Double Standards za Ikulu kumtetea Ombeni Sefue

Double Standards za Ikulu kumtetea Ombeni Sefue

Ikulu wako sahihi; Double standards is a relative term depending on your corner of intetest; kwa hili unaonekana you are all out to settle scores na Sefue kwa sababu zako mwenyewe!!, kama Dira wana taarifa zenye mashiko waende Takukuru; vyombo vya habari vinaweza kuwa Whistleblower; tuhuma huchunguzwa polisi; takukuru na kesi hufanyika mahakamani!
daah kwahio mkuu magufuri asitafute jipu pale aendelee kuyakamua mengine kwanza
 
  • Thanks
Reactions: MTK
Tumesema kumsimamisha kiongozi wa serikali inahitaji kujirizisha na uhusika wake katika jambo. Mf. Kumsimamisha daktari anayetuhumiwa kuchukua rushwa ya laki moja inaweza kuwa majungu na huyo daktari akaja kuishitaki serikali. angemwamru mganga Mkuu amchunguze maramoja na kumsimamisha kama kuna ulazima ili kupisha uchunguzi. Mtumishi kama huyu huwezi kulinganisha na kutumbua mkurugenzi aliye na tuhuma lukuki na uzembe katika utendaji kazi hali inayozorotesha utendaji kazi. Sefue kama anahusika hakuna anayemtetea atumbuliwe tu, lakini kama kuna dalili ya majungu nayo yachunguzwe
yaani daktari wa watu hata hajasikilizwa anaambiwa tu simama kazi aisee...huu utendaji wa cku hizi
 
Ikulu imetoa press release kumtetea Katibu Mkuu ombeni sefue ambaye anakabiliwa na tuhuma za rushwa na kampuni ya ujenzi ya kichina ya CRJE

Cha ajabu ni kuwa utetezi wao umekuwa one sided. Iweje wao wanamtetea Ombeni sefue lakini wengine haijawatetea?

Ina maana kuwa kwenye hizi tuhuma za majipu kuna sheria nyingine kwa wafanyakazi wa serikali na kuna nyingine ya Ombeni Sefue?

Hizi double standards tulidhani zitaondoka kipindi hiki cha awamu 5 lakini bado tuko kule kule zama za zamani za impunity.

Kwa utetezi wa leo wa Ikulu ina maana wanasema kuwa watuhumiwa wengine wako GUILTY lakini sefue ni SAFI?

Wameona taabu gani kutoa statement ambayo ni impartial na isiyoegemea upande wowote?

Ahhh nimesahau, usikute statment imeandikwa na huyo huyo sefue.

Once again, tuko kwenye zama za ANIMAL FARM ya George Orwell , wanyama wengine ni bora kuliko wengine
Lalamika ukimaliza, funga bakuli! Kubali matokeo, mtamshitaki mkiingia ikulu 2095.
 
Tumesema kumsimamisha kiongozi wa serikali inahitaji kujirizisha na uhusika wake katika jambo. Mf. Kumsimamisha daktari anayetuhumiwa kuchukua rushwa ya laki moja inaweza kuwa majungu na huyo daktari akaja kuishitaki serikali. angemwamru mganga Mkuu amchunguze maramoja na kumsimamisha kama kuna ulazima ili kupisha uchunguzi. Mtumishi kama huyu huwezi kulinganisha na kutumbua mkurugenzi aliye na tuhuma lukuki na uzembe katika utendaji kazi hali inayozorotesha utendaji kazi. Sefue kama anahusika hakuna anayemtetea atumbuliwe tu, lakini kama kuna dalili ya majungu nayo yachunguzwe
Mkuu,
Serikali hii haina cha kujiridhisha, ni kusimamishwa kazi "ili kupisha uchunguzi!"
 
UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS

Telephone: 255-22-2114512, 2116539
E-mail: press@ikulu.go.tz
Website: www.mawasilianoikulu.go.tz
Fax: 255-22-2113425
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amemteua Balozi Ombeni Yohana Sefuekuwa Katibu Mkuu Kiongozi.

Balozi Sefue anachukua nafasi inayoachwa wazi na Bwana Phillemon Luhanjo ambaye anahitimisha mkataba wake wa utumishi wa umma kesho, Jumamosi, Desemba 31, 2011.

Kabla ya uteuzi wake, Balozi Sefue alikuwa Balozi wa Kudumu wa Tanzania katika Umoja wa Mataifa, New York, Marekani. Kabla ya hapo, Balozi Sefue alikuwa Balozi wa Tanzania nchini Marekani na kabla ya hapo alikuwa Balozi wa Tanzania nchini Canada tokea Oktoba 2005.

