Double Standards za Ikulu kumtetea Ombeni Sefue

Double Standards za Ikulu kumtetea Ombeni Sefue

Tukisema Mbowe hasitetewe na Makene kwenye kashfa binafsi mnakuwa wakali, ila kwa Sefue ukweli ndio mnauona ?
mkuu si mbowe wala sefue,issue ni kwamba linapotokea swala kama hili serikali isi waprotect baadhi ya watu ila kwa manufaa ya taifa basi znapoibuka tuhuma kama hizi zichunguzwe hata kama lowasa,mbowe au huyo sefue
 
Ikulu imetoa press release kumtetea Katibu Mkuu ombeni sefue ambaye anakabiliwa na tuhuma za rushwa na kampuni ya ujenzi ya kichina ya CRJE

Cha ajabu ni kuwa utetezi wao umekuwa one sided. Iweje wao wanamtetea Ombeni sefue lakini wengine haijawatetea?

Ina maana kuwa kwenye hizi tuhuma za majipu kuna sheria nyingine kwa wafanyakazi wa serikali na kuna nyingine ya Ombeni Sefue?

Hizi double standards tulidhani zitaondoka kipindi hiki cha awamu 5 lakini bado tuko kule kule zama za zamani za impunity.

Kwa utetezi wa leo wa Ikulu ina maana wanasema kuwa watuhumiwa wengine wako GUILTY lakini sefue ni SAFI?

Wameona taabu gani kutoa statement ambayo ni impartial na isiyoegemea upande wowote?

Ahhh nimesahau, usikute statment imeandikwa na huyo huyo sefue.

Once again, tuko kwenye zama za ANIMAL FARM ya George Orwell , wanyama wengine ni bora kuliko wengine

Ikulu wako sahihi; Double standards is a relative term depending on your corner of intetest; kwa hili unaonekana you are all out to settle scores na Sefue kwa sababu zako mwenyewe!!, kama Dira wana taarifa zenye mashiko waende Takukuru; vyombo vya habari vinaweza kuwa Whistleblower; tuhuma huchunguzwa polisi; takukuru na kesi hufanyika mahakamani!
 
Nilitegemea wamsimamishe kaz Sefue takukuru na polisi wafanye uchunguzi kwa hzo tuhuma wakiwashirikisha gazeti la Dira kama ingeonekana sivyo wangetoa hiyo press release ya leo. Maana hzo ni tuhuma nzito sana na haziitaj majib mepesi km hayo. Kwako Msigwa
 
Nami nimesoma nikashangaa. Na wala hauoneshi nguvu kiivo ndo maana nahisi wala haujasambazwa katika vyombo vingi vya habari kama Ikulu inavofanya kwa habari nyingi.
 
Tamko la ikulu limesema kama wana ushahidi waupeleke Takukuru au wachukuliwe hatua, hatuwezi kuacha nchi iendeshwe kwa majungu
Wakati wanasubiri huo ushahidi asimamishwe kazi na TAKUKURU na POLISI wachunguze hlo swala. Kuna watu kibao wamesimamishwa kazi bila ushahidi kuwa bayana kama walifanya wao au ni maagizo ya wakuu wao. Kwahyo akae pembeni takukuru ichunguze.kwako Mkwepa Kodi
 
Waliotoa utetezi huo ni Idara ya Habari Maelezo, na sio Ikulu kama ulivyoeleza. Kimsingi ktk utetezi huo wamekanusha kwa Hoja zenye mantiki tuhuma zilizoandikwa kwenye gazeti husika dhidi ya Balozi Sefue.
Kwahivyo kama wewe mleta mada hujaridhishwa na utetezi huo, wasilisha ushahidi wa tuhuma za Sefue kwenye mamlaka zilizoainishwa kwenye taarifa husika..
Wamekanusha wao ni TAKUKURU AU POLISI washafanya uchunguzi wakajiridhisha? Wangapi wamesimamishwa na ushahidi unaousema bado unatafutwa? Asimamishwe wakati ushahidi unatafutwa
 
Mkuu Tumia japo akili ya shule ya msingi, wamesema, mwenye ushahidi aupeleke Takukuru au Baraza la maadili, na wametoa maelezo na evidence vizuri sana, maana kuna mengine yalifanyika wakati BALOZI ombeni akiwa BALOZI wa Tanzania Marekani na Umoja wa mataifa, na mengine yalifanyika akiwa na wiki tu kwenye wadhifa wake huu, sasa kama wewe unao ushahidi peleka Takukuru.

