Chionda: Giniazi la historia anayeamini dini ni utapeli

Chionda: Giniazi la historia anayeamini dini ni utapeli

Sawa mkuu ukienda shule kusoma unatakiwa uwe unaweza kureason vitu tofauti tofauti mkuu, na nadhani ndio lengo kuu la shule, Yan use na uwezo wakuweka vitu kwenye mzani kile chenye uzito mkubwa unakipa priority au nasema uwongo ndugu yangu ?
sawa kiongozi

naomba nije unipige pindi
 
Kumbe kuna interview nyingine? Mimi niliona aliyofanyiwa na crown sikujua kama kuna zaidi ya hiyo. Personally, simchukulii kuwa genius bali mtu aliyesoma maandishi mengi na historia.
Hajasoma
Chochote details zote alizotaja almost 90% ni uongo, pitia huu uzi nimeelezea. Kikuu anajiongelesha mno kingereza tu
Kumbe kuna interview nyingine? Mimi niliona aliyofanyiwa na crown sikujua kama kuna zaidi ya hiyo. Personally, simchukulii kuwa genius bali mtu aliyesoma maandishi mengi na historia.
hamna analojua jamaa mmoja tu anaongea kingereza kama mateja wa kinondoni pitia huu uzi nimeandika vyotw alivokosea
 
Duh! Mkuu kwa gazeti lako hili bora ungeenda kuomba interview na wewe umjibu
Nimeangalia hii intavyuu nikasema lazima nijibu, Crown fm walipaswa kufungiwa hio redio kwa upotoshaji waliofanya. Mimi ni muislam na mke wangu ni mkristo, kabla hatujaona mimi nilimfundisha uislam yeye akinifundisha ukristo, kama kuna mahala ntakosea wakristo mnisahishe maana kidogo sio dini yangu ila nataka kujbu maswali ambayo huyu mvuta bangi kadanganya watu.



1.Waroma walianzisha dini kucontrol watu?



Hapa anajicontradict, kuna wakati anasema waroma walianzisha dini ukristo kucontrol watu kuna wakati anasema waroma waroma walibudu Miungu mingine



Je, Waroma waliunda Ukristo?



Waroma hawakuanzisha Ukristo — waliuona kama tishio mwanzoni, kisha waliutumia kisiasa baada ya kuona unaunganisha watu.



Dini za Waroma kabla ya Ukristo (kwa ufupi):



1. Jupiter – mungu mkuu (sawa na Zeus kwa Wagiriki)

2. Juno – malkia wa miungu

3. Mars – mungu wa vita

4. Venus – mungu wa mapenzi

5. Neptune – mungu wa bahari

6. Diana – mungu wa uwindaji

7. Minerva – mungu wa hekima

8. Miungu ya familia – kama Lares na Penates



Walikuwa na miungu mingi (polytheism), kama Wagiriki.

Baadaye, walipoikubali dini ya Kikristo, wakaacha miungu hii.





2.Nani alianzisha Ukristo?



Ukristo ulianzishwa na Yesu Kristo, mwalimu na mponyaji Myahudi kutoka Nazareti katika karne ya 1 BK. Mafundisho yake kuhusu upendo, msamaha, na Ufalme wa Mungu ndiyo yaliyoweka msingi wa imani hiyo.

Baada ya kuteswa na kusulubiwa, na kufufuka kama ilivyoripotiwa, wafuasi wake (hasa mtume Paulo) walianza kueneza Ukristo kote katika Dola ya Roma, na hivyo kuugeuza kutoka harakati ndogo ya Kiyahudi kuwa dini ya dunia nzima.



3.Waroma wakachanganya mafundisho ya kristo na kipagani wakatengeneza dini?



Hapana, Waroma hawakutengeneza dini mpya kwa kuchanganya Ukristo na upagani, lakini baadhi ya mila na desturi za kipagani ziliingia katika desturi za kanisa kadri Ukristo ulivyokua ndani ya Dola ya Roma.



Kwa ufupi:



• Ukristo ulianza kama imani safi ya mafundisho ya Yesu.

• Baada ya Mfalme Konstantino kuutambua Ukristo mwaka 313 BK, Ukristo ulianza kuenea haraka ndani ya utawala wa Roma.

• Ili kuufanya Ukristo upokelewe kwa urahisi na watu waliokuwa wapagani, baadhi ya mila zao ziliruhusiwa kuingia kwenye maadhimisho ya Kikristo (mfano: tarehe ya Krismasi ilichukuliwa karibu na sikukuu ya jua – Sol Invictus).

• Hii haikumaanisha mafundisho ya Yesu yalibadilishwa, bali ilikuwa mchanganyiko wa utamaduni katika namna ya kusherehekea.



Waroma hawakutengeneza dini mpya, bali waliruhusu mila za kipagani kuathiri baadhi ya tamaduni za kanisa, lakini kiini cha Ukristo – mafundisho ya Yesu – kilibaki.





4.Papa ametengenezwa na nani?



Papa ni kiongozi mkuu wa Kanisa Katoliki. Cheo hiki kilianza kwa Mtume Petro, ambaye aliongoza Kanisa la Roma. Baadaye, askofu wa Roma alipewa heshima kubwa, na ndipo cheo cha Papa kikaimarika kadri Ukristo ulivyokua.



5.Mtu yeyote ataekataa ukristo atauwawa?



katika historia (hasa wakati wa ukoloni na vita vya dini), watu walilazimishwa kuingia Ukristo na waliokataa waliweza kuteswa au kubaguliwa. ( sio kuuwawa€

Hii ilitokea Ulaya hata Afrika, lakini si kwa amri ya Yesu, bali ni matumizi mabaya ya dini kwa maslahi ya kisiasa na mamlaka.



6.Uislamu umeanza lini?



Uislamu ulianza mwaka 610 BK huko Makka, Saudi Arabia ya leo, kupitia Mtume Muhammad (SAW)alipopokea ufunuo kutoka kwa Malaika Jibril.

Sisi tunaamini Mungu mmoja (Allah) na kufuata mafundisho ya Qur’an.


7.Kulikuwa na Yesu 13?
Hapana hapajawahi kuwa na Yesu wengine, walitokea waru ndio waliosema wametumwa na Mungu ila hao wote walitaka kuoverthrow Roman Empire, Yesu hakutaka hilo alihubiri tu ufalme wa Mungu. Yesu alitabiriwa miaka mingi kabla ndio mana kila mtu aliuliiza ‘wewe ndo yule akietabiriwa’



8.Mungu hajawahi kuwa na mtoto



Ni kweli Mungu hajazaa kwa njia ya kibinadamu, lakini Yesu kuitwa Mwana wa Mungu haimaanishi kwa mwili, bali kwa roho. Ni njia ya kipekee Mungu alijifunua kwetu — Neno lake likawa mtu. (Yohana 1:1,14).



9.Bikiria maria ni isis ni fatma?



Sio kweli, Mariamu ni Mariamu

Mariamu (Mama wa Yesu) alitoka kwenye ukoo wa Daudi, kupitia mtoto wa Daudi aitwaye Nathani, tofauti na Yosefu ambaye anatoka kwenye ukoo wa Daudi kupitia Solomoni. Hii inaelezwa katika Injili ya Luka sura ya 3:23-38.