Balozi Sefue ataapishwa kesho, Jumamosi, Desemba 31, 2011 saa nne asubuhi, Ikulu, Dar es Salaam.

Imetolewa na:

Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu,
DAR ES SALAAM.

30 Desemba, 2011
sefue-kikwete-luhanjo.jpg

Rais Jakaya Kikwete akiongea na Katibu Mkuu Kiongozi mstaafu Mh Philemon Luhanjo (kulia) na Katibu Mkuu kiongozi mteule Balozi Ombeni Sefue ofisini kwake Ikulu, Dar es salaam mara baada ya kufanya uteuzi huo

==============================

OMBENI Y. SEFUE
 
Ikulu imetoa press release kumtetea Katibu Mkuu ombeni sefue ambaye anakabiliwa na tuhuma za rushwa na kampuni ya ujenzi ya kichina ya CRJE

Cha ajabu ni kuwa utetezi wao umekuwa one sided. Iweje wao wanamtetea Ombeni sefue lakini wengine haijawatetea?

Ina maana kuwa kwenye hizi tuhuma za majipu kuna sheria nyingine kwa wafanyakazi wa serikali na kuna nyingine ya Ombeni Sefue?

Hizi double standards tulidhani zitaondoka kipindi hiki cha awamu 5 lakini bado tuko kule kule zama za zamani za impunity.

Kwa utetezi wa leo wa Ikulu ina maana wanasema kuwa watuhumiwa wengine wako GUILTY lakini sefue ni SAFI?

Wameona taabu gani kutoa statement ambayo ni impartial na isiyoegemea upande wowote?

Ahhh nimesahau, usikute statment imeandikwa na huyo huyo sefue.

Once again, tuko kwenye zama za ANIMAL FARM ya George Orwell , wanyama wengine ni bora kuliko wengine
Weka ushahidi hadharani, sio uluchotaka kusikia
 
Binafsi nawashangaa sana watu ambao wana imani eti awamu hii itakua na mabadiliko chanya mtasubiri sana nawaomba mkoamae tu ukiwataza sana hawa watawala unaweza kupata kichaa.
 
yaani daktari wa watu hata hajasikilizwa anaambiwa tu simama kazi aisee...huu utendaji wa cku hizi
Ndio poa hiyo hata sefue itakua hivyohivyo majipu ni mengi,ukisema usubili maelezo utashangaa miaka 5 inaisha mafisi yapo tu maofisini,kumbuka mke wa kaisari hapaswi hata kushutumiwa
 
da
Ndio poa hiyo hata sefue itakua hivyohivyo majipu ni mengi,ukisema usubili maelezo utashangaa miaka 5 inaisha mafisi yapo tu maofisini,kumbuka mke wa kaisari hapaswi hata kushutumiwa[/QUOT
daah kwahio sefue nae wtamtumbua sio?
 
Tanzania ni zaid ya commedy.
Kwan hata hao wanaonekana majipu ukiwapa nafas ya kujieleza unafikiri watashindwa kutoa utetez??

Hata mzee wa vijisent alisema yy sio mwiz ila ni nyoka wa makengeza!!
Akawa amejitetea sahz mwenyekit wa bunge!! Baadaye akaja na ngonjela mafisadi safar hii nitawakomesha wote!!!
 
Katika kujaribu kumtetea Sefue, wanadai eti kampuni ya CRJE sio aliyopewa kazi ya ujenzi wa daraja la Kigamboni.

Ukweli ni kuwa CRJE kutokana na ukaribu na Dr Dau walipewa hiyo kazi kienyeji, na kwa kuwa hawana utaalamu wa madaraja, walilazimika waingie joint venture na kampuni nyingine ya kichina kwa bei ya mara tatu ya bei halisi.

Kuthibitisha hayo, naomba magazeti yatoe picha wakati wa kusign mkataba, anaonekana mkurugenzi mkuu Wa CRJE akisign, kwa jina anaitwa Shi Yuan ambaye baada ya kufanikisha wizi wa kutisha, kampuni tanzu ya CRJE imempandisha cheo na kurudi China.
 
Mkuu unasema Mkurugenzi Mkuu wa CRJE alionekana anasaini. Baadaye akapandishwa cheo na kurudishwa China. Sawa, huko China ameenda kuwa nani? Alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa CRJE!
 
Back
Top Bottom