Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Mimi ninawashangaa wote. Ni nchi gani Afrika ina democrasia ya kweli mpaka mtoa mada eti useme kuwa democrasia inatufanya maskini.
Je democrasia ni nini na Je bei ya decrasia ni nini na bei ya kutokuwa na democrasia ni nini? Kuwa na byama vingi tu siyo democrasia. Democrasia ni mfumo mzima wa utawala wenye checks and balances. Vyama ni kitu kidogo kimojawapo. Tazama Amerika. Rais anataka kufanya kitu na uma unakubi ama unakataa. Kuna system in place inayoruhusu hiyo. Government by the people with the people.
Ni nani ambaye asingefurahi kuulizwa je tuanze na bombardia/na baabara za angani ama maji tanzania nzima?
 
Demokrasia itakuwa imepasi mtihani pale :
1. chama cha upinzani kitachukua madaraka kwa amani kupitia sanduku la kura na utaratibu huu kuendelea.
2. Wapiga kura wawe na elimu ya msingi ya demokrasia na wengi wao zaidi ya 90% ya wapiga kura wote wasiwe wamefungana na chama cha chochote cha siasa bali kura zao ziwe zinapigwa kutegemea na sera na ufanisi wa vyama hivyo katika muhula husika
3. Taasisi za serikali zisifungamane na vyama vya siasa
 
Mkuu mpaka sasa huyu jamaa kafanya nn? Halafu unasema itasaidia kumuinua mtu wa chini, nani huyo? Ikiwa ajira mefuta na increment pia. Hii ingetekelezeka tungesaidia kupunguza umasikini sasa umeongeza umasikini.
Nafikiri umeishia darasa la 6 kwa km uzi wako unavyoonesha.
Huyo unayempigia debe ndiyo fisadi wetu namba mmoja wa maendeleo kafuta ajira, aliuza nyumba za serikali na kununua kivuko kibovu.
 
Afrika hatuhitaj demokrasia bali CHAKULA tupoze njaa
Hata km ukifuta vyama vyote Tanzania itabaki masikini miaka nenda rudi.
Km mtu anafuta ajira huyu anategemea taifa liendelee? Never.
Wenzetu wanapigans kila kukicha kupunguza au kuondoa utegemezi lkn yy ndiyo kaongeza.
Maendeleo hayaji kwa kufikiria kufuta upinzani, demokrasia n.k utakesha hapo unajilisha upepo.
Wenzetu waliwekeza kwa watu na watu hao ndiyo waliosaidia kuinua uchumi.
Mfano. Ukiajiri kijana mmoja utakuwa umesaidia watu 10 kiuchumi.
Bado sana kwa nchi km Tanzania. Ulichoandika nitakataka tupu hakuna kitu hapo.
Leo uhakiki haujaisha tangia mwaka jana na huu uhakiki unakula hela. MAENDELEO YATAANZA KUONEKANA BAADA YA KUITAWALA WAPINZANI NA SIYO CCM
 
Eastern Europe huko nyuma demokrasia zero, maendeleo zero.

Miaka 20 ya demokrasia ya kweli na maendeleo yao yameonekana.

Demokrasia ndio njia sahihi ya kupata maendeleo.
Fikiria kinchi kimepata uhuru miaka 50 iliyopita leo hii bado ni tegemezi kwa zaidi ya 50% ya bajeti yake na bado watu wake wanataka demokrasia, ipi? Napendekeza yafuatayo;
1. Kufuta Uchaguzi ili kutumia pesa zinazotengwa uchaguzi kujenga miundo mbinu, vituo vya afya na mashule.
2. Futa vyama pinzani maana hivyo ndivyo vinapummbaza watu (miluzi mingi....)
Afrika bado kufikia mambo ya demokrasia, wananchi wetu ni maskini sana hivyo kwa sasa wanahitaji maji, elimu, afya, barabara na si eti inayoitwa DEMOKRASIA, hivi mtu wa huko Lindi vijijini demokrasia yeye ya nn?
** USA imepata uhuru 4 july 1776 na bado demokrasia ya kweli (true democracy) hawajaifikia, wewe na SACCOS yako unadai eti unataka Demokrasia. Piga chini.
NB: Pia hizi imani zinaleta umaskini zaidi, watu wanadanganywa kuwa kuna muujiza katika kufanikiwa (maendeleo) wakati wengine wanakamuliwa pesa ya Hijja na wanabebeshwa mawe toka Afrika kwenda kumtwanga shetani huko umangani (ukihoji eti uhuru wa kuabudu).
 
Eastern Europe huko nyuma demokrasia zero, maendeleo zero.

Miaka 20 ya demokrasia ya kweli na maendeleo yao yameonekana.

Demokrasia ndio njia sahihi ya kupata maendeleo.
Demokrasia ililetaje maendeleo huko Eastern Europe?
 
Jaribu kuandika hoja kabla hujapiga viroba. Nenda ukaishi North Korea ndipo panapokufaa. Unapozungumzia waislam kutapeliwa kwa kwenda hija nani alikwambia wanatoka Africa na mawe kwenda Mecca. Lazima uheshimu ibada ya watu kwani kuhiji ni moja yapo ya nguzo ya uislam.
 
Ona Demokrasia inavowapa kina MDEE kiburi kutukana kila mtu badala ya kuleta maendeleo kutwa kubwabwaja. Jimbo la Kawe lina nini cha kujivunia?
Aisee huyo binti anabwabwaja hasa ila awamu hii atakaa. Na pale Kawe 2020 tunamrudisha "poti" Kiippi.
 
Back
Top Bottom