Katika Injili ya Luka 3:23, tunaona ukoo huu unaanzia kwa Yesu na kurudi nyuma hadi kwa Adamu. Ingawa inamtaja Yosefu kama “mwana wa Eli,” tafsiri ya kale inaelewa kwamba ukoo huu unaelezea nasaba ya Mariamu, na kwamba Eli alikuwa baba yake Mariamu. Hivyo, Yosefu anaelezwa kuwa mwana wa Eli kwa sababu alikuwa mkwe wake, kama ilivyokuwa kawaida wakati huo kutaja majina ya ukoo kwa wanaume tu.



Kwa kifupi:

• Mariamu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Nathani (mwana wa Daudi).

• Yosefu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Solomoni.

• Hii inathibitisha unabii kwamba Masihi (Yesu) atazaliwa kutoka katika nyumba ya Daudi.





9.Maandiko ya Musa yaliitwa Tanaka?



Hapana, maandiko ya Musa yanaitwa Torah, si Tanakh.

Tanakh ni Biblia ya Kiebrania yote, inayojumuisha:

1. Torah (Maandiko ya Musa)

2. Nevi’im (Manabii)

3. Ketuvim (Maandiko mengine)



Kwa hiyo, Torah ni sehemu ya Tanakh, si jina lake lote.


10.Why wachina walikataa ukristo:
Serikali ya kichina ni communist, serikali ndo inaamua uabudu nini. Serikali ikiamua muabudu hiki mtaabudu hicho, hio ndio communism.





11.Ukiwa mkristo kazima uongee kama mzungu? Ukristo uliletwa na mzungu kutupumbaza waafrika!


Ukristo ulianza kwa Wayahudi huko Mashariki ya Kati, Yesu mwenyewe alikuwa Myahudi, na wanafunzi wake wa kwanza walikuwa Wayahudi pia. Injili ilianza kuhubiriwa Yerusalemu, halafu ikaenea mataifa mengine kupitia mitume kama Paulo.



Afrika ilikuwa bara la pili kupokea Ukristo. Mhubiri wa kwanza kuleta Ukristo Afrika alikuwa Filipo, aliyemhubiria Towashi wa Kushi (Ethiopia) kama ilivyoandikwa katika Matendo 8:26-39. Hii inaonyesha kuwa Ukristo uliingia Afrika mapema sana — kabla hata ya kufika Ulaya kwa nguvu.



Ukristo ni wa Kiyahudi kwa asili, na Afrika ilikuwa miongoni mwa sehemu za kwanza kabisa kuupokea, si ya mwisho.


12.Waliokataa ukristo ndo waliwekwa kwenye meli za utumwa?


Hapana, waliokataa Ukristo si wao tu waliowekwa utumwani. Utumwa ulitokana na biashara ya nguvu kazi, vita, na usaliti wa ndani, si imani pekee. Wakristo, Waislamu na waumini wa dini za jadi wote waliuzwa. Ukristo ulitumika kama kisingizio, lakini si sababu kuu.



13.Why were pharaohs made mummies?



Mafarao walifanywa kuwa mumiani kwa sababu Wamisri wa kale waliamini katika maisha baada ya kifo. Walihifadhi miili yao ili roho iweze kurudi na kuishi tena. Ilikuwa pia njia ya kumpa heshima Farao na kumwandaa kwa maisha ya milele.


13.Wazungu walikana dini ka kiafrika?
Wazungu walikana mila zetu kuvunja mshikamano wa kijamii, huo ndio ukoloni ila mababu zetu walimwambudu Mungu, kama wachaga walikua wanaabudu Mungu juu ya mlima kilimanjaro walikua wanatoa sadaka, sadaka za kwenda juu zilikua za Mungu ila sadaka za chini zilikuwa za muovu.



14.Yesu ni myth? Stori
Tu?


Hapana, Yesu si myth. Kuna ushahidi wa kihistoria kutoka kwa waandishi wa Kikristo na wasio Wakristo (kama Josephus na Tacitus) unaothibitisha kuwa Yesu aliishi kweli katika historia hata wayahudi wenyewe wanakuonesha ushahidi wa maisha yake, ambacho hawaamini tu ni juu ya uungu wake.


15.Kitabu cha yohana ni myth?


Hapana, kitabu cha Yohana si myth. Ni ushuhuda wa kiroho na kihistoria kuhusu Yesu, uliandikwa na mwanafunzi wake kwa ajili ya kuimarisha imani.



16.Motoni imeletwa na quran na biblia?


orodha fupi ya dini zinazofundisha kwamba kuna kwenda motoni (Jahannam au adhabu baada ya kifo):

1. Ukristo – Inaamini motoni ni adhabu ya milele kwa waovu (ziwa la moto).

2. Uislamu – Inaamini Jahannam ni moto mkali kwa waliomkataa Allah.

3. Uhindu (Hinduism) – Ina wazo la Naraka, mahali pa mateso ya muda kabla ya roho kuzaliwa upya.

4. Ubuddha (Buddhism) – Pia ina Naraka, sehemu ya mateso ya muda kwa roho zenye dhambi.

5. Ugiriki wa Kale (Greek Mythology) – Ina Tartarus, sehemu ya roho waovu kuadhibiwa.

6. Norse Mythology (Waviking) – Wana Hel, sehemu ya giza kwa roho zisizostahili heshima.

7. Dini za jadi za Kiafrika – Zinaamini roho waovu hupatwa na mateso au kufukuzwa mbali na mizimu/mababu.



17.Yesu kuwa mzungu na dini kuletwa Afrika na wazungu: Yesu hajawahi kuwa mzunga sisi waislam tunae nabii Isa na si mzungu yule. Na dini ililetwa Africa na waafrika, kuna mahala nikishaelezea. Makanisa yalikuepo Afria kuanzia 300 AD ukisoma historia, wakati ukoloni ulifika karne ya 20, wenzetu walichofanya walitumia ukristo kupenyeza Afrika na hichi ndicho China walikataa sababu waliona hawa wenzetu wanatumia janja janja kujaribu kutuingia


18.Wapagaani wanaamini unseen god and seen god.? Ndiyo, hio ndio statement pekee jamaa aliopatia, wengi tunadhani wapagani hawamwamni tu Mungu haoana, wapagani wanaaminimiungu isiyoonekana(ya kiroho jua, upepo sijui miamba) na pia miungu inayoonekana kupitia sanamu au alama. (Zeus, apollo, isis) yaani wapagani wanaabudu Sanamu! Ukiwasikia watu wanaamini sijui alama za jua, horoscopes, sijui wanaabudu mwezi, hizo ndo imani za kipagani



19.Alexander alikuta tuna Mungu amemerah? hapa ndipo jamaa anapoji contradict, anasema Mungu aliletea na Mzungu wakati huo huo anasema Alexzander alivofika alikuta tunaabudu Mungu



Alexander alipofika Afrika (Misri) mwaka 332 KK, alikuta watu tayari wanaamini Mungu. Wamisri walimwabudu Amun-Ra na walikuwa na dini yao, makuhani na hekalu.

