Dhuluma inayofanyika Ndanda secondary haikubaliki

Dhuluma inayofanyika Ndanda secondary haikubaliki

Status
Not open for further replies.

ugawafisi

Senior Member
Joined
Jul 22, 2011
Posts
127
Reaction score
13
ni takriban wiki nne sasa wanafunzi 63 wa kiislam wanaosoma shule ya secondary ya ndanda wamesimamishwa na wengine kupewa masharti magumu ili warudishwe ikiwa ni pamoja kutofanya ibada wakiwa eneo la shule, kutozungumzia jambo lolote linalohusu dini yao ilihali wenzao(wakiristo) wanafanya watakavyo ikiwa ni pamoja na kufanya mikesha ktk kanisa lililopo shuleni hapo. Rai yangu ni serikali kutoa fursa sawa ya kuabudu kwa dini zote pia kumchukulia hatua za ni dham mwalim mkuu wa ndanda secondary ambae anafanya ubaguzi na kejeli dhidi ya uislam. Boko haram Nigeria ilianza kama hivi. Tamsya(vijana wa kiislam Tanzania mashuleni na vyuoni) wametoa Tamko la mgomo na maandamano nchi nzima kulaani tukio la ndanda na kutaka wanafunzi waliosimamishwa kwa kuomba eneo la kufanyia ibada warejeshwe mara moja. Utakua mgogoro endelevu mpaka madi ya msingi yasikilizwe. Vibali vya mikusanyiko na maandamano vimeombwa nchi nzima kuanzia siku ya ijumaa iwapo madai yaliyoainishwa hayatatekelezwa mpaka siku ya alhamiisi. Waislam nchi nzima tuungane kwani Hizbullah ni lenye kushinda.
 
Sasa mambo ya Hizbullah yanahusika vipi hapo?

Nwy inabidi tufahamu kwa nini wananyimwa kufanya ibada, pengine inaingiliana na ratiba ya shule/wanatumia sehemu ambayo hawajaruhusiwa. Ila swala la kukatazwa kuongelea dini nadhani mnaongeza chumvi, sidhani kama kuna mtu anaefuatilia maongezi binafsi ya wanafunzi hata kujua wanapoongelea dini.
 
Nilipoona neno dhulma nikajua ni yale yale...anyway, I wish people could know there is limitation in almost everything and time waste could never be recovered.
Why seeking unnecessary attention!????Anyway, we reap what we sow, nothing more or less. Leo dhulma iko shuleni, kesho tutaambiwa dhulma iko kwenye biashara na maofisini. Lakini ni nani anayetengeneza hii dhulma? Kikulacho ki nguoni mwako!!
 
Sasa mambo ya Hizbullah yanahusika vipi hapo?

Nwy inabidi tufahamu kwa nini wananyimwa kufanya ibada, pengine inaingiliana na ratiba ya shule/wanatumia sehemu ambayo hawajaruhusiwa. Ila swala la kukatazwa kuongelea dini nadhani mnaongeza chumvi, sidhani kama kuna mtu anaefuatilia maongezi binafsi ya wanafunzi hata kujua wanapoongelea dini.

Hawa vijana hawanyimwi ruhusa ya kusali, wanachodai wanataka serikali iwanjengee msikiti hapo shuleni kwasababu wakristo wana kanisa tena kubwa, wanasahua kuwa kanisa hilo lilijengwa kabla shule hiyo haijataifishwa na serikali
 
Mimi huwa nashaangaa sana hawa ndugu zangu waislam. Tatizo ni nini mmekuwa watu wa kulalamika tuuuu. Mkapa kawapa chuo bureee mmeshindwa kukiendesha. Sisi tusio na dini tuwasaidie nini
 
Sasa mambo ya Hizbullah yanahusika vipi hapo?