Kumbuka Katibu mkuu kiongozi si mtu mdogo kwa wadhifa, kwa hiyo hawezi tu kujitokeza hadharani kujibu upuuzi, na utambue kwamba, Ni lazima kulikuwa na consultations kati ya ofisi yake na idara ya habari maelezo juu ya tamko hilo.
 
Mkuu Tumia japo akili ya shule ya msingi, wamesema, mwenye ushahidi aupeleke Takukuru au Baraza la maadili, na wametoa maelezo na evidence vizuri sana, maana kuna mengine yalifanyika wakati BALOZI ombeni akiwa BALOZI wa Tanzania Marekani na Umoja wa mataifa, na mengine yalifanyika akiwa na wiki tu kwenye wadhifa wake huu, sasa kama wewe unao ushahidi peleka Takukuru.

Kumbuka Katibu mkuu kiongozi si mtu mdogo kwa wadhifa, kwa hiyo hawezi tu kujitokeza hadharani kujibu upuuzi, na utambue kwamba, Ni lazima kulikuwa na consultations kati ya ofisi yake na idara ya habari maelezo juu ya tamko hilo.
Mbona yule Daktari wa Mtwara alipotuhumiwa tu alisimamishwa kazi paleple "ili kupisha uchunguzi" na vyombo vya dola vikaagizwa kuchukua hatua!
Hili la Sefue hakuna chombo kinachoagizwa kufuatilia na badala yake Serikali inamsafisha mtu kwanza kupitia Idara ya Habari MAELEZO halafu mlalamikaji anaambiwa apeleke malalamiko yake kwenye vyombo vya dola na hakuna mambo ya "kupisha uchunguzi!"
Ama kweli ngozi za wanasiasa zimewekewa kinga haziwezi kuota "majipu" ya kutumbua!
 
Hawa jamaa wakishaguswa pabaya huwa wanapoteza akili kabisa, na kuwa kila wakijaribu kujitetea wanabaki kuongeza mianya ya kubainika ukweli wa ufisadi waliofanya.
Kabisa sikutegemea kama Sefue angethubutu kujitetea katika jambo hili, angalau angenyamaza kimya tu asubiri kutumbuliwa, kuliko kuanza malumbano yatakayomfanya aumbuliwe zaidi.

Ova
 
Wamekanusha wao ni TAKUKURU AU POLISI washafanya uchunguzi wakajiridhisha? Wangapi wamesimamishwa na ushahidi unaousema bado unatafutwa? Asimamishwe wakati ushahidi unatafutwa
Mkuu Tumia japo akili ya shule ya msingi, wamesema, mwenye ushahidi aupeleke Takukuru au Baraza la maadili, na wametoa maelezo na evidence vizuri sana, maana kuna mengine yalifanyika wakati BALOZI ombeni akiwa BALOZI wa Tanzania Marekani na Umoja wa mataifa, na mengine yalifanyika akiwa na wiki tu kwenye wadhifa wake huu, sasa kama wewe unao ushahidi peleka Takukuru.

Kumbuka Katibu mkuu kiongozi si mtu mdogo kwa wadhifa, kwa hiyo hawezi tu kujitokeza hadharani kujibu upuuzi, na utambue kwamba, Ni lazima kulikuwa na consultations kati ya ofisi yake na idara ya habari maelezo juu ya tamko hilo.
Yaani mtu anasafishwa kabla ya kuchunguzwa? Only in awamu ya majipu!
 
