote wanasimama sawa mbele ya sheria ya uchaguzi

    Ndio maana tulihoji sana, ilikuwaje mzee Warioba akashambuliwa na wahuni pale Ubungo plaza ambao wengine tunajua walizawadia.

    Mzee Warioba aliongoza tume kubwa nchini na alistahili ulinzi mkubwa

    Kwavile tu wakati huo hakupendeza wahusika kwa maoni ya tume, suala la ulinzi likapewa kisogo huku wakisema '..naomba mungu aniepushe na adha iliyompata mzee Warioba' Halikuwa suala la ulinzi tena bali siasa za mtaroni

    Wanasiasa wanamshambulia Obama perfect and square, rekodi inawekwa wazi hoja zinadadavuliwa. Siyo suala la kumfanya Obama mtukufu.

    Wenzetu kiongozi amebeba dhamana na anachukuliwa kwa uzito huo​
     
  12. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #12
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Taratibu za uchaguzi wa Marekani

    Mwaka 2008 mkutano mkuu wa kwanza kufanyika ulikuwa Democrat
    Mwaka 2012 mkutano mkuu wa kwanza kufanyika ulikuwa Republican
    Na mwaka 2016 mkutano mkuu wa kwanza ni Republican

    Haya haytokei tu kwa chama kuamua kupanga. Ni utaratibu uliokubalika na vyama kwamba chama pinzani ndicho huanza mkutano mkuu kikifuatiwa na chama kilichopo madarakani

    Hivyo, Rep kufanya mkutano wao sasa hivi ni sehemu ya utaratibu na utamaduni uliokubalika katika siasa za Marekani

    Ni kama ilivyo uchaguzi mkuu. Huu hufanyika Jumanne ya kwanza inayofuatia Jumatatu ya kwanza ya mwezi November.

    Hapa ieleweke kuwa si lazima iwe Jumanne ya kwanza ya mwezi November ambayo inaweza kuwa ni tarehe 1, bali Jumanne ya kwanza baada ya Jumatatu ya kwanza ya November

    Kwa mantiki siku ya uchaguzi wa Jumanne hiyo ni kati ya tarehe 2-8 November.

    Haya ni mambo yapo tu yanasubiri muda kutokea kila msimu
    Hayahitaji tangazo la tume yoyote, ni utamaduni wa siasa zilizokomaa

    Katika kipindi hiki, wagombea hupewa taarifa na Rais 'briefed' linapotokea jambo lolote lenye masilahi ya Taifa hasa dharura

    Swali litakaloulizwa, mbona watu hawasikii tume ya uchaguzi ya Marekani?

    Nani anakusanya matokeo na kujumlisha kama Tume yetu ya NEC?

    tutajadili
     
  13. Mag3

    Mag3 JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2016
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 8,188
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nguruvi3, leo kaulimbiu ya GOP itakuwa make America work again lakini kinachojadiliwa hadi sasa ni purukusani iliyogubika Convention katika siku ya kwanza. Ilianza kwa baadhi ya wajumbe kutomkubali Trump na kutaka sheria zifanyiwe marekebiso, ikafuatiwa na hotuba aliyotoa Mama Trump ambayo imekuja kugundulika ni plagiarism ya ile ya Mama Obama mwaka 2008.

    Kwa kweli Convention ya GOP imeanza vibaya na leo watu wanasubiri kuona mabadiliko katika ukomavu kiuendeshaji. Wengi wanajiuliza inakuwaje mtu ambaye amekuwa akijitamba na kuwaita mahasimu wake wa siasa wajinga anashindwa kuwapata watu makini wa kumsaidia. Je atazungukwa na watu wa aina gani wataokuwa washauri wake wakuu serikalini akishinda Urais?

    NB: Hiyo ya Tume ya Uchaguzi Marekani ni habari nyingine kabisa ha ha haa...!
     
  14. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #14
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Aliyekuwa kampeni meneja wa Trump aliyefukuzwa June Lewandowski amesema aliyehusika wajibishwe.

    Chair wa RNC Priebus akizungumza 'pengine' angemfukuza aliyehusika

    Trump kampeni imekataa kumwajibisha mtu au kuomba radhi

    Habari ya 'desa' imebeba uzito 'over shadow' ujumbe mzima uliotolewa jana.
    Haionekani kama itapotea muda mfupi na imefungua uchunguzwaji zaidi

    Hii itaondoa confidence kwa wale wanaotegemea kusoma.
    Haitakuwa na tatizo kwa wazungumzaji wa 'asili' kama Rudi Gulian

    Rudi Gulian alifanya kazi nzuri ya ku move audience kwa hamasa kubwa.

