Deus Kibamba: Rais Kikwete alijaribu kwa Siri kubadilisha katiba ajiongezee mihula ya Urais ikashindikana.

Zanzibar-Nyamwezi

Zanzibar-Nyamwezi

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
810
Points
225
Zanzibar-Nyamwezi

Zanzibar-Nyamwezi

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
810 225
Ambae kastaafu bila tatizo ni Mkapa tu
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
5,367
Points
2,000
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
5,367 2,000
.....smg dodoma.
Anaposema kisiri siri ana maanisha nini?
Ni vyema akafafanua vyema.

Yaliyopo sirini mwa marais wetu ni mengi na mengine ni baya kuliko tunavyodhani.
Sasa tuambiwe hayo ya sirini ya Kikwete.

Na siku Magu akitoka madarakani yale yote ya sirini aliyoyafanya tutaelezwa tu, ikiwemo lile la.........
 
T

Tyson Mike

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2017
Messages
245
Points
250
T

Tyson Mike

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2017
245 250
Tz ingekuwa nchi poua sanaaass
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
5,367
Points
2,000
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
5,367 2,000
Wewe ndio huwezi kuunganisha historia ya nyuma na mambo ya sasa, na ndio.maana hata mkisoma.maphd yenu hayawasaidii.....hili alilotwambia leo maana yake ni kubwa san, kwamba ccm haijaanza leo mbinu chafu za kubadilisha katiba kibabe
IQ yetu watanzania ipo chini sana. Sasa siri hii ina maana gani kwa sasa? Katiba inabadilishwaje kwa siri kwa mfano? Mungu tupe salama na generation hii ya wajinga.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Points
2,000
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 2,000
kibamba amepoteza muelekeo. amebaki kuokota maneno tu....
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
20,337
Points
2,000
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
20,337 2,000
Deus Kibamba Ana chuki nzito sana kwa Mh. Kikwete
Kwake Jk Hana Jema wala zuri!
Alipoingia JPM akaanza kusema si busara kumkosoa Rais hadharani, Sijui wakati ule anamkejeli Jakaya alikuwa Mkurugenzi wa Halmashauri
 
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2014
Messages
2,550
Points
2,000
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2014
2,550 2,000
Uchonganishi na uchochezi huo!
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,924
Points
2,000
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,924 2,000
Habari zenu familia ya JF.
Niende kwenye mada hapo juu.

Mwenyekiti wa Jukwaa la Katiba nchini, Deus Kibamba akihojiwa hivi punde na Radio DW Idhaa ya kiswahili ya Born Ujerumani, ktk kipindi cha Africa Wiki Hii, amesema Kikwete alijaribu kwa siri sana kuongeza mihula ya Urais lakini mpango wake wa kubadili kipengele hicho cha katiba ukashindikana.

Cha ajabu ni kuwa Kikwete alikuwa akidai kauchoka urais na anatamani muda wake uishe akapumzike. Hivi Kikwete kipindi kile angeibuka hadharani na kutangaza nia yake hiyo ya kutaka kuendelea na uongozi wa nchi hali ingekuwaje wakati huo?

Je kama Kikwete ndiye Rais hadi Leo tungekuwa na hali gani kiuchumi, kisiasa, kidiplomasia na maeneo mengine muhimu?
mbona mijadala mikali inakuja kwa wingi baada ya tukio la Lissu? Lengo ni kufifisha mjadala wa kushambuliwa kwa Lissu au imebidi tu ije?
 
Hawaki

Hawaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
519
Points
1,000
Hawaki

Hawaki

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2017
519 1,000
Wewe ndio huwezi kuunganisha historia ya nyuma na mambo ya sasa, na ndio.maana hata mkisoma.maphd yenu hayawasaidii.....hili alilotwambia leo maana yake ni kubwa san, kwamba ccm haijaanza leo mbinu chafu za kubadilisha katiba kibabe
Mkuu usilinganishe mambo ya nyuma na haya madudu yanayoendelea. JK alisema bayana hana mpango wa kuongeza hata siku moja na ndivyo ilivyokuwa. Katiba yetu ni mbovu sana. Ni bahati huko nyuma tulikuwa tukipata marais wenye chembe za utu moyoni. Kasheshe pale inapokywa kinyume chake.
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
5,367
Points
2,000
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
5,367 2,000
Mkuu usilinganishe mambo ya nyuma na haya madudu yanayoendelea. JK alisema bayana hana mpango wa kuongeza hata siku moja na ndivyo ilivyokuwa. Katiba yetu ni mbovu sana. Ni bahati huko nyuma tulikuwa tukipata marais wenye chembe za utu moyoni. Kasheshe pale inapokywa kinyume chake.
Mkuu usipende sana ku rely kwenye maneno ya hawa watu kwani huyu wa sasa yeye anaongea nini na anatenda nini?? Acts speaks louder than words
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,340
Points
2,000
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,340 2,000
Hiki kideus kibamba ni kijitu cha ovyo sana!
 
M

Manbad

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2017
Messages
1,176
Points
2,000
M

Manbad

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2017
1,176 2,000
Kibamba huo namuona tahila kama matahila wengine waokota makopo
 
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
2,797
Points
1,250
C

casampeda

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
2,797 1,250
Siri hiyo yakusikia wewe peke yako!
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,321
Points
2,000
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,321 2,000
Huyu kibamba ni mchawi , katiba mpya ilimpa ajira ya ilo jukwaa la Katiba
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
3,101
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
3,101 2,000
Anaposema kisiri siri ana maanisha nini?
Ni vyema akafafanua vyema.

Yaliyopo sirini mwa marais wetu ni mengi na mengine ni baya kuliko tunavyodhani.
Sasa tuambiwe hayo ya sirini ya Kikwete.

Na siku Magu akitoka madarakani yale yote ya sirini aliyoyafanya tutaelezwa tu, ikiwemo lile la.........
Malizia
 
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
5,047
Points
2,000
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
5,047 2,000
kulikuwa kuna hoja ya kumuongezea muda ili asimamie mchakato wa katiba mara nyingi wanaoanzisha hayo mambo ni watu wanaonufaika na utawala uliopo
 
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
5,047
Points
2,000
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
5,047 2,000
Hivi kumbe kweli
hawa watu wako awamu zote Nyerere angestaafu mapema ila kila siku walimwaminisha bila yeye nchi itayumba, wakati wa Mwinyi ilibidi Nyerere aingilie kati, wakati wa Mkapa, Kikwete na hata rais wa sasa kuna watu wana mawazo hayp ya kuongeza muda wa madaraka ili mradi waendelee kufaidika binafsi lakini system yetu ilishakataa mambo ya kuongeza muda
 

Forum statistics

Threads 1,307,087
Members 502,332
Posts 31,601,198
Top