Deus Kibamba: Rais Kikwete alijaribu kwa Siri kubadilisha katiba ajiongezee mihula ya Urais ikashindikana.

A

Allineando

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
1,888
Points
2,000
A

Allineando

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
1,888 2,000
Muongo mkubwa wewe.. Mpiga debe tuu unaonyesha
 
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,567
Points
2,000
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,567 2,000
Mbona huyu aliwahi kusema alijuta kugombea uraisi mara hii ameshabadikika tena
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,238
Points
2,000
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,238 2,000
Angeongeza vipi miaka kisiri bila ya kupitishwa na bunge?
 
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,776
Points
2,000
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,776 2,000
Kibamba amebadilika sana sio yule
 
Jimbo

Jimbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2015
Messages
619
Points
500
Jimbo

Jimbo

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2015
619 500
Na kwa kuongezea, kasema kwa haiwezekani kwa bunge hili la kawaida kubadilisha katiba mpaka kura ya maoni kwa wananchi wote!
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,340
Points
2,000
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,340 2,000
Azungumzie ya sasa, hayo ya alitaka sijuwi kufanya nini sisi hayatusaidii kitu huu uharo wake apeleke mbele huko, kama hana la kusema ni vema anyamaze kimya.
 
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2017
Messages
5,074
Points
2,000
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2017
5,074 2,000
Hata siamini, maana mchakato wa kubadili Katiba huanzia kwa Wananchi > Bungeni > Raisi.
Siyo kweli mkuu. Unawafahamu Kagame na Nkurunzinza? Je, dhambi zao za kubadili katiba zilianzia kwa wananchi?

Kwa mfano hivi sasa Nkamia anatumika tu kama pedi ili baadaye ije kuonekana ilianzia kwa wananchi. Africans have huge proportion of animal nature in their biological make up, that's why even the level civilization is negligibly small.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
20,447
Points
2,000
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
20,447 2,000
Kumjadili kikwete kwa sasa ni kujipotezea muda tu,mwacheni apumzike
 
DOnoa

DOnoa

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2017
Messages
397
Points
250
DOnoa

DOnoa

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2017
397 250
Kkwete n rais wa kmataifa na ndo maana adi leo tumamuona ulaya kwenye vkao, co uchwara tulyenae saiv
 
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2011
Messages
2,135
Points
2,000
ofisa

ofisa

JF-Expert Member
Joined May 15, 2011
2,135 2,000
Namuheshimu mtoa maneno haya lakini kwa hili amepotosha umma,
Ni kweli amepitosha umma,mod huu uzi ufungwe tu usionekane.
Wote tunajua nguvu aliyonayo Rais kwenye vitu kama hivi ambavyo huweka wateule wake na angewapa maneno ya anachokitaka yeye.
JK alichoka ndio maana akawa anatoka nje kupumzika .
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Points
2,000
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 2,000
Naona wanajaribu sasa kuizima nyota ing'aayo ya JK!

JK huyu huyu aliyetaka kutupa katiba mbadala wa hii, Mtu aliyetaka kutupa katiba inayopunguza madaraka ya Rais eti ndo afanye mipango hiyo ya kujiongezea muda?

Watafute lingine la kumchafua siyo hili
 
mgangawaukoo

mgangawaukoo

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2016
Messages
2,208
Points
2,000
mgangawaukoo

mgangawaukoo

JF-Expert Member
Joined May 8, 2016
2,208 2,000
Watu wakishakosa hela mfukoni wanaropoka hovyo tu!
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,747
Points
2,000
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,747 2,000
Bora Kikwete angeongezewa muda sioni tatizo lakini siyo huyu, bora huyu wampunguzie kabisa.
 
Hawaki

Hawaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
519
Points
1,000
Hawaki

Hawaki

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2017
519 1,000
IQ yetu watanzania ipo chini sana. Sasa siri hii ina maana gani kwa sasa? Katiba inabadilishwaje kwa siri kwa mfano? Mungu tupe salama na generation hii ya wajinga.
 
A

asmaluqman

Member
Joined
Jun 11, 2016
Messages
27
Points
45
A

asmaluqman

Member
Joined Jun 11, 2016
27 45
Acha nia yako ovu ya kuchafua watu, kwa faida ya nani?
 
aloycious

aloycious

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2012
Messages
5,570
Points
1,500
aloycious

aloycious

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2012
5,570 1,500
Huyo jamaa anachokitafuta atakipata!
 
P

PAPAKINYI - SJUT 2013

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
367
Points
250
P

PAPAKINYI - SJUT 2013

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2017
367 250
Habari zenu familia ya JF.
Niende kwenye mada hapo juu.

Mwenyekiti wa Jukwaa la Katiba nchini, Deus Kibamba akihojiwa hivi punde na Radio DW Idhaa ya kiswahili ya Born Ujerumani, ktk kipindi cha Africa Wiki Hii, amesema Kikwete alijaribu kwa siri sana kuongeza mihula ya Urais lakini mpango wake wa kubadili kipengele hicho cha katiba ukashindikana.

Cha ajabu ni kuwa Kikwete alikuwa akidai kauchoka urais na anatamani muda wake uishe akapumzike. Hivi Kikwete kipindi kile angeibuka hadharani na kutangaza nia yake hiyo ya kutaka kuendelea na uongozi wa nchi hali ingekuwaje wakati huo?

Je kama Kikwete ndiye Rais hadi Leo tungekuwa na hali gani kiuchumi, kisiasa, kidiplomasia na maeneo mengine muhimu?
huyu kibamba nae amekuwa zwazwaaa, au?
anaacha kumzungumzia aliyopo na yanayoendelea kama mwanaume kweli, anamrukia mzee wa watu anayejipumzikia huko msoga....asiye na mamlaka wala neno na mtu!!!
 
mtunzasiri

mtunzasiri

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
1,346
Points
2,000
mtunzasiri

mtunzasiri

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
1,346 2,000
Aliestaafu hawezi kujiongezea muda labda Rais mwingine
 
L

luvara

Senior Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
169
Points
195
L

luvara

Senior Member
Joined Apr 9, 2011
169 195
Kwa maoni yangu huyu Kibamba anajaribu kusafisha anayetaka kubadili katiba kwa kuchafua mtu mwingine. Kitendo hiki ni kichafu na hakifai.
Je, Hiyo mtu pamoja na kwamba alisoma UDSM asili yake inafahamika?
Natumia fursa hii kuwasihi anayekusudia kubadili katiba yetu kwa manufaa yake binafsi aache kwa kuwa si vizuri na haifai kabisa.
 

Forum statistics

Threads 1,307,088
Members 502,332
Posts 31,601,272
Top