Cookies na Caches ni vitu gani kwenye Internet

Cookies na Caches ni vitu gani kwenye Internet

Ningekuwa na majibu ningeuliza? Cookies za biskuti na keki nani hazijui? Istoshe hii ni forum ya tech na gadget. Gadget na cookies wapi na wapi kaka!


1. Cookies (vibiskuti) - ni vifaili vidogo ambavyo hutumwa na tovuti unayoitembelea kwa wakati huo kwenda kwenye kifaa unachotumia, kama ni simu ya mkononi, tabiti, au kompyuta yako kupitia browser yakoumuhimu wake...vinasaidia kukusanya taarifa na kuwasaidia wenye tovuti kujua ni watumiaji wangapi wametembelea tovuti yao, pia inaweza saidia kujua ni vifaa vipi hutumika zaidi kufungua mtandao wao,

2. Cache: hii ni kumbukumbu ambayo huwekwa na browser yako kwa kila tovuti unayotembelea, ili wakati mwingine utakapofungua tovuti hiyo au ukurasa huo iwe rahisi kufungua (itachukua muda mchache kufungua cached page kuliko ukurasa mpya)hasara ya cache: kama pc yako ina nafasi ndogo ya kuhifadhi mafaili , cache inawea kuchukua nafasi kubwa sana na itabidi ku clear mara kwa mara.

3. cookies na cache zinaweza kuwa disabled kama hupendi kufuatiliwa habari zako,

Kwa hisani ya UncleUber

Pitia huu uzi pia

cookies na caches ni vitu gani kwny haya mambo ya internet
 
1. Cookies (vibiskuti) - ni vifaili vidogo ambavyo hutumwa na tovuti unayoitembelea kwa wakati huo kwenda kwenye kifaa unachotumia, kama ni simu ya mkononi, tabiti, au kompyuta yako kupitia browser yakoumuhimu wake...vinasaidia kukusanya taarifa na kuwasaidia wenye tovuti kujua ni watumiaji wangapi wametembelea tovuti yao, pia inaweza saidia kujua ni vifaa vipi hutumika zaidi kufungua mtandao wao,

2. Cache: hii ni kumbukumbu ambayo huwekwa na browser yako kwa kila tovuti unayotembelea, ili wakati mwingine utakapofungua tovuti hiyo au ukurasa huo iwe rahisi kufungua (itachukua muda mchache kufungua cached page kuliko ukurasa mpya)hasara ya cache: kama pc yako ina nafasi ndogo ya kuhifadhi mafaili , cache inawea kuchukua nafasi kubwa sana na itabidi ku clear mara kwa mara.

3. cookies na cache zinaweza kuwa disabled kama hupendi kufuatiliwa habari zako,
Dah kaka asante kwa majibu mazuri. Umenieleza kwa lugha nyepesi sana hadi nimefunguka. Na how to clear them?
 
Simu yako ni ya aina gani? Android au? Na uliambiwa uclear cookies na cache wakati gani? Ulishindwa kuinstall app kutokana na insufficient storage space?
Ni Android. Nikiinstall inaniambia tu insufficient srorage haisemi habari ya cache na cookies. Ila huwa kuna wakati inaandika hivyo so ni bora nizifute tu
 
Inanishangaza kuna baadhi ya either Apps au kitu unataka software mtu unataka kuinstall simu inaandika clear cookies or catches! Hivyo vitu sivijui na sielewi vina kazi gani katika simu
Cookies ni files ndogo ndogo ambazo huDownlodiwa kwenye computer yako na kubaki huko bila wewe kujua pale unapotembelea website kwa mara ya kwanza na endapo umeruhusu cookies kwenye browser yako. Cookies huendelea kubaki hata baada ya kufunga hiyo website/browser husika.

Kwanini cookies?
Cookies hurahisisha browsing kwani unaporudi kwenye ile website kwa mara nyingine , zile images hazitadownload tena kwani zipo kwenye computer yako tayari. Hivyo browsing speed ina improve na pia inapunguza ulaji wa data bundle na hata kama network inasuasua basi hutaona shida.
 
Ni Android. Nikiinstall inaniambia tu insufficient srorage haisemi habari ya cache na cookies. Ila huwa kuna wakati inaandika hivyo so ni bora nizifute tu

Cookies ni normally very small files. Haziwezi zikawa zimejaza simu. Cache on the other hand inaweza ikaoccupy space kubwa, fahamu hapa nazungumzia the entire phone cache na sio web cache tu.