Afrika Kusini ya Jangwa la Sahara pia ilikuwa na imani ya Mungu mmoja mkuu kabla ya dini za kigeni kufika.



Alexander hakuleta Mungu Afrika — alikuta tayari wapo na imani zao.



20.Cairo iliitwa memphis ?
Hapana! Cairo na memphis ni miji miwili tofauti ndani ya Egypt, na mpaka leo memphis ipo na unaruhusiwa kuenda kutalii maana ni kivutio cha utalii huko Egypt



21.Kanisa la lutheran lilitengenezwa kutokana na tamaa za fedha alizokuwa nazo Martin Luther ?


Kanisa la Kilutheri halikutokana na tamaa, bali lilianzishwa na Martin Luther mwaka 1517 ili kurekebisha mafundisho ya Kanisa Katoliki, hasa kupinga kuuza msamaha. Hii ndio sababu kuu ya makanisa ya ki protestant, kika mtu akaruhusiwa kusoma biblia na kutafsiri matakwa ya Mungu wakaunda madhehebu yao



21.Kwanini wakatoliki wana vitabu vingi kuliko kwa madehebu wengine?


Wakatoliki wana vitabu vingi katika Biblia kwa sababu wanakubali vitabu vya Deuterokanoni, ambavyo vilitumika na Wakristo wa kwanza na vilikuwemo kwenye tafsiri ya Kiyunani (Septuagint). Madhehebu mengine kama Waprotestanti waliviondoa wakati wa matengenezo ya karne ya 16. Waprotestant wanaamini Tunamwamini Yesu na mafundisho yake ( Agano Jipya) na hawafuati sheria za Musa au vitabu vya wakristo wa kwanza ambavyo havikuwepo katika maandiko ya kiebrania na kiyahudi.



Vitabu vya Deuterokanoni (vilivyopo kwenye Biblia ya Kikatoliki lakini si ya Kiprotestanti):



1. Tobiti (Tobit)

2. Yudith (Judith)

3. Hekima ya Sulemani (Wisdom of Solomon)

4. Hekima ya Yesu bin Sira (Sirach / Ecclesiasticus)

5. Baruku (Baruch)

6. Waraka wa Yeremia (mara nyingi hujumuishwa ndani ya Baruku)

7. 1 Wamakabayo (1 Maccabees)

8. 2 Wamakabayo (2 Maccabees)

9. Sehemu za ziada katika Danieli (maombi ya Azaria, wimbo wa vijana watatu, hadithi ya Susana, Bel na Joka)

10. Sehemu za ziada katika Esta (Esther)

Yaani kwa kifupi, VITABU HIVI HAVIKUANDIKWA NA MITUME! Viliandikwa na wato ambao waprotestanti walikataa kuwabeba sababu sio mitume, wao wanaamini agano jipya ambalo ni Yesu na mitume wake walichokiri tu.



Baada ya yote haya niseme waandishi wa habari Tanzania mmekuwa hovyo hovyo hovyo!

Mnaletaje mtu aliekiri yeye ni Freemason aje kuelezea ukristo na uislam? Achangue huo ufreemason wake tuelewe kama una mashiko ila kwa hili Crown walipaswa kuomba radhi
Yani kitendo tu kusema Yesu hayupo ni kukosa adabu, wayahudi wenyewe wanasema alikuepo, historia inasema alikuepo yani mvuta bangi mmoja ndo aje aseme hivi tumchukulie poa?

Publius Cornelius Tacitus alikuwa mwanahistoria na mwanasiasa Mroma wa karne ya 1–2 BK. Aliandika kuhusu historia ya Dola ya Roma na alimtaja Yesu na Wakristo katika maandishi yake, jambo linalothibitisha uwepo wao kihistoria.
Sasa huyo Jamaa achanganue dini yake


View: https://youtu.be/k5tGN4sCeNE?si=6wjO9drrNcJOYaDL
 
Hajasoma
Chochote details zote alizotaja almost 90% ni uongo, pitia huu uzi nimeelezea. Kikuu anajiongelesha mno kingereza tu

hamna analojua jamaa mmoja tu anaongea kingereza kama mateja wa kinondoni pitia huu uzi nimeandika vyotw alivokosea
Details nyingi alizosema ziko kwenye kitabu cha the great controversy. Kuna vitu vingi kaongea vina ukweli kihistoria. Kwa mfano utatu ulivyokuwepo hata kwenye iman za wagiriki na wa egypt, uwepo wa story ya yesu katika methodologies nyingi za kale hata kabla ya ukristo.
 

View: https://youtu.be/UIimWL8wEs8?si=tSuKOhQd5nvwbyc5

Nimemsikiliza dakika zote. Huyu msela ameshiba historia kwa kiwango cha kushangaza sana.

Kama huwa unajiuliza giniaz ni mtu wa namna gani,basi jifunze hapa. Huu ni mfano halisi wa giniazi.

Anaeleza historia kama vile alikuwepo. Hata kama ni kusoma vitabu, sio kazi ndogo kubaki na kumbukumbu namna hii.

Sasa Yesu ndiye kristo hawez kua mkrsto maana yy ndo yeye mwenyew
 
Huyo naye kuna sehemu kazingua moja ya madai yake anasema dunia ni flat

Karne hii mtu anaamini umbo la dunia ni flat namuona ni mjinga aliye sugu.
Lakini dunia sio duara.
 
Huyo naye kuna sehemu kazingua moja ya madai yake anasema dunia ni flat

Karne hii mtu anaamini umbo la dunia ni flat namuona ni mjinga aliye sugu.
Jifunze kuwa mfatiliaji so kubisha bisha tu, Dunia ni flat ndio
 
Huyo naye kuna sehemu kazingua moja ya madai yake anasema dunia ni flat

Karne hii mtu anaamini umbo la dunia ni flat namuona ni mjinga aliye sugu.
Mimi mtu akianza kuwananga wazungu kwa matatizo yake mwenyewe huwa naona kuna shida mahali..
Kila tatizo anawatupia wazungu ndo source.
 
Lakini dunia sio duara.
Hivi flat earthers huwa mnaaamini na sayari nyingine nazo ni flat hivyo hivyo?

Au huwa mna maanisha hivi?
1744130427138.jpeg
 
Fatilia acha uvivu, you have a time fatilia usipende kutafutiwa
Nifatiie wapi sasa nje na hii source (wewe)

Bila shaka mpaka ukapinga ni wazi tayari ulishafatilia na una hayo maarifa. Share basi na sisi tuone hayo ambayo hatukuyajua.
 
Huyo naye kuna sehemu kazingua moja ya madai yake anasema dunia ni flat

Karne hii mtu anaamini umbo la dunia ni flat namuona ni mjinga aliye sugu.
Jamaa yuko shallow sana sema naye huwa anasikiasikia hoja anaishi nazo.

Kwa sababu ya uzwazwa wa eabongo ndio jamaa kapanda kiki.

Namimi nawez kusema jamaa ni bhangi tu, hana hoja za kisomi kabisa.
 
Sawa share hiyo elimu na sisi

Ni facts gani zinazothibitisha kuwa dunia ni flat?