Nwy inabidi tufahamu kwa nini wananyimwa kufanya ibada, pengine inaingiliana na ratiba ya shule/wanatumia sehemu ambayo hawajaruhusiwa. Ila swala la kukatazwa kuongelea dini nadhani mnaongeza chumvi, sidhani kama kuna mtu anaefuatilia maongezi binafsi ya wanafunzi hata kujua wanapoongelea dini.

shule ya ndanda ilikua chini ya kanisa na sasa imechukuliwa na serikali hivyo dini zote zinapaswa kupewa eneo na uhuru wa kuabudu. Hakuna vipindi vinavyoingiliana na muda wa ibada. Ndugu yangu tunazungumza uhakika. Wacha serikali ipuuze itakuja kuamua baada ya madhara kutokea. Hizbullah ni jeshi la mungu.
 
hakuna mtu mweusi hata mmoja mwenye guts za kujilipua...acheni kutishia hata hao boko haram hawajitoi mhanga,.dini imani sheikh kama unaamini allah wako ni muweza wa yote mwachieni yeye na haki itaonekana kama kweli mnaonewa.
 
Mimi huwa nashaangaa sana hawa ndugu zangu waislam. Tatizo ni nini mmekuwa watu wa kulalamika tuuuu. Mkapa kawapa chuo bureee mmeshindwa kukiendesha. Sisi tusio na dini tuwasaidie nini

subiri ifike ijumaa na madai hayajatekelezwa halafu utasema kama tunalalamika au tunachukua haki yetu.
 
Hii ni ID nyingine ya Malaria Sugu! subiri aje kujiunga mkono na post zake za ovyo!
 
Hawa vijana hawanyimwi ruhusa ya kusali, wanachodai wanataka serikali iwanjengee msikiti hapo shuleni kwasababu wakristo wana kanisa tena kubwa, wanasahua kuwa kanisa hilo lilijengwa kabla shule hiyo haijataifishwa na serikali
wanasahau shule awali ilikuwa ya kanisa kabla Nyerere hajazipora na kuifanya ya Umma
 
Ni wapuuuzi.
Namfahamu vyema mwalimu mkuu wao aliwahi kuwa mwalimu wangu wa hesabu.
Ni mtu mstaarabu na anaheshimu imani za watu wote.

Yaliyo tokea Ndanda hayana tofauti na yaliyo tokea Iyunga secondary.
Mwanafunzi aliyekuwa scout,na mkristo alichange dini akawa mwislam.
Kiongozi wa dini yao akamwambia aachane na u-scout,...lakini kiranja mkuu ndio kiongozi wa scout.
Kiranja mkuu akamwambia kwa uzuri tu,....kuna ubaya gani kuwa scout na kuendelea na dini yako?
Wala usiache,kiongozi wako atakuwa na matatizo yake mwenyewe.

Kilicho tokea ni waislam shuleni pale kukusanyika na kumuita Kiranja mkuu uwanjani na kumwambia either
wamchape viboko au akikataa wamfyeke na makwanja waliyo nayo.

Waliweza kumchapa,lakini hakukaa kimya alipo itisha kikao cha viongozi,...wapo walio toa siri
kwamba na wao walisha chapwa hapo kabla.

Najiuliza.......hivi hii ni dini ya fujo au?
Maisha duniani ni maandalizi ya maisha ya baadae huko mbinguni.

Najiuliza tena,....hivi mafunzo ya kiislam yanasema kwamba mbinguni kuna fujo au kuna kupigana pigana?