Anyway, kujua cache imejaza space kiasi gani kwenye simu yako, nenda Settings > Apps > Manage Apps > All (swipe kulia pale juu kwenye Downloaded, Running na All). Kuna button kubwa tu inaonyesha total size ya cache memory na imeandikwa Clear Cache. Hebu angalia hiyo memory ni kiasi gani.
 
Kwanini cookies?
Cookies hurahisisha browsing kwani unaporudi kwenye ile website kwa mara nyingine , zile images hazitadownload tena kwani zipo kwenye computer yako tayari. Hivyo browsing speed ina improve na pia inapunguza ulaji wa data bundle na hata kama network inasuasua basi hutaona shida.

Umechanganya cookies na cache. These things need a thread of their own.
 
Nenda google store na ujaribu ku download ''free space defragmentor''
Nikijaribu kudownload chochote google store inaniambia insufficient storage. Nimeshafuta apps zaidi ya tatu bila mafanikio. Na hata apps nilizofuta hazitaki kurudi tena!
 
Kwa maneno rahisi:

Cookies ni taarifa ambazo website inainstruct browser izitunze kwenye device husika na kisha kuzisubmit kila user anapo request a resource/page from that website. Kazi yake kuu ni 'kumkumbuka' yule user. Mfano rahisi: log-in authentication, user preferences kama theme, session management e.t.c.

HTTP ni stateless protocol (kila request to the server is independent and knows nothing of the other requests or the user), kwahiyo cookies ni one way to counter that.

Cache kwa ujumla ni temporary storage kwenye disk ambapo files zenye potential ya kuja kuaccessiwa in the future zinawekwa.

Mfano Instagram video, unapoisubiri iwe downloaded kwa mara ya kwanza, it is an expensive process kwasababu unatumia MB na muda. Sasa pale ikishadownloadiwa inawekwa kwenye cache, ndio maana ukiclose ukafungua tena hiyo app, ile video haitokuwa redownloaded ila itaplay immediately kwasababu iko kwenye cache.

Vivyo hivyo, kwenye web kuna browser cache ambayo inastore resources kama scripts, stylesheets, fonts, media, images ambazo are not subject to change (inategemeana na caching policy iliyosetiwa na file husika from the server). Ili next time ukiaccess the page zisiwe redownloaded, speeding up page load and reducing data use.

Simply speaking, cache inatumika kuoptimize performance ya apps na websites. Kusave time ya kuredownload resources kutokana na network speed na latency na kupunguza unnecessary server load. This is a whole topic of web performance and optimization, nimeongelea juu juu tu.
 
upload_2016-3-30_11-18-44.png


Kwa maelezo zaidi jinsi cookie zinavyofanya kazi.
 
Simu yangu inasumbua sana kila muda kwa kusitisha nnachokifanya mda huo na kuandika "clear cache" nifanyeje hali hii isijirudie?
Na kama ni kufuta nitumie njia gani?
 
1. Cookies (vibiskuti) - ni vifaili vidogo ambavyo hutumwa na tovuti unayoitembelea kwa wakati huo kwenda kwenye kifaa unachotumia, kama ni simu ya mkononi, tabiti, au kompyuta yako kupitia browser yakoumuhimu wake...vinasaidia kukusanya taarifa na kuwasaidia wenye tovuti kujua ni watumiaji wangapi wametembelea tovuti yao, pia inaweza saidia kujua ni vifaa vipi hutumika zaidi kufungua mtandao wao,

2. Cache: hii ni kumbukumbu ambayo huwekwa na browser yako kwa kila tovuti unayotembelea, ili wakati mwingine utakapofungua tovuti hiyo au ukurasa huo iwe rahisi kufungua (itachukua muda mchache kufungua cached page kuliko ukurasa mpya)hasara ya cache: kama pc yako ina nafasi ndogo ya kuhifadhi mafaili , cache inawea kuchukua nafasi kubwa sana na itabidi ku clear mara kwa mara.

3. cookies na cache zinaweza kuwa disabled kama hupendi kufuatiliwa habari zako,

4. chukua muda wako kujifunza mabo mbali mbali kupitia google, itakusaidia sanacc poul
nashukuru kwa elimu nzuri sana Mungu akubariki
 
Back
Top Bottom