Duni Haji: Ndani ya CHADEMA kila mtu ni Kambale

Duni Haji: Ndani ya CHADEMA kila mtu ni Kambale

Ujumbe wa Duni ni sawa na Mbowe tofauti yao ni Lugha waliyotumia. Mbowe akimsimika Ukatibu katibu Mkuu "Msomi"Jijini Mwanza alisema Utovu wa nidhamu na Rushwa ndani ya Chama ndivyo vitu vilivowakosesha Ushindi. Sasa Ukambale aliosema Duni ndio ukosefu wa nidhamu.
Hawa Machotara wa CUF pamoja na kutowapenda mie binafsi nawakubali kwny ishu ya nidhamu ndani ya Chama chao waliposema wagome Znz wote waligoma lakin ingekuwa huku kwetu bara chama kingepasuka. Maalim Seif aliwataka wote wajiuzulu kwny SERIKALI ya Umoja wa kitaifa wakatii lakin yeye akabaki Makamu wa kwanza wa Rais mpaka mwisho na wote wakatii

2010 Chadema iliwataka Madiwani wake wasusie baraza la madiwani Arusha kilichotokea tunakikumbuka!
CHADEMA ni chama kisicho na nidhamu wala maadili.
Katika hali hiyo, bado hawajijengea uwezo na nidhamu yakuongoza nchi.
Wataboronga na kuharibu mambo kuliko hata CCM.
 
Hii ina dhiirisha CHADEMA haina mwenyewe[emoji106] [emoji106] [emoji1]
Mwenye nacho kimeanza kumshinda, hujamsikia Mbowe akilia lia huko Mwanza kwenye mkutano mkuu?
Hukumbuki alovozomewa na 'makamanda' alivyotaka kuahirisga mkutano wa kampeni Tunduma kabla ya 'mzee' kuongea kwa sababu 'vipaza sauti' ni vibovu?
 
Mwenye nacho kimeanza kumshinda, hujamsikia Mbowe akilia lia huko Mwanza kwenye mkutano mkuu?
Hukumbuki alovozomewa na 'makamanda' alivyotaka kuahirisga mkutano wa kampeni Tunduma kabla ya 'mzee' kuongea kwa sababu 'vipaza sauti' ni vibovu?
Hah hah hah siasa sanaa
 
Nimecheka sana nilivyomsikiliza Babu Duni. CHADEMA ni chama cha wapiga dili, yaani kama issue haiko na maslahi haipiti ktk tawi. CCM mbele kwa mbele, ndiyo maana mzee JK alisema atalala usingizi fofo fofo, kazi JPM achapa!
Kwani Babu Duni alikuwa CHADEMA alikuwa alikuja kwa mkopo tu?, sasa mtu wa kuja kushikiza tu atashirikishwa vipi kwenye maamuzi cha kichama? Siasa za Tanzania ni balaa si mchezo
 
Katika mahojiano yake na Azam TV Babu Duni ambaye juzi amerudi CUF amesema kuwa ndani ya CHADEMA kila mtu ni kambale.

Babu Duni amesema kwamba kuna bureaucracy kubwa sana ndani ya CHADEMA kiasi kwamba agizo linalotoka juu ngazi ya Taifa linaweza kukataliwa na ngazi ya jimbo kwakuwa kila mtu ana sharubu.

My Take: Babu Duni alikuwa akiwachora CHADEMA na ameona ni chama ambacho hakijawa tayari kuongoza nchi kwakuwa mfumo wake wa kiutendaji ndani ya chama ni 'chaos', je hawa watu tukiwapa nchi si haitatawalika kwakuwa kila mtu/kiongozi atakuwa ni kambale?. CHADEMA mrudisheni Dr Slaa aimarishe chama...

Source: Azam news ya saa 2 usiku.
Nafikiri hio ni democrasia na inaonyesha watu wana uhuru wa kuhoji na inaonekana hata watu wa chini wana uwezo mkubwa wa kufikiri, sio kupokea kila kitu na kumeza kama mtoto wa ndege lazima uhoji faida ya maamuzi na maagizo unayopewa, kwa utaratibu huo hata Raisi atakua mwangalifu ktk maamuzi yake kwani anajua hata balozi wa nyumba kumi anaweza kuhoji maamuzi yake, na ikwezekana yakakataliwa ili abadilishe yawe yenye manufaa kwa nchi.hii inamaana hawa watu sio wajinga huwezi wadanganya sio watu wa ndio mzee, rejea maneno ya Jomo Kenyata kuhusu watu aliokua anawaongoza ukilinganisha na watu aliokua anawaongoza Nyerere!!!! babu duni amezoea ndio mzee viongozi wa namna hii ni mizigo kwa nchi kwani hawawezi kutumia akili zao kufiri.
 
BABU DUNI: CHADEMA WOTE KAMBALE.



Baada kunywa juisi ya pilipili Babu Duni asema CHADEMA wote Kambale, mtoto ndevu, mkubwa ndevu, dume ndevu na jike ndevu. Hali hiyo ikamfanya awe mnyonge na wanachama wenzake wa CHADEMA wasimuone mwenzao, lakini sasa karudi CUF, amepata utulivu wa nafsi.

MGENI KARIBU, JUISI YA PILIPILI.

