Dodoma or Dar

Dodoma or Dar

Jembebutu

Senior Member
Joined
Feb 14, 2017
Posts
100
Reaction score
272
Asalaam!

Ninaishi Arusha. Mambo ni magumu sana ndugu zangu asikwambie mtu kaskazini hakufai.

Nimejaribu kuwaza kuhamia jiji mojawapo kati ya Dodoma au Dar. Ninafikiri katika wigo wa kibiashara na urahisi wa miundombinu.

Nadhan kama Dodoma is promising ila naona kama Dar kuna nafasi zaidi ya kupata pesa kwa kubuni biashara fulani. Mnaonaje wakaazi? Ninakamtaji kidogo and I have to choose either.

Please advice.
 
Asalaam!
Ninaishi Arusha. Mambo ni magumu sana ndugu zangu asikwambie mtu kaskazini hakufai. Nimejaribu kuwaza kuhamia jiji mojawapo kati ya Dodoma au Dar. Ninafikiri katika wigo wa kibiashara na urahisi wa miundombinu. Nadhan kama Dodoma is promising ila naona kama Dar kuna nafasi zaidi ya kupata pesa kwa kubuni biashara fulani. Mnaonaje wakaazi? Ninakamtaji kidogo and I have to choose either. Please advice.
Inasadikia Dar es laam ni bora zaidi boss, jaribu kufanya utafiti rasm kwa upande wa Dar. Ila changamoto huku ni makazi, usafiri nk.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwaka Jana nilikuwa Kigoma, kule niliona kuna Wanyarwanda, Warundi, Waganda wako kule wanapiga pesa mbaya.

Wanyarwanda wanachukua muhogo wana uprocess na kuuza west Africa hasa nchi kama Gabon, fikiria Gabon wanakula muhogo unao toka Kigoma ila kupitia Rwanda.Uganda wanachukua wana process wanauza Sudani kusini. Jamaa wanaiona furusa Kigoma.

Kigoma sisi kibongo bongo tunaona ni shamba sana, ila kuna watu wana tajirika pale.

Sisi bado tuna menatality za mijini kwamba life iko Mjini, life lazima uwe unaona lami.

Biashara ni kokote kule ambalo umeiona furusa na kumbuka pesa ni matokeo ya wewe kuwa umetatua changamoto za jamii.

Sasa huko Dodoma jiulize unaenda ku solve changamoto gani? Kuna changamoto kwenye jamii unaiona?


Asalaam!
Ninaishi Arusha. Mambo ni magumu sana ndugu zangu asikwambie mtu kaskazini hakufai. Nimejaribu kuwaza kuhamia jiji mojawapo kati ya Dodoma au Dar. Ninafikiri katika wigo wa kibiashara na urahisi wa miundombinu. Nadhan kama Dodoma is promising ila naona kama Dar kuna nafasi zaidi ya kupata pesa kwa kubuni biashara fulani. Mnaonaje wakaazi? Ninakamtaji kidogo and I have to choose either. Please advice.
 
Mwaka Jana nilikuwa Kigoma, kule niliona kuna Wanyarwanda, Warundi, Waganda wako kule wanapiga pesa mbaya.

Wanyarwanda wanachukua muhogo wana uprocess na kuuza west Africa hasa nchi kama Gabon, fikiria Gabon wanakula muhogo unao toka Kigoma ila kupitia Rwanda.Uganda wanachukua wana process wanauza Sudani kusini. Jamaa wanaiona furusa Kigoma.

Kigoma sisi kibongo bongo tunaona ni shamba sana, ila kuna watu wana tajirika pale.

Sisi bado tuna menatality za mijini kwamba life iko Mjini, life lazima uwe unaona lami.

Biashara ni kokote kule ambalo umeiona furusa na kumbuka pesa ni matokeo ya wewe kuwa umetatua changamoto za jamii.

Sasa huko Dodoma jiulize unaenda ku solve changamoto gani? Kuna changamoto kwenye jamii unaiona?
Nataman sana kupata connection. Ninachokiwaza mimi ni uwezekano wa kutengeneza pesa na haijalishi ni sehemu gani. Tafadhali sana mkuu naomba mwongozo wa huo mchakato.
 
Nadhan pia kama mtu akiweza kuingia chimbo mavijijini huko, ukazisoma changamoto za bandugu kule ukawaprovidia huduma, inaweza kuwa na hela nzuri hyo. What do you think guys?
 
Mbona pia iyo kanda ya kaskazini pesa ipo.
 
Back
Top Bottom