Dawa ya kugandisha: Kukomoa au kudhalilishana?

Dawa ya kugandisha: Kukomoa au kudhalilishana?

Mkuu Wiyelele, wewe umechukizwa na ufuska katika muktadha wa MKE vs MUME na point yako ikawa ni mtegaji anaiaibisha familia. Mimi nimekurudisha kuwa ni mama yako mzazi huyo ndio mwenye kubanduliwa hovyo hovyo na ujue mitaani hakuna siri. Je utaachana na mama yako?

Kwa hiyo jibu hapo ni kwamba, mfanya uhuni ndio uwaaibisha wenzake. Sisemi kwamba TEGO ndio dawa, la hasha, lkn kwa hali ilivyo sisiti kusema kuwa kila mtu angejua kuwa kategwa, uhuni ungepungua.

Mwana Mtoka Pabaya hapo umeniweka kitanzini kutolea mfano wa mama yangu ambaye nimefikiria sana kukujibu. Mama ni Mama, ata akiwa mbaya huwezi kumupiga chini kwa vile ukikumbuka ulivyo kaa tumboni mwake wewe mwenyewe unafikiria mara mbili. Tuchukulie mfano huo wa mama, sasa iwapo baba ndo kamtega Mama, je utamsamehe huyo baba wako?
 
Hivi karibuni, kuliibuka tetesi kwamba mwanamme na mwanamke waligandana huko Temeke Mkoa wa Salidalama baada ya kusaliti ndoa zao. Jana niliskia kwenye redio moja kwamba kuna Mganga ameibuka kwamba dawa hiyo anayo! Mimi niliposkia kwamba sasa itaanza kupatikana kiholela nimeogopa sana kwamba hali itakuaje?

Hii dawa ikianza kutumika hovyo, je itakuwa mke au mme anamkomoa mwenzake au ni kudhalilisha ndoa? Maana chukulia kama mke wangu amenigandisha na HG, wakaja watu kunishangaa pale nyumbani. Nani atadhalilika zaidi, mke wangu au mimi niliyegandisha na HG? Nadhani huko sio kumkomoa mtu bali ni kudhalilisha familia nzima. Cha ajabu, eti mwanamme anamgandisha mke wake na mtu mwingine, sio aibu hiyo?

Lazima jamii ielimike na kuachana na mambo haya ya kijinga.

Hahahaha! Umeshikwa pabaya bro! Nakumbuka thread zako za watoto wako kwa Mke wa mtu, na pia uzuri wa HG wako dhidi ya Mkeo! Pole dawa ipo, dawa acha hayo mambo
 
Mwana Mtoka Pabaya umeongea kwa hasira sana. Hapa kuna mambo mawili. Jamii ielekeze nguvu kwa kuelimishana kuhusu madhara ya ufuska badala ya kukimbilia kwa waganga wa jadi. Maana hili tunaliona kama ni jambo dogo ila madhara yake yatakwenda hata kwenye elimu, kazi ambapo kama mtoto hana akili, atakwenda kwa mganga amuoteshe mtihani.

Pia hili la kugandisha sio nzuri kabisa, watu wakiganda kama 100 hivi, image ya Tanzania itakuaje? Hapa kazi ni kuwasaka waganga hawa wote wakamatwe maramoja li kulinda heshima ya Watanzania. Tena haya mambo yanafanyika Salidalama, tukianza huku Mpitimbi kwetu hali itakuwa mbaya sana.

Sidhani mkuu. Kuna watu wakiumwa wanaenda kuombewa kanisani lkn sijasikia wakienda huko kuombewa wafaulu mitihani. Wanajua fika kuwa Mtihani dawa yake ni kusoma.

Yakitokea matukio 100 image ya Tanzania itaharibika mbele ya nani? Hapana, hapa hujafikiri ina a positive way, ngoja twende wote;

Tukio la kwanza,....la pili....la tatu......la mia moja. Mimi nachoona hapo ni kwamba mpaka la kumi tu kutakuwa na country wide concern kuhusu tabia za mahusiano na kiwango cha ufuska kitashuka kadiri ya matukio ya kugandiana yanavyoendelea.

Unataka kuniambia hizi takwimu za maambukizo ya HIV kwa wanandoa hazichafui image ya Tanzania? Hapana bana, mimi nafikiri outcome yake itakuwa more positive. Hebu angalia muda kiasi gani Watanzania wanatumia kutongozana, kusaliti ndoa zao, kushinda baa wakiviziana kufanya ngono kama mbuzi n.k. Hiyo kitu ikifanyika, maendeleo yatapatikana kwani akili zetu zitarudi kwenye kazi
 
Hivi karibuni, kuliibuka tetesi kwamba mwanamme na mwanamke waligandana huko Temeke Mkoa wa Salidalama baada ya kusaliti ndoa zao. Jana niliskia kwenye redio moja kwamba kuna Mganga ameibuka kwamba dawa hiyo anayo! Mimi niliposkia kwamba sasa itaanza kupatikana kiholela nimeogopa sana kwamba hali itakuaje?

Hii dawa ikianza kutumika hovyo, je itakuwa mke au mme anamkomoa mwenzake au ni kudhalilisha ndoa? Maana chukulia kama mke wangu amenigandisha na HG, wakaja watu kunishangaa pale nyumbani. Nani atadhalilika zaidi, mke wangu au mimi niliyegandisha na HG? Nadhani huko sio kumkomoa mtu bali ni kudhalilisha familia nzima. Cha ajabu, eti mwanamme anamgandisha mke wake na mtu mwingine, sio aibu hiyo?