Frankly sina sababu yeyote ya kumtetea Sefue na wala sina nia ya kuwa one sided.Nionavyo mimi haikuwa sahihi kwa serikali kumtetea Sefue.Yale yalikuwa mashambulizi dhidi ya Sefue as a person,kwa hiyo serikali ilipaswa imuache ajitetee mwenyewe.

Hata hivyo inaonekana wazi kwa jinsi story ilivyokuwa framed na gazeti la Dira kwamba it is a cooked story meant to smear Sefue ili naye aonekane mchafu na hafai kusimamia zoezi zima la serikali kujenga misingi imara ya uwajibikaji.Hizi ni harakati za kulipa kisasi.

Katika vita hii kali inayoendelea by the Magufuli government against saboteurs, lazima wale ambao kwa njia moja au nyingine wameguswa wata-fight back kama njia ya kulipa kisasi by what ever means,and this is what we are seeing.Nampa pole Balozi Sefue.Naomba aelewe kwamba huo ndio mchezo wenyewe,kwa hiyo lazima majeraha yatakuwepo.
Ikulu imetoa press release kumtetea Katibu Mkuu ombeni sefue ambaye anakabiliwa na tuhuma za rushwa na kampuni ya ujenzi ya kichina ya CRJE

Cha ajabu ni kuwa utetezi wao umekuwa one sided. Iweje wao wanamtetea Ombeni sefue lakini wengine haijawatetea?

Ina maana kuwa kwenye hizi tuhuma za majipu kuna sheria nyingine kwa wafanyakazi wa serikali na kuna nyingine ya Ombeni Sefue?

Hizi double standards tulidhani zitaondoka kipindi hiki cha awamu 5 lakini bado tuko kule kule zama za zamani za impunity.

Kwa utetezi wa leo wa Ikulu ina maana wanasema kuwa watuhumiwa wengine wako GUILTY lakini sefue ni SAFI?

Wameona taabu gani kutoa statement ambayo ni impartial na isiyoegemea upande wowote?

Ahhh nimesahau, usikute statment imeandikwa na huyo huyo sefue.

Once again, tuko kwenye zama za ANIMAL FARM ya George Orwell , wanyama wengine ni bora kuliko wengine
 
kwa nn sefue asije humu akajitetea kuwa hausiki na rushwa, au kwann taasisi zenye mamlaka ya kuchunguza rushwa zisifanye uchunguzi na akiwa clean asafishwe au atumbuliwe
 
Kama sikosei tamko la ikulu lina litaka gazeti la dira kupeleka ushahidi wa habari waliyochapisha jana kwenye vyombo husika ikiwa ni pamoja na tume ya maadili ya viongozi na takukuru la sivyo litachukuliwa hatua kwakukiuka maadili ya uandishi wa habari..!!
 
Kama sikosei tamko la ikulu lina litaka gazeti la dira kupeleka ushahidi wa habari waliyochapisha jana kwenye vyombo husika ikiwa ni pamoja na tume ya maadili ya viongozi na takukuru la sivyo litachukuliwa hatua kwakukiuka maadili ya uandishi wa habari..!!
Si Idara ya Habari Maelezo imesema kuwa tuhuma si za kweli? Sasa wanataka ushahidi wa nini?
 
Tumesema kumsimamisha kiongozi wa serikali inahitaji kujirizisha na uhusika wake katika jambo. Mf. Kumsimamisha daktari anayetuhumiwa kuchukua rushwa ya laki moja inaweza kuwa majungu na huyo daktari akaja kuishitaki serikali. angemwamru mganga Mkuu amchunguze maramoja na kumsimamisha kama kuna ulazima ili kupisha uchunguzi. Mtumishi kama huyu huwezi kulinganisha na kutumbua mkurugenzi aliye na tuhuma lukuki na uzembe katika utendaji kazi hali inayozorotesha utendaji kazi. Sefue kama anahusika hakuna anayemtetea atumbuliwe tu, lakini kama kuna dalili ya majungu nayo yachunguzwe
 
Back
Top Bottom