Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Mkuu ebu ngoja niiweke hivi.....
Kwanza lazima ukumbuke kwamba starehe zako ndizo zilizo pelekea kupata ujauzito na hata mtoto kuzaliwa. Hivyo basi, ugomvi wako/chuki na mzazi mwenzako zisiwe chanzo ama sababu ya mtoto kukosa haki ya kuitwa jina la mama/mama yake.
Sasa, kama wewe uligombana na mzazi mwenzio basi isiwe ndio sababu ya kuwataka RITA wabadili sheria kwasababu zenu.
Kumbuka kwamba kuwajibika kwa mzazi ni wajibu kisheria, hivyo basi ikiwa mnatofauti nivyema ukaenda kupata msaada kwenye moja ya vyombo vya sheria husika.
 
Sasa kama ulikubali amwage ndani ulitegemea nini hiyo option inatakiwa kutumika kwa waliopata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu au kubakwa ila kwa wale waliotanua miguu kisa chips & soda lazima waweke majina ya sperm donors wao.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]u have made my day mkuu
 
Jina halina shida kila mtu akienda kuomba passport Kama hana cheti Cha kuzaliwa Cha mzazi unahitajika upeleke kiapo. Nadhani yeye hakuna na cheti Cha kuzaliwa Cha mzazi
Nachokuambia ni serious issue jamaa nilishuhudia akihoji kwanini, lakini afisa aligoma akamwambia bila hati yakiapo kuthibitisha ilo jina hawez msaidia. Sasa sijui baada ya hapo jamaa kuondoka story ilikuwa ikoje
 
Nachokuambia ni serious issue jamaa nilishuhudia akihoji kwanini, lakini afisa aligoma akamwambia bila hati yakiapo kuthibitisha ilo jina hawez msaidia. Sasa sijui baada ya hapo jamaa kuondoka story ilikuwa ikoje
Na ndio nimekwambia kiapo Cha mzazi si kitu Cha kushangaza ukienda kuomba passport au hata NIDA. Ni moja Kati ya vimbatanishi vinavyohitajika
 
Iwafikie wabunge waitungie sheria
Kweli hivi ni vitu vya kujadiliwa na wanaotelekeza watoto hasa wanaume Sheria iwabane Kuna wale wako makazini wanazaa hovyo ipitishwe Sheria robo tatu ya mshahara iende kwa mtoto
 
Hapo siwezi kuchangia kitu, pengine anasubiri teuzi, je akipata teuzi kubwa then aje aone mchango wangu humu! Hunitakii mema! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji377][emoji377][emoji377][emoji2445][emoji2445][emoji2445]
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]sawa brother, ndege mjanja...
 
Naunga mkono options iwepo, ngumu kupata details za baba asiyekuwepo
Tena iwe kisheria kabisa umekana mtoto uweke na sahihi sio unasubiria mtoto kawa mkubwa mwanaume ulete kengele zako kudai mtoto
 
Sasa utampa ubin baba yako kwani yeye ndie uliezaa nae! Then hilo neno wallah unafahamu maana yake? Au unatamka kwa kufata mkumbo?!
Nampa baba yangu ubin wewe mjinga utabaki kuwa sperm donor tu au nikanunue tu zile sperm nibebe zangu mimba baba hatujuani kabisa
 
Mkuu si Mara zote Watoto wanalishwa sumu. Kuna umri mtoto anafikia anajua what's right and wrong. Anaona kabisa mama anahangaika mwenyewe kwa kila kitu, baba hajawahi kutuma hata hela ya socks za shule. Unadhani huyo atakuwa akiwa na mawazo gani kuhusu baba take???

