DENl LA TANZANIA PICHANI

DENl LA TANZANIA PICHANI

Bujibuji Simba Nyamaume

Platinum Member
Joined
Feb 4, 2009
Posts
78,877
Reaction score
168,210
600189_4051900580335_1818317936_n.jpg
 
Tukiwakamata na kuwabana wezi wakubwa watano tuu nchini tunalipa hili deni bila tatizo. Tuache michezo ya kuigiza jamani. This is very serious!
 
Swali ni kuwa pesa zote hizi zimefanya kazi ipi?Kama hakuna cha maana kilichofanyika basi kamata wahusika weka ndani,chapa viboko mpaka waeleze walikozificha..
 
Swali ni kuwa pesa zote hizi zimefanya kazi ipi?Kama hakuna cha maana kilichofanyika basi kamata wahusika weka ndani,chapa viboko mpaka waeleze walikozificha..

Viboko havitasaidia sana, nadhani cha msingi ni kuiga ile adhabu ya China wanayopewa watu wenye makosa ya ufisadi!
 
Viboko havitasaidia sana, nadhani cha msingi ni kuiga ile adhabu ya China wanayopewa watu wenye makosa ya ufisadi!



Mkuu adhabu ya China ni kweli inatisha,lakini tukiwapa hawa ile adhabu wataondoka na kuwaachia warithi wao kile walichotuibia,ndio maana nikasema ni kuwachapa viboko tu kila siku asubuhi na jioni mpaka waseme wamezificha wapi na kuzirudisha..
 
Yaani umasikini wetu unasababishwa na viongozi wa serikali ya CCM
Tukiwakamata na kuwabana wezi wakubwa watano tuu nchini tunalipa hili deni bila tatizo. Tuache michezo ya kuigiza jamani. This is very serious!
 
mbona mnanichanganya juzi tu bugeti ya upinzani ilionyesha kuna ongezeko la Deni la taifa kutoka 11 trilioni mwaka jana hadi 22 trilioni mwaka unaokuja wa fedha?
 
Mi nina Imani Mkapa na Kikwete wanaweza Kulipa,maana hawa wanajua ela zipo wapi?
 
Inauma nchi inapobebeshwa mzigo wa madeni ambayo hayajatunufaisha
 
Au kwa lugha nyepesi ni sawasawa na kutandaza hayo manoti katika viwanja 2241 vyenye vipimo sawa na uwanja wa mpira wa Old Trafford(105m x 65m) au Santiago Bernabeu(105m x 65m) baada ya kung'oa sehemu ya majani.
 
Kwa hesabu hii na kila mtu na aanze kulipa sehemu yake ya deni la taifa....du inauma sana hata hatujafaudu hiyo hela !
 
Za kwangu na wanangu ninazo nimlipe nani?
Nipeni akaunt ya mdeni nimtoe nisije kufa na deni pamoja na kuwa sijui zilitumika vipi?
Tena kwa hasira nalipa kwa dola.
 
Hilo deni ni tangu ukoloni au baada ya uhuru? naomba mtupe maelezo yakinifu kuhusu deni lilivyokuwa na kuongezeka kwa kila awamu ya uongozi wa maraisi waliokuwepo hadi sasa. Pia msisahau na kutupa taaarifa za wahujumu uchumi (mafisadi) na kiasi walichohujumu tangu nchi hii inapata uhuru. Hii itasaidia kujua ni kiasi gani kilichotumika ipasavyo na kiasi gani hakikutumika ilivyokusudiwa ili sasa tujue wananchi walalahoi na hii mishahara midogo na biashara mbuzi tulizonazo tuchangishe kiasi gani tulipe. Mwisho tuweke sheria kwenye katiba kuwa marufuku kukopa kwa wazungu kwa sababu rasilimali tulizonazo zinatutosha kujikimu na majukumu yanayotukabili.

KWA MAHITAJI YA BAJETI YA MWAKA YA TRILLIONI 10 = KILA MTANZANIA (WANANCHI MILIONI 35) ACHANGIE TSH 300,000 ...HIVYO SIONI UMUHIMU WA KUKOPA KWA WAZUNGU.
 
kama kila mtu anaweza kulipa laki tatu na thelathini na kitu tu, si tuchange tu jamani tulipe deni hilo tuondokane na ukoloni?....mbona kama kila mtu atachanga tutaweza kulilpa lote....
 
Eti tuchange!!! Tumchangie nani? Na kwa nini? Je wakiendelea kuiba, tuchange!!! Anayesema "TUCHANGE" sawa na anayepanga kuongeza maji kwenye ndoo iliyotoboka kwa chini.
SULUHU: Kama China, kila atakayehujumu Taifa anafilisiwa mali zake zote!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom