Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF iko juu ya sheria Tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Oct 7, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Katika hali ya kushangaza V4C iliyozinduliwa na CUF imejulikana lengo lake kubwa ni kufanya kampeni za Urais kwa ajili ya mgombea wa kudumu wa chama hicho Prof Ibrahim Lipumba.
    Katika mkutano uliofanyika jangwani wapambe karibu wote walikuwa wanamuombea kura Lipumba za mwaka 2015.Hayo hayo yamejirudia kwenye mkutano wao waliofanya kule Arusha.
    Tunapenda kuiuliza tume ya uchaguzi ni lini imetangaza nafasi ya Urais iko wazi? Je hiki ni kipindi rasmi cha uchaguzi?
    Je ingekuwa CDM ndiyo inazunguka mikoani na kumuombea kura Dr Slaa au Freeman Mbowe serikali ingekaa kimya? Si ingetangazwa wanachofanya CDM ni uhaini?
    Tunamuuliza Msajili wa vyama vya siasa hili ni sawa? Au kwa vile linafanywa na mshirika wa CCM sio kosa?
    Ikumbukwe msajili huyu huyu alisema hataki kuona M4C ya CDM kwa madai isubiri kipindi cha uchaguzi ufike.Lakini kwake ni sawa Lipumba akiombewa kura sasa za urais wa 2015.

    Source:Tanzania daima Jumapili Makala.
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,226
    Likes Received: 1,376
    Trophy Points: 280
    CUF hawawezi kufanywa kitu na serikal kwa sababu Serikali inamwogopa sana Sheikh Ponda Issa Ponda
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu umeniacha hoi.
     
  4. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu sijakuelewa, CUF kusema Lipumba kuwania Urais 2015 ni kosa? Kifungu gani cha sheria kimevunjwa? Kama kuna kifungu cha sheria kinachokataza mtu kutangaza nia ya kuwania Urais, basi kifungu hicho ni kandamizi na lazima kiondolewe katika katiba mpya.
    Naunga mkono kwa wenye nia ya kugombea Urais 2015 wajitokeze, tuanze kuwafuatilia na kujua misimamo yao.
     
  5. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,434
    Likes Received: 3,889
    Trophy Points: 280
    Cuf hawawezi kuzuiwa maana wanajua hawana madhara kwa ccm,naamini hata wakitaka kuandamana sio lazima waombe kibali na polisi hawawezi kuwafanya chochote.
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    Molemo, tambua kuwa wanachokifanya cuf kwa kumwombea kura lipumba ni maelekezo ya serikali ya ccm. wanafanya hivyo wakijua lipumba hawezi kuwa rais wa nchi hii, bali hofu yao kubwa ipo kwa chadema.
    wamechanganyikiwa kutokana na M4C, wanadhani wanachokifanya kinaweza kuwasaidia
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. M

    Molemo JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Tofautisha kati ya mtu kujitangaza na chama cha siasa kutembea na mwanachama wake mikoani na kufanya mikutano ya hadhara na kumuombea kura za urais 2015.
    Najua wewe ni CUF lakini nikuulize ni Lini ilipitisha jina la mgombea urais wa uchaguzi mkuu ujao?
    Swali la 2-Kwanini msajili wa vyama vya siasa Tendwa aliropoka kwamba hakubali M4C ya CDM kwa madai inapiga kampeni za uchaguzi wakati si kweli na haina mgombea inayemnadi mikutanoni kama CUF inavyomnadi kwa wananchi na kumuombea kura?
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,158
    Likes Received: 311
    Trophy Points: 180
    Nilini CUF walikaa kikao na kumptisha Profesa kuwa mgombea Urais? CUF wanacho fantasy ni kampeni za kumnadi Profesa, so wao kwao wamisha maliza swala la nani awe mgombea wait. HAKI SAWA KWA PROFESA NA MALIM SEIFU SHALIFU HAMAD
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Point noted and taken.
     
  10. M

    Molemo JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Ni kweli mkuu Mungi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    Mkuu kampeni za urais haijatangazwa bado. Ingelikuwa ni chadema wanafanya hivyo ungemsikia msajili wa vyama vya siasa kada wa ccm John Tendwa akiropoka kutishia kukifuta usajili.
    Wenye mamlaka ya kutangaza kuanza kwa kampeni ni tume ya uchaguzi, si mwingi awaye yote.
     
  12. M

    Molemo JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu hata mimi nashangaa.Nilihudhuria ule mkutani wao wa Jangwani.Utadhani bado miezi miwili uchaguzi mkuu ufanyike kwani karibu kila kiongozi alivaa Tshirt yenye sura ya Lipumba na vibwagizo ilikuwa Chagua Lipumba Urais Tanzania.
     
  13. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,226
    Likes Received: 1,376
    Trophy Points: 280
    CUF ni chama cha dini ya Rais, Makamu wa Rais, Rais wa Zanzibar na Makamu wake wote wawili, IGP, Judge Mkuu, Judge Kiongozi na Mkuu wa Uhasama wa Taifa.
    Nani atanyanyua mdomo wake kukikemea?
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,107
    Likes Received: 791
    Trophy Points: 280
    hawamfu hata kuwajadili ni kupoteza nguvu bure..
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,226
    Likes Received: 1,376
    Trophy Points: 280
    Hahahaaa Kamanda Molemo hujajua kuwa CUF imeanzisha vita na Dk. Ndalichako?
     
  16. M

    Molemo JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu wanachokifanya CUF ni aibu kubwa na ubakaji mkubwa wa Demokrasia.Ni kikao gani kilimpitisha Lipumba kuwa mgombea Urais? Au ndiyo usultani wenyewe?
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu Crashwise umefika mbali...Tehe...tehe...kwiii....
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu sio Ponda ameanzisha vita?
     
  19. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo la taifa letu ni kufanya mambo kiubaguzi, haiwezekani sheria moja ikatafsiriwa tofautitofauti. Pili kwa cuf inaonekana tayari mgombea wao ni lipumba na maalim seif, kama kawa demokrasia ndani ya cuf ni msamiati!
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Oct 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    CUF wamejaribu kuiga M4C, lakini walichochemka ni kumwombea kura Lipumba. ninapata mashaka na uprofesa wa Lipumba, ama anajua wanaomwombea kura ni chakula cha wasomi (wajinga).

    Kuna watu wenye nia mbaya wameanza kueneza mtindo huo wa kumwombea kura lipumba mpaka misikitini inasikitisha sana. hawana nia njema na cuf.
     
Loading...