Lazima jamii ielimike na kuachana na mambo haya ya kijinga.
du! na wawa ma HG wengi tutagandana nao. aisee!sijui itakuwa je!
 
Sawa lakini hapo mwanaume si atakufa? Imagine kama ndo yamekupata wewe! Haya mambo tusiyachukulie kimzaha!
Mimi nadhani umefika wakati watu waache zinaa kwani kwa kufanya hivyo hawampendezei muumba. Whether kwa technology au kwa uchawi, inabidi watu waache zinaa jamani.
 
Hahahaha! Umeshikwa pabaya bro! Nakumbuka thread zako za watoto wako kwa Mke wa mtu, na pia uzuri wa HG wako dhidi ya Mkeo! Pole dawa ipo, dawa acha hayo mambo

moto2012 ndo maana naogopa maana mke wangu akienda kuitafuta hiyo dawa tu, itakuwa kwishnet yangu!
 
Mwana Mtoka Pabaya hapo umeniweka kitanzini kutolea mfano wa mama yangu ambaye nimefikiria sana kukujibu. Mama ni Mama, ata akiwa mbaya huwezi kumupiga chini kwa vile ukikumbuka ulivyo kaa tumboni mwake wewe mwenyewe unafikiria mara mbili. Tuchukulie mfano huo wa mama, sasa iwapo baba ndo kamtega Mama, je utamsamehe huyo baba wako?

Ambaye sitamsamehe ni mama. Hivi mbona hii inakuwa complex kwako mkuu, ngoja niweke mfano mwingine labda utanielewa: MIMI NIMEWEKA MTEGO KWAMBA MTU AKIKOJOA PEMBENI CHOONI NA ASISAFISHE ATABABUKA. SASA WEWE UKITOKA CHOONI UMEBABUKA NI MIMI NDIO NITAKUWA NIMEKOSEA KUWEKA MTEGO AU WEWE UMEKOSEA KUCHAFUA CHOO NA USISAFISHE?
 
Mimi nadhani umefika wakati watu waache zinaa kwani kwa kufanya hivyo hawampendezei muumba. Whether kwa technology au kwa uchawi, inabidi watu waache zinaa jamani.

Kuna circumstances ambazo huwezi kuzikwepa Binti.com. Sasa ukiingia bahati mbaya ndo ugandishwe?
 
Mimi nadhani umefika wakati watu waache zinaa kwani kwa kufanya hivyo hawampendezei muumba. Whether kwa technology au kwa uchawi, inabidi watu waache zinaa jamani.

Naamini hata yule anayeenda kufanya/kufanywa huwa anajua hayo lakini hayazingatii. Kwa hiyo dawa ni hii kitu. Muda mfupi sana watu watabadilika. Hata mada za kipuuzi MMU hutaziona kwa sababu watu watakuwa bize na kazi badala ya ngono
 
Kwamba umebakwa au unamaanisha nini kuingia kwa bahati mbaya?

Mfano, umesafiri kama wiki tatu hivi uko Tanga au Kagera. sasa akajitokeza mwanamke mzuri na wewe hujui kwamba ameolewa na ukalala nae tena usiku mmoja tu! Na hapohapo ukaganda, si hiyo ni bahati mbaya?
 
Ambaye sitamsamehe ni mama. Hivi mbona hii inakuwa complex kwako mkuu, ngoja niweke mfano mwingine labda utanielewa: MIMI NIMEWEKA MTEGO KWAMBA MTU AKIKOJOA PEMBENI CHOONI NA ASISAFISHE ATABABUKA. SASA WEWE UKITOKA CHOONI UMEBABUKA NI MIMI NDIO NITAKUWA NIMEKOSEA KUWEKA MTEGO AU WEWE UMEKOSEA KUCHAFUA CHOO NA USISAFISHE?

Hapo wana JF wanisaidie kujibu mkuu!
 
Mfano, umesafiri kama wiki tatu hivi uko Tanga au Kagera. sasa akajitokeza mwanamke mzuri na wewe hujui kwamba ameolewa na ukalala nae tena usiku mmoja tu! Na hapohapo ukaganda, si hiyo ni bahati mbaya?

Sawa wewe hujui kama huyo mwanamke kaolew, lkn je hujui kuwa na wewe mwenyewe umeoa au?

Kwa hiyo wewe kila mwanamke mzuri akitokea mbele yako lazima ufanye naye?

Ikiwa mimi ni rafiki yako wa karibu sana na mama yako wewe mzazi ni mzuri naye hajui kukataa, ni sahihi sasa mimi nitembee na mama yako?

You can't be serious! Siku zote kwenye maisha jiulize 'dunia ingekuwa vipi kama kila mtu angekuwa na tabia kama zangu (zako)?'
 
Ni ujinga wa Kiafrika! Manake endapo raslimali zetu ingekuwa tunazilinda kama tunavyopenda kuilinda hii kitu hii; basi bara hili lingekuwa mbali sana!
 
Si kibosi chake keshakwambia.

Mimi mwenyewe nina hasira ya mtaa mzima. Juzi hapa Boda Boda kamfumania mke wake na muuza duka. Saa 12 alfajiri watu wameshaamka wanafanya uhuni, huoni hatari hiyo.

Hii dawa ilibidi twende nayo kwa kasi ile ya KIKOMBE CHA BABU
ha ha ha ha ha!!mi yangu macho!!
 
Back
Top Bottom