DENl LA TANZANIA PICHANI

DENl LA TANZANIA PICHANI

kama kila mtu anaweza kulipa laki tatu na thelathini na kitu tu, si tuchange tu jamani tulipe deni hilo tuondokane na ukoloni?....mbona kama kila mtu atachanga tutaweza kulilpa lote....
Hute unaelewa maana ya kila mtu? Kila mtu ina maana wazee kwa vijana na hata mtoto aliyezaliwa leo anadaiwa kiasi hicho cha pesa. Sasa chukua familia ya watu 6 (baba, mama na watoto 4) uchanganye na umaskini wa mtanzania ndio utaweza kujua kama kweli kila mtu ana uwezo au la wa kuchangia kulipa hilo deni.
 
Last edited by a moderator:
Hii nchi hata sijui wanaipekeka wapi? Kwa hiyo wakiamua kulipa hilo deni manake ni bajeti ya serikali kwa mwaka mzima wa fedha?
 
Nina imani na JK atalishusha miaka mitatu ya mwisho kama alivyofanya Mkapa!
 
Vocha nimekopa, bodi ya mikopo kuna deni, benki nako, achilia mbali kwa Mangi mtaani kwetu, sasa nimeongezewa na hili la taifa! Mwe! Ninanuka madeni mtz mie!
 
Kwa hesabu hii na kila mtu na aanze kulipa sehemu yake ya deni la taifa....du inauma sana hata hatujafaudu hiyo hela !

Kwa nini uanze kulipa na wakati huwa serikali inatoza kodi kibao kwa wananchi wake, wazitumie hizo hizo hela....
 
Swali ni kuwa pesa zote hizi zimefanya kazi ipi?Kama hakuna cha maana kilichofanyika basi kamata wahusika weka ndani,chapa viboko mpaka waeleze walikozificha..

Ukiwa na Bilion 20 kwenye account hata mtu akichapa viboko atasikia maumivu? hapa dawa ni kunyonga tu kama wachina. halafu sijui kwa nini hii adhabu wanapiga kelele ifutwe wakati mahitaji yameongezeka hivi??
 
600189_4051900580335_1818317936_n.jpg

kwa hiyo kila mtz anadaiwa mil 300 ni ya kweli hayo maana hesabu wengine tulifeligi..
 
Deni hili linatokana na mashangingi wanayotumia viongozi wetu
 
nchi huendelea kwa kukopa bt ratio ya kukopa z wat maters zaidi so since jakaya hata ukimuenyesha mwizi yule kamata ( yaani kamata mwizi) bado it's a tough work to em so ni hatari sana na kodi zikiwa zinapunguzwa kwa wawekezaji katika idara za mali asili na utalii sijui kwa kichwa cha jk km deni hilo litaweza kulipwa. tatizo ni kwamba semitailer inavutwa na engine ya engine ya bajaji (jk) so sijui lini tutafika to our destination
 
eti nchi ya tatu (3) kwa utajiri dhahabu Africa ni aibu..
 
Msaada jamani. Kuna post zingine zinapswa kuwa na picha na kutokana na comments za watu naona kama wao wanaziona hizo picha. Ila mimi sizioni. Kwa mfano huu uzi mie sioni kitu. Tatizo ni nini?
 
sidhani kama malalamiko yetu yana maana sana.2010 tuliambiwa yote haya na tulikuwa na mgombea very smart lakini kwa kupenda ubwabwa na tshirt tukachagua matabulalasa..hayo ndo madhara yake
 
Walikopa bila kutushaurisha, walipe wenyewe bila kutushirikisha.
 


Kama Adhabu ya kuua Mtu Tanzania ingekuwa unafungwa wiki 1 tu basi ujue Watanzania wote wangekuwa makaburini tu kwani kuua lingekuwa jambo dogo sana na watu wangeuana kupita kiasi.

Na uelewe pia kama hakuna mtu aliyefungwa miaka 50 kwa ufisadi ndani ya Tanzania basi tambua ya kwamba hakuna mtu atakayeacha ufisadi kwani mafisadi wote bado wanadhurura mtaani huku wakiwatukana walala hoi.
 
Back
Top Bottom