Diaspora tumesahaulika Awamu hii ya 5

Diaspora tumesahaulika Awamu hii ya 5

income tax ya kila mtu
si kila mtu analipa kodi?
kila mtanzania anatakiwa alipe kodi
Marekani najua kwa Mmarekani hata akifanya business nje anatakiwa kulipa kodi ya aina fulani
Sheria inataka kipato chochote kilichopatikana ndani ya JMT kikatwe kodi,ndio mana kina mbowe wanahamishia mabilioni Hong kong
 
  • Thanks
Reactions: F9T
Kwanza sikubaliani na hii mada ya Serikali kuchagua watu kutokana na kuwa wanaishi nje ya nchi. Pili lazma tuelewe mambo madogo madogo, kuna watu wa makundi tofauti waishio nje ya nchi. Mfano kuna wataalamu ambao wanatumia utaalamu wao kwenye nchi za wenzetu, madaktari, mainjinia n.k. na kuna kundi lingine la wanafunzi ambao baada ya masomo hurudi nchin mwao, na kuna kundi la watu wa kawaida mtawaita wabeba box. Mara nyingi kundi la wataalamu kwa nchi za wenzetu serikali zao huwarudisha nyumban ili kuuleta utaalamu walioupata huko. Mfano alivyokuwa Tido Mhando wa TBC. Tatizo la serikali yetu ni kuwa halijui nani yupo wapi na anafanya nini, na kama wanajua basi ni watu wachache sana. Kama serikali ingekuwa makini na hawa madiaspora ingenufaika nao sana. Kwa mfano harambee mbalimbali kusaidia nchi yao, kuwawezesha kimiundomninu kuwekeza katika nchi zao n.k
 
Mkuu rudi home utakumbukwa... kwani uliiaga serikali ulipokua unaondoka nchini?
 
Nyie c mlienda kujenga nchi za watu kaeni huko pilipili usioila inakuwashia nn. Tuacheni tujenge nchi yetu endeleeni kuisoma namba.
 
  • Thanks
Reactions: F9T
Usijali mkuu JPM ata mkubuka Kijana aliye kaa njeee ya nchi Kwa Muda mrefu akitafuta Elimu na aka bahatika kupata degree tatu na uzoefu wa kutosha wa ubaharia.kipindi chote cha uchaguzi kakipigania Chama,yeye pamoja na familia.king of social network La mutuz ataenda kuwa muandaa kahawa ubalozi wa ubeligiji ili ache kudhurula kwenye beach party,Instagram part na wajukuuu zake.
 
USA baby
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
v
usa-flag.gif
usa-flag.gif
usa-flag.gif
Acha upunguan wako mdogo wangu Ngabu chaaaa
 
serikali ya awamu ya 5 inadeal na kuwakomboa maskini waliopo Tanzania..mpaka umeenda kuishi nje inamaana unajiweza..sasa ukumbukwe kwa lipi
Eti analikia teuzi anajua hali tuliyonayo hapa nchini......abebe box tu maana hakuna namna
 
  • Thanks
Reactions: F9T
viongozi wa Awamu hii ya 5 tumewakosea nini sisi Watanzania tunaoishi nje ya nchi (Diaspora)? Tofauti na awamu zilizopita ambapo wana-diaspora walipata Teuzi kwenye baraza la mawaziri (Nyalandu, Membe n.k), na taasisi nyeti serikalini (TTCL & TPDC) mpaka leo zaidi ya siku 100 za awamu ya 5 hakuna mwana-diaspora, kwa nini? sisi tuna uzoefu na exposure ya kutosha kushinda baadhi ya hao #FUKUZAFUKUZATEAM#. Mheshimiwa tupia jicho kwenye dhahabu zilizopo nje ya Tanzania.
Mko wangapi ukilinganisha na wapiga kura milioni 22?
You are insignificant, na usanii uliishia awamu ya nne!
 
  • Thanks
Reactions: F9T
Hahahhahahahhaah minyoo mpaka kwenye
Mifupa umenichekesha mno.

Anyway sana sana kitu ambacho mi ningeomba
Hii serikali iangalie ni "dual citizenship ".

Hicho tu basi.
Mambo ya uRaia wa Nchi mbili ni upumbavu wa kawaida hii ndio ilikuwa Sera ya yule ndg yake mkwere
 
wewe mleta thread ungejisemea mwenyewe tu,nani anaetaka nafasi za JPM za kusemwa hadharani kama watoto wadogo?mara"ukitumia pesa vibaya utaona"
 
Upuuzi gani aliouliza?

Wewe ndio ujiulize kwanini kauliza.
Unadhani nani anapenda kulipa tax kwenye mfumo hovyo kama hazitaidhia mikononi mwa wajanja.
ndio maana naona upuuzi hata kufikiria swala hilo
 
Kazi kufuga mirasta tu. Tukupe uwaziri na rasta? Aaaah nyoa kwanza bana
 
  • Thanks
Reactions: F9T
Donald Trump ukiingia magogoni timua wabeba box wote, waambie warudi huku waje wajenge nchi zao, sio kukalia kudeki vyoo vya akina jay z huko majuu wakat huku bibi zao kijijini, wanataabika na njaa. WAJE TULIME
 
viongozi wa Awamu hii ya 5 tumewakosea nini sisi Watanzania tunaoishi nje ya nchi (Diaspora)? Tofauti na awamu zilizopita ambapo wana-diaspora walipata Teuzi kwenye baraza la mawaziri (Nyalandu, Membe n.k), na taasisi nyeti serikalini (TTCL & TPDC) mpaka leo zaidi ya siku 100 za awamu ya 5 hakuna mwana-diaspora, kwa nini? sisi tuna uzoefu na exposure ya kutosha kushinda baadhi ya hao #FUKUZAFUKUZATEAM#. Mheshimiwa tupia jicho kwenye dhahabu zilizopo nje ya Tanzania.
Jiulizeni pia mmetufaidisha kipi watanzania kuwepo kwenu nje na si kulalama tu. Mjitathmini.
 
wanadiaspora wengi they are not helful to our country ndo ipo hivo........kiufupi ni kwamba wengi wakishatoka nje na kuona kwao maisha mswano hawajali tena taifa lao ni wachache sana wanaorudi na kutoa kile walichojifunza nje
 
  • Thanks
Reactions: F9T
viongozi wa Awamu hii ya 5 tumewakosea nini sisi Watanzania tunaoishi nje ya nchi (Diaspora)? Tofauti na awamu zilizopita ambapo wana-diaspora walipata Teuzi kwenye baraza la mawaziri (Nyalandu, Membe n.k), na taasisi nyeti serikalini (TTCL & TPDC) mpaka leo zaidi ya siku 100 za awamu ya 5 hakuna mwana-diaspora, kwa nini? sisi tuna uzoefu na exposure ya kutosha kushinda baadhi ya hao #FUKUZAFUKUZATEAM#. Mheshimiwa tupia jicho kwenye dhahabu zilizopo nje ya Tanzania.
Kama hii ndiyo faida yenu? Kumbe kuna mengi nyuma ya safari za nje
 
Back
Top Bottom