Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

Udumavu wa akili kwa watu wa Dodoma umewafanya hawajui hata kudai haki zao za msingi kama afya,maji na Elimu nk.
Tatizo wamezoe kula mlo mmoja kwa siku wa ugali na majani pori ya mlenda na matunda yao ngweru ya msimu wa sherehe za manyani au ngedere.
Wagogo wanatamba kwa ushirikina na kuuza
Duh umeuwa
 
Umaskini wa hali ya juu unaokutana nao ukienda dodoma nasema mwalimu aliona mbali sana angalau kupeleka makao makuu dodoma ...bila hivyo pangesahaulika

kunahitajika mkakati tekelezi tena wa kitaifa kupambana na umasikini hasa wa kipato dodoma ....dodoma ni muhimu sana ifikiwe na mradi wa uhakika wa maji .....na kuwe na viwanda hasa vya kati ...hii ni baada ya kuufanya mji wa elimu angalau kusaidia kidogo mzunguko wa pesa
 
Serikali ya CCM inahakikisha raiya wanadumaa kwakuwa ndio mtaji wao wa kisiasa.
 
Dodoma wana upungufu wa akili tangia zamamani, ndio maana tunaona wakifanya wanayofanya
 
Nimeona kupitia taarifa ya habari ITV wakizungumzia juu ya hali za watoto mkoani Dodoma kuwa kwa sasa 56% ya watoto wote umri chini ya miaka 5 wamedumaa.
kiuhalisia mtoto anapodumaa ni wazi kuwa atakuwa na upungufu wa kiakili na kimwili na makuzi yake yatakuwa katika hali hiyo je ni kizazi cha aina gani kinachotengenezwa huko? je hawa tunaowaona kwa sasa ni watu wazima sio na wao wamekuwa katika hali hiyo?

Tuangalie sifa za Dodoma kama ninavyoziandika hapa chini:-

1. WABUNGE WOTE NI KUTOKA CCM
2. MADIWANI WOTE NI KUTOKA CCM
3. WENYEVITI VITONGOJI ZAIDI YA 95% NI CCM
4. WENYEVITI WA VIJIJI ZAIDI YA 95% NI CCM
5. MAKAO MAKUU YA TANZANIA NI DODOMA
6. MAKAO MAKUU YA CCM NI DODOMA

kwa sifa hizi ni wazi wanaowasababishia hali hiyo ni hao hapo juu.

Hospital ya vichaa dodoma
 
Na kwa upendeleo wa Serikali waliweza kutoa waziri Mkuu lakini Malecela hakuweza kuonyesha mchango wowote wa kuwaendeleza wananchi wa Dodoma hadi anaondoka madarakani.
 
Asilimia 56 ya watoto wenye umri chini ya miaka mitano mkoani Dodoma, wanakabiliwa na ugonjwa wa utapiamlo sugu au udumavu kutokana na kutokula vyakula bora.

Hali hiyo inachangia kuathiri mfumo wa ukuaji wa mwili na ubongo na kusababisha watoto hao kukabiliwa na uwezo mdogo wa kufikiri.

Akizungumza katika mafunzo ya lishe ya mboga za asili katika kijiji cha Vikonje Manispaa ya Dodoma, Ofisa Lishe wa manispaa hiyo, Stella Kimambo, alisema kumekuwapo na tatizo la watoto kutopata lishe bora ndani ya siku 1,000, hali inayochangia hali hiyo.

Alisema siku 1,000 za mtoto akiwa tumboni na baada ya kuzaliwa, mama anatakiwa kupata vyakula vyenye viini lishe vya kutosha kwa kula mboga za asili ambazo husaidia mtoto kukua vizuri.

Kimambo alisema endapo suala hilo litaendelea kufumbiwa macho, hali hiyo itaathiri ustawi wa uchumi wa mkoa huo kwani tayari dalili zimeanza kujionyesha za kuwapo na ufaulu mdogo wa watoto shuleni.

Aidha, aliitaka jamii kuacha tabia ya kuweka magadi wakati wa kupika mboga za majani kwani husababisha kuondoa Vitamin A na C kwenye mboga hizo.

