Watoto chini ya miaka 18 sasa ni ruksa kupata NIDA.

Watoto chini ya miaka 18 sasa ni ruksa kupata NIDA.

Kingsmann

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Posts
5,672
Reaction score
21,515
Serikali imeagiza kuondolewa kwa vikwazo vya umri katika utoaji wa kadi za Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (Nida) ili kuhakikisha watoto walio chini ya miaka 18 wanaweza pia kusajiliwa rasmi.

Agizo hilo lilitolewa na Waziri Mkuu Dkt. Mwigulu Nchemba mnamo Septemba 16, 2026, wakati wa kilele cha maadhimisho ya Siku ya Utambulisho wa Kimataifa yaliyofanyika Dar es Salaam.

Dkt. Nchemba alisema kuondoa kizuizi cha umri kutasaidia kuhakikisha kitambulisho cha taifa kinawafikia makundi yote na kushughulikia sababu zinazowafanya baadhi ya Watanzania kubaki bila kadi za Nida.

"Utambulisho ni msingi wa kumilikiwa, na pia hutoa msingi wa usalama," Waziri Mkuu alisema, akisisitiza kwamba kitambulisho cha taifa ni muhimu kwa maendeleo.

Aliwasihi Watanzania ambao bado hawajachukua kadi zao za utambulisho kufanya hivyo.

"Ili kuondoa kizuizi cha umri kinachowazuia Watanzania kupata kitambulisho cha taifa, Nida sasa inapaswa kuanza kusajili watoto wadogo," aliagiza.

Mkurugenzi Mkuu wa Nida James Kaji alisema mamlaka hiyo pia inapanga kuunganisha huduma mbalimbali za umma katika Kadi ya Utambulisho ya Taifa.

thecitizentz_20260923_111004213.webp
 
Hii itaondoa usumbufu na udanganyifu usiokua na ulazima. Mtoto akizaliwa, apewe NIDA yake, akitimiza miaka 18, taratibu za kwenda kwenye taarifa za wapiga kura, mambo ya leseni na vitu vingine inakua rahisi.
 
Serikali imeagiza kuondolewa kwa vikwazo vya umri katika utoaji wa kadi za Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (Nida) ili kuhakikisha watoto walio chini ya miaka 18 wanaweza pia kusajiliwa rasmi.

Agizo hilo lilitolewa na Waziri Mkuu Dkt. Mwigulu Nchemba mnamo Septemba 16, 2026, wakati wa kilele cha maadhimisho ya Siku ya Utambulisho wa Kimataifa yaliyofanyika Dar es Salaam.

Dkt. Nchemba alisema kuondoa kizuizi cha umri kutasaidia kuhakikisha kitambulisho cha taifa kinawafikia makundi yote na kushughulikia sababu zinazowafanya baadhi ya Watanzania kubaki bila kadi za Nida.

"Utambulisho ni msingi wa kumilikiwa, na pia hutoa msingi wa usalama," Waziri Mkuu alisema, akisisitiza kwamba kitambulisho cha taifa ni muhimu kwa maendeleo.

Aliwasihi Watanzania ambao bado hawajachukua kadi zao za utambulisho kufanya hivyo.

"Ili kuondoa kizuizi cha umri kinachowazuia Watanzania kupata kitambulisho cha taifa, Nida sasa inapaswa kuanza kusajili watoto wadogo," aliagiza.

Mkurugenzi Mkuu wa Nida James Kaji alisema mamlaka hiyo pia inapanga kuunganisha huduma mbalimbali za umma katika Kadi ya Utambulisho ya Taifa.

View attachment 3676245
Sanjali na NIDA pia TIN itolewe kwa kila mtoto ili masuala ya "tax voluntary compliance" yaanze kuingia mapema katika akili za vijana hawa.

Vijana wafundishwe masuala ya umuhimu wa kulipa kodi kama alama mojawapo ya uzalendo, ili wasije kuwa na roho ngumu za ufisadi kama ilivyo kwa watawala wa sasa.
 
Wamechelewa sana, iliapaswa mtu unapozaliwa hapo hapo, upatiwe NIDA na passoport ya kusafiria, kama vile Cheti cha kuzaliwa...

Mtu unapozaliwa uthibitisho wako unakua rahisi na wa haraka, kuliko umri na muda ukishaenda, unapaswa kua na documents kibao kuthibitisha uraia wako...


Cc: Mahondaw
Unaongelea nchi gani labda???????
 
Kura million 37 hazitoshi? trust me ipo siku Kuna mtu atashinda Kwa 100%, hadi mbegu zilizopo kiunoni zitampigia kura.
 
Back
Top Bottom