Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Japan ya Leo imejengwa kwa KAZI TU hapa mpaka Ruzuku mnapewa na hao hao mnaowakashifu.
 
Hizi ni baadhi ya nchi za kidikteta barani Afrika,Tuambia maendeleo yao hadi sasa wewe akili ndogo
1.Uganda-ukiacha Obote,imekaliwa na madikteta tangu imepata uhuru hadi leo
2.Zimbabwe-Mugabe ameikalia kwa miaka 30 kabla ya kubadilishwa na dikteta mwingine
3.Cameron- Paul Biya ana miaka zaidi ya 30 madarakani
4.Togo- Familia ya Eyadema tangu Uhuru
5.Chad-Idriss Derby
6. Equatorial Guinea-Nguema,miaka zaidi ya 30
7.Gabon- Familia ya Bongo miaka zaidi ya 40
8.Misri-Udikteta tangu uhuru ukiondoa Mursi.
9.Rwanda na Kagame wake
10. Benin
11. Lesetho
Listi ni ndefu sana,kuna nini cha kuvutia katika hizi nchi hadi tuichukie demokrasia mfano wa Botswana, Mauritias Sychelles,Ghana,SA,Kenya?
Democracy is expensive,but dictatorship is Hell.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
broo kwanza jiulize kutoka mwaka 1961 au 1964 wa muungano hadi 1992 chini ya chama kimoja, nchi imepata mafanikio gani ambayo yalitoweka au hayakupata kufikiwa tena kuanzia 1992 hadi leo ?
Jiulize Tanzania mnapewa misaada kiasi gani kutoka ulaya na marekani chini ya mwamvuli wa demokrasia ?
na bila misaada hamsongi...
mnaomba hadi magari ya kuzolea taka..
Tatizo si demokrasia tatizo ni WALAFI WA MADARAKA WASIOPENDA HATA KIDOGO WATANZANIA WENGINE KULA HIYO KEKI..
walafi hawa leo wanapiga hadi risasi unapoonesha kuwapinga au kukifikiria kiti walichokalia kinachokusanyiwa mabilioni kila mwezi..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kupata maendeleo inabid kufanya kazi kwa bidii. Mambo ya kujazana ujinga kwenye kivuli cha demokrasua Leo hii ungekuta hatuna ndege hata moja na AtC ingekuwa bado mfu
 
BAVICHAA wanaokota-okota hoja mfu na kuzibebea bango. Ila awamu hii haiyumbishwi! kazi kazi
 
Demokrasia na maendeleo, ujamaa na udikteta uzaa umasy
 
Ni nani mwenye mandate ya kufuta mfumo wa demokrasia Tanzania na Afrika kwa ujumla? Kwamba aamke siku moja aseme,"Fyekelea mbali democracy!" Kwasababu wengi wa walioko madarakani wameingia kwa mfumo huo, na huwa wanaahidi kuwa watafanya makubwa kwa mfumo huo huo uliopo. Na huwa hawasemi kuwa haufai kabla ya kupata madaraka. Iweje baada ya kushika dola ndio uonekane ni kikwazo?

BOTTOM LINE
Zipo nchi zenye demokrasia na zina maendeleo makubwa. Na upinzani sio chama,.. upinzani ni fikra/mtazamo/msimamo ambao mtu anao akilini mwake. Utafuta vyama, lakini huwezi kufuta upinzani... Utaibuka kwa namna nyingine.
 
Demokrasia inachelewasha maendeleo.Udikteta na undava ndio chachu ya Maendeleo.Mifano ni Iddi Amin, Museveni na Nkuruzinza
 
Pesa nyingi inapotelea kwenye ruzuku ambapo hunufaisha wajanja wachache sana
 
Back
Top Bottom