Naye Ofisa Lishe Kitengo cha Kilimo katika manispaa hiyo, Praxeda Kashaija, alisema jamii inakabiliwa na tatizo la magonjwa yasiyo ya kuambukiza ambayo yanatokana na kudharau matumizi ya vyakula vya asili.

Alisema vyakula vya asili vina virutubisho vingi mwilini na vinapatikana kwa wingi nchini, lakini kwa sasa jamii haitumii na kusababisha kupata magonjwa hayo ambayo yanatajwa kuongoza kwa vifo.

CHANZO: NIPASHE
 
Yess dodoma no obvious kuwa na malnutrition ya hali ya juu with many reason 1.low knowledge on diet.2.droughtness with low productivity 3.poor education in general from primary level to high level.4.low support from government to support food scarcity replacement
 
Yess dodoma no obvious kuwa na malnutrition ya hali ya juu with many reason 1.low knowledge on diet.2.droughtness with low productivity 3.poor education in general from primary level to high level.4.low support from government to support food scarcity replacement

5. Ngome kuu ya CCM hii ni sababu nyingine (pamoja na kuwa imeweza kumtoa malechela,balozi lusinde ,simbachawene na ndugai ambawe wangeweza kisimama kidete kupunguza hilo tatizo)
 
5. Ngome kuu ya CCM hii ni sababu nyingine (pamoja na kuwa imeweza kumtoa malechela,balozi lusinde ,simbachawene na ndugai ambawe wangeweza kisimama kidete kupunguza hilo tatizo)

Hahahahaha hahahahahaha hahahahaaaa
 
Sehemu yoyote tz ambayo ccm ni ngome yake ujue kunatatizo la udumavu wa akili. Kwa hiyo wataalamu wa afya na lishe waelekeze nguvu huko. Dodoma yote, morogoro Mjini na vijijini, mvomero,kilosa, wilaya za vijijini zote za mikoa ya nyanda za juu kusini, pwani, tabora, singida, baadhi ya wilaya za manyara,
 
Hahahahaha hahahahahaha hahahahaaaa

Dodoma ni special case hizo sababu zilizotajwa zinachangia kiasi kidogo , Kwanza dodoma kuna NGO kibao tena vijijini zinapambana mno na afya ya mama na mtoto pia serikali ipo na inafanya kazi hiyo lakini wapi, Dodoma ni kesi maalum kwa wanao wajua wenyeji wa mkoa wa dodoma wananielewa hivyo nadhani dodoma ipewe mtazamo wa pekekee lakini pia ccm ipunguzwe kasi huko ili watu wa dodoma siku moja wapate nuru
 
Dodoma kuna tatizo kubwa saaa na wanateswa na mfumo huohuo.na wananchi hawao tayar kufanya changes politically.economically and socially
 
Sehemu yoyote tz ambayo ccm ni ngome yake ujue kunatatizo la udumavu wa akili. Kwa hiyo wataalamu wa afya na lishe waelekeze nguvu huko. Dodoma yote, morogoro Mjini na vijijini, mvomero,kilosa, wilaya za vijijini zote za mikoa ya nyanda za juu kusini, pwani, tabora, singida, baadhi ya wilaya za manyara,

Upo makini sana mkuu, huo ndo ukweli kuna uhusiano mkubwa sana kati ya uwepo mkubwa wa ccm sehemu fulani na hali mbaya watu kuanzia kimaisha mpaka kiafya ikiwemo afya ya akili. Ndomana dodoma ikapata umaarufu wakuzalisha hata ombaomba kwa wingi akiwemo ombaomba maarufu MZEE MATONYA
 
Wazazi wao ni wapiga kura waaminifu wa CCM

Haaahaaaahaa sasa wanaisoma namba, na hawo watoto walio dumaa maana mpaka akili itakuwa na uwezo mdogo ivyo wakiwa wakubwa MBIO ZA MWENGE zikipita tu nao watakuwa wapiga kura waaminifu wa CCM kama wazazi wao na kuendelea kua mtaji mkubwa wa ccm
 
Nafikiri kwakuwa huko ndiko panakotungiwa sheria (Bungeni) wajaribu kulitazama hili aiseh!,nijambo la aibu Dodoma kuwa na watoto wenye hali hiyo.
 
Back
Top Bottom