    Tatizo kwa Rudi ni hisia kuwa ameifanya 9/11 yake, na mtaji kisiasa

    Ndio hasa kilichopelekea akagombea Urais mara 2 zote akishindwa vibaya

    Kwa theme ya leo, Rep wanatakiwa wawe waangalifu sana.
    Kushambulia rekodi ya employment itawasumbua katika fact checks

    Hali ya ajira ni mbaya,rekodi inaonyesha miezi 75 mfululizo kuna tengenezo la ajira.

    Zipo baadhi ya rekodi zinazosemwa Obama anamkaribia Reagan kitakwimu
    Tutafuatilia kupata ukweli wa hili

    Ajira za mwezi June zinaonyesha kutengenezwa ajira 250,000 taofauti na matarajio.
    imeamsha hamasa katika masoko ya mitaji yaliyodorora kutokana na Brexit

    Republican wanapoweza kumbana Clinton ni katika trade kama NAFTA

    Tatizo ni kuwa mgombea mwenza Mike Pence yupo katika rekodi akitetea trade.

    Wanachoweza kufanya ni kuchukua maudhui ya 'B.Sanders' na kumshambulia Clinton.

    Hapo watakuwa na rekodi ya kujitetea kuwa hata Dem wamesema hayo.

    Inatosha kusema, plagiarism imetibua siku ya kwanza ya mkutano

    Imefunika habari zote na kuwa mjadala.
     
  15. Mag3

    Mag3 JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2016
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 8,188
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280

    Plagiarism at its best but then Trump gets away with almost everyhting!​
     
  16. Mag3

    Mag3 JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2016
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 8,188
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280
    Breaking News!
    Donald J. Trump is no longer the presumptive nominee for President of the United States but the GOP official nominee. He reached the threshold of 1237 delegates at 7:12 pm Eastern Time with votes cast by delegates from his home state of New York.
     
  17. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #17
    Jul 20, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Lile kundi la never Trump safari imekwisha, Trump ndiye nominee

    Sasa hivi anaongea Speaker Paul Ryan aliyekuwa mgombea mwenza wa Mitt Romney
    Anaongea kuhusu uchumi. Huyu ana degree ya uchumi (Ohio)

    Katika mchakato Spika Ryan ali criticize hoja kadhaa za Trump kama ya kuondoa Muslim, na hata Immigration. Uwepo wake unatokana na hadhi kama Spika hata hivyo kimoyo yupo na akina Romney.

    Ryan ni potential candidate kwa miaka ijayo.

    Convention inaendelea
     
  18. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #18
    Jul 20, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Donald Trump Jr amemaliza kuongea. Ameongea fluently pengine kuliko baba yake
    Ilikuwa ni powerful speech ikiwa na substances ukiacha misinformation za hapa na pale

    Amemuelezea baba yake na kueleza baadhi ya hoja dhidi ya Clinton ambazo baba yake anasimamia. Kuna risk ndani yake lakini ameeleza kwa weledi

    Kwakweli hotuba yake imefunika mauza uza ya mama yake ambayo ni talk kwa siku nzima
     
  19. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #19
    Jul 20, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Dr Ben Carson

    Kwasasa anaongea Dr Ben Carson ambaye sehemu kubwa anamshambulia Clinton
    Anazungumzia one nation under God akizungumzia mahusiano ya Clinton, Saul Olinsky na kitabu cha Lucifer. Hapa anawavuta evangelical

    Dr Ben Carson alikuwa mgombea na hadi anajitoa alikuwa na wajumbe takriban tisa
    Kampeni yake ali ielekeza katika kuwapata evangelical hata hivyo hakufanikiwa

    Dr Carson ni paediatric suregeon na si Dr of Divinity kama wengine wanavyoweza kuelewa kwa neon Dr na kauli zake
     
  20. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #20
    Jul 20, 2016
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,557
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Kimberlin Brown (actress)

    Huyu ni celebrity wa 'the young and resless' ambaye ni businesswoman pia
    Anongelea wanawake na suala zima la business.

    Kimberlin anaongelea Obamacare ilivyoathiri business zake akiwahusisha vijana.
    Hapa anasema, hao vijana walioathirika ndio watampigia kura Trump aondoe Obamacare

    Anazungumzia Clinton foundation kwa kusema, wanaume wanalipwa vema kuliko wanawake.
    Hoja yake hapa ni kuwavuta akina mama kwa kuonyesha foundation ina ubaguzi dhidi ya wanawake. Tutafuatilia fact check

    Kimberlin anaongelea trade na jinsi inavyoathiri trade na business za watu

    Anazungumzia Clinton kama mwanamke aliye attack wanawake wenzake.
    Kwamba comments zake zimewadhalilisha wanawake. Hivyo, anasema wanawake wapo katika bunge na seneti siyo Clinton.

    Amemaliza
     
Loading...