Sitaki kuelezea yaliyo fuata,....ila uamuzi waliofanya ndanda ni mzuri sana.
 
ni takriban wiki nne sasa wanafunzi 63 wa kiislam wanaosoma shule ya secondary ya ndanda wamesimamishwa na wengine kupewa masharti magumu ili warudishwe ikiwa ni pamoja kutofanya ibada wakiwa eneo la shule, kutozungumzia jambo lolote linalohusu dini yao ilihali wenzao(wakiristo) wanafanya watakavyo ikiwa ni pamoja na kufanya mikesha ktk kanisa lililopo shuleni hapo. Rai yangu ni serikali kutoa fursa sawa ya kuabudu kwa dini zote pia kumchukulia hatua za ni dham mwalim mkuu wa ndanda secondary ambae anafanya ubaguzi na kejeli dhidi ya uislam. Boko haram Nigeria ilianza kama hivi. Tamsya(vijana wa kiislam Tanzania mashuleni na vyuoni) wametoa Tamko la mgomo na maandamano nchi nzima kulaani tukio la ndanda na kutaka wanafunzi waliosimamishwa kwa kuomba eneo la kufanyia ibada warejeshwe mara moja. Utakua mgogoro endelevu mpaka madi ya msingi yasikilizwe. Vibali vya mikusanyiko na maandamano vimeombwa nchi nzima kuanzia siku ya ijumaa iwapo madai yaliyoainishwa hayatatekelezwa mpaka siku ya alhamiisi. Waislam nchi nzima tuungane kwani Hizbullah ni lenye kushinda.

Tatizo wengi hawafahamu historia, wamekuta tu shule zipo na majengo yapo. Shule hii naifahamu ipo ndani ya eneo la Abatia ya Wamisionari Wabenediktini Ndanda (OSB - Order of St. Benedict). Shule hiyo ilijengwa na Watawa Wakatoliki Wabenedictini Kutoka Ujerumani na Uswis na kuendeshwa nao, na kanisa linalozungumziwa lipo ndani ya eneo la shule lilijenga sanjari na majengo ya shule. Ingawa shule hiyo ilitaifishwa na kuendeshwa na serikali, lakini bado ina mapokeo ya waazishaji.

Ni kitu cha kawaida shule kama hizi kukuza na kuenzi waanzilishi na moto ya shule iliyokuwa nayo tangu awali. Si jambo la kuanza kulalamikiwa na waislamu kwamba nao wajengewe msikiti katika eneo la shule vinginevyo shule zote Tanzania zitahitaji kujengewa misikiti na makanisa mashuleni. Kinachoangaliwa kuyaenzi yaliyoanzisho ambayo yanatunza historia ya shule, vinginevyo ni uelewa finyu wa baadhi yetu kufikiria kama walivyozoea kusema kudhulumiwa.

Mbunge Januari Makamba alipokuwa Marekani amesoma shule kama hizo za Wamisionari Watawa (wamonaki) Wabenediktini, napengine alishirika hata baadhi ya vipindi vya dini na wala hakuathirika na leo anaendelea na dini yake bila shida na anashukuru ilmu aliyopata huko na amewahi kueleza kwenye jukwa lake la face book kuhusu dhana hiyo, na kwamba mabarother waliomlea walimsaidia mengi sana wakati wa mwanzoni akiwa na dhiki ya kukamilisha usajiri na karo. Hali kadhalika viongozi wengi tu wamesoma shule za dini tofauti katika ujana wao na leo wengine ni wakulu wa nchi hii, wangefikiria kama wanadhulumiwa leo hii wasingekuwa kama walivyo, ila walijua kilichowapeleka pale ni ilmu si udini. Walimu wao pia walijitahidi kuwamegea ujuzi bila kinga ya dini ila tu jinsi kila mmoja alivyokuwa na ushindani wa kuipata aliifaidi na ndicho tunachotaka.
 
hakuna mtu mweusi hata mmoja mwenye guts za kujilipua...acheni kutishia hata hao boko haram hawajitoi mhanga,.dini imani sheikh kama unaamini allah wako ni muweza wa yote mwachieni yeye na haki itaonekana kama kweli mnaonewa.

uislam hauko hivyo. Allah ameikamilisha dini na waislam tunapaswa kuilinda na kuisimamia hata ikibidi kufa.
 