MWENYEJI:
Karibu mzee Chali, ukaribie nyumbani,
Uketi upige wali, upoze chango tumboni,
Kisha tujalie hali, za wenzetu Kinondoni.
Karibu wetu mgeni, juisi ya pilipili.

MGENI:
Loo! msinite Chali, jina langu Abuduni,
Nina njaa kwelikweli, ninawapa shukurani,
Hali zao afadhali, watia gia angani.
Ni mwenyeji si mgeni, asante kwa pilipili.

MWENYEJI:
Somo la uliberali, tulo nao Buguruni?
Sema wamelikubali, bila kinyongo rohoni,
Ama hawajakubali, wamelitupa jaani?
Karibu wetu mgeni, juisi ya pilipili.

MGENI:
Naona wamekubali, watazame visogoni,
Wakiliwa kwa ugali, wachomachoma kooni,
Ni michicha kwelikweli, yenye miba vikonyoni,
Ni mwenyeji si mgeni, asante kwa pilipili.

MWENYEJI:
Ya kwao ulo kubali, yatupie barazani,
Tupate kuyajadili, na kuyapima mzani,
Tuyabebe yalo kweli, tuyatumie kundini,
Karibu wetu mgeni, juisi ya pilipili.

MGENI:
Sina nilo yakubali, hamuwezi kuamini,
Tumewazidi akili, maono na umakini,
Nyumbu wamelala chali, wamevimbiwa majani,
Ni mwenyeji si mgeni, asante kwa pilipili.


MWENYEJI:
Kibopa wetu Munduli, naye ana hali gani?
Bado apiga msuli, wa kuwa bosi nchini?
Lile wazo kabadili, kuchunga ng'ombe porini?
Karibu wetu mgeni, juisi ya pilipili.

MGENI:
Tetesi kila mahali, aenda Ujerumani,
Ila hayana ukweli, yu mzima si utani,
Tatizo ni utapeli, uchungaji siuoni.
Ni mwenyeji si mgeni, asante kwa pilipili.

MWENYEJI:
Hatutaki kadi mbili, ichome ya unyumbuni,
Kichwa na kiwiliwili, vyote virejee ndani,
Mazito yatukabili, hasa kule visiwani.
Karibu wetu mgeni, juisi ya pilipili.

MGENI:
Nimesharudi madhali, nina moja mkononi,
Ninaapa kwa Jalali, nisemayo ya moyoni,
Mengine tutajadili, kwa idhini ya Manani.
Ni mwenyeji si mgeni, asante kwa pilipili.

Dotto Rangimoto Chamchua(Njano5)
0622845394 Morogoro.
 
Yaani hawa wana "sihasa" mpaka wanakera. Hawana wanachokiamni na hili ni tatizo kubwa sana.
 
Mwigamba yupo? toka muangukie pua uchaguzi wa mwaka jana kelele zote
kwisha amebaki mkuu wa chama tu tegemeo lenu
 
Mnataka kutuchonganisha ukawa hamtafanikiwa
Wewe Dotto ni mwongo na mnafki sana! Unajaribu lakini video imekuumbua! Ungerefu clip hata nusu watu wajue ukweli. Anachodai hapo ni hierarchy ndefu ya uongozi na changamoto zake sasa wewe anapotosha. Unafki ni mbaya sana! Amelalamiki wapi? Achana na ya watu hangaikia chama chako cha wakulima.
 
...wewe Rangimoto unajua sana kutapatapa, mara ya mwisho nilisikia umeondoka ACT,hebu tueleze sasa hivi uko wapi?!
...na hayo mashairi yako,nikushauri tu, uyapeleke studio,labda huko unaweza pata chochote,uache kuganga njaa huku jf...maana ulikuwa ukiyaimba sana ukiwa chama chenu cha wasaliti,ila hata huko hawakuuona umuhimu wako!
 
Kejeli kama hizi ni za kawaida kwa wanasiasa.
 
Mwigamba yupo? toka muangukie pua uchaguzi wa mwaka jana kelele zote
kwisha amebaki mkuu wa chama tu tegemeo lenu
Hivi akina Mwigamba wapo wapi siku hizi? Hawasikiki kabisa.
 
Kama chama hakiwezi kuwa Na mtu mmoja tuu wa kusikilizwa kama mfalme, Kama cuf walivoweka utawala wa chama chao. Mzee Juma duni Ni mtu amezowea Hewallah.

Chama kama CHADEMA chenye wasomi wengi Ni lazima kiwe Na changamoto nyingi, vijana kwenye Chadema wanapata fursa ya Kutoa michango Yao Ni tofauti Na CUF ambayo kila kitu anakifanya mtu mmoja tuu. Mhasibu yeye, msemaji yeye,katibu yeye, Rais wa mioyo yeye nk sehem nyingi amekamata Mwenyewe. Huu Ni udhaifu mkubwa kwa chama.

Kuna mwenzangu mmoja alipokua chama x alikuwa Na Nyota kali sana alitoka akaingia CUF, Kama CUF wangeweza kuiboresha Nyota ile Leo tungehesabu habari nyengine. Lakini cha ajabu Tokeo aingie CUF Ndio haitoi hata muangaza.
 
Back
Top Bottom