DOKEZO Jihadhari na Vidakuzi "Cookies", zinaweza kukugharimu pesa!

DOKEZO Jihadhari na Vidakuzi "Cookies", zinaweza kukugharimu pesa!

Hili ni dokezo maalum toka kwa mwananchi mtumiaji wa JF mwenye nia ya kuusaidia umma kuwa na taarifa 'maalum'

Wild Flower

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2023
Posts
977
Reaction score
1,965
Vidakuzi "Cookies" hufanya kazi ya kukusanya na kufuatilia taarifa zako mtandaoni, mara nyingi bila ya wewe kuona ni data gani zimekusanywa. Lengo lao kuu ni kuboresha na kulenga matangazo unayoyaona mtandaoni.

1765915747137.png
Vidakuzi hufuatilia matumizi yako ya tovuti kwa ujumla, na zikiingia mikononi mwa watu wasio sahihi, zinaweza kutumiwa vibaya kufuatilia kwa undani zaidi tabia zako za kuvinjari na ununuzi.

Kwa upande mwingine, vidakuzi pia husaidia kukuonyesha matangazo yanayokuhusu zaidi, ambayo wakati mwingine yanaweza kukufanya ugundue bidhaa au huduma ulizokuwa huzijui lakini unazihitaji.

Ni muhimu kufahamu kuwa vidakuzi (cookies) vinaweza kufanya bei za mtandaoni zipande bila sisi kujua. Tovuti hutumia taarifa zinazokusanywa kupitia cookies kama historia yako ya kutembelea kurasa, ulipo, na kama unaonekana kuwa na uhitaji mkubwa wa kununua. Kwa kutumia taarifa hizi, wanaweza kukuonyesha bei ya juu zaidi kwa sababu wanaona una uwezekano mkubwa wa kununua. Mfano wa kawaida ni tiketi za ndege kuongezeka bei kadri unavyoendelea kuzitafuta mara kwa mara.

Pia, cookies huruhusu ufuatiliaji wa matangazo (remarketing), jambo linaloongeza gharama za matangazo kwa kampuni, na gharama hizo huishia kubebwa na mlaji. Zaidi ya hapo, unapokubali cookies kupitia vibao vya ruhusa (cookie banners), unaweza kujikuta ukikubali bei za juu kirahisi zaidi, ukihisi kana kwamba umechangia mabadiliko ya bei kwa kukubali kufuatiliwa.

Pia Soma
Kwanini unapaswa kufuta Vidakuzi 'Cookies' vya Kivinjari Chako Mara kwa Mara

 
Kuna jamaa anaitwa Epstein huko marekani ni marehemu kwa sasa nmejifunza mengi kupitia huyo jamaa hasa upande wa search engine na cookies kwaujumla.
 
cookies ni vitafunwa kwa maana vita kutafuna popote ulipo.
 
Umejifunza nini kutoka kwake?
Jaribu kuingia Google naku search Epstein Files. Utaona picha zake nyingi na taarifa zake binafsi. Hizi zote zimepatikana katika kupitia mitandao mbalimbali aliyekuwa akitumia.


Vile vile personality yako unatakiwa uilinde vizuri sana sio tuu katika jamii hata katika mitandao na kiwa makini sana na vitu unavyo search katika mitandao hiyo maana cookies huacha trace's za vile ulivyofanya ukiwa mtandaoni. Sasa kama ikitokea umepata kasha na wewe ni kiongozi au mtu yeyote mashuhuri, watu hutafuta weakness yako wakuadhibu nayo

Sasa wakija kwenye searching zako katika mitandao na matumizi yake unaweza kutiwa hatiani hata kwa comment yenye uliandika ya uchochezi
 
Vidakuzi "Cookies" hufanya kazi ya kukusanya na kufuatilia taarifa zako mtandaoni, mara nyingi bila ya wewe kuona ni data gani zimekusanywa. Lengo lao kuu ni kuboresha na kulenga matangazo unayoyaona mtandaoni.

Vidakuzi hufuatilia matumizi yako ya tovuti kwa ujumla, na zikiingia mikononi mwa watu wasio sahihi, zinaweza kutumiwa vibaya kufuatilia kwa undani zaidi tabia zako za kuvinjari na ununuzi.

Kwa upande mwingine, vidakuzi pia husaidia kukuonyesha matangazo yanayokuhusu zaidi, ambayo wakati mwingine yanaweza kukufanya ugundue bidhaa au huduma ulizokuwa huzijui lakini unazihitaji.

Ni muhimu kufahamu kuwa vidakuzi (cookies) vinaweza kufanya bei za mtandaoni zipande bila sisi kujua. Tovuti hutumia taarifa zinazokusanywa kupitia cookies kama historia yako ya kutembelea kurasa, ulipo, na kama unaonekana kuwa na uhitaji mkubwa wa kununua. Kwa kutumia taarifa hizi, wanaweza kukuonyesha bei ya juu zaidi kwa sababu wanaona una uwezekano mkubwa wa kununua. Mfano wa kawaida ni tiketi za ndege kuongezeka bei kadri unavyoendelea kuzitafuta mara kwa mara.

Pia, cookies huruhusu ufuatiliaji wa matangazo (remarketing), jambo linaloongeza gharama za matangazo kwa kampuni, na gharama hizo huishia kubebwa na mlaji. Zaidi ya hapo, unapokubali cookies kupitia vibao vya ruhusa (cookie banners), unaweza kujikuta ukikubali bei za juu kirahisi zaidi, ukihisi kana kwamba umechangia mabadiliko ya bei kwa kukubali kufuatiliwa.

Pia Soma
Kwanini unapaswa kufuta Vidakuzi 'Cookies' vya Kivinjari Chako Mara kwa Mara
Swali muhimu hapa ni Je
wakisema 'accept cookies' inatakiwa ukatae?
Na Je kuhusu cache files?
 
Jaribu kuingia Google naku search Epstein Files. Utaona picha zake nyingi na taarifa zake binafsi. Hizi zote zimepatikana katika kupitia mitandao mbalimbali aliyekuwa akitumia.


Vile vile personality yako unatakiwa uilinde vizuri sana sio tuu katika jamii hata katika mitandao na kiwa makini sana na vitu unavyo search katika mitandao hiyo maana cookies huacha trace's za vile ulivyofanya ukiwa mtandaoni. Sasa kama ikitokea umepata kasha na wewe ni kiongozi au mtu yeyote mashuhuri, watu hutafuta weakness yako wakuadhibu nayo

Sasa wakija kwenye searching zako katika mitandao na matumizi yake unaweza kutiwa hatiani hata kwa comment yenye uliandika ya uchochezi
Sawa, ngoja nitafuatilia nione habari zake
 
Back
Top Bottom