Dogo aliyeandika bongo fleva mtihani wa kidato cha nne 2011 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dogo aliyeandika bongo fleva mtihani wa kidato cha nne 2011

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malyenge, Jul 12, 2012.

  1. M

    Malyenge JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 2,704
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Clouds FM inafanya mahojiano na yule dogo aliyeandika bongo fleva kwenye mitihani ya kidato cha nne mwaka 2011. Dogo anadai alifanya hivyo ili kufikisha ujumbe kwa wahusika kuwa mfumo wa sasa wa elimu hautambui vipaji vya watu. Dogo anasema yeye hakuwa mtu wa kusoma ingawa alijitahidi sana. Anasema maumbile yake aliyoumbwa na Mungu si ya kusoma. Dogo anadai mfumo wa elimu Tanzania hautambui vipaji vingine zaidi ya formal education, yaani uende shule, usome kisha utafute kazi.
    Anasema kuwa mfumo huu wa elimu, mtu anayeshindwa kuufuata basi mfumo unamtupa nje.....
    Mashairi aliyoyaandika katika mtihani wake ni ya maelezo haya ambayo watu hawakuelewa anamaanisha nini. Dogo huyo kwa jina anaitwa JULIUS, anasema ana umri wa miaka 23, akaulizwa kwa nini alimaliza form four akiwa na umri mkubwa akajibu alikuwa akirudiarudia form two mara nyingi sana.
    Anamalizia kwa kusema wazazi waangalie vipaji vya watoto wao ili wasipoteze pesa zao kwa kusomesha mtu asiye na uwezo wa kusoma. Anaomba msamaha kwa watanzania wote kwa aliyoyafanya, hakuwa na jinsi ya kufikisha ujumbe kwa jamii. Ametoa alblum yake inaitwa Mr. PRESIDENT.
    Nawasilisha.
     
  2. ney kush

    ney kush JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 60
    albam au nyimbo inaitwa mr president.... me nimemsamehe
     
  3. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ameongea sense kdg....
     
  4. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 961
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Kajitetea vizuri sana huyo dogo.
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,422
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Kiukweli kijana ametuchallenge watu wengi, ni shujaa aliyeamua kupambana na system. Anapaswa kupewa fursa kubwa kueleza umma mawazo yake.
     
  6. okaoni

    okaoni JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    nyimbo au wimbo?
     
  7. ney kush

    ney kush JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 60
    huna kamusi? changia mada sio unaniuliza maswali maza fanta
     
  8. m

    mob JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,872
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    kwa mbali naona pana point anataka kuisema. ila wenye mamlaka wanatakiwa kuufumua au kurekebisha mfumo wa elimu yetu
     
  9. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 3,274
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    ..ni kweli kabisa...hivi mashuleni kuna somo la muziki..
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 28,118
    Likes Received: 3,967
    Trophy Points: 280
    Kajieleza kweli anaijua mistari,
    hebu tuwekeeni hiyo korusi ya 'mr president'
    pengine itafanana na wakwetu.
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    akaze buti kutunga mistari vinginevyo itakula kwake
     
  12. L

    Lindongo Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nampongeza huyu kijana kwa kuweka bayana ukweli wa mfumo wa elimu tanzania. ni vizur kukawa na mfumo wa elimu ya vipaji maalum kama muziki, michezo na hiyo ya elimu aka vipaji maalum.
     
  13. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ila asome kiingereza kitamsadia kimataifa!
     
  14. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,025
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    hakusema wimbo kasema ametoa single.
     
  15. sikafunje.N

    sikafunje.N Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni shujaa kwa sehemu yake!
     
  16. okaoni

    okaoni JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    nisaidie mimi kizungu sijui kiswahili ni sahii kutumia neno nyimbo kuwakilisha umoja?nisaidie
     
  17. R

    Ramanengo Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    frankly,kijana julius ameongea vizuri sana na wimbo wake mzuri
     
  18. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Baadhi ya mistari-
    Wanaofanya madudu nawatosa kwenye baraza,
    wananitia aibu kwa wananchi wananikwaza,
    Nilikuwa kipenzi chao hadi mkasema mi chaguo la Mungu,
    Kwenye uchaguzi nikapiga bao ila leo mnaniona mchungu,
    Mara mnaiba wanyama mara mnakula cha juu,
    Af bado mnataka muongezewe posho huko East Zuu,
    Ndo maana maana napenda kusafiri ili nipunguze stress
     
  19. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nina ndugu yangu mmoja kama huyu,yeye alimwambia mama yake wazi wazi kwamba elimu sio kipaji chake,alimshauri mamake ampeleke VETA akasomee ufundi seremala lakini mama yake akakataa.Kilichotokea ni kurudia form 2 mara mbili na alipofika form 4 kigurunyembe moro yaani kama ingekuwepo score ndogo kuliko zero basi angepata hiyo,kiufupi alipiga nyuzi 360.
     
  20. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 6,743
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    Ni mwenyewe aliyeandika bongo fleva kwenye mtihani au kalishwa maneno mtu mwingine? maana hao clouds kwa kutaka sifa ndo wenyewe.
     
Loading...