Nataka leo niwasikilize huwenda mkawa na hoja.
Mimi bado sijapata conclusion kwamba Dunia ni flat ama duara, bado naona kuna hoja hazijibiki kwa flat earther's na kuna hoja hazijibiki kwa dunia tufe
 
Nimeangalia hii intavyuu nikasema lazima nijibu, Crown fm walipaswa kufungiwa hio redio kwa upotoshaji waliofanya. Mimi ni muislam na mke wangu ni mkristo, kabla hatujaona mimi nilimfundisha uislam yeye akinifundisha ukristo, kama kuna mahala ntakosea wakristo mnisahishe maana kidogo sio dini yangu ila nataka kujbu maswali ambayo huyu mvuta bangi kadanganya watu.



1.Waroma walianzisha dini kucontrol watu?



Hapa anajicontradict, kuna wakati anasema waroma walianzisha dini ukristo kucontrol watu kuna wakati anasema waroma waroma walibudu Miungu mingine



Je, Waroma waliunda Ukristo?



Waroma hawakuanzisha Ukristo — waliuona kama tishio mwanzoni, kisha waliutumia kisiasa baada ya kuona unaunganisha watu.



Dini za Waroma kabla ya Ukristo (kwa ufupi):



1. Jupiter – mungu mkuu (sawa na Zeus kwa Wagiriki)

2. Juno – malkia wa miungu

3. Mars – mungu wa vita

4. Venus – mungu wa mapenzi

5. Neptune – mungu wa bahari

6. Diana – mungu wa uwindaji

7. Minerva – mungu wa hekima

8. Miungu ya familia – kama Lares na Penates



Walikuwa na miungu mingi (polytheism), kama Wagiriki.

Baadaye, walipoikubali dini ya Kikristo, wakaacha miungu hii.





2.Nani alianzisha Ukristo?



Ukristo ulianzishwa na Yesu Kristo, mwalimu na mponyaji Myahudi kutoka Nazareti katika karne ya 1 BK. Mafundisho yake kuhusu upendo, msamaha, na Ufalme wa Mungu ndiyo yaliyoweka msingi wa imani hiyo.

Baada ya kuteswa na kusulubiwa, na kufufuka kama ilivyoripotiwa, wafuasi wake (hasa mtume Paulo) walianza kueneza Ukristo kote katika Dola ya Roma, na hivyo kuugeuza kutoka harakati ndogo ya Kiyahudi kuwa dini ya dunia nzima.



3.Waroma wakachanganya mafundisho ya kristo na kipagani wakatengeneza dini?



Hapana, Waroma hawakutengeneza dini mpya kwa kuchanganya Ukristo na upagani, lakini baadhi ya mila na desturi za kipagani ziliingia katika desturi za kanisa kadri Ukristo ulivyokua ndani ya Dola ya Roma.



Kwa ufupi:



• Ukristo ulianza kama imani safi ya mafundisho ya Yesu.

• Baada ya Mfalme Konstantino kuutambua Ukristo mwaka 313 BK, Ukristo ulianza kuenea haraka ndani ya utawala wa Roma.

• Ili kuufanya Ukristo upokelewe kwa urahisi na watu waliokuwa wapagani, baadhi ya mila zao ziliruhusiwa kuingia kwenye maadhimisho ya Kikristo (mfano: tarehe ya Krismasi ilichukuliwa karibu na sikukuu ya jua – Sol Invictus).

• Hii haikumaanisha mafundisho ya Yesu yalibadilishwa, bali ilikuwa mchanganyiko wa utamaduni katika namna ya kusherehekea.



Waroma hawakutengeneza dini mpya, bali waliruhusu mila za kipagani kuathiri baadhi ya tamaduni za kanisa, lakini kiini cha Ukristo – mafundisho ya Yesu – kilibaki.





4.Papa ametengenezwa na nani?



Papa ni kiongozi mkuu wa Kanisa Katoliki. Cheo hiki kilianza kwa Mtume Petro, ambaye aliongoza Kanisa la Roma. Baadaye, askofu wa Roma alipewa heshima kubwa, na ndipo cheo cha Papa kikaimarika kadri Ukristo ulivyokua.



5.Mtu yeyote ataekataa ukristo atauwawa?



katika historia (hasa wakati wa ukoloni na vita vya dini), watu walilazimishwa kuingia Ukristo na waliokataa waliweza kuteswa au kubaguliwa. ( sio kuuwawa€

Hii ilitokea Ulaya hata Afrika, lakini si kwa amri ya Yesu, bali ni matumizi mabaya ya dini kwa maslahi ya kisiasa na mamlaka.



6.Uislamu umeanza lini?



Uislamu ulianza mwaka 610 BK huko Makka, Saudi Arabia ya leo, kupitia Mtume Muhammad (SAW)alipopokea ufunuo kutoka kwa Malaika Jibril.

Sisi tunaamini Mungu mmoja (Allah) na kufuata mafundisho ya Qur’an.


7.Kulikuwa na Yesu 13?
Hapana hapajawahi kuwa na Yesu wengine, walitokea waru ndio waliosema wametumwa na Mungu ila hao wote walitaka kuoverthrow Roman Empire, Yesu hakutaka hilo alihubiri tu ufalme wa Mungu. Yesu alitabiriwa miaka mingi kabla ndio mana kila mtu aliuliiza ‘wewe ndo yule akietabiriwa’



8.Mungu hajawahi kuwa na mtoto



Ni kweli Mungu hajazaa kwa njia ya kibinadamu, lakini Yesu kuitwa Mwana wa Mungu haimaanishi kwa mwili, bali kwa roho. Ni njia ya kipekee Mungu alijifunua kwetu — Neno lake likawa mtu. (Yohana 1:1,14).



9.Bikiria maria ni isis ni fatma?



Sio kweli, Mariamu ni Mariamu

Mariamu (Mama wa Yesu) alitoka kwenye ukoo wa Daudi, kupitia mtoto wa Daudi aitwaye Nathani, tofauti na Yosefu ambaye anatoka kwenye ukoo wa Daudi kupitia Solomoni. Hii inaelezwa katika Injili ya Luka sura ya 3:23-38.



Katika Injili ya Luka 3:23, tunaona ukoo huu unaanzia kwa Yesu na kurudi nyuma hadi kwa Adamu. Ingawa inamtaja Yosefu kama “mwana wa Eli,” tafsiri ya kale inaelewa kwamba ukoo huu unaelezea nasaba ya Mariamu, na kwamba Eli alikuwa baba yake Mariamu. Hivyo, Yosefu anaelezwa kuwa mwana wa Eli kwa sababu alikuwa mkwe wake, kama ilivyokuwa kawaida wakati huo kutaja majina ya ukoo kwa wanaume tu.



Kwa kifupi:

• Mariamu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Nathani (mwana wa Daudi).

• Yosefu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Solomoni.

• Hii inathibitisha unabii kwamba Masihi (Yesu) atazaliwa kutoka katika nyumba ya Daudi.





9.Maandiko ya Musa yaliitwa Tanaka?



Hapana, maandiko ya Musa yanaitwa Torah, si Tanakh.

