Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

Nadhani sio sahihi sana kuhusisha siasa (CCM) moja kwa moja na Hali ya utapiamlo(kudumaa kwa watoto) mkoani Dodoma.

Ukifanya utafiti Leo watoto wengi nchi hii wana utapiamlo. Hii ni kweli sehemu kubwa ya Kusini Jangwa la Sahara.
Swali la msingi hapa.. Nini chanzo/visababishi vya utapiamlo kwa watoto wetu wengi?? Naamini utafiti huu utakua umeweka wazi chanzo kulingana na dodoso zake.
Kwa mara kadhaa Elimu duni ya huduma kwa watoto ikiwemo utoaji wa lishe na makuzi imeonekana ni chanzo cha kudumaa kwa watoto wengi. Hata hapa DSM. Nenda Leo Hospitali ya Mwananyamala/Amana/Temeke/ Muhimbili Wodi ya watoto asilimia kubwa ya watoto mule wana Utapiamlo. Ukitoa dodoso kufanya utafiti wa chanzo utagundua wazazi/walezi wengi hawana stadi bora ya kuhudumia watoto kwa lishe kulingana na umri wao.
 
Kama spika alimpasua mtu /mwanachama mwenzake wa ccm hadi akapelekwa ICU halafu akapita kwa kura za kishindo ,endeleeni tu kuisoma namba ndugu zangu wa idodomia mpaka mtakapo funguka akili
 
Nadhani sio sahihi sana kuhusisha siasa (CCM) moja kwa moja na Hali ya utapiamlo(kudumaa kwa watoto) mkoani Dodoma.

Ukifanya utafiti Leo watoto wengi nchi hii wana utapiamlo. Hii ni kweli sehemu kubwa ya Kusini Jangwa la Sahara.
Swali la msingi hapa.. Nini chanzo/visababishi vya utapiamlo kwa watoto wetu wengi?? Naamini utafiti huu utakua umeweka wazi chanzo kulingana na dodoso zake.
Kwa mara kadhaa Elimu duni ya huduma kwa watoto ikiwemo utoaji wa lishe na makuzi imeonekana ni chanzo cha kudumaa kwa watoto wengi. Hata hapa DSM. Nenda Leo Hospitali ya Mwananyamala/Amana/Temeke/ Muhimbili Wodi ya watoto asilimia kubwa ya watoto mule wana Utapiamlo. Ukitoa dodoso kufanya utafiti wa chanzo utagundua wazazi/walezi wengi hawana stadi bora ya kuhudumia watoto kwa lishe kulingana na umri wao.

Eti hata dar kuna tatizo kama
 
Hata iweje Dar haiwezi kua asilimia 56 mkuu......dodoma yahitaji udhalula
 
UDOM,SAINT JOHN na chuo cha mipango hivi wana mchango gani katika hilo
 
Le Bilionea naye si mtu wa dodoma? inawezekana naye atakuwa kadumaa ndio maana anacheza na watoto badala ya wenzie kina mizengo pinda sio? Hahaha just kidding you know?
 
K
Nimeona kupitia taarifa ya habari ITV wakizungumzia juu ya hali za watoto mkoani Dodoma kuwa kwa sasa 56% ya watoto wote umri chini ya miaka 5 wamedumaa.
kiuhalisia mtoto anapodumaa ni wazi kuwa atakuwa na upungufu wa kiakili na kimwili na makuzi yake yatakuwa katika hali hiyo je ni kizazi cha aina gani kinachotengenezwa huko? je hawa tunaowaona kwa sasa ni watu wazima sio na wao wamekuwa katika hali hiyo?

Tuangalie sifa za Dodoma kama ninavyoziandika hapa chini:-

1. WABUNGE WOTE NI KUTOKA CCM
2. MADIWANI WOTE NI KUTOKA CCM
3. WENYEVITI VITONGOJI ZAIDI YA 95% NI CCM
4. WENYEVITI WA VIJIJI ZAIDI YA 95% NI CCM
5. MAKAO MAKUU YA TANZANIA NI DODOMA
6. MAKAO MAKUU YA CCM NI DODOMA

kwa sifa hizi ni wazi wanaowasababishia hali hiyo ni hao hapo juu.
Kisa ni kushindia ubuyu.
 
Back
Top Bottom