Tunawasubiri kwa hamu.....uvivu wenu unasababisha mnadai mambo msiyoyajua..kuna shida gani kusali nnje na kupeleka nguvu nyingi kwa vijana wenu kusoma kwa bidii na kuachana na mivutano ya kidini
 
shule ya ndanda ilikua chini ya kanisa na sasa imechukuliwa na serikali hivyo dini zote zinapaswa kupewa eneo na uhuru wa kuabudu. Hakuna vipindi vinavyoingiliana na muda wa ibada. Ndugu yangu tunazungumza uhakika. Wacha serikali ipuuze itakuja kuamua baada ya madhara kutokea. Hizbullah ni jeshi la mungu.
Mungu yupi mwenye majeshi ya fujo? Au ni yule anayeandaa mabikra 72?
 
ni takriban wiki nne sasa wanafunzi 63 wa kiislam wanaosoma shule ya secondary ya ndanda wamesimamishwa na wengine kupewa masharti magumu ili warudishwe ikiwa ni pamoja kutofanya ibada wakiwa eneo la shule, kutozungumzia jambo lolote linalohusu dini yao ilihali wenzao(wakiristo) wanafanya watakavyo ikiwa ni pamoja na kufanya mikesha ktk kanisa lililopo shuleni hapo. Rai yangu ni serikali kutoa fursa sawa ya kuabudu kwa dini zote pia kumchukulia hatua za ni dham mwalim mkuu wa ndanda secondary ambae anafanya ubaguzi na kejeli dhidi ya uislam. Boko haram Nigeria ilianza kama hivi. Tamsya(vijana wa kiislam Tanzania mashuleni na vyuoni) wametoa Tamko la mgomo na maandamano nchi nzima kulaani tukio la ndanda na kutaka wanafunzi waliosimamishwa kwa kuomba eneo la kufanyia ibada warejeshwe mara moja. Utakua mgogoro endelevu mpaka madi ya msingi yasikilizwe. Vibali vya mikusanyiko na maandamano vimeombwa nchi nzima kuanzia siku ya ijumaa iwapo madai yaliyoainishwa hayatatekelezwa mpaka siku ya alhamiisi. Waislam nchi nzima tuungane kwani Hizbullah ni lenye kushinda.
Mkuu, nonaona uwezekano mkubwa wa kuwa umeandika haya kutokana na kusimiliwa tu yaliyotokea Ndanda Sekondari. Uliyoyaandika yana asilimia ndogo sana ya ukweli. Si kweli kuwa kuna mtu amezuiliwa kufanya ibada kwenye maeneo ya shule. Uliza kwa tunaolifahamu suala hili. Kwa taarifa yako, kila kundi la kidini lina chumba chake cha kuabudia shuleni. Wanachogombea waislamu ni kujengewa msikiti katika eneo la shule. Wanadai kwua kuna kanisa shuleni jambo ambalo si kweli kwa maana kanisa lipo nje ya mipaka ya shule (ingawa ni akribu na shule).
Nikushauri kuwa muangal;ie veme mnayoyafanya kwa sababu huo moyo wenu wa kupenda vurugu, hautawaathiri nyie tu, mnalitafutia matatizo makubwa taifa hili
 
shule ya ndanda ilikua chini ya kanisa na sasa imechukuliwa na serikali hivyo dini zote zinapaswa kupewa eneo na uhuru wa kuabudu. Hakuna vipindi vinavyoingiliana na muda wa ibada. Ndugu yangu tunazungumza uhakika. Wacha serikali ipuuze itakuja kuamua baada ya madhara kutokea. Hizbullah ni jeshi la mungu.

Kwahiyo msiposikilizwa mna mpango wa kutumia nguvu kufanya hayo madhara mnayoongelea?
 
Hawa Vijana Wamesahau Kilichowapeleka!! Mwisho wa Kilio ni Majuto!! Na Majuto si Mjukuu!! Kama wanataka Kuenziwa na wao waache Shule waende Madrasa Kwani wanacholilia hapo Kinapatikana Humo!!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom