Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

Dodoma: 56% ya watoto umri chini ya miaka mitano wamedumaa

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Posts
9,739
Reaction score
4,746
Nimeona kupitia taarifa ya habari ITV wakizungumzia juu ya hali za watoto mkoani Dodoma kuwa kwa sasa 56% ya watoto wote umri chini ya miaka 5 wamedumaa.
kiuhalisia mtoto anapodumaa ni wazi kuwa atakuwa na upungufu wa kiakili na kimwili na makuzi yake yatakuwa katika hali hiyo je ni kizazi cha aina gani kinachotengenezwa huko? je hawa tunaowaona kwa sasa ni watu wazima sio na wao wamekuwa katika hali hiyo?

Tuangalie sifa za Dodoma kama ninavyoziandika hapa chini:-

1. WABUNGE WOTE NI KUTOKA CCM
2. MADIWANI WOTE NI KUTOKA CCM
3. WENYEVITI VITONGOJI ZAIDI YA 95% NI CCM
4. WENYEVITI WA VIJIJI ZAIDI YA 95% NI CCM
5. MAKAO MAKUU YA TANZANIA NI DODOMA
6. MAKAO MAKUU YA CCM NI DODOMA

kwa sifa hizi ni wazi wanaowasababishia hali hiyo ni hao hapo juu.

Asilimia 56 ya watoto wenye umri chini ya miaka mitano mkoani Dodoma, wanakabiliwa na ugonjwa wa utapiamlo sugu au udumavu kutokana na kutokula vyakula bora.

Hali hiyo inachangia kuathiri mfumo wa ukuaji wa mwili na ubongo na kusababisha watoto hao kukabiliwa na uwezo mdogo wa kufikiri.

Akizungumza katika mafunzo ya lishe ya mboga za asili katika kijiji cha Vikonje Manispaa ya Dodoma, Ofisa Lishe wa manispaa hiyo, Stella Kimambo, alisema kumekuwapo na tatizo la watoto kutopata lishe bora ndani ya siku 1,000, hali inayochangia hali hiyo.

Alisema siku 1,000 za mtoto akiwa tumboni na baada ya kuzaliwa, mama anatakiwa kupata vyakula vyenye viini lishe vya kutosha kwa kula mboga za asili ambazo husaidia mtoto kukua vizuri.

Kimambo alisema endapo suala hilo litaendelea kufumbiwa macho, hali hiyo itaathiri ustawi wa uchumi wa mkoa huo kwani tayari dalili zimeanza kujionyesha za kuwapo na ufaulu mdogo wa watoto shuleni.

Aidha, aliitaka jamii kuacha tabia ya kuweka magadi wakati wa kupika mboga za majani kwani husababisha kuondoa Vitamin A na C kwenye mboga hizo.

Naye Ofisa Lishe Kitengo cha Kilimo katika manispaa hiyo, Praxeda Kashaija, alisema jamii inakabiliwa na tatizo la magonjwa yasiyo ya kuambukiza ambayo yanatokana na kudharau matumizi ya vyakula vya asili.

Alisema vyakula vya asili vina virutubisho vingi mwilini na vinapatikana kwa wingi nchini, lakini kwa sasa jamii haitumii na kusababisha kupata magonjwa hayo ambayo yanatajwa kuongoza kwa vifo.

CHANZO:NIPASHE
 

1. WABUNGE WOTE NI KUTOKA CCM
2. MADIWANI WOTE NI KUTOKA CCM
3. WENYEVITI VITONGOJI ZAIDI YA 95% NI CCM
4. WENYEVITI WA VIJIJI ZAIDI YA 95% NI CCM
5. MAKAO MAKUU YA TANZANIA NI DODOMA
6. MAKAO MAKUU YA CCM NI DODOMA

kwa sifa hizi ni wazi wanaowasababishia hali hiyo ni hao hapo juu.

Na hapo CCM ndo imekuwa madarakani kama chama tawala tokea tumepata uhuru.
 
Kwani walitumwa wachague ccm ckuzote hizo ngoja waisome Number kwanza ndio wapate akili ya kutambua mema na mabaya.
 
Waliuza kizazi gani kinotengezwa Dodoma? Kwan ww hujui kwamba CCM lengo lao kutawala watu walodumaa ili wawaendeshe wanavotaka wao, CCM hataki watu wanojielewA
 
Hata wakidumaa na kuzaliwa walemavu na mataahira wote naona ni haki yao tu watu wa dodoma.
 
Milembe pia ipo Uko Uko

Teh.....kwahiyo hapa ni kusema walijenga hospital ya wagonjwa waakili wakijua hapo Dodoma lazima kutakuwa na wagonjwa wa akili wengi? Teh....kama more than 50 percent of children under the age of five wamedua kipindi hiki cha sayansi na teknologia vipi sasa watu waliozaliwa na kukulia Dodoma miaka 30 iliyopita?
 
mimi naona waliochagua ccm wana akili kuliko waliochagua kenge la majizi ukawa
 
Na le mutuz linatoka huko huko ... kaaaaaa
 
india waliamua kuwa wapole wakitawaliwa muda mrefu na muingereza ili wapate maendeleo sasa hivi India wapo mbali sana kielimu na kimaendeleo.
dodoma wao wameamua kuendelea na ccm yao ili wapate maendeleo.
kama hakuna maendeleo hao akina chasaka wamejalia nini dodoma?
 
india waliamua kuwa wapole wakitawaliwa muda mrefu na muingereza ili wapate maendeleo sasa hivi India wapo mbali sana kielimu na kimaendeleo.
dodoma wao wameamua kuendelea na ccm yao ili wapate maendeleo.
kama hakuna maendeleo hao akina chasaka wamejalia nini dodoma?

tena wamejaa kweli kweli wengine wameamua maisha yao yote dodoma
 
Na hata ukikaa nao kwa muda mfupi utagundua mapema kabisa kwamba hawa watu IQ yao iko chini kwa hiyo ni rahisi sana kuwadanganya.Ukitaka kuthibitisha hilo nenda pale UDOM hata asilimia 02 ya wanafunzi hupati wenyeji toka Dodoma japo wameletewa chuo mlangoni
 
tena wamejaa kweli kweli wengine wameamua maisha yao yote dodoma

Na ndo wanaoendeleza Dom,wale wanatafuta fursa za kutafuta pesa.kama huamini pita uangalie ule mji unakuzwa na kina nani.wenyeji ni wauza mabucha tu na ile kazi nyingine sitataja kwa Leo.
 
india waliamua kuwa wapole wakitawaliwa muda mrefu na muingereza ili wapate maendeleo sasa hivi India wapo mbali sana kielimu na kimaendeleo.
dodoma wao wameamua kuendelea na ccm yao ili wapate maendeleo.
kama hakuna maendeleo hao akina chasaka wamejalia nini dodoma?

Hawa ombaomba ndo maendeleo....yaan wanaomba mpaka nyama bar....ni aibu kubwa
 
Udumavu wa akili kwa watu wa Dodoma umewafanya hawajui hata kudai haki zao za msingi kama afya,maji na Elimu nk.
Tatizo wamezoe kula mlo mmoja kwa siku wa ugali na majani pori ya mlenda na matunda yao ngweru ya msimu wa sherehe za manyani au ngedere.
Wagogo wanatamba kwa ushirikina na kuuza
 
Back
Top Bottom