Baba atabakia kuwa baba tu kuna watoto wamekulia kwa bibi na babu zao hawajui malezi ya mama wala baba lakini thamani inabaki kuwa pale pale.

ni sawa na leo hii wewe Grena ukajijua asili ya baba yako sio Tanzania ni South Africa na baba yako pamoja na kukuacha mikononi mwa mama yako aliandika wosia ukishakuwa mkubwa ukamtafute akupe sehemu ya urithi wako je hutamtafuta ? au utabaki unashindia kiazi na ginimbi mchana kuendeleza chuki za mama yako

Sent from my Infinix X680 using JamiiForums mobile app
 
Kuna povu la kutosha limetolewa humu. Ila mjue kuna wanawake pasua kichwa sana, hakuna mwanaume anajielewa ataacha kutoa matunzo kwa mtoto wake hata kama wameachana na mzazi mwenzie kama huyo mwanamke hajaleta ujinga.

Unatuma hela ya kulea mtoto wako kijimwanamke kinahonga mabasha zake.. Kuna kesi nyingine ililetwa humu mwanamke mmoja anaomba ushauri mzazi mwenzie kaacha kutoa pesa ya malezi ya mtoto so haelewi atafanyaje NA YEYE ANASOMESHA MTOTO WA DADA YAKE SHULE YA GHARAMA..imagine!!

Kama mtoto ni mdogo nakuachia mpaka afikishe umri wa kuchukuliwa na baba yake nije nimchukue (ukiona ni ngumu kumlea tukubaliane mtoto alelewe kama wale ambao mama zao wanafariki wakati wa kujifungua)..
 
Point yangu hapo inaongelea mababa wasiowajali Watoto wao mama awe na haki ya kuchagua Kama atumie jina la baba au lah, Rita wasimlazimishe lazima aweke jina la baba.

Haijalishi mtoto kapitakana vipi, kisheria wazazi wote inabidi wahusike katika malezi na ukuaji wake . Si kosa la mtoto hakuomba aje duniani.
Unaposema kisheria basi uwe na uthibitisho. (Umejibu vyema)
Basi kama ilivyokuwa haijalishi mtoto kapatikana kwa njia zipi ndivyo ambavyo haijalishi mzazi wa kiume ana msaada gani dhidi ya matunzo ya mtoto. Jina lake litaendelea kuwepo kwenye cheti cha mtoto kwasababu kifungu cha sita cha sheria ya mtoto mwaka 2009 kimeeleza hayo.
Mambo ya matunzo nenda dawati la jinsia/Ustawi wa jamii ndio sehemu husika.
 
Nampa baba yangu ubin wewe mjinga utabaki kuwa sperm donor tu au nikanunue tu zile sperm nibebe zangu mimba baba hatujuani kabisa

Hii kauli haijakaa vyema. Mbona umenilenga mimi? Kumbuka hapa huniongelei mimi.
 
Unaposema kisheria basi uwe na uthibitisho. (Umejibu vyema)
Basi kama ilivyokuwa haijalishi mtoto kapatikana kwa njia zipi ndivyo ambavyo haijalishi mzazi wa kiume ana msaada gani dhidi ya matunzo ya mtoto. Jina lake litaendelea kuwepo kwenye cheti cha mtoto kwasababu kifungu cha sita cha sheria ya mtoto mwaka 2009 kimeeleza hayo.
Mkuu hiyo ndio maana ya kuleta hii mada hapa. Sheria zibadilishwe That's why nimeendika kuwe na hiyo option ya single parent. Sheria si msaafu ama biblia ati haziwezi badilika.
 
Naunga mkono hoja.
Kama mtoto anapatikana kwa ubakaji au kama umepandikiza
 
Mkuu hiyo ndio maana ya kuleta hii mada hapa, That's why nimeendika kuwe na hiyo option ya single parent, Sheria zibadilishwe. Sheria si msaafu ama biblia ati haziwezi badilika.
Tafuta mwanasheria peleka mswada sehemu husika.
Hata hivyo mada yako umeandika kiuchokozi. Umeandika as if wanaotumia hiyo sheria wamekosea kuweka hizo option.
 
Jamii forum ni jukwaa kubwa, mawaziri na wabunge wako humu. Kuna matumaini litafika mahala pake
Itachukua muda sana, kwanini usiende str8 Au kama vipi mtag waziri wa sheria na katiba.
 
Back
Top Bottom