Tanakh ni Biblia ya Kiebrania yote, inayojumuisha:

1. Torah (Maandiko ya Musa)

2. Nevi’im (Manabii)

3. Ketuvim (Maandiko mengine)



Kwa hiyo, Torah ni sehemu ya Tanakh, si jina lake lote.


10.Why wachina walikataa ukristo:
Serikali ya kichina ni communist, serikali ndo inaamua uabudu nini. Serikali ikiamua muabudu hiki mtaabudu hicho, hio ndio communism.





11.Ukiwa mkristo kazima uongee kama mzungu? Ukristo uliletwa na mzungu kutupumbaza waafrika!


Ukristo ulianza kwa Wayahudi huko Mashariki ya Kati, Yesu mwenyewe alikuwa Myahudi, na wanafunzi wake wa kwanza walikuwa Wayahudi pia. Injili ilianza kuhubiriwa Yerusalemu, halafu ikaenea mataifa mengine kupitia mitume kama Paulo.



Afrika ilikuwa bara la pili kupokea Ukristo. Mhubiri wa kwanza kuleta Ukristo Afrika alikuwa Filipo, aliyemhubiria Towashi wa Kushi (Ethiopia) kama ilivyoandikwa katika Matendo 8:26-39. Hii inaonyesha kuwa Ukristo uliingia Afrika mapema sana — kabla hata ya kufika Ulaya kwa nguvu.



Ukristo ni wa Kiyahudi kwa asili, na Afrika ilikuwa miongoni mwa sehemu za kwanza kabisa kuupokea, si ya mwisho.


12.Waliokataa ukristo ndo waliwekwa kwenye meli za utumwa?


Hapana, waliokataa Ukristo si wao tu waliowekwa utumwani. Utumwa ulitokana na biashara ya nguvu kazi, vita, na usaliti wa ndani, si imani pekee. Wakristo, Waislamu na waumini wa dini za jadi wote waliuzwa. Ukristo ulitumika kama kisingizio, lakini si sababu kuu.



13.Why were pharaohs made mummies?



Mafarao walifanywa kuwa mumiani kwa sababu Wamisri wa kale waliamini katika maisha baada ya kifo. Walihifadhi miili yao ili roho iweze kurudi na kuishi tena. Ilikuwa pia njia ya kumpa heshima Farao na kumwandaa kwa maisha ya milele.


13.Wazungu walikana dini ka kiafrika?
Wazungu walikana mila zetu kuvunja mshikamano wa kijamii, huo ndio ukoloni ila mababu zetu walimwambudu Mungu, kama wachaga walikua wanaabudu Mungu juu ya mlima kilimanjaro walikua wanatoa sadaka, sadaka za kwenda juu zilikua za Mungu ila sadaka za chini zilikuwa za muovu.



14.Yesu ni myth? Stori
Tu?


Hapana, Yesu si myth. Kuna ushahidi wa kihistoria kutoka kwa waandishi wa Kikristo na wasio Wakristo (kama Josephus na Tacitus) unaothibitisha kuwa Yesu aliishi kweli katika historia hata wayahudi wenyewe wanakuonesha ushahidi wa maisha yake, ambacho hawaamini tu ni juu ya uungu wake.


15.Kitabu cha yohana ni myth?


Hapana, kitabu cha Yohana si myth. Ni ushuhuda wa kiroho na kihistoria kuhusu Yesu, uliandikwa na mwanafunzi wake kwa ajili ya kuimarisha imani.



16.Motoni imeletwa na quran na biblia?


orodha fupi ya dini zinazofundisha kwamba kuna kwenda motoni (Jahannam au adhabu baada ya kifo):

1. Ukristo – Inaamini motoni ni adhabu ya milele kwa waovu (ziwa la moto).

2. Uislamu – Inaamini Jahannam ni moto mkali kwa waliomkataa Allah.

3. Uhindu (Hinduism) – Ina wazo la Naraka, mahali pa mateso ya muda kabla ya roho kuzaliwa upya.

4. Ubuddha (Buddhism) – Pia ina Naraka, sehemu ya mateso ya muda kwa roho zenye dhambi.

5. Ugiriki wa Kale (Greek Mythology) – Ina Tartarus, sehemu ya roho waovu kuadhibiwa.

6. Norse Mythology (Waviking) – Wana Hel, sehemu ya giza kwa roho zisizostahili heshima.

7. Dini za jadi za Kiafrika – Zinaamini roho waovu hupatwa na mateso au kufukuzwa mbali na mizimu/mababu.



17.Yesu kuwa mzungu na dini kuletwa Afrika na wazungu: Yesu hajawahi kuwa mzunga sisi waislam tunae nabii Isa na si mzungu yule. Na dini ililetwa Africa na waafrika, kuna mahala nikishaelezea. Makanisa yalikuepo Afria kuanzia 300 AD ukisoma historia, wakati ukoloni ulifika karne ya 20, wenzetu walichofanya walitumia ukristo kupenyeza Afrika na hichi ndicho China walikataa sababu waliona hawa wenzetu wanatumia janja janja kujaribu kutuingia


18.Wapagaani wanaamini unseen god and seen god.? Ndiyo, hio ndio statement pekee jamaa aliopatia, wengi tunadhani wapagani hawamwamni tu Mungu haoana, wapagani wanaaminimiungu isiyoonekana(ya kiroho jua, upepo sijui miamba) na pia miungu inayoonekana kupitia sanamu au alama. (Zeus, apollo, isis) yaani wapagani wanaabudu Sanamu! Ukiwasikia watu wanaamini sijui alama za jua, horoscopes, sijui wanaabudu mwezi, hizo ndo imani za kipagani



19.Alexander alikuta tuna Mungu amemerah? hapa ndipo jamaa anapoji contradict, anasema Mungu aliletea na Mzungu wakati huo huo anasema Alexzander alivofika alikuta tunaabudu Mungu



Alexander alipofika Afrika (Misri) mwaka 332 KK, alikuta watu tayari wanaamini Mungu. Wamisri walimwabudu Amun-Ra na walikuwa na dini yao, makuhani na hekalu.

Afrika Kusini ya Jangwa la Sahara pia ilikuwa na imani ya Mungu mmoja mkuu kabla ya dini za kigeni kufika.



Alexander hakuleta Mungu Afrika — alikuta tayari wapo na imani zao.



20.Cairo iliitwa memphis ?
Hapana! Cairo na memphis ni miji miwili tofauti ndani ya Egypt, na mpaka leo memphis ipo na unaruhusiwa kuenda kutalii maana ni kivutio cha utalii huko Egypt



21.Kanisa la lutheran lilitengenezwa kutokana na tamaa za fedha alizokuwa nazo Martin Luther ?


Kanisa la Kilutheri halikutokana na tamaa, bali lilianzishwa na Martin Luther mwaka 1517 ili kurekebisha mafundisho ya Kanisa Katoliki, hasa kupinga kuuza msamaha. Hii ndio sababu kuu ya makanisa ya ki protestant, kika mtu akaruhusiwa kusoma biblia na kutafsiri matakwa ya Mungu wakaunda madhehebu yao



21.Kwanini wakatoliki wana vitabu vingi kuliko kwa madehebu wengine?


