Deus Kibamba: Rais Kikwete alijaribu kwa Siri kubadilisha katiba ajiongezee mihula ya Urais ikashindikana.

F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
3,101
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
3,101 2,000
Habari zenu familia ya JF.
Niende kwenye mada hapo juu.

Mwenyekiti wa Jukwaa la Katiba nchini, Deus Kibamba akihojiwa hivi punde na Radio DW Idhaa ya kiswahili ya Born Ujerumani, ktk kipindi cha Africa Wiki Hii, amesema Kikwete alijaribu kwa siri sana kuongeza mihula ya Urais lakini mpango wake wa kubadili kipengele hicho cha katiba ukashindikana.

Cha ajabu ni kuwa Kikwete alikuwa akidai kauchoka urais na anatamani muda wake uishe akapumzike. Hivi Kikwete kipindi kile angeibuka hadharani na kutangaza nia yake hiyo ya kutaka kuendelea na uongozi wa nchi hali ingekuwaje wakati huo?

Je kama Kikwete ndiye Rais hadi Leo tungekuwa na hali gani kiuchumi, kisiasa, kidiplomasia na maeneo mengine muhimu?
 
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
4,917
Points
2,000
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
4,917 2,000
Anaposema kisiri siri ana maanisha nini?
Ni vyema akafafanua vyema.

Yaliyopo sirini mwa marais wetu ni mengi na mengine ni baya kuliko tunavyodhani.
Sasa tuambiwe hayo ya sirini ya Kikwete.

Na siku Magu akitoka madarakani yale yote ya sirini aliyoyafanya tutaelezwa tu, ikiwemo lile la.........
 
Kasinja jr

Kasinja jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
977
Points
1,000
Kasinja jr

Kasinja jr

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
977 1,000
Sasa hivi Tanzania yote ingekuwa imeuzwa, sasa wanaume mgekuwa mnauza korodani kwa wachina maana ni dili
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
7,489
Points
2,000
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
7,489 2,000
Naona kuna jaribio la kumchafua mstaafu, hivi unaweza kuongeza vipi muda na wasaidizi wake wasijue, Bunge linalotunga sheria lisijue na watanzania wasijue?
Wanasheria kama akina kibamba wanaweza kujibu hili swali ambalo hata mimi nakosa jibu lake!
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
3,101
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
3,101 2,000
Anaposema kisiri siri ana maanisha nini?
Ni vyema akafafanua vyema.

Yaliyopo sirini mwa marais wetu ni mengi na mengine ni baya kuliko tunavyodhani.
Sasa tuambiwe hayo ya sirini ya Kikwete.

Na siku Magu akitoka madarakani yale yote ya sirini aliyoyafanya tutaelezwa tu, ikiwemo lile la.........
Hata mi nimenshangaa Kibamba, anamanisha alitaka kubadili katiba kwa siri akianzia kwa watu wake wa Karibu, mpango ukashindikana.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,799
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,799 2,000
Hata siamini, maana mchakato wa kubadili Katiba huanzia kwa Wananchi > Bungeni > Raisi.
Ukiona nchi inabadili katiba kupitia wananchi ujue hapo pressure ni kubwa. Lakini hapa kwetu ni rais na wabunge ndio wanaamua kubadili katiba.
 
K

Kimarondo

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
259
Points
250
K

Kimarondo

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
259 250
Deusi kibamba kama hauna cha kuongea usiongee! Hatupo kujadili nani alitaka kufanya nini hapa! Tupo kujadili nani anataka kufanya nini
 
G

golden pride

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2014
Messages
853
Points
500
G

golden pride

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2014
853 500
kama alitaka kubadilisha, kwanini alianzisha mchakato wa katiba mpya.
 

Forum statistics

Threads 1,307,087
Members 502,332
Posts 31,601,198
Top