Wakatoliki wana vitabu vingi katika Biblia kwa sababu wanakubali vitabu vya Deuterokanoni, ambavyo vilitumika na Wakristo wa kwanza na vilikuwemo kwenye tafsiri ya Kiyunani (Septuagint). Madhehebu mengine kama Waprotestanti waliviondoa wakati wa matengenezo ya karne ya 16. Waprotestant wanaamini Tunamwamini Yesu na mafundisho yake ( Agano Jipya) na hawafuati sheria za Musa au vitabu vya wakristo wa kwanza ambavyo havikuwepo katika maandiko ya kiebrania na kiyahudi.



Vitabu vya Deuterokanoni (vilivyopo kwenye Biblia ya Kikatoliki lakini si ya Kiprotestanti):



1. Tobiti (Tobit)

2. Yudith (Judith)

3. Hekima ya Sulemani (Wisdom of Solomon)

4. Hekima ya Yesu bin Sira (Sirach / Ecclesiasticus)

5. Baruku (Baruch)

6. Waraka wa Yeremia (mara nyingi hujumuishwa ndani ya Baruku)

7. 1 Wamakabayo (1 Maccabees)

8. 2 Wamakabayo (2 Maccabees)

9. Sehemu za ziada katika Danieli (maombi ya Azaria, wimbo wa vijana watatu, hadithi ya Susana, Bel na Joka)

10. Sehemu za ziada katika Esta (Esther)

Yaani kwa kifupi, VITABU HIVI HAVIKUANDIKWA NA MITUME! Viliandikwa na wato ambao waprotestanti walikataa kuwabeba sababu sio mitume, wao wanaamini agano jipya ambalo ni Yesu na mitume wake walichokiri tu.



Baada ya yote haya niseme waandishi wa habari Tanzania mmekuwa hovyo hovyo hovyo!

Mnaletaje mtu aliekiri yeye ni Freemason aje kuelezea ukristo na uislam? Achangue huo ufreemason wake tuelewe kama una mashiko ila kwa hili Crown walipaswa kuomba radhi
Yani kitendo tu kusema Yesu hayupo ni kukosa adabu, wayahudi wenyewe wanasema alikuepo, historia inasema alikuepo yani mvuta bangi mmoja ndo aje aseme hivi tumchukulie poa?

Publius Cornelius Tacitus alikuwa mwanahistoria na mwanasiasa Mroma wa karne ya 1–2 BK. Aliandika kuhusu historia ya Dola ya Roma na alimtaja Yesu na Wakristo katika maandishi yake, jambo linalothibitisha uwepo wao kihistoria.
Sasa huyo Jamaa achanganue dini yake


View: https://youtu.be/k5tGN4sCeNE?si=6wjO9drrNcJOYaDL

Wewe muislamu na mkeo ni mkristo,
Wewe ume mfundisha uislamu na yeye kakufundisha ukristo,

Nilipomaliza kusoma sehemu hii nikaona wewe huna elimu yoyote,

Kwanza huoni hata haya kuongea maneno haya mbele ya hadhara?
 

View: https://youtu.be/UIimWL8wEs8?si=tSuKOhQd5nvwbyc5

Nimemsikiliza dakika zote. Huyu msela ameshiba historia kwa kiwango cha kushangaza sana.

Kama huwa unajiuliza giniaz ni mtu wa namna gani,basi jifunze hapa. Huu ni mfano halisi wa giniazi.

Anaeleza historia kama vile alikuwepo. Hata kama ni kusoma vitabu, sio kazi ndogo kubaki na kumbukumbu namna hii.

Logic za kawaida sana hizi Mkuu,tuliwahi bishana miaka flani Shule za Boys hizi usiku mpaka watu waliapizana kuwa hutuamki.😀😀😀
Dunia ilinichukua na nikakimbia kumfuata Bwana mbele za meza(Theology Dip.)
 
Nimeangalia hii intavyuu nikasema lazima nijibu, Crown fm walipaswa kufungiwa hio redio kwa upotoshaji waliofanya. Mimi ni muislam na mke wangu ni mkristo, kabla hatujaona mimi nilimfundisha uislam yeye akinifundisha ukristo, kama kuna mahala ntakosea wakristo mnisahishe maana kidogo sio dini yangu ila nataka kujbu maswali ambayo huyu mvuta bangi kadanganya watu.



1.Waroma walianzisha dini kucontrol watu?



Hapa anajicontradict, kuna wakati anasema waroma walianzisha dini ukristo kucontrol watu kuna wakati anasema waroma waroma walibudu Miungu mingine



Je, Waroma waliunda Ukristo?



Waroma hawakuanzisha Ukristo — waliuona kama tishio mwanzoni, kisha waliutumia kisiasa baada ya kuona unaunganisha watu.



Dini za Waroma kabla ya Ukristo (kwa ufupi):



1. Jupiter – mungu mkuu (sawa na Zeus kwa Wagiriki)

2. Juno – malkia wa miungu

3. Mars – mungu wa vita

4. Venus – mungu wa mapenzi

5. Neptune – mungu wa bahari

6. Diana – mungu wa uwindaji

7. Minerva – mungu wa hekima

8. Miungu ya familia – kama Lares na Penates



Walikuwa na miungu mingi (polytheism), kama Wagiriki.

Baadaye, walipoikubali dini ya Kikristo, wakaacha miungu hii.





2.Nani alianzisha Ukristo?



Ukristo ulianzishwa na Yesu Kristo, mwalimu na mponyaji Myahudi kutoka Nazareti katika karne ya 1 BK. Mafundisho yake kuhusu upendo, msamaha, na Ufalme wa Mungu ndiyo yaliyoweka msingi wa imani hiyo.

Baada ya kuteswa na kusulubiwa, na kufufuka kama ilivyoripotiwa, wafuasi wake (hasa mtume Paulo) walianza kueneza Ukristo kote katika Dola ya Roma, na hivyo kuugeuza kutoka harakati ndogo ya Kiyahudi kuwa dini ya dunia nzima.



3.Waroma wakachanganya mafundisho ya kristo na kipagani wakatengeneza dini?



Hapana, Waroma hawakutengeneza dini mpya kwa kuchanganya Ukristo na upagani, lakini baadhi ya mila na desturi za kipagani ziliingia katika desturi za kanisa kadri Ukristo ulivyokua ndani ya Dola ya Roma.



Kwa ufupi:



• Ukristo ulianza kama imani safi ya mafundisho ya Yesu.

• Baada ya Mfalme Konstantino kuutambua Ukristo mwaka 313 BK, Ukristo ulianza kuenea haraka ndani ya utawala wa Roma.

• Ili kuufanya Ukristo upokelewe kwa urahisi na watu waliokuwa wapagani, baadhi ya mila zao ziliruhusiwa kuingia kwenye maadhimisho ya Kikristo (mfano: tarehe ya Krismasi ilichukuliwa karibu na sikukuu ya jua – Sol Invictus).

• Hii haikumaanisha mafundisho ya Yesu yalibadilishwa, bali ilikuwa mchanganyiko wa utamaduni katika namna ya kusherehekea.



Waroma hawakutengeneza dini mpya, bali waliruhusu mila za kipagani kuathiri baadhi ya tamaduni za kanisa, lakini kiini cha Ukristo – mafundisho ya Yesu – kilibaki.





4.Papa ametengenezwa na nani?



Papa ni kiongozi mkuu wa Kanisa Katoliki. Cheo hiki kilianza kwa Mtume Petro, ambaye aliongoza Kanisa la Roma. Baadaye, askofu wa Roma alipewa heshima kubwa, na ndipo cheo cha Papa kikaimarika kadri Ukristo ulivyokua.



5.Mtu yeyote ataekataa ukristo atauwawa?



katika historia (hasa wakati wa ukoloni na vita vya dini), watu walilazimishwa kuingia Ukristo na waliokataa waliweza kuteswa au kubaguliwa. ( sio kuuwawa€

Hii ilitokea Ulaya hata Afrika, lakini si kwa amri ya Yesu, bali ni matumizi mabaya ya dini kwa maslahi ya kisiasa na mamlaka.



6.Uislamu umeanza lini?



Uislamu ulianza mwaka 610 BK huko Makka, Saudi Arabia ya leo, kupitia Mtume Muhammad (SAW)alipopokea ufunuo kutoka kwa Malaika Jibril.

Sisi tunaamini Mungu mmoja (Allah) na kufuata mafundisho ya Qur’an.


7.Kulikuwa na Yesu 13?
Hapana hapajawahi kuwa na Yesu wengine, walitokea waru ndio waliosema wametumwa na Mungu ila hao wote walitaka kuoverthrow Roman Empire, Yesu hakutaka hilo alihubiri tu ufalme wa Mungu. Yesu alitabiriwa miaka mingi kabla ndio mana kila mtu aliuliiza ‘wewe ndo yule akietabiriwa’



8.Mungu hajawahi kuwa na mtoto



Ni kweli Mungu hajazaa kwa njia ya kibinadamu, lakini Yesu kuitwa Mwana wa Mungu haimaanishi kwa mwili, bali kwa roho. Ni njia ya kipekee Mungu alijifunua kwetu — Neno lake likawa mtu. (Yohana 1:1,14).



9.Bikiria maria ni isis ni fatma?



Sio kweli, Mariamu ni Mariamu

Mariamu (Mama wa Yesu) alitoka kwenye ukoo wa Daudi, kupitia mtoto wa Daudi aitwaye Nathani, tofauti na Yosefu ambaye anatoka kwenye ukoo wa Daudi kupitia Solomoni. Hii inaelezwa katika Injili ya Luka sura ya 3:23-38.



Katika Injili ya Luka 3:23, tunaona ukoo huu unaanzia kwa Yesu na kurudi nyuma hadi kwa Adamu. Ingawa inamtaja Yosefu kama “mwana wa Eli,” tafsiri ya kale inaelewa kwamba ukoo huu unaelezea nasaba ya Mariamu, na kwamba Eli alikuwa baba yake Mariamu. Hivyo, Yosefu anaelezwa kuwa mwana wa Eli kwa sababu alikuwa mkwe wake, kama ilivyokuwa kawaida wakati huo kutaja majina ya ukoo kwa wanaume tu.



Kwa kifupi:

• Mariamu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Nathani (mwana wa Daudi).

• Yosefu alikuwa wa ukoo wa Daudi kupitia Solomoni.

• Hii inathibitisha unabii kwamba Masihi (Yesu) atazaliwa kutoka katika nyumba ya Daudi.





9.Maandiko ya Musa yaliitwa Tanaka?



Hapana, maandiko ya Musa yanaitwa Torah, si Tanakh.

Tanakh ni Biblia ya Kiebrania yote, inayojumuisha:

1. Torah (Maandiko ya Musa)

2. Nevi’im (Manabii)

3. Ketuvim (Maandiko mengine)



Kwa hiyo, Torah ni sehemu ya Tanakh, si jina lake lote.


10.Why wachina walikataa ukristo:
Serikali ya kichina ni communist, serikali ndo inaamua uabudu nini. Serikali ikiamua muabudu hiki mtaabudu hicho, hio ndio communism.





11.Ukiwa mkristo kazima uongee kama mzungu? Ukristo uliletwa na mzungu kutupumbaza waafrika!


Ukristo ulianza kwa Wayahudi huko Mashariki ya Kati, Yesu mwenyewe alikuwa Myahudi, na wanafunzi wake wa kwanza walikuwa Wayahudi pia. Injili ilianza kuhubiriwa Yerusalemu, halafu ikaenea mataifa mengine kupitia mitume kama Paulo.



Afrika ilikuwa bara la pili kupokea Ukristo. Mhubiri wa kwanza kuleta Ukristo Afrika alikuwa Filipo, aliyemhubiria Towashi wa Kushi (Ethiopia) kama ilivyoandikwa katika Matendo 8:26-39. Hii inaonyesha kuwa Ukristo uliingia Afrika mapema sana — kabla hata ya kufika Ulaya kwa nguvu.



Ukristo ni wa Kiyahudi kwa asili, na Afrika ilikuwa miongoni mwa sehemu za kwanza kabisa kuupokea, si ya mwisho.


12.Waliokataa ukristo ndo waliwekwa kwenye meli za utumwa?


Hapana, waliokataa Ukristo si wao tu waliowekwa utumwani. Utumwa ulitokana na biashara ya nguvu kazi, vita, na usaliti wa ndani, si imani pekee. Wakristo, Waislamu na waumini wa dini za jadi wote waliuzwa. Ukristo ulitumika kama kisingizio, lakini si sababu kuu.



13.Why were pharaohs made mummies?



Mafarao walifanywa kuwa mumiani kwa sababu Wamisri wa kale waliamini katika maisha baada ya kifo. Walihifadhi miili yao ili roho iweze kurudi na kuishi tena. Ilikuwa pia njia ya kumpa heshima Farao na kumwandaa kwa maisha ya milele.


13.Wazungu walikana dini ka kiafrika?
Wazungu walikana mila zetu kuvunja mshikamano wa kijamii, huo ndio ukoloni ila mababu zetu walimwambudu Mungu, kama wachaga walikua wanaabudu Mungu juu ya mlima kilimanjaro walikua wanatoa sadaka, sadaka za kwenda juu zilikua za Mungu ila sadaka za chini zilikuwa za muovu.



14.Yesu ni myth? Stori
Tu?


Hapana, Yesu si myth. Kuna ushahidi wa kihistoria kutoka kwa waandishi wa Kikristo na wasio Wakristo (kama Josephus na Tacitus) unaothibitisha kuwa Yesu aliishi kweli katika historia hata wayahudi wenyewe wanakuonesha ushahidi wa maisha yake, ambacho hawaamini tu ni juu ya uungu wake.


15.Kitabu cha yohana ni myth?


Hapana, kitabu cha Yohana si myth. Ni ushuhuda wa kiroho na kihistoria kuhusu Yesu, uliandikwa na mwanafunzi wake kwa ajili ya kuimarisha imani.



16.Motoni imeletwa na quran na biblia?


orodha fupi ya dini zinazofundisha kwamba kuna kwenda motoni (Jahannam au adhabu baada ya kifo):

1. Ukristo – Inaamini motoni ni adhabu ya milele kwa waovu (ziwa la moto).

2. Uislamu – Inaamini Jahannam ni moto mkali kwa waliomkataa Allah.

3. Uhindu (Hinduism) – Ina wazo la Naraka, mahali pa mateso ya muda kabla ya roho kuzaliwa upya.

4. Ubuddha (Buddhism) – Pia ina Naraka, sehemu ya mateso ya muda kwa roho zenye dhambi.

5. Ugiriki wa Kale (Greek Mythology) – Ina Tartarus, sehemu ya roho waovu kuadhibiwa.

6. Norse Mythology (Waviking) – Wana Hel, sehemu ya giza kwa roho zisizostahili heshima.

7. Dini za jadi za Kiafrika – Zinaamini roho waovu hupatwa na mateso au kufukuzwa mbali na mizimu/mababu.



17.Yesu kuwa mzungu na dini kuletwa Afrika na wazungu: Yesu hajawahi kuwa mzunga sisi waislam tunae nabii Isa na si mzungu yule. Na dini ililetwa Africa na waafrika, kuna mahala nikishaelezea. Makanisa yalikuepo Afria kuanzia 300 AD ukisoma historia, wakati ukoloni ulifika karne ya 20, wenzetu walichofanya walitumia ukristo kupenyeza Afrika na hichi ndicho China walikataa sababu waliona hawa wenzetu wanatumia janja janja kujaribu kutuingia


18.Wapagaani wanaamini unseen god and seen god.? Ndiyo, hio ndio statement pekee jamaa aliopatia, wengi tunadhani wapagani hawamwamni tu Mungu haoana, wapagani wanaaminimiungu isiyoonekana(ya kiroho jua, upepo sijui miamba) na pia miungu inayoonekana kupitia sanamu au alama. (Zeus, apollo, isis) yaani wapagani wanaabudu Sanamu! Ukiwasikia watu wanaamini sijui alama za jua, horoscopes, sijui wanaabudu mwezi, hizo ndo imani za kipagani



19.Alexander alikuta tuna Mungu amemerah? hapa ndipo jamaa anapoji contradict, anasema Mungu aliletea na Mzungu wakati huo huo anasema Alexzander alivofika alikuta tunaabudu Mungu



Alexander alipofika Afrika (Misri) mwaka 332 KK, alikuta watu tayari wanaamini Mungu. Wamisri walimwabudu Amun-Ra na walikuwa na dini yao, makuhani na hekalu.

Afrika Kusini ya Jangwa la Sahara pia ilikuwa na imani ya Mungu mmoja mkuu kabla ya dini za kigeni kufika.



Alexander hakuleta Mungu Afrika — alikuta tayari wapo na imani zao.



20.Cairo iliitwa memphis ?
Hapana! Cairo na memphis ni miji miwili tofauti ndani ya Egypt, na mpaka leo memphis ipo na unaruhusiwa kuenda kutalii maana ni kivutio cha utalii huko Egypt



21.Kanisa la lutheran lilitengenezwa kutokana na tamaa za fedha alizokuwa nazo Martin Luther ?


Kanisa la Kilutheri halikutokana na tamaa, bali lilianzishwa na Martin Luther mwaka 1517 ili kurekebisha mafundisho ya Kanisa Katoliki, hasa kupinga kuuza msamaha. Hii ndio sababu kuu ya makanisa ya ki protestant, kika mtu akaruhusiwa kusoma biblia na kutafsiri matakwa ya Mungu wakaunda madhehebu yao



21.Kwanini wakatoliki wana vitabu vingi kuliko kwa madehebu wengine?


Wakatoliki wana vitabu vingi katika Biblia kwa sababu wanakubali vitabu vya Deuterokanoni, ambavyo vilitumika na Wakristo wa kwanza na vilikuwemo kwenye tafsiri ya Kiyunani (Septuagint). Madhehebu mengine kama Waprotestanti waliviondoa wakati wa matengenezo ya karne ya 16. Waprotestant wanaamini Tunamwamini Yesu na mafundisho yake ( Agano Jipya) na hawafuati sheria za Musa au vitabu vya wakristo wa kwanza ambavyo havikuwepo katika maandiko ya kiebrania na kiyahudi.



Vitabu vya Deuterokanoni (vilivyopo kwenye Biblia ya Kikatoliki lakini si ya Kiprotestanti):



1. Tobiti (Tobit)

2. Yudith (Judith)

3. Hekima ya Sulemani (Wisdom of Solomon)

4. Hekima ya Yesu bin Sira (Sirach / Ecclesiasticus)

5. Baruku (Baruch)

6. Waraka wa Yeremia (mara nyingi hujumuishwa ndani ya Baruku)

7. 1 Wamakabayo (1 Maccabees)

8. 2 Wamakabayo (2 Maccabees)

9. Sehemu za ziada katika Danieli (maombi ya Azaria, wimbo wa vijana watatu, hadithi ya Susana, Bel na Joka)

10. Sehemu za ziada katika Esta (Esther)

Yaani kwa kifupi, VITABU HIVI HAVIKUANDIKWA NA MITUME! Viliandikwa na wato ambao waprotestanti walikataa kuwabeba sababu sio mitume, wao wanaamini agano jipya ambalo ni Yesu na mitume wake walichokiri tu.



Baada ya yote haya niseme waandishi wa habari Tanzania mmekuwa hovyo hovyo hovyo!

Mnaletaje mtu aliekiri yeye ni Freemason aje kuelezea ukristo na uislam? Achangue huo ufreemason wake tuelewe kama una mashiko ila kwa hili Crown walipaswa kuomba radhi
Yani kitendo tu kusema Yesu hayupo ni kukosa adabu, wayahudi wenyewe wanasema alikuepo, historia inasema alikuepo yani mvuta bangi mmoja ndo aje aseme hivi tumchukulie poa?

Publius Cornelius Tacitus alikuwa mwanahistoria na mwanasiasa Mroma wa karne ya 1–2 BK. Aliandika kuhusu historia ya Dola ya Roma na alimtaja Yesu na Wakristo katika maandishi yake, jambo linalothibitisha uwepo wao kihistoria.
Sasa huyo Jamaa achanganue dini yake


View: https://youtu.be/k5tGN4sCeNE?si=6wjO9drrNcJOYaDL

mkuu unajuaje kuwa anapotosha watu?
Wewe una uhakika gani kuwa hutopot
 
Logic za kawaida sana hizi Mkuu,tuliwahi bishana miaka flani Shule za Boys hizi usiku mpaka watu waliapizana kuwa hutuamki.😀😀😀
Dunia ilinichukua na nikakimbia kumfuata Bwana mbele za meza(Theology Dip.)
mkuu unajuaje kuwa anapotosha watu?
Wewe una uhakika gani kuwa hutopotoshi?
Hapo nyote mnasoma historia zilizoandikwa na watu wengine.Wewe unaamini uliyosimuliwa ama kuyasoma kutokana na aliyekusimulia ama vitabu ulivyosoma.Naye kasoma ama kusimuliwa na anaamini yale aliyojifunza.Walioandika historia huwa wanakuaminisha kile wanachotaka wewe uelewe.
Msomi wa historia usipinge vile mwenzako anayeamini kwa kusoma historia
 
Back
Top Bottom